[Thảo luận] các cụ chú ý lỗi mới ngã tư minh khai đại la

Hưng Bắc Âu

Xe tải
Ngày trước ở bốt Điện Biên - Trần Phú xxx còn bảo em ra đưa 200k nhờ xe ôm đi nộp tiền phạt cơ.=))

Lungcu

Xe điện
Chuyển Clip cho Cụ Libor đề đập đôi 4 một thể ;))

longmama

Xe điện
Em vừa gửi đơn khiếu nại lên đội cảnh sát giao thông số 4 xong, hôm này lên làm việc sẽ mang hình ảnh chứng minh em không vi phạm và chứng minh luôn việc ông sửa khóa và bà bán nước không thế nhìn thấy xe của em lên trên đội.
Nếu ra tòa e có thể kiện 2 người này tội vu khống được không ạ? Và có thể kiện xxx tội gây cản trở người tham gia giao thông và tội lạm dụng chức vụ quyền hạn được không ạ?
Trong clip thể hiện rất rõ em đi thế nào và không đè lên vạch liền ạ!
Cụ đi 2 bánh mà cũng có cam hành trình cơ à? Cụ phải chứng minh hình ảnh cụ cung cấp là đúng ngày,giờ, địa điểm xxx lập biên bản cẩn thận không chúng lại cãi bẩn

trienchieu12

Xe tăng
Cụ sang bên TTTM có bán cam hành trình 500k lắp vào cho yên tâm

magicianvalky

Xe đạp
mối quan hệ khăng khít giữa chiến sĩ xxx và người làm chứng bên đường thời nay là đây =))

x1_2548

Xe tải
Cụ đi 2 bánh mà cũng có cam hành trình cơ à? Cụ phải chứng minh hình ảnh cụ cung cấp là đúng ngày,giờ, địa điểm xxx lập biên bản cẩn thận không chúng lại cãi bẩn
Em đi 4 bánh cụ ạ! Em không dùng cam hành trình mà hôm đó em dùng máy ảnh quay lại quá trình em đi từ Minh Khai về Đại La vì biết kiểu gì xxx cũng vịn mình lỗi san làn. Nhưng không ngờ lại vịn em lỗi đè vạch. E ko nói em có ghi hình mà cứ để xxx lập biên bản.
Em yêu cầu xxx chứng minh lỗi vi phạm thì xxx đi xin chữ của mấy ông bà bán hàng gần đó kêu đây là bằng chứng ạ!
Mà các cụ cho em hỏi nếu em yêu cầu xxx chứng minh lỗi vi phạm trên thì xxx có phải chứng minh không ạ?

Công nông htx

Xe tải
Nhà em gần đó, cũng hay đi qua, lên trên này thấy các cụ cảnh báo nên mỗi lần đi qua đó cũng cẩn thận. CÒn 1 chỗ nữa là ngã tư cầu Mai Động hướng từ Minh Khai đến Đại La, em thấy ko có biển báo phân làn, vạch kẻ đường không có nhưng nhiều cụ 4b vẫn bị tóm vì tội sai làn.

hanchimsat

Xe hơi
Cái ngã 4 đấy khoán 100 củ e cũng nhận, ko có chuyện lỗ. Cửa hàng 4 mặt tiền thuê 100 củ quá rẻ. Đen thì gặp mấy cụ OF e "nhắc nhở", tốn tý nước bọt thôi, ko lỗ được đâu #:-s

mr.ken_no1

Xe container
Giờ hỏi bà bán nước + ông bơm xe đạp xe ô tô phạm lỗi mầu gì chắc cũng chỉ nói bừa b-)
Nó nhìn xe cái nó nói chuẩn luôn
Vấn đề là ngay lúc ấy bật ghi âm lên
1. Kéo bà bán nước ra 1 chỗ hỏi xe em vi phạm ntn? ở chỗ nào? vào lúc nào?
2. Kéo ông chữa khóa ra 1 chỗ hỏi xe em vi phạm ntn? ở chỗ nào? vào lúc nào?
=> 2 người nói lệch nhau 100% => Nhân chứng ko có tác dụng => éo phải nộp

mr.ken_no1

Xe container
Em đi 4 bánh cụ ạ! Em không dùng cam hành trình mà hôm đó em dùng máy ảnh quay lại quá trình em đi từ Minh Khai về Đại La vì biết kiểu gì xxx cũng vịn mình lỗi san làn. Nhưng không ngờ lại vịn em lỗi đè vạch. E ko nói em có ghi hình mà cứ để xxx lập biên bản.
Em yêu cầu xxx chứng minh lỗi vi phạm thì xxx đi xin chữ của mấy ông bà bán hàng gần đó kêu đây là bằng chứng ạ!
Mà các cụ cho em hỏi nếu em yêu cầu xxx chứng minh lỗi vi phạm trên thì xxx có phải chứng minh không ạ?
Cụ đúng là óp phơ
hê hê
Chúc cụ chiến thắng

everest_mblack

Xe tăng
Chắc chia chác với bà bán nước và ông chìa khóa là 80/20 ah.

XASASHS

Xe tải
Chuối cả buồng, chẳng giúp gì cho giao thông, chỉ tốn tiền thuể của dân, thêm những nhân vật xxx đó làm HN chật và bẩn thêm.

Mr_kirimaru

Xe tải
Khổ thân đội 4. Năm nay chắc không đi cúng chùa đầu năm rồi. Lại khổ rồi. Cụ đúng là Number 1, quả này lùa cả 3: xxx và nhân chứng. Cụ làm quả đơn khiếu nại xong rồi vác bản photo ra đưa cho bà bán hàng nước và ông chữa khóa. Chắc vãi cả.... ra rồi phun ra hết mà :D

anhtien

Xe tải
bọn này sắp thành liên ngành rồi

dhcuong84

Xe buýt
Giờ hỏi bà bán nước + ông bơm xe đạp xe ô tô phạm lỗi mầu gì chắc cũng chỉ nói bừa b-)
Vậy cụ biết phải làm thế nào rồi đấy. Cứ ghi ý kiến như thế, mang xe đi chỗ khác, sau đó quay lại, bảo là hai bác làm chứng trong biên bản này, vậy hai bác cho cháu hỏi lúc đó xe cháu màu gì, biển số bao nhiêu, đi đè cái vạch nào... Trong lúc đó ghi âm sẵn sàng. Chắc bác có khối cái hay ho kể cho anh em!
Hoặc làm như em:
- XXX này là cán bộ đang thi hành công vụ; hành vi và biên bản của họ lập thuộc diện có thể khởi kiện hành chính (chỗ này ghi rõ trong biên bản, QĐ xử phạt nhé). Khi tôi khởi kiện, hai bác sẽ ra tòa làm chứng, nên hai bác cần phải nhớ cho kỹ vào. Thời hiệu khởi kiện là 3 tháng, 2 tháng nữa tôi sẽ khởi kiện!

pnew

Xe điện
Sau mấy lần đi lại ở ngã tư này hôm nay, các xxx đã không bắt lỗi đi sai làn nữa rồi ạ. H chuyển sang lỗi đè vạch liền và khi yêu cầu chứng minh vi phạm thì xxx đưa ra 2 nhân chứng là bà bán hàng gần bốt và ông thợ chữa khóa ngồi cạnh đó. Hôm nay lúc chiều e vừa bị vịn lỗi này xong. E ghi vào bb là tôi đi ở giữa đường và không đè vạch liền.
Các cụ có cao kiến gì giúp e khi lên làm việc với đội này không ạ?
Cụ thử đến ngồi thử vào chỗ của nhân chứng xem có nhìn được vi phạm của cụ không. Hai nhân chứng này cũng vi phạm luật đấy (kinh doanh trên vỉa hè trái phép), kiện luôn xxx không xử lý hành vị vi phạm này.

Chỉnh sửa cuối:

x1_2548

Xe tải
Cảm ơn các cụ ạ! E đã hỏi lại bà bán nước và ông sửa khóa là e vi phạm ở vị trí nào và 2 người cho 2 lời khai hoàn toàn khác nhau trước mặt cả xxx. Và khi em hỏi về xe em lúc đó có bật đèn không thì bà ý cũng ko trả lời được ạ. Chứng tỏ là bà ý không nhìn thấy gì hết ạ. File ghi âm em có trong điện thoại nhưng chưa biết lấy ra up lên kiểu gì. Có cụ nào giành về nokia Asha 310 không chỉ giúp em với ạ!