[Thảo luận] Các cụ chú ý khi rẽ từ Giải Phóng ra Đại Cồ Việt

jeehoon

Xe tải
Khoảng 1 - 2 tuần nay, xxx cùng CSCD đứng rất nhiều ở phía đầu đoạn Đại Cồ Việt, chủ yếu bắt các xe 4B, 2B vượt đèn đỏ và 1 số 4B ko bật đèn khi trời đã nhá nhem tối. Tầm 18-19h các ngày các cụ ah. Các cụ vội thì cũng chú ý đèn xanh đỏ nhé.

autobahn-hanoi

Xe tăng
túm lại, các kụ cứ đi đúng luật, là không sợ gì đâu: rẽ phải chờ đèn xanh, đi đúng làn, bật xi nhan, và cài dây an toàn.

@ Các kụ 1 việc nữa cũng trên đường ĐCV: hôm nọ XX đứng ở trên Tạ Quang Bửu, bắt xe 2b và 4b đi ngược chiều rẽ vào TQB từ chỗ trước cửa ĐCV. Không ai chạy được vì đội có cả xe cơ động. Tóm lại, motto của em: chạy đúng luật các kụ à. Xiền nộp phạt để bơm xăng.

leprowind

Xe buýt
Chỗ GP rẽ ra ĐCV có phục kích từ lâu rồi cụ ạ. Có đèn hẳn hoi mà cụ nào không tuân thủ thì bị vịn thôi. Nhất định tham gia giao thông phải đúng luật. (dù thỉnh thoảng vẫn gặp rắc rồi)

Tribute

Xe container
Chỗ đó thi thoảng còn bắt bậy các xe đi từ Đào Duy Anh thẳng sang Đại Cồ Việt mà đi làn giữa hoặc làn trái. Hôm trước em qua đó chụp được cái ảnh biển báo làn trái vẫn cho phép đi thẳng. Cụ nào bị xxx vẫy lỗi sai làn thì lôi cái ảnh này ra đập vào mẹt bọn chăn dắt bắt láo nhé. (Tuy nhiên nếu muốn đi thẳng sang ĐCV thì nên đi làn giữa dành làn trái cho xe rẽ Lê Duẩn nhé)

An_Vi

Xe điện
Cứ tuân thủ đúng luật là chả sợ gì cả! Chỗ rẽ đó cần lưu ý xinhan, đèn tín hiệu và vạch phân làn.

Bino

Xe điện
Bác cứ đúng đèn mà đi thì sao mà bắt được.

EM BE'

Xe đạp
Em bổ xung thêm đoạn rẽ từ Đào Duy Anh ra Giải Phóng, xxx vợt xe vi phạm bất cứ giờ nào các cụ nhé (trừ tổ lái cưỡi SH, LX...) Lúc tổ chức vợt bao giờ cũng có 3-4 chú + 1 con xe tải đứng đấy, loằng ngoằng là bê 2b vứt lên luôn. kinh phết.

Chỉnh sửa cuối:

5starsdba

Xe buýt
Theo em các cụ chả cần cảnh báo cái này, vì rẽ phải Đại Cồ Việt mà không xi nhan, không đúng làn hay vượt đèn đỏ thì bị bắt là đúng rồi còn gì. Để bị bắt lần sau các cụ ấy đi cho đúng luật. Các cụ chỉ nên cảnh báo những chỗ không rõ ràng hoặc xxx bẫy để ăn bẩn thôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
XXX bắt là đúng, ai đi sai luật thì phải chịu !

CXP

Xe buýt
Chỗ đó thi thoảng còn bắt bậy các xe đi từ Đào Duy Anh thẳng sang Đại Cồ Việt mà đi làn giữa hoặc làn trái. Hôm trước em qua đó chụp được cái ảnh biển báo làn trái vẫn cho phép đi thẳng. Cụ nào bị xxx vẫy lỗi sai làn thì lôi cái ảnh này ra đập vào mẹt bọn chăn dắt bắt láo nhé. (Tuy nhiên nếu muốn đi thẳng sang ĐCV thì nên đi làn giữa dành làn trái cho xe rẽ Lê Duẩn nhé)

Hiệu lực của biển thấp hơn hiệu lực của đèn kụ ạ. Ra đến ngã tư thì đèn rẽ trái và đèn đi thẳng riêng (kiểu như ở ngã tư Chùa Bộc - Thái Hà) nên nếu kụ đi thẳng mà đứng làn đó là sai.

trang-mazda

Xe tải
ole
Em khi lái xe thì vẫn cố gắng lái cẩn thận nhất, quan sát tốt nhất. NHưng ký thực đôi lúc chẳng may đầu óc lại nghĩ đến một hotgirl nào đó, đi qua rồi thì mới (thôi chết đi sai làn... mà rõ ràng trước khi đi em đã nghĩ trong đầu chỗ này phải đi làn giữa) nhưng may mà ko có XXX.
nên cảnh báo của các bác là không thừa.

Tribute

Xe container
Hiệu lực của biển thấp hơn hiệu lực của đèn kụ ạ. Ra đến ngã tư thì đèn rẽ trái và đèn đi thẳng riêng (kiểu như ở ngã tư Chùa Bộc - Thái Hà) nên nếu kụ đi thẳng mà đứng làn đó là sai.
Cụ nhầm, và xxx thì cố tình nhầm. Hiệu lực của đèn là Stop hay Go nhá, còn biển chỉ dẫn phân làn là đi hướng nào thì phải đi làn nào. 2 cái này chả có xung đột gì mà phân biệt hiệu lực. Đèn thì nó lúc xanh lúc đỏ, thế chả nhẽ tuân thủ biển báo đi thẳng rồi ra kia đèn nó bắt rẽ trái được à. Trong Luật và hướng dẫn Luật GTĐB không quy định đèn tín hiệu chỉ dẫn làn xe cụ ạ. (Quái lạ, cái ảnh biển báo em Up lên kia chạy đâu mất tiêu nhể?)

heroesdaubu

Xe điện
Chỗ này đèn, vạch đầy đủ, ko có gì là bẫy cả, xxx cứ tóm gọn ai đi sai luật!

nambombom

Xe buýt
Em cứ đi theo đúng như bình thường, đúng logic mà em hiểu, nếu cần rẽ thì phải chui sát vào làn để rẽ, đi thẳng thường là làn giữa, em chẳng bị bắt bao giờ.

Furious

Xe điện
2B hay 4B thì cũng như nhau thôi. Nắm chắc luật và đi đúng luật thì chả sợ bố con anh nào. Nhưng VN là thế, đi sai luật nhiều nên mới sinh ra "Ẩn...Chộp".

tricoi

Xe buýt
Dưng mà em nói thật là cái đèn đỏ chiều GP-DCV ấy ức chế bỏ bố. Sáng nào cũng ùn 1 đống ở đấy, 4b ngoan ngoãn xếp hàng dài vì đèn đỏ ở đấy nó tầm 1 phút, mà trước mặt thì đường mênh mông chả có ma dại nào

coolpix8700

Xe ngựa
Bà mẹ vợ ông bạn cùng phòng em tử nạn ở đấy đó bác ạh (cụ tập thể dục buổi sáng đi bộ qua bị 1 cái xe máy đâm và ngã)!
Chỗ đó có vạch cho người đi bộ, đèn đỏ chỗ đó có 20 tích thôi, rất ngắn. Nhưng bây giờ bác nào không muốn chờ 20 giây đỏ thì chắc đến 80% là bị giữ vì xxx lập hẳn 1 cái bốt gác để túc trực rồi!

Mraaa

Xe tăng
Khoảng 1 - 2 tuần nay, xxx cùng CSCD đứng rất nhiều ở phía đầu đoạn Đại Cồ Việt, chủ yếu bắt các xe 4B, 2B vượt đèn đỏ và 1 số 4B ko bật đèn khi trời đã nhá nhem tối. Tầm 18-19h các ngày các cụ ah. Các cụ vội thì cũng chú ý đèn xanh đỏ nhé.
Cứ đi đúng luật thì lúc nào, chỗ nào mà chẳng cần hả cụ. Sao lại cảnh báo mỗi chỗ này vào lúc nhá nhem tối thôi :-w