[Thảo luận] Các cụ chú ý Biển phân làn trên đường Trần Nhật Duật

polizia

Xe container
Thực ra chỉ toàn xe máy đi ẩu, em đi ô tô ở đường này luôn đi ở phía trái, không bao giờ đi sát đê trong khi xe máy họ đi khắp bên trái lẫn bên phải, đường này khá to nên phân làn cũng dễ, dẫu sao em cũng ủng hộ.
Riêng về ý kiến CSGT có nhiệm vụ hướng dẫn chứ không phải xử phạt em thấy rất gượng, người ta chỉ hướng dẫn cái gì mới mẻ và khó ( kiểu như đường này đang 2 chiều nay chuyển sang 1 chiều thì trong tuần đầu còn hướng dẫn chứ còn những cái nó sờ sờ ra kiểu như ''xanh đi vàng đứng đỏ dừng'' thì anh nào dính là phải phạt) ,mấy cái quy định về giao thông thì bất cứ ai có bằng đều cũng phải học rồi, hướng dẫn cái gì nữa đây.

PHC

Xe buýt
Cái biển phân làn ở đường TND có cách đây cũng hàng tháng rồi, nhưng hôm nay cụ chủ thớt cảnh báo thì cũng là lần đầu tiên em gặp các chú xxx dàn quân ra bắt xe. Cũng có thể hàng ngày em về qua đây muộn hơn (17h30-17h45) nên các chú đã lượn. Hôm nay về qua đây gần 17h. Gửi các cụ đoạn clip xxx chặn xe trên đoạn này chiều nay 30/01. Ông Morning 29A-134.33 chả hiểu quan sát kiểu gì mà đến sát chỗ nhóm xxx đứng vẫn loi choi vượt phải em, may cho ông ấy là xxx đang tập trung vào chặn bác bán tải chạy trước, không thì ông buổi sáng này cũng phải xuống nộp xèng rồi.
[video=youtube;r3t8xPzLh7A]http://www.youtube.com/watch?v=r3t8xPzLh7A&feature=youtu.be[/video]

hoanglee94

Xe tăng
Đoạn này mỗi ngày em quần 4 lượt cả 4b và 2b, phân làn rồi thì nên theo thôi. Chúng nó (CSGT) ý, toàn bắt xe tải với 4b đi sang làn 2b thôi. các cụ đi vừa phải không lại bị vịn !!

buicongchuc

Xe ba gác
Con NISSAN của xxx đỗ sát vỉa hè > 25 cm liệu có vi phạm về quy định dừng đỗ theo Luật không các cụ nhỉ? Hay đã là xxx thì muốn làm gì thì làm, cần éo gì luật với lá!

buiducquan

Đi bộ
Thớt này lâu lắm rồi nhưg nay e mạn phép lật lại. Hôm đó e đi 2 bánh, vừa quay đầu xe đoạn dốc ga Long Biên ngược về hồ Tây tầm 200 mét thì xxx lao ra chặn. E bị xxx phạt 3 lít, kêu e đi sai làn theo điểm g, khoản 4, điều 6. Em có quan sát thấy có biển phân làn ô tô và xe máy ...như trên tuyến phố Huế, Hàng Bài đợt trước, tuy nhiên lại cắm ở trên đê, khá là khó quan sát và cách nhau chừng 2, 300 mét. Đường thì vạch kẻ đứt, vậy ko biết xxx có phạt láo trên đoạn này ko? E ngu muội mong các bác chỉ giáo @@

hn03

Xe điện
Thớt này lâu lắm rồi nhưg nay e mạn phép lật lại. Hôm đó e đi 2 bánh, vừa quay đầu xe đoạn dốc ga Long Biên ngược về hồ Tây tầm 200 mét thì xxx lao ra chặn. E bị xxx phạt 3 lít, kêu e đi sai làn theo điểm g, khoản 4, điều 6. Em có quan sát thấy có biển phân làn ô tô và xe máy ...như trên tuyến phố Huế, Hàng Bài đợt trước, tuy nhiên lại cắm ở trên đê, khá là khó quan sát và cách nhau chừng 2, 300 mét. Đường thì vạch kẻ đứt, vậy ko biết xxx có phạt láo trên đoạn này ko? E ngu muội mong các bác chỉ giáo @@
- Sau khi quay đầu,đủ chiều dài để về làn xe máy, đến trạm xe buýt đã có biển nhắc lại, hà cớ gì cụ đi trên làn ô tô? Còn xxx bắt hơi oan. :)

buiducquan

Đi bộ
Ns thật là hôm đó e đag vội nên xuống tính xin xỏ cho nhanh, ai dè gặp ngay phải mấy xxx rắn mặt thu luôn gplx nên hôm sau đành ngậm ngùi đi nộp phạt cụ ạ

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Đoạn này vạch đứt, nếu đường chỉ cắm biển tạm dừng cấm đỗ, lái xe nào nhanh trí gạt signal phải, kêu tôi dừng xe nghe ĐT thì hết vẹo :))

huongdao

Xe tải
Đoạn này vạch đứt, nếu đường chỉ cắm biển tạm dừng cấm đỗ, lái xe nào nhanh trí gạt signal phải, kêu tôi dừng xe nghe ĐT thì hết vẹo :))
thường khôn và nhanh trí như vậy thì ít khi dính lỗi này lắm cụ ợ. đến lúc bị vẫy lại còn chưa hiểu tại sao bị toét thì làm sao mà tỉnh táo tàu như cụ nói chứ.