[Funland] Các cụ chọn áo polo hãng nào?

Trước đây có 1 mợ bán áo xuất dư hiệu pedro del hiero (hơi lạ) em mua 2 cái có mấy trăm bọ mặc mát vãi ra ấy. sau thấy ko bán nữa mà em tìm cũng ứ thấy nơi nào bán. Sau này mua cái áo triệu mấy thấy mặc ko sướng bằng.
Pedro Del Hiro là một brand tầm trung bình của Tây Ban Nha nhưng chất liệu rất tốt. Tốt hơn rất nhiều brand name đấy cụ ạ. Nếu cụ có cảm nhận tốt về brand này thì cụ quả là tinh đời.
Vải của Pedro Del Hiro rất nhiều loại là từ Ý, đều là các mill nổi tiếng. Các thiết kế của PDH cũng rất ổn. Gần đây em ít thấy bán ở VNXK và nó có chất lượng kém hơn xưa kha khá. Có thể là do ảnh hưởng của kinh tế đi xuống.

khanhtb

Xe điện
trong tầm 1.5-2000k, chắc ko ai hơn đc Cá sấu

Meovang007

Xe buýt
Pedro Del Hiro là một brand tầm trung bình của Tây Ban Nha nhưng chất liệu rất tốt. Tốt hơn rất nhiều brand name đấy cụ ạ. Nếu cụ có cảm nhận tốt về brand này thì cụ quả là tinh đời.
Vải của Pedro Del Hiro rất nhiều loại là từ Ý, đều là các mill nổi tiếng. Các thiết kế của PDH cũng rất ổn. Gần đây em ít thấy bán ở VNXK và nó có chất lượng kém hơn xưa kha khá. Có thể là do ảnh hưởng của kinh tế đi xuống.
vâng cụ dáng đẹp, vải lỳ hơn lắc cột nhưng rất mát, kiểu dáng trẻ trung nữa

LeoMessi85

Xe buýt
Trước đây có 1 mợ bán áo xuất dư hiệu pedro del hiero (hơi lạ) em mua 2 cái có mấy trăm bọ mặc mát vãi ra ấy. sau thấy ko bán nữa mà em tìm cũng ứ thấy nơi nào bán. Sau này mua cái áo triệu mấy thấy mặc ko sướng bằng.
cụ thích brand đó thì search tên + thêm từ spain hoặc espagna , ra trang web của hãng , vào chọn mẫu rồi gửi link cho các bên chuyên order , đợi 2-3 tuần là về đến tay , chi phí thì giá trên web hãng cộng thêm khoảng 1-200k tiền công và cân nặng. Brand đó tầm trung chắc ngang với Mango, Zara, polo e đoán giá fullprice tầm 3-40 euro là cùng.

bmwp0wer

Xe tăng
Bẩm các cụ, mùa hè e hay mặc áo polo (áo phông có cổ) vì mặc đi làm hay đi chơi, kết hợp vs quần âu, khaki, giày dép gì cũng được. E list qua một số thương hiệu đã mặc, so sánh về giá cả, chất liệu, chi tiết may thôi, còn kiểu dáng thì na ná như nhau hết. Mời các cụ bổ sung để ae ta chọn áo cho đúng ý ạ.
_ Yody: Rẻ, chất liệu mặc khá nóng, cử động không thỏa mái.
_ 5S, Bi Luxyry gì đó: e chưa mặc có vẻ cùng phân khúc với yody, các cụ đánh giá giúp e với.
_ Ivy moda: ít hàng cho nam, giá cũng hơi cao (500 đến 1 củ/ 1 áo), mặc vào khá nuột nà
_ Aristino: hiện e hay mặc hàng bọn này nhất, chất liệu khá thoáng mát, mặc vào cử động rất thỏa mái kể cả là kiểu slim fit, giá tầm 5,6 trăm 1 áo
_ Uniqlo: e chưa mặc, các cụ đánh giá giúp với
_ Burberry hay Lacoste: e mới mặc fake, chưa biết hàng auth nó ra sao
G2000 dạo xưa nhiều mẫu đẹp tầm 800, giờ toàn mẫu xấu, già. Levi cũng đc ạ

bmwp0wer

Xe tăng
Em có mấy cái pedro vợ mua mặc rất thích, đang muốn mua thêm , HN ở đâu có hàng chuẩn cụ nhỉ

Patriots

Xe lăn
trong tầm 1.5-2000k, chắc ko ai hơn đc Cá sấu
Chất lượng tốt và ổn định là loại L1212 cụ nhé, cũng Lacoste mà mã khác thì không được lỳ bằng, tay áo của L1212 được may thêm một viền có giãn, loại khác của Lacoste thì không có viền này. Cúc của L1212 cũng tốt hơn. Cháu có mặc cả Tommy nữa, nhưng cảm giác vải cứng và bí hơn. Giá loại này tùy đợt khoảng 2-3 triệu.
Chino thì nên mua của Ralph Lauren.

Em có mấy cái pedro vợ mua mặc rất thích, đang muốn mua thêm , HN ở đâu có hàng chuẩn cụ nhỉ
Hiện tại em thấy toàn hàng lên, bán lung tung vài nơi. Bọn này em thấy cả chính hãng cũng không đẹp như trước nữa. Cụ muốn mua hàng chuẩn thì chỉ có lên web order về.

sonnv2211

Xe hơi
Nhiều cụ thích Uniqlo nhỉ? Trước e ở bên Nhật nên mặc nhiều. Nói các cụ đừng chửi, ngày bên đó cho áo phông, áo polo Uniqlo nhiều người còn không thèm lấy. Vì bên đó Uniqlo cũng chỉ là hãng bình dân thôi. Cá nhân e thấy hãng này chất lượng chỉ có áo khoác, áo giữ nhiệt ( loại A ), áo lông vũ. Còn lại chất lượng tệ, kiểu dáng xấu. E toàn mặc 1 mùa xong bỏ. Mùa sau lại mua mới.

juve99

Xe cút kít
Nhiều cụ thích Uniqlo nhỉ? Trước e ở bên Nhật nên mặc nhiều. Nói các cụ đừng chửi, ngày bên đó cho áo phông, áo polo Uniqlo nhiều người còn không thèm lấy. Vì bên đó Uniqlo cũng chỉ là hãng bình dân thôi. Cá nhân e thấy hãng này chất lượng chỉ có áo khoác, áo giữ nhiệt ( loại A ), áo lông vũ. Còn lại chất lượng tệ, kiểu dáng xấu. E toàn mặc 1 mùa xong bỏ. Mùa sau lại mua mới.
Thế cụ nghĩ VN và các nước khác không biết Uniqlo là bình dân à, mọi người thấy phù hợp, vừa túi tiền thì thích thôi

cadilac30

Xe tăng
Cụ mua vẫn đắt,e còn có loại 12$ thôi cụ :))
Thực ra món này bao nhiêu cũng thiếu,đủ các loại để đáp ứng các nhu cầu là tốt nhất.E có từ loại 12$ đến mấy trăm $.
Loại 12 đây nhé cụ
èo mấy loại như này $2 - $5 1 cái thôi hehehe

jany

Xe tăng
Bẩm các cụ, mùa hè e hay mặc áo polo (áo phông có cổ) vì mặc đi làm hay đi chơi, kết hợp vs quần âu, khaki, giày dép gì cũng được. E list qua một số thương hiệu đã mặc, so sánh về giá cả, chất liệu, chi tiết may thôi, còn kiểu dáng thì na ná như nhau hết. Mời các cụ bổ sung để ae ta chọn áo cho đúng ý ạ.
_ Yody: Rẻ, chất liệu mặc khá nóng, cử động không thỏa mái.
_ 5S, Bi Luxyry gì đó: e chưa mặc có vẻ cùng phân khúc với yody, các cụ đánh giá giúp e với.
_ Ivy moda: ít hàng cho nam, giá cũng hơi cao (500 đến 1 củ/ 1 áo), mặc vào khá nuột nà
_ Aristino: hiện e hay mặc hàng bọn này nhất, chất liệu khá thoáng mát, mặc vào cử động rất thỏa mái kể cả là kiểu slim fit, giá tầm 5,6 trăm 1 áo
_ Uniqlo: e chưa mặc, các cụ đánh giá giúp với
_ Burberry hay Lacoste: e mới mặc fake, chưa biết hàng auth nó ra sao
Cụ thử Giordano chưa? Vải cũng được, đường may tốt,màu sắc nhã nhặn. Em mua vài cái qua Lazada.
Em mới mua vài cái của Canifa cũng ổn lắm, vải mềm, mát, may tốt. Nhưng nghe nói Canifa nhanh dão.
360 degree cũng ổn.
Còn giá cao thì John Henry tầm 900k 1 cái, mặc lâu ko sờn nhão gì. Cá sấu thì chát quá, đợi sale black friday mua hàng order chắc rẻ hơn.

bonongcoc

Xe buýt

Em hay mua Tommy trên trang này, gửi các cụ mua dịch vụ ấy.

bonongcoc

Xe buýt
Cùng câu hỏi với cụ này, thấy trên lazada có nơi bán 800k, có nơi bán 2500k không biết dư lào
800k là trong các hội nhóm trên FB họ săn sale được cụ ạ, còn 2500k là web chính hãng bán tại VN & trang ACFC của nhà Johnathan Hạnh Nguyễn.

cadilac30

Xe tăng
Các cụ giàu nhỉ cái áo cả triệu mà cũng mua lại còn khen rẻ! Em thì $15 trở xuống thôi, ấy là mặc ra đường , còn tomy ck polo này nọ mặc đi làm thì $2 -$5 thôi !!!!!