Thảo luận Các cụ cho ý kiến về em VITARA 2014

Kazashi

Xe tải
cụ ơi, màu nguyên bản thì đỏ tươi không có, chỉ có đỏ đun nhưng chỉ có duy nhất 1 chiếc và 1 cụ đã lấy rồi. bây giờ chỉ có màu đen, nòng súng, vàng đồng và trắng thôi ợ. Các màu này em có sẵn luôn ợ
Có mầu đỏ tươi không cụ? Nếu đặt mầu có lâu không ợ? Bình thường thì có sẵn xe hay đặt bao lâu cụ ơi?

Maybach Tàu

Xe container
cụ ơi, màu nguyên bản thì đỏ tươi không có, chỉ có đỏ đun nhưng chỉ có duy nhất 1 chiếc và 1 cụ đã lấy rồi. bây giờ chỉ có màu đen, nòng súng, vàng đồng và trắng thôi ợ. Các màu này em có sẵn luôn ợ
Cụ cho cái giá của OF ẹp đi, em sẽ nghía màu vàng đồng, ok sẽ triển ngay và luôn.

Kazashi

Xe tải
Em thấy các cụ đi Grand VITARA thắc mắc là Khi đang ở chế độ chuẩn 4H, chuyển sang chế độ N mà em GV nhà mình vẫn chạy bon bon trong khi theo cataloge thì khi chuyển sang chế độ N nghĩa là cắt cầu khi đó vào số thoải mái đều không chạy được. E mạnh dạn hướng dẫn các cụ chưa biết 1 chút, các cụ biết rồi bổ xung giúp em để các cụ đi GV an tâm trên mọi cung đường ạ. Khi đang ở chế độ 4H, xe nổ máy hay chỉ bật chìa khóa điện đều chuyển được từ chế độ 4H sang chế độ N.Các cụ thực hiện thao tác như sau: Đạp chân phanh, chuyển cần số sang N (Chế độ mo), sau đó các bác hơi ấn núm chuyển cầu vào và vặn từ 4H sang N, để cho núm chuyển cầu lồi ra và vặn sang trái giữ vài giây( khoảng 10s) ở vạch thẳng ngay sát bên trái của N, đồng hồ taplo sẽ hiển thị số N màu đỏ và kêu tít tít là được, còn nếu đồng hồ hiển thị chữ check transfer swicht position. Bây giờ các bác tha hồ vào số rồi nhả phanh (nghiêm cấm để trôi dốc ehehehehh) xe vẫn đứng im re hihihih.
Em có hình ảnh để các cụ ngâm cứu ạ. Đây là em không nổ máy chỉ bật chìa khóa điện.

1. Đạp phanh

2.Chuyển cần số về N

lúc này trên đồng hồ taplo chỉ có chữ N màu trắng

3.Các cụ hơi ấn núm chuyển cầu vào

4. Vặn núm chuyển cầu sang N

Lúc này các cụ nhẹ tay để các núm chuyển cầu nó lồi ra 1 chút

5. Vặn núm chuyển cầu sang vạch thẳng bên trái sát với N

Giữ em nó vài giây ở đây ạ, chắc là 10s chở xuống thôi ạ, em cũng chưa đếm thử
Khi đó kết quả sẽ như thế này ạ

Các cụ có thấy chữ N màu đỏ không ạ, kèm theo mấy tiếng kêu tít tít nữa. Vậy là mình đã chuyển sang chế độ N thành công
Lúc này các cụ vào số thoải mái nhé, vít ga hết tầm em GV sẽ vẫn đứng yên :-|
Còn nếu đồng hồ taplo hiện lên như sau

Thì các cụ thao tác lại từ đầu nhé.
Chúc các cụ thành công.

Maybach Tàu

Xe container
Thế con này nó dẫn động toàn thời gian thì khi vào câu cho 4h lock với 4l lock thì thao tác sao cụ ví dụ luôn cho ae với.

Vitara2014

Xe máy
Cụ KAZASHI hướng dẫn rất cụ thể và hoàn toàn chính xác. Đáng lẽ cụ phải hướng dẫn từ sớm. Hôm em nhận xe tại SW, cả sale và nhân viên bảo trì đều hướng dẫn chạy N hay H đều được, và chạy N thì tiết kiệm hơn, xong 2 cụ đó biểu diễn luôn, nhưng do chuyển sai nên xe vẫn chạy là vậy. Về nhà em phải đọc manual mới thực hiện đúng.
Tại SW SG mà còn tư vấn như vậy thì Su bán chậm là phải, trong khi xe cực kỳ chất.
Cụ nào còn lăn tăn, thì quyết GV sớm đi Kẻo hối hận không kịp khi GV không còn sx.

Kazashi

Xe tải
Em GV nhà mình chỉ hơi khó tính vụ 4H sang N thôi còn các chế độ kia cụ cứ bật chìa khóa điện lên là chuyển sang dễ dàng ạ, có điều cụ lưu ý cái mũi tên 2 chiều giữa các chế độ. Từ 4H sang 4H lock không có mũi tên 2 chiều nên các cụ phải dừng hẳn xe mới được chuyển nhé
Thế con này nó dẫn động toàn thời gian thì khi vào câu cho 4h lock với 4l lock thì thao tác sao cụ ví dụ luôn cho ae với.

Kazashi

Xe tải
Cám ơn cụ đã ủng hộ, có 1 cụ trong SG thắc mắc vụ sau mà em chưa có câu trả lời. Số là đi đăng kiểm cụ ấy có cho xe lên cầu, vặn núm chuyển cầu sang N và vào số thì thấy chỉ có 2 bánh quay, như vậy có nghĩa là tách cầu được. Em cũng chưa test thử, cụ nào biết chia sẻ thông tin giúo em với. Qua tuần sau em mới có thời gian để xem lại
Cụ KAZASHI hướng dẫn rất cụ thể và hoàn toàn chính xác. Đáng lẽ cụ phải hướng dẫn từ sớm. Hôm em nhận xe tại SW, cả sale và nhân viên bảo trì đều hướng dẫn chạy N hay H đều được, và chạy N thì tiết kiệm hơn, xong 2 cụ đó biểu diễn luôn, nhưng do chuyển sai nên xe vẫn chạy là vậy. Về nhà em phải đọc manual mới thực hiện đúng.
Tại SW SG mà còn tư vấn như vậy thì Su bán chậm là phải, trong khi xe cực kỳ chất.
Cụ nào còn lăn tăn, thì quyết GV sớm đi Kẻo hối hận không kịp khi GV không còn sx.

minh0075

Xe điện
Sáng nghe VOV thấy bảu xe GV Su sẽ không làm nữa, tiếc thật Đúng như cụ nào nói, ai mua thì mua sớm đi ko sẽ ko còn cơ hội sở hĩu 1 cái xe chất made in Japan.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
E vừa xem rồi, ko phải su Nhật phase-out grand vitara đâu, đấy là chi nhánh su ở Anh thôi.
Bản grand vitara thế hệ mới vẫn đang chạy thử nghiệm ở Đức

Su sẽ dùng động cơ hoàn toàn mới dualjet cho các thế hệ xe sau này, cực tiết kiệm giống như động cơ phun xăng trực tiếp.

Su_Hayate

Xe hơi
Ngoài Suzuki Grand Vitara quen thuộc, còn có hai mẫu xe khác bị “khai tử”, đó là Alto và Splash.
Hãng Suzuki đã xác nhận thông tin ngừng sản xuất 3 mẫu xe quen thuộc trên thị trường, đó là Grand Vitara, Splash và Alto. Theo hãng xe Nhật Bản, Suzuki Grand Vitara hay Escudo tại thị trường Nhật Bản sẽ không tiếp tục được lắp ráp khi những chiếc đang nằm trong kho đại lý tìm thấy chủ nhân mới, dự kiến vào cuối năm nay.

Không dừng ở đó, hãng Suzuki còn không có kế hoạch phát triển mẫu xe mới để thay thế Grand Vitara thế hệ hiện tại. Như vậy, trong tương lai, SX4 S-Cross sẽ là mẫu xe cỡ lớn nhất mà hãng Suzuki phân phối trên thị trường.

http://autopro.com.vn/quoc-te/suzuki-grand-vitara-bi-khai-tu-20140910142451959.chn

Kazashi

Xe tải
GVClub không muốn đọc tin của bác
Ngoài Suzuki Grand Vitara quen thuộc, còn có hai mẫu xe khác bị “khai tử”, đó là Alto và Splash.
Hãng Suzuki đã xác nhận thông tin ngừng sản xuất 3 mẫu xe quen thuộc trên thị trường, đó là Grand Vitara, Splash và Alto. Theo hãng xe Nhật Bản, Suzuki Grand Vitara hay Escudo tại thị trường Nhật Bản sẽ không tiếp tục được lắp ráp khi những chiếc đang nằm trong kho đại lý tìm thấy chủ nhân mới, dự kiến vào cuối năm nay.

Không dừng ở đó, hãng Suzuki còn không có kế hoạch phát triển mẫu xe mới để thay thế Grand Vitara thế hệ hiện tại. Như vậy, trong tương lai, SX4 S-Cross sẽ là mẫu xe cỡ lớn nhất mà hãng Suzuki phân phối trên thị trường.

http://autopro.com.vn/quoc-te/suzuki-grand-vitara-bi-khai-tu-20140910142451959.chn

Kazashi

Xe tải
em cũng thiên về ý kiến của cụ
E vừa xem rồi, ko phải su Nhật phase-out grand vitara đâu, đấy là chi nhánh su ở Anh thôi.
Bản grand vitara thế hệ mới vẫn đang chạy thử nghiệm ở Đức

Su sẽ dùng động cơ hoàn toàn mới dualjet cho các thế hệ xe sau này, cực tiết kiệm giống như động cơ phun xăng trực tiếp.

Thocoi

Xe đạp
Cụ cho hỏi dòng chữ Grand Vitara trên nắp capo có bán riêng không ạ?

Hùng Bạch

Xe hơi
Hôm nọ mình nhìn thấy ở ngoài đường rùi . Nay vào đây tìm hiểu thêm .