Các Cụ cho xin địa chỉ mua xe Getz uy tín với !!!!

KiaCD5numberone

Xe tăng
Hình như cụ đặt xe bên Ngọc anh đúng ko ah, cụ vác hoá đơn và giấy nhận tiền xuống lấy xe đi ah, giá là 16.500 cụ nhé (tăng 300$ so với lúc đặt xe cách đây 1 tháng là 16.200). Sáng nay em, chú tintin và Bill qua ngọc anh, sau 1 hồi tranh luận, thống nhất giá là 16.500. Thấy bảo là do tiền Hàn trượt giá nên xe lên. Thôi thì lúc ký hợp đồng ko chặt chẽ, mình chấp nhận thiệt thòi vậy. Sáng nay em gọi cho cụ theo số 090444.33.86 ko thấy cụ bốc máy
Sao lại có chuyện tăng thêm 300$? Ký hợp đồng mua bán là trên nguyên tắc pháp lý. Ký hơp đồng bn thì cứ thế mà phang thôi cụ. nếu trượt giá đồng uôn thì nhà cung cấp phải chịu chứ. Đây là rủi ro trong kinh doanh. Chứ như đồng $ tăng giá thì người chịu thiệt là người mua, sâu có bao giờ chịu cho mình đâu. Cứ nhân ra VND mà trả.
Cụ hiền quá chứ em là em làm can xăng xuống nói chuyện ngay:mad:

minhgiaodau

Xe tải
Các cụ cho em hoi ngu ..ti ! tiền thuế trước bạ là 6%, còn tiền biển là bi nhiêu ah! Chúc mừng các cụ đã có xe(b), Em lấy xe trong hãng, Sâu nó hẹn 18/6 lấy xe. kg biết có đúng hẹn kg? Em lấy xe trong hãng vì mấy lý do sau: giá 16300$, tỷ giá ngân hàng, VAT 100% (rất quan trọng vì xe mang tên Cty), bảo hành 03 năm ( kg biết ngoài BH bao lâu),khuyến mãi 50% bảo hiểm,và .....kg bị tăng 300$ như các bác. Em lăn tăn mỗi cái túi khí thôi, :6:

billnantes

Xe container
Các cụ cho em hoi ngu ..ti ! tiền thuế trước bạ là 6%, còn tiền biển là bi nhiêu ah! Chúc mừng các cụ đã có xe(b), Em lấy xe trong hãng, Sâu nó hẹn 18/6 lấy xe. kg biết có đúng hẹn kg? Em lấy xe trong hãng vì mấy lý do sau: giá 16300$, tỷ giá ngân hàng, VAT 100% (rất quan trọng vì xe mang tên Cty), bảo hành 03 năm ( kg biết ngoài BH bao lâu),khuyến mãi 50% bảo hiểm,và .....kg bị tăng 300$ như các bác. Em lăn tăn mỗi cái túi khí thôi, :6:
tiền biển là 2 tr cụ à ,còn phải mất tiền đăng kiểm và BH bắt buộc nữa đấy .

minhgiaodau

Xe tải
Sao lại có chuyện tăng thêm 300$? Ký hợp đồng mua bán là trên nguyên tắc pháp lý. Ký hơp đồng bn thì cứ thế mà phang thôi cụ. nếu trượt giá đồng uôn thì nhà cung cấp phải chịu chứ. Đây là rủi ro trong kinh doanh. Chứ như đồng $ tăng giá thì người chịu thiệt là người mua, sâu có bao giờ chịu cho mình đâu. Cứ nhân ra VND mà trả.
vì cụ ấy tên là thientam cụ ah:21::21:

mê utu

Xe tải
Hai cái này bi nhiêu nũa hả cụ
Rẻ thôi cụ ah. Đăng kiểm e ko nhớ chính xác nhưng khoảng 300ngan còn BH TNDS thì khoảng vài chục ngàn (xấp xỉ 100 thì phải), đắt mỗi cái BH thân vỏ thì ko bắt buộc cụ ah

langbatkyho

Xe tải
Hôm qua E đi qua ngã tư Láng Hạ với Láng thấy 1 bác Getz xanh ngọc chưa có biển bị xxx bắt. Không biết có phải xe của cụ nào trên đây không. Nếu phải thì chia bùn cùng cụ nhé!

billnantes

Xe container
Rẻ thôi cụ ah. Đăng kiểm e ko nhớ chính xác nhưng khoảng 300ngan còn BH TNDS thì khoảng vài chục ngàn (xấp xỉ 100 thì phải), đắt mỗi cái BH thân vỏ thì ko bắt buộc cụ ah
em nhớ cái BH TNDS bắt buộc hình như là 360K anh à ,chứ không phải là dưới 100K đâu .

thientamnt

Xe điện
Cụ ah 300$ là chuyện nhỏ, chữ Tín của 1 doanh nghiệp lớn như NGOC ANH Auto mới là chuyện lớn. Cá nhân em giờ có cảm nhận khác hẳn so với hồi đặt xe (cách đây 1 tháng) ở Ngọc Anh. Chỉ tiếc là thời gian đó em giới thiệu Bạn bè lên Ngọc anh mua xe hơi nhiều, giờ thấy hối hận quá

minhgiaodau

Xe tải
em nhớ cái BH TNDS bắt buộc hình như là 360K anh à ,chứ không phải là dưới 100K đâu .
Cám ơn các cụ nhiều, khi nào lấy xe em xin được vào hội Getz hầu các cụ:))

minhgiaodau

Xe tải
Cụ ah 300$ là chuyện nhỏ, chữ Tín của 1 doanh nghiệp lớn như NGOC ANH Auto mới là chuyện lớn. Cá nhân em giờ có cảm nhận khác hẳn so với hồi đặt xe (cách đây 1 tháng) ở Ngọc Anh. Chỉ tiếc là thời gian đó em giới thiệu Bạn bè lên Ngọc anh mua xe hơi nhiều, giờ thấy hối hận quá
Em đọc bài của cụ từ tháng 5, em cũng qua Ngoc Anh hỏi xe, nhưng kg gắp Mr Kiên, hỏi Sâu khác nó bảo xe như của cụ bây giờ là 17000$. tính $ ngoài chợ đe, VAT xuất 60%. thế là em đi thẳng vào hãng. Hỏi cụ tí là đăng kí trong 1 ngày xong kg ah

thientamnt

Xe điện
Em đọc bài của cụ từ tháng 5, em cũng qua Ngoc Anh hỏi xe, nhưng kg gắp Mr Kiên, hỏi Sâu khác nó bảo xe như của cụ bây giờ là 17000$. tính $ ngoài chợ đe, VAT xuất 60%. thế là em đi thẳng vào hãng. Hỏi cụ tí là đăng kí trong 1 ngày xong kg ah
Theo em thì cụ vào thằng hãng mà mua !!! Cụ hỏi thủ tục đăng ký thì hỏi chú Bill 0936.535.986 chú ý hướng dẫn hết cho. Còn nếu cụ thích lấy xe nhập , full option thì nhờ chú ý hỏi cho, giá tầm 16700 gì đó cụ ợ . Giao xe đầu tháng 7 đấy

ngothuanan

Xe tải
em vừa mới đi lên số 8 TRần đang ninh về xong.thằng xếp nó bảo em cuối tuần có xe,mịe nó ko biêt cuối tuần nào chỉ có màu đen giá lên mặc dù mình kí <16200> ăn nói với khách hàng như ban phước,em nghĩ lấy được xe của nó xong lại chờ khoản giấy tờ NẢN LẰM.VÃI CỨT bọn số 8.em bảo tao đi xin léo đâu tao mua đấy chứ,nói chuyện với thằng TÙng xếp như nói chuyện với thằng cu nhà em.nó bảo em gọi điện muộn nên xe để cho người khác mất rùi:77::77::77:,thế em kí HD với nó để tượng chưng ah*-),làm ăn kiểu trẻ con đắt rẻ 2,300 usd mà mất cả thương hiệu.:mad:em lấy luôn tiền cọc về,ko nó lại cho mình ăn bánh vẽ nữa.chú bac THIỆN TÂM và bác TINTIN lấy được xe và giấy tờ nhanh chóng ,các bác giữ lại nhiều tiền vào cho thủ tục nó nhanh.(b)(b)(b)

hi_world

Xe hơi
Thấy các bác mua xe vất vả quá em cũng thấy bức xúc thay :102::102::102:

Cái cung cách làm ăn ở VN mình ko bít đến bao giờ mới có thể thay đổi được. Mấy ông sêu có nghĩ gì đến uy tín doanh nghiệp đâu, ông nào cũng cố kiếm 1 tí cho chóng đầy túi, làm 1 thời gian chán rồi té tìm chỗ khác rồi lại lặp lại. Doanh nghiệp thì cũng cố được đồng nào thì cố, chả cần giữ uy tín, chả quan tâm đến KH, chả bảo ban nhân viên ...

Em nghĩ cứ cung cách làm ăn này giải tán mấy ông này đi :102:

Chán vãi :77::77::77:

nghesyngheo

Xe hơi
Thôi vào hãng làm một em vậy các bác ạ, có bảo hành lâu, có khuyến mại, ốp sần thì lắp thêm, túi khí ko có ta đi cẩn thận một tý, trên xe đâu chỉ có một mình mình, còn gia đình bạn bè nữa chứ. Riêng cái chìa khóa điều khiển từ xa em thấy lắp ngoài rất hay ở chỗ đạp phanh lần đầu sẽ khóa cửa tự động, còn getz full option lấy ngoài các bác có chạy hết ga cũng chẳng tự khóa, phải khóa bằng cơm thôi, chức năng này có trẻ con rất an toàn và tiện dụng

KiaCD5numberone

Xe tăng
em vừa mới đi lên số 8 TRần đang ninh về xong.thằng xếp nó bảo em cuối tuần có xe,mịe nó ko biêt cuối tuần nào chỉ có màu đen giá lên mặc dù mình kí <16200> ăn nói với khách hàng như ban phước,em nghĩ lấy được xe của nó xong lại chờ khoản giấy tờ NẢN LẰM.VÃI CỨT bọn số 8.em bảo tao đi xin léo đâu tao mua đấy chứ,nói chuyện với thằng TÙng xếp như nói chuyện với thằng cu nhà em.nó bảo em gọi điện muộn nên xe để cho người khác mất rùi:77::77::77:,thế em kí HD với nó để tượng chưng ah*-),làm ăn kiểu trẻ con đắt rẻ 2,300 usd mà mất cả thương hiệu.:mad:em lấy luôn tiền cọc về,ko nó lại cho mình ăn bánh vẽ nữa.chú bac THIỆN TÂM và bác TINTIN lấy được xe và giấy tờ nhanh chóng ,các bác giữ lại nhiều tiền vào cho thủ tục nó nhanh.(b)(b)(b)
Chính vì thế mà hồi tháng 5 em đặt mua xe, sau khi tham khảo em quyết định mua của Hãng dù có thể kém hơn ngoài một tý cho chắc. Vì dù sao Hãng hoạt động trên cơ sở pháp luật của nước, không bậy bạ được. Mọi thứ là có thể giải quyết bằng pháp luật.
Mà bác ký HD, đặt cọc rồi sao nó lại để xe cho người khác? Nó ép đóng thêm 2-300USD thì bác phải làm tới cùng chứ. Thế mà bác không kêu gọi anh em trên thớt này đến mắc võng ở số 8, cứ ăn ngủ ở đây xem có dám ko

Lái xe nâng

Xe buýt
Buôn bán như thế ở VN là phình phường mà các cụ. E nói chung cũng chẳng mua ở TDN nữa :6:.

Hôm nay hội getz có sinh nhật cụ nhphuonghn đấy, (b)(b)(b) thôi Phương ơi :69:

billnantes

Xe container
cụ nào cần đặt Getz 1.1 MT full option alo em nhé 0936535986 ,giao xe ngày 22-06 ,giá là 16700 USD ,có màu xanh cốm ,bạc ,xanh da trời có 4 con thôi .

CHINOOK

Xe tải
Xin chia xẻ bức xúc cùng cụ.Ngay lần đầu tiếp xúc với sale K tôi đã ko có cảm tình,có gi đó làm mình ko tin tưởn glắm.May là mình cảm nhận đúng và đã ko đặt cọc.Thế cụ vẫn lấy xe ở đấy à?Hôm nào lấy dc xe minh tổ chức 1 buổi giao lưu gặp mặt cái nhỉ.Rồi xem có lắp thêm đồ gì, ở đâu có uy tín(xe tôi phải lắp thêm CD,loa,thảm...)Chúc cụ sớm lấy dc xe xuôn xẻ.
_______
Thường giác hung trung xuân ý mãn
Tu tri thế thượng khổ nhân đa.

songlinh

Xe máy
Báo cáo các bác là hôm nay em vừa đăng ký xe xong, nhặt được con biển: 30S - 6910 các bác ạ ! Đang tiếc sao mình ko vớ được quả 6868 hoặc 6888 hoặc 6666 (b)