[Thảo luận] Các cụ cho hỏi về biển cấm vượt đoạn TT Đông Anh

petitjean

Xe hơi
Hôm qua em có việc chạy qua Đông Anh, lúc đi chiều từ HN-->ĐA, đến đầu TT ĐA em thấy có 1 biển HẾT CẤM VƯỢT. Sau đó đi tiếp thì thấy các xe cứ nối đuôi nhau, em vượt vài chú - vẫn đảm bảo tốc độ 50km/h, đến khi vừa đi hết TT ĐA thì gặp 1 đoàn XXX chỉ cạp nong vào mệt em. Em xuống xxx nói cho kiểm tra giấy tờ, em hỏi lỗi gì, xxx nói là vượt ở đường cấm vượt. Em trình bày blablo rằng nhìn thấy biển hết cấm vượt đằng kia nên nghĩ là được phép vượt. XXX nói là đường này là đường cấm vượt và làm BB. Theo nghị định 71 thì lỗi của em hết 2500 nải chuối.
Cụ nào ở bển, cho em thỉng giáo về các biển cấm vượt đoạn này. Mà em thấy nó loạn thế nào đó, em đi tiếp từ chỗ bị bắt đến gần ngã ba Phù Lỗ lại thấy một biển hết cấm vượt!

HUNGSMUN

Xe container
Có thể có biển cấm vượt nhưng cụ không quan sát hết; có thể có vạch liền. Em cũng một lần bị lỗi đè vạch liền ở đoạn đường tàu theo hướng Hà Nội- Đông Anh, vừa qua đường sắt lên đỉnh dốc là các chú đã chờ sẵn rồi.
Trong biên bản của cụ thế nào cũng có ghi địa điểm vi phạm.
Rút kinh nghiệm cụ ạ, khi xe xếp hàng và bò thì thế nào cũng có xxx ở phía trước.

dang_tim_xe

Xe điện
Lần đầu tiên em thấy có khái niệm "đường này là đường cấm vượt". Cấm hay không thì phải có biển báo chứ!! Lái xe đi theo biển, chứ vừa đi vừa đọc văn bản với nghị định thì đâm *** nó vào ng khác á?
Theo luật, cái gì trong luật không cấm thì được phép làm. Em không hiểu sao cụ chủ lại hiền thế. Hoặc chỉ còn lý do nữa là có biển, tuy nhiên cụ phóng tít quá không nhìn thấy biển cấm/

congngo

Xe điện
Nhà em ở đấy cụ ợ, đoạn qua TT đông anh có nhiều biển cấm vượt lắm, cứ vài trăm mét lại cắm một cái, chắc cụ không để ý nên không thấy.
Theo như cụ mo tả thì cụ bị bắt ở chỗ cách cái đường tầu cắt ngang khoảng 100m, từ chỗ ngã tư đèn xanh, đỏ đến chỗ cụ bị bắt có 2 cái biển cấm vượt cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

F.ACURA

Xe container
Vừa rồi cắm thêm rất nhiều biển cấm vượt ở đây, kụ nào mới đi ko để ý là ăn đòn ngay. Cụ chủ bị bắt ko oan đâu.

Kenket

Xe điện
Tốt nhất là thấy bà con bò thành hàng một, thì mình cũng bò theo...

toancoi79

Xe buýt
đường QL3 từ HN đến sóc sơn..... là vì đường wa nhỏ nên rất nhiều biển cấm vượt gần như là liên tục cứ 1 đến vài km lại co 1 cái, mà đườn này đông lém có đi nhanh đc đâu mà cụ vượt tốt nhất là thấy người khác thành hàng thì minh cũng nên đặt dấu ??? thật to vào mà chạy, thui chia buồn cùng cụ

Rickyman

Xe điện
- Em mới đi TN, QL3 mới cắm lại biển rất rõ ràng...nếu cụ chủ đi cách đây 2 tháng, hệ thống biển báo còn tệ hơn (có biển cấm vượt nhưng deck có biển hết cấm vượt) đi như mù, k chắc chắn nên cứ rón rén...vãi lọ... Trường hợp của cụ chủ là bị mấy thằng chóa xxx Đông anh bắt láo...có biển hết cấm vượt thì cụ cứ vượt bình thường, làm léo gì có cái triết lý "đường này là đường cấm vượt", được vượt hay không nó thể hiện ở biển, Phải em e vả cho bỏ mệ...
-

tuanngkim

Xe đạp
Có thể có biển cấm vượt nhưng cụ không quan sát hết; có thể có vạch liền. Em cũng một lần bị lỗi đè vạch liền ở đoạn đường tàu theo hướng Hà Nội- Đông Anh, vừa qua đường sắt lên đỉnh dốc là các chú đã chờ sẵn rồi.
Trong biên bản của cụ thế nào cũng có ghi địa điểm vi phạm.
Rút kinh nghiệm cụ ạ, khi xe xếp hàng và bò thì thế nào cũng có xxx ở phía trước.
cháu thắc mắc ngu 1 tý: Tại sao cụ chủ không hỏi lại xxx rằng là biển cấm vượt cắm ở chỗ nào để anh biết, sau đó bò quay lại xem cho khẩu phục tâm phục.

dam_duong_xa

Xe buýt
Hungsmun có quen biết gì bên ĐA đâu nhể. Chém rồi.
Biển cấm vượt cách ngã 4 (Đèn đỏ) ĐA 1 đoạn đi kèm vạch liền. Qua ngã 4 vẫn còn khoảng 1-200m vạch liền nữa và rồi ... XXX đứng sau đó. E bị bắt 1 lần lỗi vượt trên đường cấm vượt ở đó nhưng cãi được. E bảo qua ngã 4 Biển hết hiệu lực, tôi vượt đoạn vạch đứt quãng, ko đè vạch liền làm sao bảo vượt trên đường cấm được. XXX cù nhầy bảo bao giờ có biển hết cấm vượt thì anh mới được vựot. E định làm căng nhưng nghĩ lại trên xe mình (7 chỗ) cả tài là 9 người (2 trẻ em), mình làm căng thì xxx quay lỗi kia cũng toi nên đành (xin lỗi các cụ) "Tôi cho rằng tôi ko sai, nhưng thôi gia đình đang vội anh giải quyết nhanh cho kịp" Đưa quyển đăng kiểm kèm theo ảnh Bác loại 200.

petitjean

Xe hơi
Quả thật là em có nhìn thấy biển hết cấm vượt nên chủ quan, không nghĩ rằng trên một đoạn đường lại có nhiều biển cấm vượt và hết cấm vượt như thế. Thôi thì cũng là bài học các cụ ợ. Trường hợp này em cũng không oán trách gì các xxx, chỉ muốn hỏi các cụ cho rõ đoạn đường này để lần sau có dịp qua đó thì biết mà tránh thôi ợ.

747

Xe tăng
Hôm qua em có việc chạy qua Đông Anh, lúc đi chiều từ HN-->ĐA, đến đầu TT ĐA em thấy có 1 biển HẾT CẤM VƯỢT. Sau đó đi tiếp thì thấy các xe cứ nối đuôi nhau, em vượt vài chú - vẫn đảm bảo tốc độ 50km/h, đến khi vừa đi hết TT ĐA thì gặp 1 đoàn XXX chỉ cạp nong vào mệt em. Em xuống xxx nói cho kiểm tra giấy tờ, em hỏi lỗi gì, xxx nói là vượt ở đường cấm vượt. Em trình bày blablo rằng nhìn thấy biển hết cấm vượt đằng kia nên nghĩ là được phép vượt. XXX nói là đường này là đường cấm vượt và làm BB. Theo nghị định 71 thì lỗi của em hết 2500 nải chuối.
Cụ nào ở bển, cho em thỉng giáo về các biển cấm vượt đoạn này. Mà em thấy nó loạn thế nào đó, em đi tiếp từ chỗ bị bắt đến gần ngã ba Phù Lỗ lại thấy một biển hết cấm vượt!
bác phải đòi nó chứng minh đoạn đó có biển cẩm vượt thật. tự nhiên bắt láo là ko thể phục đc.

huyta

Xe buýt
Quốc lộ 3 qua Đông Anh qua cả tt Đông anh, bắt đầu từ cầu Đuống đến cầu Phủ Lỗ dài khoảng 18km thì có đến 15km là cấm vượt biển mới cắm lại khoảng hơn 1 tháng rồi rất là đầy đủ. Các OF đi qua chú ý nhé.(từ ngày biển cắm đầy đủ xxxĐông anh ít kiếm ăn được ở đường này lắm vì không thấy đứng nhiều nữa)

29T_6977

Xe tải
Kụ chủ k oan đâu vì ,mới cắm đầy đủ biển báo lắm ! E đi đường đó thường xuyên nên biết, cụ chủ còn bị giữ bằng 60 ngày nữa đấy :(

Chỉnh sửa cuối:

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đường này biển cấm vượt nhiều vô kể, phải căng mắt mà nhìn thì mới nhận ra, và khi thấy biển báo hết thì được phép vượt nhưng nhớ để ý biển cấm lại xuất hiện ngay

Ob3xuT

Xe điện
Chắc cụ chủ đi tít quá nên ko nhìn thấy biển :P, cụ thấy xe xếp hàng bò thì đa phần là có biển, có xxx.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Các cụ đi cũng phải để ý chứ: Các cụ không thấy mới gần đây HẦU HẾT CÁC BIỂN CẤM VƯỢT ĐÃ ĐƯỢC SƠN LẠI À? Cửa làm ăn mới của lũ xxx đấy!
Cứ biển mà đi các cụ ợ.

mrhaonguyen

Xe hơi
bác chú ý biển, bên Đông Anh cấm vượt mà.

vietpq81

Xe buýt
Đường QL3 bé tý tẹo, lại đông xe, tai nạn liên tục, nên cấm vượt nhiều lắm các cụ ạ

dhcuong84

Xe buýt
Em mới đi Thái Nguyên xong, thấy cứ vài trăm mét lại có biển cấm, vài trăm mét lại hết biển cấm, chả biết đâu mà lần. Cứ không để ý, hoặc bị xe trước che mất cái là bác sót biển ngay. Tuy nhiên, bác thấy tại vị trí xxx bắt bác dừng xe ấy, nếu từ đó mà nhìn thấy biển cấm, thì bác hẵng chấp nhận lỗi, còn nếu không thấy biển cấm, bác đòi xxx cho xem hình ảnh bác vượt, vì xxx chỉ được dừng xe bắt vi phạm khi "trực tiếp hoặc thông qua phương tiện nghiệp vụ phát hiện thấy vi phạm", nghĩa là ai dừng xe bác, người đó phải nhìn thấy trực tiếp, hoặc có hình ảnh, không chấp nhận xxx A (hoặc chim mồi A) nhìn thấy nhưng không dừng xe, chạy thêm 1-2km nữa xxx B dừng và bảo anh kia anh ấy đã nhìn thấy...