[Thảo luận] Các Cụ cho em ý kiến về vụ này với ạ!

herotran8

Xe tăng
Báo cáo các cụ là sáng nay khi đi đường Nguyễn Văn Cừ lên cầu Chương Dương vào thành phố em bị xxx vịn. Lý do là em đang đi làn trong cùng thì có tín hiệu đèn đỏ (đèn ở giữa), ngó xuống đường em thấy mũi tên dưới đường là đi thẳng hoặc rẽ trái nên em không sang làn giữa nữa mà tiến đến sát vạch và dừng. Sau khi có tín hiệu đèn xanh đi thẳng em đi thì bị xxx cạp nong vào lề đường. Các cụ cho em biết em đi thế có sai luật không ạ? Em mới lái nên luật lệ có thể không nắm rõ, mong các cụ chỉ giáo ạ!

khanhchiii

Xe buýt
Vạch chỉ thế nào cụ đi như thế chẳng ai bảo cụ sai cả còn nếu phía trước đó có biển phân làn thì bọn xxx nó chửi nhau rồi, mình chẳng sợ cụ ạ. Thế kết quả vụ của cụ thế nào?

cargoman

Xe điện
Cụ đi đúng và đề nghị cụ tìm lại bài đã nói về ngã tư NVC-Nguyễn Sơn để thêm kiến thức đấu tranh với xxx. Tóm lại cụ đi đúng và cụ mất mấy tiền?

bimbimzinzin

Xe tăng
Cái chỗ đó hôm đi qua em cũng thấy thế, vô lý là vạch chỉ có thể đi thẳng hoặc rẽ trái nhưng đến ngã tư thì có hai cái đèn báo hiệu, mà hai đèn báo hiệu trên một ngã tư chỉ phù hợp với kiểu đường có làn trong cùng phải rẽ trái thôi.. pó tay.

Little Sushi

Xe buýt
Cụ bảo XXX ở đây không có biển 411 thì bắt cái giè :)),nhưng cụ không nên đỗ như thế vì làm cản trở các phương tiện rẽ trái :)

Mitsu

Xe tải
xxx cố tình bắt sai, cụ nào non thì nó thịt thôi. Nhiều khi có cụ k muốn rắc rối hoặc có việc gấp cần đi thì tặc lưỡi rút tiền cho xxx. K ủng hộ việc làm hư xxx.

giacmoxe4

Xe điện
Dạo này xxx hay có chiêu là cứ bắt vào rồi tính sau,Cụ nào rắn thì đi còn không thì phải cho xxx mấy đồng cho xong chuyện.

ThemanhCV

Xe hơi
Bẫy này quá tuyệt rồi, cụ phải cãi mạnh vào để các cụ sau đỡ bị xxx vịn

herotran8

Xe tăng
Cám ơn và vodka các Cụ.
Một số cụ hỏi em mất bao nhiêu, em xin trả lời là mất 1 lời xin lỗi vì suýt đâm vào chú xxx trẻ lao ra chặn đầu xe em (e đã xinhan phải để táp vào lề đường theo chỉ dẫn nhưng chú ý cứ muốn tiến thẳng vào đầu xe ạ), mất 1 lời cảm ơn 2 chú xxx (chú trẻ và chú già hơn một chút) vì đã xin xỏ thành công!:))
Tuy nhiên em muốn hỏi cho rõ để lần sau còn biết vì em không muốn đi sai luật ạ!

Accent1110

Xe tăng
Cụ tìm lại thớt cụ Ngocphan SLX về ngã 4 này đi

Tribute

Xe container
Cụ cứ dán cái logo OF lên kính lái dưới cái tem kiểm định, đảm bảo xxx ở đó sợ vãi lái đố dám vẫy bừa:P.

LongLH

Xe điện
cụ đi đúng đấy. Ngoài vạch kẻ dưới đường còn có cái biển phân làn trên cao cách ngã tư khoảng 50m cũng cho rẽ trái và đi thẳng ở làn sát dải phân cách ý

Ob3xuT

Xe điện
Báo cáo các cụ là sáng nay khi đi đường Nguyễn Văn Cừ lên cầu Chương Dương vào thành phố em bị xxx vịn. Lý do là em đang đi làn trong cùng thì có tín hiệu đèn đỏ (đèn ở giữa), ngó xuống đường em thấy mũi tên dưới đường là đi thẳng hoặc rẽ trái nên em không sang làn giữa nữa mà tiến đến sát vạch và dừng. Sau khi có tín hiệu đèn xanh đi thẳng em đi thì bị xxx cạp nong vào lề đường. Các cụ cho em biết em đi thế có sai luật không ạ? Em mới lái nên luật lệ có thể không nắm rõ, mong các cụ chỉ giáo ạ!
Cụ chẳng sai chỗ nào cả ý... Chỉ thiếu sót thôi... vì e ko thấy video hay audio cụ chiến đấu vs xxx :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ cứ dán cái logo OF lên kính lái dưới cái tem kiểm định, đảm bảo xxx ở đó sợ vãi lái đố dám vẫy bừa:P.
Em có ''Bùa'' rồi!

Vừa nhận cái mũ SNOF6 có logo OF to vật. Vứt lên táp lô thì vài trăm mét xxx cũng nhận ra!:))

QUYNHCHI

Xe buýt
Em có ''Bùa'' rồi!

Vừa nhận cái mũ SNOF6 có logo OF to vật. Vứt lên táp lô thì vài trăm mét xxx cũng nhận ra!:))
Bùa này còn to và oai hơn mũ công an và quần áo công an có thêm quan hàm ba sao hai gạch cụ nhể :))
Nói vậy thôi, hội Ếch toàn cụ đầu trọc, cân vội cũng 80kg, xxx nhìn thấy vãi cả đ...á...i làm sao lắm bắt. Cụ Cứ Từ Từ vào xác nhận thông tin này đê :))

soul 9133

Xe tăng

superdrives

Xe điện
Thôi xong, cụ phải để ý xem trước ngã tư đó có biển phân làn không đã chứ! Nếu có thì cụ sai rồi. Nếu trước ngã tư có biển phân làn và dưới đùng có kẻ vạch phân làn + mũi tên dưới đường là rẽ trái và đi thẳng thì nếu cụ đi thẳng mà lại dừng đợi đèn đỏ ở làn trong cùng là cụ bị phạt 100% lỗi sai làn, còn nếu đèn xanh và cụ đi thẳng ở làn làn đó thì ko sao cả đâu.(mũi tên đi thẳng chỉ đúng khi đèn xanh, còn đèn đỏ là dành cho mũi tên rẽ trái đấy) cụ ạ!

superdrives

Xe điện
Bùa này còn to và oai hơn mũ công an và quần áo công an có thêm quan hàm ba sao hai gạch cụ nhể :))
Nói vậy thôi, hội Ếch toàn cụ đầu trọc, cân vội cũng 80kg, xxx nhìn thấy vãi cả đ...á...i làm sao lắm bắt. Cụ Cứ Từ Từ vào xác nhận thông tin này đê :))
Các cụ ơi em chỉ có m7 nặng có 60kg thôi, ấy thế mà 2 lần bị CSGT Hà Nam vịn lỗi tốc độ (mà em cũng quá tốc độ thật) vẫn trôi chả mất cái gì, lên xe giấy tờ đầy đủ, cười nói hỏi han vui vẻ lém đầu năm em chưa có cái gì của OF cả! ấy nhưng em vẫn sắm mũ SNOF6 và logo ở mông vợ 2 đấy! Vì em muốn có 2 thứ đó để luôn tự nhắc nhở mình là: "Đã là thành viên của OF thì phải luôn đi đứng đoan trang và đúng luật" đấy ạ! chứ kể cả là mem của OF mà vi phạm luật thì vẫn bị mất tiền nộp phạt và làm giảm uy tín của OF ta lém đới!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Thôi xong, cụ phải để ý xem trước ngã tư đó có biển phân làn không đã chứ! Nếu có thì cụ sai rồi. Nếu trước ngã tư có biển phân làn và dưới đùng có kẻ vạch phân làn + mũi tên dưới đường là rẽ trái và đi thẳng thì nếu cụ đi thẳng mà lại dừng đợi đèn đỏ ở làn trong cùng là cụ bị phạt 100% lỗi sai làn, còn nếu đèn xanh và cụ đi thẳng ở làn làn đó thì ko sao cả đâu.(mũi tên đi thẳng chỉ đúng khi đèn xanh, còn đèn đỏ là dành cho mũi tên rẽ trái đấy) cụ ạ!
Cái này quy định ở đâu thế cụ???~X(

cuonglinh

Xe hơi
mấy chú xxx nắn thôi mà