các cụ cho em xin y kiến với !

hung3838

Xe đạp
Tình hình là em đang chạy con C200 Kom đời 2009 , xe thì chạy ok nhưng thỉnh thoảng điều hòa có mùi rất khó chịu ( mùi như có con j chết rất khó chịu ) em co hỏi thì mây người nói là mùi ozon , cụ nào biết chính xác chỉ bảo cho em nhé ! mong nhận được chỉ giáo . :D

HangB2

Xe điện
đầu tiên cụ thử cách này trước xem có hết không đã nhé: đề nổ, vặn điều hòa nóng hết cỡ rồi để khoảng 10' (tất nhiên là để gió trong và cụ phải ra khỏi xe trước rùi ạ) xem thế nào???

hung3838

Xe đạp
để sáng mai em thử em đang đi công tác để xe o nhà , cảm ơn cụ đã chỉ bảo !

yo_nguyen

Xe đạp
đầu tiên cụ thử cách này trước xem có hết không đã nhé: đề nổ, vặn điều hòa nóng hết cỡ rồi để khoảng 10' (tất nhiên là để gió trong và cụ phải ra khỏi xe trước rùi ạ) xem thế nào???
có hết được không hả bác?e chay GLK cũng bị mùi như thế khi mở máy lạnh!
mấy ông trong hãng bảo phải mua dung dịch để rửa cái giàn lạnh hay sao í!e không nhớ rõ!để thư xem cách của bác xem thế nào vậy!:-<

tuananhbmw

Xe buýt
Cụ nghĩ đâu ra cái cách này đấy ạ,và nó có tác dụng gì,vì sao?
Theo em nghĩ thì do Mec nó mặc định chế độ lấy gió ngoài nên tất nhiên nếu xe đi qua những chỗ có mùi thì sẽ bị mùi vào xe,nếu đi lâu em nghĩ chỉ có vệ sinh hoặc thay cái lọc gió của nó thôi ạ...

hung3838

Xe đạp
ai chẳng biết nó lấy khí trời vào thưa cụ , nhưng lúc bình thường thời tiết đẹp có mùi mới hỏi chứ . Sang hãng đương nhiên là phải thay lọc điều hòa rồi mà vẫn có mùi . Cụ tuananhBMW chắc ko biết j rồi cảm ơn cụ đã đọc :D . Cụ nào biết hiện tượng này chỉ cho em nhé

tit

Xe tải
Hom no xe em bi hoi ca tuan khong het. Xong mang di rua xe no nang gam len thi co 1 con chuot cong to nhu con meo chet thoi trong gam xe. oe oe.. nhac lai e van buon non

HangB2

Xe điện
Cụ nghĩ đâu ra cái cách này đấy ạ,và nó có tác dụng gì,vì sao?
Theo em nghĩ thì do Mec nó mặc định chế độ lấy gió ngoài nên tất nhiên nếu xe đi qua những chỗ có mùi thì sẽ bị mùi vào xe,nếu đi lâu em nghĩ chỉ có vệ sinh hoặc thay cái lọc gió của nó thôi ạ...
loại trừ khả năng có con chuột nào mai táng dưới gầm xe cụ chủ thớt thì mùi trong xe là do vi khuẩn trong không khí bị bộ lọc gió cabin giữ lại tích tụ rồi phát tán theo hệ thống dẫn khí vào khoang xe. để khử cái mùi này thì có nhiều cách
1. thường xuyên thay lọc gió (3-4 tháng / lần) tùy mức độ sử dụng
2. dùng hóa chất đặc trị
* cái em nói là từ đọc một bài cũ lắm rồi của một bác thợ, em có làm thử và thấy có tác dụng nên phọt lên để cụ chủ thớt thử vì suy cho cùng nó chẳng mất công gì nhiều

Chỉnh sửa cuối: