[Funland] Các cụ cho em tư vấn với trường hợp mua bán điện thoại này

duongphong

Xe container
Qtrong là nó ngon bổ rẻ cụ ợ. Dùng quen thì ko sao
Ai ko quen bực mình phết :))
Nhưng riêng thằng Zalo lại ko chậm. Còn mess, fb thì chậm lòi, n lúc ko bật ứng dụng lên ko biết ai nhắn luôn :))
Cách đây hơn chục năm thời còn điện thoại HTC, em cũng hay tự up room nên hiểu. Chả có gì ngon bổ rẻ cả cụ. :))
Tầm này ĐT để dùng cần ổn định. Vì nhiều thông tin, TK cá nhân trong ĐT hết. Em quan điểm ít xèng dùng máy QT tầm trung, chứ cái ông bẻ khoá, bẻ càng....dùng thêm bực.

phuongmit

Xe cút kít
Mà đọc đến tin nhắn hôm 22/10 của ông mua phải em em khóa cmnl mồm lại cho khỏi chat, ơ ơ cl ;))

Mà tàu nội địa thông báo nó chậm chứ ko phải lỗi cụ ơi. Bật full thông báo thì đỡ hơn
Cả giờ ko up đc room QT nữa. Kkk. Mới bị lock các dòng nội địa mấy ngày nay xong. Cụ chủ cũ chắc cũng chả biết đc.
Chơi room gốc thì việt hóa nửa vời khó dùng. Cụ ko dùng quen mà cũng đi mua làm gì
Cụ để lại em 7.4t e lấy cho. E dùng quen r.
Máy ngon ko lỗi cụ đòi trả lại sao đc. Cụ kia ko muốn nhập lại cụ cũng chịu thôi.
Sáng thứ 2 mời cụ đúng 8h có mặt ở 149 GV luôn

Cách đây hơn chục năm thời còn điện thoại HTC, em cũng hay tự up room nên hiểu. Chả có gì ngon bổ rẻ cả cụ. :))
Tầm này ĐT để dùng cần ổn định. Vì nhiều thông tin, TK cá nhân trong ĐT hết. Em quan điểm ít xèng dùng máy QT tầm trung, chứ cái ông bẻ khoá, bẻ càng....dùng thêm bực.
Thì so vs cấu hình hay độ hoàn thiện nó rẻ hẳn. Chính hãng 20 củ xách tay có 12 củ thôi. Phải đánh đổi chứ sao cụ. :))

Trá Hình

Xe hơi
Em đây, em xin 1comment duy nhất.
1. Cụ bán rao 2 thớt, thớt 1 giá 9,xtr, sau hạ 8.8tr, E trả 8tr, máy dạng này shop bán 8.3~8.5tr . Cụ kia bảo ok, qua lấy ngay thì bán, E chốt E thuê grap, nên ra lộc 100k thì E qua. Cụ bán ok Em mới đi, giá thì đúng chứ k rẻ như n cụ nghĩ đâu
2. E qua, thấy máy mới, E xem đúng 2p, đợi cụ ý rs máy xong về luôn, cụ ý hẹn giao nốt pk, hóa đơn mua ngày thứ 2, E giữ lại 200k thanh toán 7.7tr
3. Máy mua E nói rõ chưa dùng, trước có hỏi chậm báo ko? Cụ ý bảo k rõ, do k dùng, hôm qua E dùng thử làm theo hd bên hungmobile nhưng vẫn chậm, E đã hỏi bên đó E bán lại, họ báo nhập lại 7.5tr nhưng phải đủ hết pk.
3. Trưa nay E hỏi cụ ý vụ chậm báo k dùng được cụ Ý giải thích máy nội địa tàu nó vậy, ơ hóa ra truớc lừa E rồi, ok ko sao E mua k tìm hiểu kỹ nhận thôi.
4. Chiều E hỏi cụ ý nhập lại k, vì thứ 2 E vẫn phải qua lấy đồ còn lại, cụ ý mà lấy lại như shop E ok ngay, nhưng chén tận 10℅ mới ra chuyện, nói vài câu đã rủ va ko? Cho lên of
5. Gửi tới E Trá Hình , nói vài câu E đã gạ để đưa lên nhóm, rồi anh va đi. Anh ok em, thứ 2 đúng 8h anh đến 149 giảng võ, liên hợp tác xã để lấy đồ còn lại, đúng hẹn như
ban đầu, còn E va hay dọa dẫm làm gì anh cũng được , A sẽ gọi số chính trên hđ em.
Tks các cụ đã đọc nhé, cụ E bán k đơn giản như E nó nói đâu, em k test máy gì vì nó mới, em trông ku E cũng đàng hoàng, máy còn bh nên vậy, còn chuyện n cụ bảo mặc cả gì thì E nói rõ truớc khi đi, chứ k đến nơi rồi lèo nhèo.

Em đã giao lưu nhiều trên này, đồ vài trăm đến dù đã chốt giá đến nơi E vẫn ra lộc cho hoan hỉ.
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ, hẹn em Thanh sáng thứ 2 nhé.
Đồng ý thôi cụ anh, em bán cam kết gì thì cứ thế mà làm
Còn nội dung như nào thì các cụ trên OF đọc hết đoạn trên zalo các cụ sẽ có nhận xét khách quan.
Việc test hay ko hôm đó cả em và cụ anh đều rõ, có cả thằng em đồng nghiệp ngồi chơi cờ vua cùng làm chứng. Tất nhiên cụ anh test thế nào, ra sao và việc cụ anh cầm máy về là đã đồng ý với chất lượng máy rồi, mua bán như vậy là đã chốt. Còn chậm thông báo thì người bán ko chuyên nghiệp và ko dùng máy sẽ ko trả lời triệt để được, cụ anh là người mua cũng phải có trách nhiệm tìn hiểu rồi mới xuống tiền chứ.
1 con máy như k70 pro, với cấu hình như vậy mà sang máy chính hãng có cấu hình tương đương thì nó đắt hơn bao nhiêu, cụ anh muốn chơi đồ ngon, bổ, rẻ thì chắc chắn phải biết và đặc biệt càng phải tìm hiểu kỹ với dòng k70pro này

juve99

Xe cút kít
Em chuyển sang HONOR rồi :D
Xài ngon phết. Cơ bản em chỉ đọc báo, chém gió ở đây, zalo.. nên thấy ổn
Điện thoại Tàu giờ bắt kịp 2 ô lớn hết rồi cụ nhỉ. Ko quan trọng tên hiệu thì cứ rẻ tiết kiệm là bụp

duongphong

Xe container
Mà tàu nội địa thông báo nó chậm chứ ko phải lỗi cụ ơi. Bật full thông báo thì đỡ hơn
Cả giờ ko up đc room QT nữa. Kkk. Mới bị lock các dòng nội địa mấy ngày nay xong. Cụ chủ cũ chắc cũng chả biết đc.
Chơi room gốc thì việt hóa nửa vời khó dùng. Cụ ko dùng quen mà cũng đi mua làm gì
Cụ để lại em 7.4t e lấy cho. E dùng quen r.
Máy ngon ko lỗi cụ đòi trả lại sao đc. Cụ kia ko muốn nhập lại cụ cũng chịu thôi.
Đấy mãi rồi cũng đến đoạn 02 bên i nô var nhau :)) 149 GV gần bộ y tế với cứu hỏa, nhỡ có var mạnh quá tay quá mồm thì vẫn xử lý kịp ;))
3 bên vào xác nhận giao dịch. Mod đóng thớt :))

nvh_hn

Xe container
Trên này lắm ông mua bán chán lắm, m.éo buồn nói. Cụ chủ cho next đi, tử tế m.éo gì.

pqh

Xe tải
Em phải ngồi chờ f1 tan học nên rảnh háng đọc hết tin, mờ cả mắt :))
Cụ mua có hỏi máy có chậm thông báo ko tức là có hiểu biết máy nội địa, lúc test lại ko kiểm tra rom nội địa hay qte cũng hơi dở.
Cụ bán mở miệng rủ va trước chứ ko phải cụ mua.
Máy nếu mới mua ít dùng mà giảm từ 11 củ xuống 7,9 củ thì cũng chấp nhận là ko back máy, ko hoàn tiền trừ lỗi phần cứng.
Theo ý kiến riêng của em là vậy ;))

duongphong

Xe container
Đã ko biết dùng thì mua iphone , hay bản qte mà dùng . Bày đặt ham rẻ chơi nội địa xong kêu ca . Em xưa nay chuyên dùng xoami nội địa đây , và thích dùng rom gốc luôn chả thấy làm sao cả .
Nhân tiện cụ nào có mi 12s nguyên bản rom gốc bán em với !
Mà thế nào ép người ta 8,8 xuống 8 rồi xin thêm 1 loét được , người ta ép lại 7,7 xuống 7 lại la làng nhỉ !!
Em đọc đến đoạn này, chả xem cái tin nhắn nó thế nào nữa. :))
Sợ bị đấm ko cụ :((
Chỗ 149 Giảng võ có xx PCCC cụ yên tâm :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

beef mập

Xe buýt
Chính hãng giá gấp rưỡi cơ cụ. Giá cao chả ai thèm mua :D
Xách tay rẻ cấu hình cao thì phải chịu 1 số nhược điểm.
thế mà thế giới di động,fptshop,hoàng hà mobile vẫn thuộc top doanh thu và là thuộc top doanh nghiệp bán hàng điện tử của cả nước cụ ợ.
nhà em không bao giờ đi mua của bọn bảo hành theo shop này luôn,toàn hàng lởm