các cụ cho em tí lời khuyên thi lại b2 với

leathers

Xe hơi
cám ơn các cụ, em nghe nói là có thể chọn được xe thì phải. để hôm này em lên tập xe chíp xem sao, nếu được thì chọn luôn con xe mình tập thì hay các cụ nhỉ ;))

leathers

Xe hơi
Chỉ có cách duy nhất là tập nhiều cho thật thành thạo côn phanh ga số, rồi cách đánh lái vô lăng, cách thả chân côn, căn đường rồi các tình huống như đề pa lùi chuồng. Cụ tập thêm 5h xe chip có mất 1tr thôi mà.
cám ơn các cụ đã chỉ giáo, cũng biết rằng tập nhiều sẽ tốt hơn nhưng kinh tế nhà em nó... eo hẹp lắm cụ ạ, em phải thi lại thế này là mất thêm nhiều chi phí lắm rồi. từ nhà em đến TT mất 40km + phí thi lại + tập xe chip 300k/h.... nó gần thành 2 cái bằng b2 của người khác rồi cụ ạ ;))

songmai

Xe đạp
cám ơn các cụ đã chỉ giáo, cũng biết rằng tập nhiều sẽ tốt hơn nhưng kinh tế nhà em nó... eo hẹp lắm cụ ạ, em phải thi lại thế này là mất thêm nhiều chi phí lắm rồi. từ nhà em đến TT mất 40km + phí thi lại + tập xe chip 300k/h.... nó gần thành 2 cái bằng b2 của người khác rồi cụ ạ ;))
Cụ cứ xác định "tập như thi, thi như tập" là tự dưng tâm lý ổn định. Tất nhiên ai cũng hồi hộp, lo lắng trước khi đến lượt thi cả, nhưng ai lên xe nổ máy mà quên hồi hộp thì chắc chắn đỗ. Đó là tâm lý tốt của một thí sinh, dù thi chữ hay thi thực hành. Chúc cụ tâm lý tốt và gặp may mắn

tranduckhang

Xe tải
Nhà em cũng cách trung tâm sát hạch 20km lại tắc đường đi mất 1h ngồi xe máy mỏi hết cả lưng đến nơi tập rất oải nhiều khi mất cả hứng tập, cả đi và về là 40km 2h hao nửa bình xăng đó cụ.

duongnhatvnn

Xe tăng
EM tháng 12 thi Tây mỗ có cụ nào thì cùng em không nhể...=))

alyba3

Xe tải
Em thấy xe tải bò dốc ngon lắm cụ ah. Chả phải thêm ga đâu
em thi B2 và học xe con 4 chỗ thôi ah, mất vài lần đầu bị chết máy do ra côn nhanh và đột ngột. Nhưng sau 3 lần thì ko bị nữa ah. Đề pa lần nào cũng ngon cụ ah. Có bài thi cho bánh xe bên phụ đi qua hai vạch vôi song song là em hơi kém, :-s

duongnhatvnn

Xe tăng
em thi B2 và học xe con 4 chỗ thôi ah, mất vài lần đầu bị chết máy do ra côn nhanh và đột ngột. Nhưng sau 3 lần thì ko bị nữa ah. Đề pa lần nào cũng ngon cụ ah. Có bài thi cho bánh xe bên phụ đi qua hai vạch vôi song song là em hơi kém, :-s
BÀI depa của em thì thầy chưa dạy xong em cũng tự Depa rồi rất may chưa chị tuột phát nào chết máy 2 phát còn lại ngon. Còn bài đi qua vạch vôi song song thì chưa tập bao giờ cả , vì cái bãi nó chẳng nhìn thấy vạch gì cả.

alyba3

Xe tải
BÀI depa của em thì thầy chưa dạy xong em cũng tự Depa rồi rất may chưa chị tuột phát nào chết máy 2 phát còn lại ngon. Còn bài đi qua vạch vôi song song thì chưa tập bao giờ cả , vì cái bãi nó chẳng nhìn thấy vạch gì cả.
cụ ở MĐ mà có xe rồi thì qua sân tập Đh Thành Đô ở Trôi. Có sân tập đầy đủ bài giống sân sát hạch, vạch kẻ đầy đủ. 50k/buổi. Em hay tập ở đấy

leathers

Xe hơi
Em có bằng b2 rồi các cụ ạ, mừng quá ! trước hết em xin chân thành cám ơn các cụ đã chia sẻ những lời khuyên, kinh nghiệm... em xin phép được mời các cụ 1ly chia vui với em nhé.
Tiện đây em cũng chia sẻ luôn quá trình đi thi của em để có cụ nào chuẩn bị thi thì có thể có tí gì đó để tham khảo.
hôm qua 25/11 tròn 1 tháng sau khi thi trượt b2 em lại hành quân lên chiến trường (TT sóc sơn ạ). lần này em chuẩn bị tâm lý bằng cách....không quan trọng vấn đề quá. cứ nghĩ là thi trượt thì thôi coi như mình không có duyên với nghề lái xe cho thoải mái, cộng thêm uống nửa viên PROPRANOLON 40mg trước thi 20p( nghe theo cụ Nam Diec) và khi nhận số báo danh chuẩn bị lên xe em làm phát hết chai Lavie. lên xe em không run cũng như hồi hộp một tí nào( em thề ), vòng depart lên dôc em cố tình đỗ non mất 5đ còn lại về đến kết thúc vẫn bảo toàn 95đ còn lại, quá trình thi em vừa lái vừa huýt sáo vi vu( sao mình yêu đời thế ;))). em phải công nhận hôm nay em quá bình tĩnh chắc là do viên thuốc của cụ Nam Diêc :D. thế là 20 ngày nữa em có bằng rồi các cụ ạ :D
à tiện đây em chia sẻ luôn là khi thi chuẩn bị nhận xe nên hỏi nhỏ anh bảo vệ rằng xe mình thi điểm dừng khẩn cấp ở đoạn nào ? anh ấy sẽ chỉ cho thôi, đến đó mình cứ từ từ chuẩn bị sẵn cho đỡ bị bất ngờ.

alyba3

Xe tải
Em có bằng b2 rồi các cụ ạ, mừng quá ! trước hết em xin chân thành cám ơn các cụ đã chia sẻ những lời khuyên, kinh nghiệm... em xin phép được mời các cụ 1ly chia vui với em nhé.
Tiện đây em cũng chia sẻ luôn quá trình đi thi của em để có cụ nào chuẩn bị thi thì có thể có tí gì đó để tham khảo.
hôm qua 25/11 tròn 1 tháng sau khi thi trượt b2 em lại hành quân lên chiến trường (TT sóc sơn ạ). lần này em chuẩn bị tâm lý bằng cách....không quan trọng vấn đề quá. cứ nghĩ là thi trượt thì thôi coi như mình không có duyên với nghề lái xe cho thoải mái, cộng thêm uống nửa viên PROPRANOLON 40mg trước thi 20p( nghe theo cụ Nam Diec) và khi nhận số báo danh chuẩn bị lên xe em làm phát hết chai Lavie. lên xe em không run cũng như hồi hộp một tí nào( em thề ), vòng depart lên dôc em cố tình đỗ non mất 5đ còn lại về đến kết thúc vẫn bảo toàn 95đ còn lại, quá trình thi em vừa lái vừa huýt sáo vi vu( sao mình yêu đời thế ;))). em phải công nhận hôm nay em quá bình tĩnh chắc là do viên thuốc của cụ Nam Diêc :D. thế là 20 ngày nữa em có bằng rồi các cụ ạ :D
à tiện đây em chia sẻ luôn là khi thi chuẩn bị nhận xe nên hỏi nhỏ anh bảo vệ rằng xe mình thi điểm dừng khẩn cấp ở đoạn nào ? anh ấy sẽ chỉ cho thôi, đến đó mình cứ từ từ chuẩn bị sẵn cho đỡ bị bất ngờ.
Chúc mừng cụ, tầm giờ tháng sau thì đến lượt em lên thớt ~:>

Matizcoi

Xe cút kít
tình hình là hôm nay em thi xong rồi các cụ ạ. lý thuyết ăm được 29/30, trước ngày thi em có lên tập xe chíp được 2h , chạy được 4 vòng thì 2 vòng 95đ, 1vòng 100 và 1 vòng 89đ . hôm nay tự tin vào thi nhưng trời xui đất khiến thế nào xe của mình bị đặt ngay làn xuất phát bên trái ( em tập xe chíp toàn đi làn bên phải ) thế là mất toi 5đ bài 2 vì dừng không đúng vạch cho người đi bộ. sang bài khởi hành ngang dốc em dừng non tí vì sợ cán vạch, toi thêm 5đ nữa .bài qua hàng đinh và đường vuông góc em qua ngon lành. đến bài ghép xe vào nơi đỗ (lùi chuồng) em sợ cán vạch bị trừ điểm nên không dám bám sát trái quá, khi vai đến giữa chuồng em đánh lái hết sang phải rồi cài số lùi nhưng vì lúc vào không bám sát trái lên cán vạch bên phụ .tít ! lỗi cán vạch trừ 5đ .thế là đã teo mất 15đ rồi. theo bài thày dạy em bình tĩnh vào lại số 1 tiến lên để làm đỏ nữa ,loay hoay thế nào khi nhả côn để tiến thì nó .... lại lùi .tít ! lại teo 5đ nữa . em vào lại số rồi tiến lên làm lại, lần này thì ok, chíp nhận bài xong em ra khỏi chuồng, ra gần xong thì ....tít ! lỗi thời gian. bạn đã thi trượt ! . em cho xe ra khỏi chuồng thì bảo vệ ra ...đánh xe về hộ em, chán !!!
em muốn hỏi các cụ là nó cụ nào bán thuốc chống ...run không , hôm nay rõ là em mất bình tĩnh . các cụ có cao kiến xin giúp em. 20 ngày nữa em lại thi rồi ạ ,mà lại tạch nữa thì nhà em hết...money rồi ạ X_X
Em thi 5 lần mới đậu, cụ còn may chán :P