Các cụ cho em hỏi về xe Cerato

songvedem

Xe tăng
EM xin các cụ cho em hỏi 1 chút về xe Cerato.

Hôm nay em vừa mới ngồi sau chiếc KIA Cerato xong. Chủ nhân khẳng định chiếc xe này nhập nguyên chiếc bên Hàn về.
Nhưng từ trước đến nay em vẫn nghĩ là "Forte" là nhập khẩu còn Cerato là Trường Hải lắp ráp trong nước.

Cerato (mới) chả hiểu mua ở đâu mà bị thợ xe bịp ghế da nguyên bản, thực tế thì da bọc lại tại VN với thứ da cứng quèo xấu mù, đường may nhăn nhúm (trong xe có nhiều vết do thợ làm xe để lại mà ai đã đi bọc ghế da rồi đều biết)

Vậy thì xe này là nhập khẩu hay SX tại VN ?

EM xin các cụ cho em hỏi 1 chút về xe Cerato.

Hôm nay em vừa mới ngồi sau chiếc KIA Cerato xong. Chủ nhân khẳng định chiếc xe này nhập nguyên chiếc bên Hàn về.
Nhưng từ trước đến nay em vẫn nghĩ là "Forte" là nhập khẩu còn Cerato là Trường Hải lắp ráp trong nước.

Cerato (mới) chả hiểu mua ở đâu mà bị thợ xe bịp ghế da nguyên bản, thực tế thì da bọc lại tại VN với thứ da cứng quèo xấu mù, đường may nhăn nhúm (trong xe có nhiều vết do thợ làm xe để lại mà ai đã đi bọc ghế da rồi đều biết)

Vậy thì xe này là nhập khẩu hay SX tại VN ?
Xe nhập khẩu do Trường Hải phân phối đó bác, nhưng mà con này đã bị "dao kéo" rồi. Tốt nhất bác nên tránh.

quyluong_3bánh

Xe điện
Sao lại thế các cụ nhể?nếu như thế thì bác Hải mất uy tín quá,may mà em chơi forte

pocket

Xe buýt
Nhập khẩu hay không nó ở bộ giấy tờ ấy ạ. Các cụ chả đi đăng ký xe cứ đoán già đoán non.
Anh Hải nhập Cerato, lắp Forte, he he...
Bộ ghế da của Cerato đẹp hơn Forte chỗ viền chỉ đỏ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Xe nhập hay xe lắp ở vn thì check số vin trên kính lái là biết ngay mà. Xe nhập hàn thì sẽ có ký tự đầu là KNA.... Các cụ cứ đoán già đoán non làm gì. Cứ tra số Vin sẽ biết ngay xe nguyên bản có gì.

tocxanh

Xe tải
Xe nhập hay xe lắp ở vn thì check số vin trên kính lái là biết ngay mà. Xe nhập hàn thì sẽ có ký tự đầu là KNA.... Các cụ cứ đoán già đoán non làm gì. Cứ tra số Vin sẽ biết ngay xe nguyên bản có gì.
Kụ nói chuẩn đới. Cứ số VIN check là ra thôi. Có topic nói vè số VIN rồi đấy

nouvo9

Xe hơi
BÁC ƠI TRƯỜNG HẢI CHỈ LẮP RÁP THÔI CHỨ KHÔNG NHẬP ĐÂU, VỚI LẠI EM NÀY NAY MAY SẼ BỊ HYUNDAI RA DÒNG SẢN PHẨM AVANTE LÀ COI NHƯ XONG NHÉ CÁC BÁC, CÁC BÁC XEM QUA NHÉ
Vậy bác tưởng Hyundai Avante này là vĩnh cửu ah, nó ra rồi thời gian sau cũng cho vào dĩ vãng thôi. Cerato là TH nhập, Forte sau này là TH ráp nhé

heroesdaubu

Xe điện
BÁC ƠI TRƯỜNG HẢI CHỈ LẮP RÁP THÔI CHỨ KHÔNG NHẬP ĐÂU, VỚI LẠI EM NÀY NAY MAY SẼ BỊ HYUNDAI RA DÒNG SẢN PHẨM AVANTE LÀ COI NHƯ XONG NHÉ CÁC BÁC, CÁC BÁC XEM QUA NHÉ
Bác chém gió như đúng rồi. Cerato là anh Hải nhập khẩu, còn forte của anh ấy lắp và tung ra thị trường hôm 28/7.

Bino

Xe điện
Kụ nói chuẩn đới. Cứ số VIN check là ra thôi. Có topic nói vè số VIN rồi đấy
Báo cáo bác là Cerato NK về đầy. Em mới làm 1 em số Vin là KNA FWW411..., sản xuất tháng 5/2010, nhập đường Trung Đông. Cái chữ "Objects in mirror closer than they appear" bằng tiếng Rệp loằng ngoằng lắm. Ghế da, cửa nóc, 6 CD, và 2 túi khí thôi. Em có cậu bạn chuyện nhập từ Dubai về, bảo 10 túi khí không có đâu, em chả biết đúng hay sai. Nói chung Cerato em mới chạy thấy không khác Forte mấy. Em éo hiểu tại sao 2 cái này giá khác nhau ở VN, theo em hóng ở mấy nơi thì Forte xuất Trung Đông có tên là Cerato thì phải. (Em hóng hớt thôi, các cụ đừng ném đá tội nghiệp em)

songvedem

Xe tăng
Báo cáo bác là Cerato NK về đầy. Em mới làm 1 em số Vin là KNA FWW411..., sản xuất tháng 5/2010, nhập đường Trung Đông. Cái chữ "Objects in mirror closer than they appear" bằng tiếng Rệp loằng ngoằng lắm. Ghế da, cửa nóc, 6 CD, và 2 túi khí thôi. Em có cậu bạn chuyện nhập từ Dubai về, bảo 10 túi khí không có đâu, em chả biết đúng hay sai. Nói chung Cerato em mới chạy thấy không khác Forte mấy. Em éo hiểu tại sao 2 cái này giá khác nhau ở VN, theo em hóng ở mấy nơi thì Forte xuất Trung Đông có tên là Cerato thì phải. (Em hóng hớt thôi, các cụ đừng ném đá tội nghiệp em)
Xe Cerato này số tự động 1.6 chữ "Objects in mirror closer than they appear" bằng tiếng Anh, xe có 6 đĩa CD, 2 túi khí trước nhưng chắc chắn ghế da là bọc lại rất "chợ", lấy cái tựa đầu phía sau ra xem thì thấy bọc gốc là nỉ mầu xám đen.

quyluong_3bánh

Xe điện
vì forte nó hơn 1 số tính năng mà cụ,đặc biệt là bị áp thuế cao để ưu tiên hàng của anh Hải.em nghĩ thế ạh