Các cụ cho em hỏi về nước làm mát của em Teana

Carens_TH

Xe tải
E chào các cụ, chả là e mới lấy lại e Teana, sau khi chạy đường dài, em thử mở capo ra kiểm tra thì thấy nước sôi ục ục ở bình nước phụ của nước làm mát, trong khi đồng hồ nhiệt độ trong xe vẫn báo ở mức gần giữa (mức bình thường). Như thế là bình thường hay có vấn đề các cụ nhỉ, trước đây e cũng chưa bao giờ chạy đường dài rồi mở capo ra kiểm tra nên cũng ko biết để so sánh.E cám ơn các cụ trước

HienNLB

Xe hơi
E chào các cụ, chả là e mới lấy lại e Teana, sau khi chạy đường dài, em thử mở capo ra kiểm tra thì thấy nước sôi ục ục ở bình nước phụ của nước làm mát, trong khi đồng hồ nhiệt độ trong xe vẫn báo ở mức gần giữa (mức bình thường). Như thế là bình thường hay có vấn đề các cụ nhỉ, trước đây e cũng chưa bao giờ chạy đường dài rồi mở capo ra kiểm tra nên cũng ko biết để so sánh.E cám ơn các cụ trước
Trước hết cụ để máy nguội rồi kiểm tra xem mức nước trong bình nước phụ có hao nhiều không. Đổ bổ sung đầy đủ (đến vạch FULL) rồi vừa đi vừa theo dõi thêm.

oto16ahn

Xe điện
Cụ cho vào gara kiểm tra đi néu dúng như cụ nhìn thấy sối ục ục bọt khí.nếu sối bọt khí em dự thổi roăng ạ

thanhgamo

Xe container
Cụ cho vào gara kiểm tra đi néu dúng như cụ nhìn thấy sối ục ục bọt khí.nếu sối bọt khí em dự thổi roăng ạ
Nếu nhiệt độ không tăng quá vạch giữa em nghĩ ko sao đâu ạ. Còn bình phụ mà sôi thì có thể lúc đó van điều áp mở nên nó xì hơi nước ra bình phụ thôi. Dù sao cụ cũng nên theo dõi xem thế nào.

Carens_TH

Xe tải
hi, em vodka các cụ rồi ợ, e nhìn nhầm cái bình ngay cạnh bình nước làm mát ạ, nước làm mát của e vẫn bthuong, còn cái bình bên cạnh dầu nó rung rung do máy nổ nên e nhầm :D tks các cụ nhé.