các cụ cho em hỏi về hồ sơ tự quản ạ!

batdauhoclai

Xe buýt
Chết, xe em đăng ký lần đầu 2009, khi mua xe em có biết mà hỏi cái hồ sơ tự quản này đâu. Các cụ cho em hỏi dùm là em chuyển tên trong cùng thành phố, thế thì có cần cái hồ sơ tự quản khỉ gió gì đó khi đi làm thủ tục chuyển tên hay không? Các cụ có nói phía trên là cùng thành phố thì không cần rút hồ sơ, không hiểu cái hồ sơ tự quản với cái hồ sơ mà các cụ bảo là một hay là 2 cái khác nhau?

TranThiBich

Xe tăng
Chết, xe em đăng ký lần đầu 2009, khi mua xe em có biết mà hỏi cái hồ sơ tự quản này đâu. Các cụ cho em hỏi dùm là em chuyển tên trong cùng thành phố, thế thì có cần cái hồ sơ tự quản khỉ gió gì đó khi đi làm thủ tục chuyển tên hay không? Các cụ có nói phía trên là cùng thành phố thì không cần rút hồ sơ, không hiểu cái hồ sơ tự quản với cái hồ sơ mà các cụ bảo là một hay là 2 cái khác nhau?
phải cần có hồ sơ tự quản cụ nhé, nếu không cụ phải làm cái đơn cam kết, nó gồm nhứng loại mà em đa trả lời rồi đó

batdauhoclai

Xe buýt
Cảm ơn mợ. Mợ có cái mẫu đơn cam kết đấy không, cho em xin với, brighter2005@gmail.com. Liệu cái đơn này là do mình (người mua) hay do chủ cũ (người bán) viết hả mợ? Cảm ơn mợ rất nhiều

phải cần có hồ sơ tự quản cụ nhé, nếu không cụ phải làm cái đơn cam kết, nó gồm nhứng loại mà em đa trả lời rồi đó

linking

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi em mua lại xe của cty, họ giao hồ sơ tự quản nhưng thiếu hóa đơn GTGT khi mua xe. Theo nguyên tắc tài chính doanh nghiệp, hóa đơn đấy phải đc lưu trữ để phục vụ thuế. Như vậy là quy định về thành phần hồ sơ tự quản trong trường hợp này mâu thuẫn với nguyên tắc tài chính doanh nghiệp. Trong khi CA nhất quyết đòi em phải nộp, em thì không muốn khai báo mất hstq và chờ 15 ngày xác minh. Trường hợp này xử lý thế nào, có thể dùng bản công chứng hóa đơn gtgt ko?
Thông tư 36, điều 16 có nói nếu xe đã đc mua bán qua nhiều tổ chức, công ty thì chỉ cần hóa đơn của cty cuối cùng để đăng ký, có thể vận dụng điều này cùng nguyên tắc tài chính để đấu khẩu với CA đc ko các cụ nhở?

minhmbabk

Xe máy
hix, chít em roài. e vừa lục bộ hồ sơ chủ cũ đưa cho e thì không có cái nào đóng dấu chữ " HỒ SƠ CHỦ XE TỰ QUẢN LÝ" cả (xe e đăng ký 24/12/2010).
bộ hồ sơ xe em gồm: 1 hóa đơn GTGT photo đóng dấu sao y bản chính của nơi bán xe, 1 tờ khai hải quan điện tử, và không có hóa đơn lệ phí trước bạ.
k biết xxx trc kia có trả hồ sơ tự quản cho chủ xe cũ của e k nữa
Em vừa làm món sang tên và mất hồ sơ tự quản ở 1234 đường láng. Em chia sẻ kno cho cụ chủ luôn:
- cụ là ngay một cái cam kết. nội dung là: tôi là abc, sở hữu xe có đc điểm: efgh, số khung là: iklm, số máy là: nop, biển ks là: qrst... Ngày u tháng v năm x... Trong quá trình sang tên đổi chủ tôi làm mất hstq. Tôi cam kết không mang hstq để cầm cố thế chấp....đề nghị ca xem xét giải quyết sang tên đổi chủ cho tôi. Và ký tên ( ko cần xác nhận ở đâu sất, viết tay nhớ)
- cụ chủ lưu ý là tốt nhất mình nhận làm mất chứ ko thì loang ngoằng lắm

Sau đó, mang đủ hồ sơ sang tên vàd kẹp cho e 5l. Vì hnay e kẹp 2l bị nhắc nhở và cho đợi đến cuối jo chiều oh.
CA sẽ cho m giấy hẹn 15 ngày sau đến bốc biển.

Rất đơn giản fai ko ợ.

muadem

Xe cút kít
Cảm ơn các chia sẻ của các cụ, em đang vướng đúng trường hợp này - mất hstq :((

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
hix, chít em roài. e vừa lục bộ hồ sơ chủ cũ đưa cho e thì không có cái nào đóng dấu chữ " HỒ SƠ CHỦ XE TỰ QUẢN LÝ" cả (xe e đăng ký 24/12/2010).
bộ hồ sơ xe em gồm: 1 hóa đơn GTGT photo đóng dấu sao y bản chính của nơi bán xe, 1 tờ khai hải quan điện tử, và không có hóa đơn lệ phí trước bạ.
k biết xxx trc kia có trả hồ sơ tự quản cho chủ xe cũ của e k nữa
Xe của cụ hồ sơ Tự quản công an giữ lấy đâu ra mà trả hả cụ ơi . 24/12/2010 Ra biển 5 số rồi nên ko trả Hồ sơ cho dân nữa . 6/12/2010 bắt đầu biển 5 số tất cả hò sơ đều đc ông an quản lý hết

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các cụ cho em hỏi em mua lại xe của cty, họ giao hồ sơ tự quản nhưng thiếu hóa đơn GTGT khi mua xe. Theo nguyên tắc tài chính doanh nghiệp, hóa đơn đấy phải đc lưu trữ để phục vụ thuế. Như vậy là quy định về thành phần hồ sơ tự quản trong trường hợp này mâu thuẫn với nguyên tắc tài chính doanh nghiệp. Trong khi CA nhất quyết đòi em phải nộp, em thì không muốn khai báo mất hstq và chờ 15 ngày xác minh. Trường hợp này xử lý thế nào, có thể dùng bản công chứng hóa đơn gtgt ko?
Thông tư 36, điều 16 có nói nếu xe đã đc mua bán qua nhiều tổ chức, công ty thì chỉ cần hóa đơn của cty cuối cùng để đăng ký, có thể vận dụng điều này cùng nguyên tắc tài chính để đấu khẩu với CA đc ko các cụ nhở?
Ko đủ hồ sơ tự quản làm đơn báo mất hồ sơ hoặc một phần hồ sơ tự quản sau 15 ngày thì bấm biển mới cụ nhé . cũng ko quá phức tạp

bimbim5656

Xe container
Hôm vừa rồi em bán xe cho một cụ trên này, lúc cụ ấy hỏi em mới nghe lần đầu: "Hồ sơ tự quản" cho những xe đk từ 2008 đến 2010. Nếu không có khi sang tên mất thêm vài củ. Rõ ràng năm 2009 em đi đk xe không hề thấy xxx đưa cho em bộ hồ sơ này, và bạn bè em mua xe cùng thời cũng chưa bj đề cập đến. Lại thêm một lý do nữa để ghét xxx: cố tình quên đưa Hồ sơ để mai mốt làm khó khi sang tên.

dang_cap_de

Xe máy
Số 26, BT1B, Bùi Xuân Phái, Mỹ Đình, Từ Liêm, HN
Website
m.facebook.com
Em mua từ cty sang cty họ cũng đòi hstq, lại phải về!
À các cụ cho hỏi?
_hs TQ của chủ cũ sau khi mình lấy đc rồi thì CA nó thu giữ lại à? Hay là chỉ đối chiếu kiểm tra rồi đưa lại cho mình?
_ Sang tên xong có cần đăng kiểm lại ko nhỉ?
_Có phải nộp lại phí đường bộ ko?

Chỉnh sửa cuối:

bimbim5656

Xe container
Cứ đến chỗ đăng ký, dùng ảnh bác là xong, vài trăm k đến vài củ tùy loại xe

Chevrolet96

Xe hơi
Em mua từ cty sang cty họ cũng đòi hstq, lại phải về!
À các cụ cho hỏi?
_hs TQ của chủ cũ sau khi mình lấy đc rồi thì CA nó thu giữ lại à? Hay là chỉ đối chiếu kiểm tra rồi đưa lại cho mình?
_ Sang tên xong có cần đăng kiểm lại ko nhỉ?
_Có phải nộp lại phí đường bộ ko?
Cái này mình đã trải qua, thực tế là:
- HSTQ bên Công an sẽ kiểm tra và thu lại giữ
- Đăng kiểm vẫn còn thời hạn thì cứ đi, hết thời hạn ĐK thì làm tiếp thui
- Phí đường bộ nếu còn thời hạn thì vẫn dùng tiếp, hết thì mua thôi cụ

dang_cap_de

Xe máy
Số 26, BT1B, Bùi Xuân Phái, Mỹ Đình, Từ Liêm, HN
Website
m.facebook.com
Cái này mình đã trải qua, thực tế là:
- HSTQ bên Công an sẽ kiểm tra và thu lại giữ
- Đăng kiểm vẫn còn thời hạn thì cứ đi, hết thời hạn ĐK thì làm tiếp thui
- Phí đường bộ nếu còn thời hạn thì vẫn dùng tiếp, hết thì mua thôi cụ
_ Đăng kiểm và phí đường bộ của xe vẫn còn 1 năm, nhưng nhỡ đi CA nó bắt bẻ biển số và tên cty khác thì sao nhỉ?
_ cái Hs TQ tưởng nó phải trả cho mình đưa cho chủ cũ chứ nhỉ? liệu hóa đơn còn liên quan đến thuế mà, quyết toán sau này không? Thank cụ!

Chevrolet96

Xe hơi
- HSTQ bên Công an sẽ thu và giữ lại
- Hóa đơn bên bán cấp cho bên mua cầm đi nộp thuế thì bên thuế họ xem rồi trả lại cả tập hồ sơ mà mình ki kết khi mua bán (sau khi mình đã nộp thuế- sẽ cấp1 tờ giấy xác nhận) để cầm sang bên Công an nộp

Binladen 1

Xe buýt
các cụ cho hỏi là nếu có HSTQ thì khi sang tên có cần hợp đồng mua bán có công chứng nữa không