các cụ cho em hỏi về ác quy xe altis với ạ

khacdai

Xe hơi
Vâng cảm ơn cụ đã chia sẻ kn :)
Cụ cần phải xác định chính xác vấn đề ở đâu? Tại ác quy hay là không phải ác quy.

Cách kiểm tra rất đơn giản: cụ tự mua một con ác quy khô đảm bảo mới, chất lượng rồi thay vào, nếu vẫn hết thì không phải tại ác quy.
Có thể cụ thay 3 cái ác quy nhưng đều là của hãng, chắc cùng một loại, có thể lại cùng một lô hàng nên vẫn có xác suất cả 3 ác quy đều có vấn đề.

Ngày trước, em cũng bị hết ác quy nếu xe không chạy vài ngày. Em mua cái ác quy khác thay, xe chạy ngon choét. Ác quy cũ em đem vào hãng, yêu cầu nó bảo hành. Hãng kiểm tra xong, 2 tuần sau em quay lại lấy ác quy mới từ hãng và thay vào xe. Ác quy khô em mua dùng trong thời gian bảo hành thì em thanh lí trên OF. Chia sẻ với cụ.

khacdai

Xe hơi
Vâng cảm ơn cụ em khoá xe hạ ghế mà đèn cốp ko sáng cụ a
-Bác nên kiểm tra xem có cái gì làm tiêu điện ko, vd như đường dây điện nối với cammera lùi chẳng hạn vì thợ thường đấu vào búi dây điện trong cốp nhưng họ rất hay đấu nhầm hoặc chập vào đèn chiếu sáng cốp trong khi cái cần đấu là cái đèn lùi, nó làm cái đèn này sáng suốt nên làm tiêu hết điện ắc quy. Bác thử kt bằng cách tắt khóa điện, đóng cốp, hạ hàng ghế sau xuống ngó vào kt xem...Ắc quy của xe Toy thường rất tốt, kể cả mấy con GS nước hàng LD chứ chưa nói đến mấy con khô hàng Thailand hay Japan nhập, xác xuất hỏng 1 cái thì có thể chứ 3 cái thì em nghĩ là điều ko tưởng. Em thấy có cái ga ra sửa mấy món này khá hay, nó nằm ở trên đường Trung Kính hay Trung Yên gì đó (đối diện đường Nguyễn Thị Định sang bên kia đường Trần Duy Hưng), ga ra này khá to, đối diện có cái sân, chỗ này em thấy được nhiều người tín nhiệm và các ga ra xung quanh hay mang đến sửa.

Luu Lehong

Xe container
Khả năng do thợ đấu nối chỗ gương tự gập chăng chứ cam lùi thợ chắc cũng đấu vào điện đèn lùi thôi! Accu Toy tương đối bền, Xe mình đi 4 năm nay để xe cả tháng vẫn ko sao cả, xe cũng cam lùi, cam hành trình đủ cả..!
Bác chủ thử vào hãng cho thợ ngắt mấy cái đâu nối độ đẹt đi xem có cải thiện ko 8-}

Khoa Béo

Xe buýt
Xe em cũng như xe cụ chủ, em mua đầu năm 2013, tuần chỉ đi 1 ngày, còn đâu nằm ngủ suốt. Đề ngon choét cụ ạ. Xe em thì Cam lùi và gương tự gập em đều mang ra ngoài làm.

khacdai

Xe hơi
Khả năng do thợ đấu nối chỗ gương tự gập chăng chứ cam lùi thợ chắc cũng đấu vào điện đèn lùi thôi! Accu Toy tương đối bền, Xe mình đi 4 năm nay để xe cả tháng vẫn ko sao cả, xe cũng cam lùi, cam hành trình đủ cả..!
Bác chủ thử vào hãng cho thợ ngắt mấy cái đâu nối độ đẹt đi xem có cải thiện ko 8-}
Vâng cảm ơn cụ

khacdai

Xe hơi
Xe em cũng như xe cụ chủ, em mua đầu năm 2013, tuần chỉ đi 1 ngày, còn đâu nằm ngủ suốt. Đề ngon choét cụ ạ. Xe em thì Cam lùi và gương tự gập em đều mang ra ngoài làm.
Vâng cảm ơn cụ

miabi

Xe hơi
Còn bảo hành thì cứ vào hãng cụ nhé, không nhất thiết là chỗ cụ mua mà có thể đến tất cả các đại lý Toy khác. Mà cụ phải yêu cầu nó kiểm tra và sửa MIỄN PHÍ nhé

khacdai

Xe hơi
Còn bảo hành thì cứ vào hãng cụ nhé, không nhất thiết là chỗ cụ mua mà có thể đến tất cả các đại lý Toy khác. Mà cụ phải yêu cầu nó kiểm tra và sửa MIỄN PHÍ nhé
Vâng em vẫn mang vào hãng mà cụ

ducletrung

Xe container
Để trong gara mà thỉnh thoảng chết ắc quy rất khó chịu.Mỗi lần như thế gọi thợ mang ắc quy để đấu nổ máy vất vả lắm :D

1.6gli

Xe container
Vâng cảm ơn cụ em khoá xe hạ ghế mà đèn cốp ko sáng cụ a
Cam lùi thì nó phải đấu nguồn vào đèn lùi chứ ai đấu vào đèn cốp mà cụ kiểm tra cho mất công? Tay nào tư véo cho cụ mà ác thế không biết?:))

huytana

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ tắt mắy mở điều hòa thì mấy cũng hết

Piing Poong

Xe máy
Có hôm em quên cái đèn trần - Sáng hôm sau tèo lun. Vội mua ắc qui mới ko ngờ em cũ vẫn sạc dc - phí quá ;(

Daylai hn

Xe tăng
Cụ thử kiểm tra máy fát xem có nạp điện vào ắc quy đc k?bằng cách nhấc 1 cọc bình ắc ra khi xe nổ máy nếu vẫn nổ thì xe máy fát hoạt động bt còn nhấc cọc bình ra mà chết máy thì là chết máy fát bạn nhé,bạn thử kiểm tra xem nhé

khacdai

Xe hơi
cụ rava cho em xin địa chỉ chỗ này chính xác đc ko ạ
-Bác nên kiểm tra xem có cái gì làm tiêu điện ko, vd như đường dây điện nối với cammera lùi chẳng hạn vì thợ thường đấu vào búi dây điện trong cốp nhưng họ rất hay đấu nhầm hoặc chập vào đèn chiếu sáng cốp trong khi cái cần đấu là cái đèn lùi, nó làm cái đèn này sáng suốt nên làm tiêu hết điện ắc quy. Bác thử kt bằng cách tắt khóa điện, đóng cốp, hạ hàng ghế sau xuống ngó vào kt xem...Ắc quy của xe Toy thường rất tốt, kể cả mấy con GS nước hàng LD chứ chưa nói đến mấy con khô hàng Thailand hay Japan nhập, xác xuất hỏng 1 cái thì có thể chứ 3 cái thì em nghĩ là điều ko tưởng. Em thấy có cái ga ra sửa mấy món này khá hay, nó nằm ở trên đường Trung Kính hay Trung Yên gì đó (đối diện đường Nguyễn Thị Định sang bên kia đường Trần Duy Hưng), ga ra này khá to, đối diện có cái sân, chỗ này em thấy được nhiều người tín nhiệm và các ga ra xung quanh hay mang đến sửa.