các cụ cho em hỏi về ác quy xe altis với ạ

khacdai

Xe hơi
em lấy xe altis 2.0 từ tháng 9 2013 , xe để lâu thì bị hết ác quy
từ lúc em lấy xe đã thay 3 cái ác quy ở hãng rùi mà vừa thay được 1 tuần thi em ko đi mấy lại bị hết ác quy ạ có phải tại ac quy ko hay là tại lỗi của xe ạ

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Tại xe hoặc tại người sử dụng
- Có thiết bị vẫn ăn nguồn acqui hoặc nạp acqui có vấn đề
- Không tắt hết chìa khóa điện

Matizkavt

Xe buýt
Xe cụ có vấn đề chứ bình thường acquy cũng phải dùng được ít nhất 2 năm; có hai vấn đề acquy bị hết điện là nó không được nạp đủ hoặc nó bị xả quá mức. Cái này cụ phải vào gara chuyên về điện ô tô họ có công cụ đo kiểm mới xử lý được

khacdai

Xe hơi
Xe chỉ có mình em sử dụng chả để quên đèn gì cả mang ra hãng kiểm tra bảo vẫn bt
Cách đây nửa tháng em xe em bị hết điện em hãng bảo mang xe ra đó để mấy hôm để kiểm tra và thấy nó hết điện thay cho e cái mới cái này lại bị chán

ducletrung

Xe container
Xe chỉ có mình em sử dụng chả để quên đèn gì cả mang ra hãng kiểm tra bảo vẫn bt
Cách đây nửa tháng em xe em bị hết điện em hãng bảo mang xe ra đó để mấy hôm để kiểm tra và thấy nó hết điện thay cho e cái mới cái này lại bị chán
-Bọn thợ thừa biết lỗi này do xe oto nhưng nó cố tình trốn trách nhiệm đấy(vì xe cụ vẫn trong thời gian bảo hành).Lấy xe tháng 9/2013 mà đã thay đến 3 cái ác quy là quá bất thường rồi.

Chỉnh sửa cuối:

khacdai

Xe hơi
vâng em cũng ko biết thế nào ức quá mất hết cả việc cụ a mai lại mang sang hãng cho kiểm tra xem sao
-Bọn thợ thừa biết lỗi này do xe oto nhưng nó cố tình trốn trách nhiệm đấy(vì xe cụ vẫn trong thời gian bảo hành).Lấy xe tháng 9/2013 mà đã thay đến 3 cái ác quy là quá bất thường rồi.

dngduc

Xe điện
Bác có độ đạc thêm gì cho xe so với nguyên bản không ?

namnth110306

Xe tải
Cái này đâu cần thay hãng cho đắt đỏ, ra Trần quang Khải mà thay chứ cụ

namnth110306

Xe tải
-Đang trong tg bảo hành thì đâu có mất tiền, em dự là bác chủ lại độ đẽo cái gì rồi, như cam lùi chẳng hạn?
Bảo hành thì vào hãng thay là chuẩn cụ nhể, nhưng nguyên nhân tại sao hay hỏng thế cũng cần kiểm tra

nhuycu

Xe tải
Xe em chạy 3 năm, ac quy vẫn ngon. Không phải tại ac quy đâu cụ ơi!

khacdai

Xe hơi
-Đang trong tg bảo hành thì đâu có mất tiền, em dự là bác chủ lại độ đẽo cái gì rồi, như cam lùi chẳng hạn?
Cam lùi vs khoá xe tự gập gương e lắp ở hãng cụ ạ

ca_voi

Xe lăn
=)) em mua trước cụ mà đến giờ chẳng phải thay gì...
Cụ có độ đẽo gì không?
Hở điện ko biết chừng

k66473

Xe tăng
Cụ cần phải xác định chính xác vấn đề ở đâu? Tại ác quy hay là không phải ác quy.

Cách kiểm tra rất đơn giản: cụ tự mua một con ác quy khô đảm bảo mới, chất lượng rồi thay vào, nếu vẫn hết thì không phải tại ác quy.
Có thể cụ thay 3 cái ác quy nhưng đều là của hãng, chắc cùng một loại, có thể lại cùng một lô hàng nên vẫn có xác suất cả 3 ác quy đều có vấn đề.

Ngày trước, em cũng bị hết ác quy nếu xe không chạy vài ngày. Em mua cái ác quy khác thay, xe chạy ngon choét. Ác quy cũ em đem vào hãng, yêu cầu nó bảo hành. Hãng kiểm tra xong, 2 tuần sau em quay lại lấy ác quy mới từ hãng và thay vào xe. Ác quy khô em mua dùng trong thời gian bảo hành thì em thanh lí trên OF. Chia sẻ với cụ.

RAVA

Xe ba gác
Cam lùi vs khoá xe tự gập gương e lắp ở hãng cụ ạ
-Bác nên kiểm tra xem có cái gì làm tiêu điện ko, vd như đường dây điện nối với cammera lùi chẳng hạn vì thợ thường đấu vào búi dây điện trong cốp nhưng họ rất hay đấu nhầm hoặc chập vào đèn chiếu sáng cốp trong khi cái cần đấu là cái đèn lùi, nó làm cái đèn này sáng suốt nên làm tiêu hết điện ắc quy. Bác thử kt bằng cách tắt khóa điện, đóng cốp, hạ hàng ghế sau xuống ngó vào kt xem...Ắc quy của xe Toy thường rất tốt, kể cả mấy con GS nước hàng LD chứ chưa nói đến mấy con khô hàng Thailand hay Japan nhập, xác xuất hỏng 1 cái thì có thể chứ 3 cái thì em nghĩ là điều ko tưởng. Em thấy có cái ga ra sửa mấy món này khá hay, nó nằm ở trên đường Trung Kính hay Trung Yên gì đó (đối diện đường Nguyễn Thị Định sang bên kia đường Trần Duy Hưng), ga ra này khá to, đối diện có cái sân, chỗ này em thấy được nhiều người tín nhiệm và các ga ra xung quanh hay mang đến sửa.

dngduc

Xe điện
Mới mua xe thì em lắp thêm cam lùi và gương gập điện thôi lắp ở hãng luôn bác a
Em nghĩ 95% là do món này, có điều bác lắp trong hãng nên các cụ ở hãng vẫn tìm cách bảo hành trong khi chưa làm rõ được tội đồ :(

ducletrung

Xe container
-Bác nên kiểm tra xem có cái gì làm tiêu điện ko, vd như đường dây điện nối với cammera lùi chẳng hạn vì thợ thường đấu vào búi dây điện trong cốp nhưng họ rất hay đấu nhầm hoặc chập vào đèn chiếu sáng cốp trong khi cái cần đấu là cái đèn lùi, nó làm cái đèn này sáng suốt nên làm tiêu hết điện ắc quy. Bác thử kt bằng cách tắt khóa điện, đóng cốp, hạ hàng ghế sau xuống ngó vào kt xem...Ắc quy của xe Toy thường rất tốt, kể cả mấy con GS nước hàng LD chứ chưa nói đến mấy con khô hàng Thailand hay Japan nhập, xác xuất hỏng 1 cái thì có thể chứ 3 cái thì em nghĩ là điều ko tưởng. Em thấy có cái ga ra sửa mấy món này khá hay, nó nằm ở trên đường Trung Kính hay Trung Yên gì đó (đối diện đường Nguyễn Thị Định sang bên kia đường Trần Duy Hưng), ga ra này khá to, đối diện có cái sân, chỗ này em thấy được nhiều người tín nhiệm và các ga ra xung quanh hay mang đến sửa.
Cụ nghe lời con nhợn này ra ngoài làm,hãng nó phát hiện ra là cắt bảo hành với cụ luôn đấy

phuongtv_76

Xe container
Cụ chủ xem độ đẽo, acquy GS nc ngon lắm, xe e cũng sài loại này