Các cụ cho em hỏi vấn đề dàn lạnh ạ

Robeo9

Xe đạp
Xe em Cielo 95 nhập. Lâu nay vẫn lạnh sâu (đo cửa gió 4 độ), có nước giọt dưới gầm.
Hôm em đi xa hơn 500km thì thấy có nước giọt táp lô bên ghế phụ (rất ít), không còn nước giọt dưới gầm nữa. Từ hôm đó đến nay không còn lạnh nữa, ga em mới sạc thêm mà đo cửa gió 12 độ, chạy 1 lúc máy nóng chỉ còn gió, không thấy hơi lạnh đâu.
Các cụ có kinh nghiệm xin chia sẻ cách khắc phục cho em với ạ. Em thanks nhiều!

Robeo9

Xe đạp
Không có cụ nào giúp em hết vậy. Chảy mồ hồi quá chừng luôn rồi

namsvmore

Xe hơi
Theo quan điểm của em thì điều hoà mà ít lạnh có thể do dàn nóng + lạnh bị bẩn,tản nhiệt kém hoặc lọc lâu ngày k thay
Còn bật điều hoà không lạnh thì chứng tỏ là bị rò/hết gas. Cụ bảo của cụ vừa nạp ga rồi thì theo em cụ xem cả máy nén xem có vấn đề gì không.
Không có giọt nước tức là không làm lạnh được. Phải lạnh thì mới có nước đọng lại.

Ai hiểu biết sâu hơn thì vào bổ sung giúp cụ ý với a

dautrocloc

Xe hơi
Cụ mang lên drcool ở Lạc trung mà sửa, họ phải kiểm tra từng bộ phận mới biết được. Điều hòa không lạnh có thể bị hỏng lốc, dàn lạnh hoặc thủng ống dẫn.

Robeo9

Xe đạp
Cụ mang lên drcool ở Lạc trung mà sửa, họ phải kiểm tra từng bộ phận mới biết được. Điều hòa không lạnh có thể bị hỏng lốc, dàn lạnh hoặc thủng ống dẫn.
Em ở Nha Trang cụ ơi.
Các cụ cho em thêm ý kiến nhé. Thanks các cụ

meodenmatlua

Xe container
Xe em Cielo 95 nhập. Lâu nay vẫn lạnh sâu (đo cửa gió 4 độ), có nước giọt dưới gầm.
Hôm em đi xa hơn 500km thì thấy có nước giọt táp lô bên ghế phụ (rất ít), không còn nước giọt dưới gầm nữa. Từ hôm đó đến nay không còn lạnh nữa, ga em mới sạc thêm mà đo cửa gió 12 độ, chạy 1 lúc máy nóng chỉ còn gió, không thấy hơi lạnh đâu.
Các cụ có kinh nghiệm xin chia sẻ cách khắc phục cho em với ạ. Em thanks nhiều!
Cụ vừa nạp gas em nghĩ có thể thợ làm ẩu nên bị nạp dư ga hoặc lại bị dò hết ga. Cụ ra chỗ vừa bơm ga check lại xem thế nào.

Robeo9

Xe đạp
Cụ vừa nạp gas em nghĩ có thể thợ làm ẩu nên bị nạp dư ga hoặc lại bị dò hết ga. Cụ ra chỗ vừa bơm ga check lại xem thế nào.
Thanks cụ. Em nghĩ k dư ga đâu vì khi bật A/C máy không phải quá nặng tải
Với lại lúc máy nóng mới bị hết lạnh cụ ạ

anhtho

Xe ngựa
Thanks cụ. Em nghĩ k dư ga đâu vì khi bật A/C máy không phải quá nặng tải
Với lại lúc máy nóng mới bị hết lạnh cụ ạ
Khả năng xe cụ bị đóng đá giàn lạnh.

phutran120

Xe tải
Bệnh nào chẳng phải mang đi sửa. Quan trọng là đúng bệnh, chi phí hợp lý.
Thua...
=)), vc thanh niên, có gọi điện cho mấy ông thợ lâu năm tả bênh chắc gì ông ấy phán đc bệnh, ko bắt mang xe đến cho ông ấy xem hơi phí, có phải cái gì GOOGLE nó cũng ra đâu. mà chuẩn bị tư tưởng sẵn đi là ko có cái gì ''ngon bổ rẻ'' đâu, kể cả xe cỏ

Robeo9

Xe đạp
Hôm nay đi vệ sinh dàn lạnh, thợ tự ý sạc thêm ga và lấy em 550k. Nhưng kết quả không thay đổi.
Tức quá về nhà mò mẫm, cứ lấy nước xịt vào két nóng thì lạnh tốt hơn, sau một lúc lại bị và cứ lập lại vậy. Em đoán là két nóng không giải nhiệt tốt. Em đi mua cái quạt 500k nữa gắn thêm vào ngay trước két nóng ở vị trí gần lốc lạnh. Để máy nổ 2 giờ liên tục, kết quả là.... chui vô xe teo tờ rim luôn.
Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình cho em