Các cụ cho em hỏi vạch kẻ đường ngã tư Nguyễn Chí Thanh - La Thành

pnew

Xe điện
Báo cáo các cụ là em đã bị dính chưởng ở đây 1 lần. Rất tự tin là đã bật nhan mà vẫn bị chặn. Hóa ra vạch chéo kia là dành cho làn rẽ phải, ông nào đi thẳng mà đè vào là bị tóm và ông nào rẽ phải mà không đi vào phần kẻ vạch đấy cũng bị tóm. Hôm đấy lên thăm đứa cháu trên viện Nhi nên xin được :D
Cụ bị xxx bắt láo rồi. Làn dành cho rẽ phải là do vạch mũi tên và biển 411. Còn cái vạch mắt võng là vẽ ở đâu thì ở đó xe không được dừng. Nó có thể vẽ ở làn rẽ trái, làn đi thẳng, ở nơi giao nhau, ở trước một cơ quan,....

pnew

Xe điện
công nhận là nhà cháu cũng tìm mỏi mắt mà chả thấy cái vạch đấy trong QC 41. Vạch số 53 như cụ pnew nói, ví dụ như dành cho xe buýt, cháu thấy ở Hà Nội vạch để cho xe buýt dừng - nó cũng ko song song và có chữ "xe buýt" như thế, nó gần giống vạch tách, nhập làn ý. Sao càng đọc lại càng thấy thực tế làm khác so với trong sách thế nhỉ. Mấy ông kẻ vạch này lấy cảm hứng từ đâu mà vẽ ra nthe được?
Em đọc hầu các cụ vậy.

oto365

Xe hơi
Em đi qua mấy chỗ này cũng phải cảnh giác suốt, lấp ló mấy chú mũ vàng là em phi qua đường khác cho an toàn. Mệnh em vốn kỵ mấy chú này

thinhkieuphong

Xe điện
Hôm đi Láng - TDH e cũng thấy vạch này và cứ rẻ TDH thôi, thấy chú csgt đứng đó mà k vẫy (điểm đó k có biển đèn đỏ được phép rẻ phải) - cậu e sg ngồi bên bảo. Sg thì đã đỏ là 4B phải dừng hết chứ k được chuyển làn rẻ phải. E thấy làm vậy cũng hợp lý nếu chia làn tốt.
trước có biển nhưng bỏ rồi mà cụ, giờ còn mỗi vạch, cụ cứ rẽ phải như vậy mà ko bị vẫy là may đấy :D (

Bankhoai

Xe đạp
Tóm lại các bác cho e hỏi nếu có biển đèn đỏ được phép rẽ phải và có làn kẻ sát bên phải để phương tiện giao thông đi vào đó mà 4b không đi vào làn đó, đỗ ở làn bên cạnh chờ hết đèn đỏ mới rẽ phải có được không?

rebels

Xe điện
Tóm lại các bác cho e hỏi nếu có biển đèn đỏ được phép rẽ phải và có làn kẻ sát bên phải để phương tiện giao thông đi vào đó mà 4b không đi vào làn đó, đỗ ở làn bên cạnh chờ hết đèn đỏ mới rẽ phải có được không?
Mời cụ ký biên bản đi sai làn đường ợ

anhmt

Xe buýt
Tốt nhất để tránh bị vịn chỗ này. Các cụ cư:
- Rẽ phải đi vào làn gạch chéo, xi nhan đầy đủ.
- Gương chiếu hậu, giấy tờ đầy đủ.
Các cụ đủ 2 gạch đầu dòng trên đó thằng xxx nào dám vịn các cụ.

Xuân thì

Xe buýt
Vạch này thể hiện phần đường ưu tiên cho các phương tiện rẽ. khi gặp vạch này thì chắc chắn 100% là đi kèm với biển đèn đỏ được rẽ trái hoặc đèn đỏ được rẽ phải. Không phương tiện nào được dừng đỗ trên phần vạch này. Các phương tiện rẽ thì bắt buộc phải đi vào vạch này. nếu đi ra ngoài mà rẽ cũng bị thịt
Ưu tiên cho xe rẽ phải khi đèn đỏ cụ à. Còn khi đèn xanh, cụ ở ngoài vạch vẫn rẽ được nhé. Ai phát cụ thì cụ mắng cho 1 trận đê

Xuân thì

Xe buýt
Được cụ à, nhưng cụ phải hiểu luật để còn tranh luận với các chú CAGT nhé

anhduc851

Xe hơi
Theo em nếu muốn hiểu rõ hơn có khi phải bị tóm 1 phát để dc khai sáng..heee

Kara_men

Xe buýt
Cụ thích dính lỗi sai làn thế chứ. Với thông tin cụ banhkhoai đưa ra sao không phải lỗi "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường" hả cụ?

Ha ha cụ tìm đúng chỗ rồi nhưng cụ lại đọc nhầm, chỗ cần đọc là phía trên của Hình G.60
Màu vàng cơ mà cụ..... hay là GTCC hết sơn vàng?? Khéo lại đề xuất thêm 100 tỏi nữa vẽ lại vạch kẻ đường :D

Hầu cụ: http://www.otofun.net/threads/549051-tra-loi-van-de-vach-gach-cheo-cho-xe-re-phai

Chỉnh sửa cuối:

sonle247

Xe tải
Cụ bị xxx bắt láo rồi. Làn dành cho rẽ phải là do vạch mũi tên và biển 411. Còn cái vạch mắt võng là vẽ ở đâu thì ở đó xe không được dừng. Nó có thể vẽ ở làn rẽ trái, làn đi thẳng, ở nơi giao nhau, ở trước một cơ quan,....
Các cụ xem các loại biển báo ở đầu chỉ em biết với. Em tìm mà chỉ mấy mấy cái biển trong sách học lái xe thôi :(

thienphuc

Xe điện
Hôm đi Láng - TDH e cũng thấy vạch này và cứ rẻ TDH thôi, thấy chú csgt đứng đó mà k vẫy (điểm đó k có biển đèn đỏ được phép rẻ phải) - cậu e sg ngồi bên bảo. Sg thì đã đỏ là 4B phải dừng hết chứ k được chuyển làn rẻ phải. E thấy làm vậy cũng hợp lý nếu chia làn tốt.
Sao e vào sg đèn đỏ rẽ phải vô tư chả cần biển với đèn phụ. Nếu là ngã 3 bên phải mình k có giao cắt cũng vẫn đi xxx chả bắt. Hôm đầu nhìn ng ta đi e đứng xxx vẫy cho đi

Kara_men

Xe buýt

Bankhoai

Xe đạp
Được cụ à, nhưng cụ phải hiểu luật để còn tranh luận với các chú CAGT nhé
Ưu tiên cho xe rẽ phải khi đèn đỏ cụ à. Còn khi đèn xanh, cụ ở ngoài vạch vẫn rẽ được nhé. Ai phát cụ thì cụ mắng cho 1 trận đê
Các cụ vẫn có quan điểm khác nhau. Mời các cụ khác tham gia ah

pnew

Xe điện
Cụ phải nói chính xác là "làn kẻ sát bên phải để phương tiện giao thông rẽ phải đi vào". Tức là phải có biển 411 hay ít nhất phải có mũi tên rẽ phải vẽ trên làn đó. Còn vạch mắt võng vẽ trên làn đó chỉ có tác dụng cấm dừng thôi. Tất nhiên, có văn hóa khi rẽ hướng nào thì nên đi vào làn sát hướng đó.

Kara_men

Xe buýt
Các cụ vẫn có quan điểm khác nhau. Mời các cụ khác tham gia ah
Bởi cụ đưa thiếu thông tin. Cái làn mà cụ đỗ đấy nó mà có vạch 1.18

hoặc biển 411 (ví dụ)

thì đèn xanh một cái thì cụ cứ đi đúng theo cái mũi tên nó chỉ là ok, sai là dính chưởng.

Còn nhòm trước rồi mà làn đấy nó không có gì thì khi hết đèn đỏ cụ rẽ tẹt xì bô.

Jinzin

Xe điện
Cái vạch kẻ chéo đó theo luật thì nó không có nghĩa gì cả, em ko thấy sách vở nào nói về cái vạch này, chắc do mấy ông ngồi điều hòa tự nghĩ ra. Giả sử vùng gạch chéo đó là vạch cấm dừng thì ở cột đèn phải treo biển "đèn đỏ được phép rẽ phải".

tuewru

Xe buýt
Gặp vạch này bác cứ phóng thoải mái
Ghét nhất bọn đi thẳng nhưng dừng đèn đỏ cứ đứng vạch này, cứ còi loạn xong chửi bm chúng nó đi bác à

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
E dự là cụ 2b kia gương đầy đủ và nhìn mặt nông dân. Ngã tư láng hạ- thái hà- huỳnh thúc kháng + 1 số điểm e thấy cứ càng đầy đủ càng bị kéo vào hỏi và thường là ko thiếu tý này thì cũng tý nọ.