Thảo luận Các cụ cho em hỏi sao xe đã đỗ và khóa xe nhưng đèn khẩn cấp cứ nháy nháy tới hết ắc quy

lang_khach_lt

Xe máy
Các cụ cho em hỏi sao xe đã đỗ và khóa xe nhưng đèn khẩn cấp cứ nháy nháy tới hết ắc quy nhỉ?
(Mình không bật đèn khẩn cấp. Xe tự nháy lúc nào chả biết luôn)

- Cảm ơn Các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Các cụ cho em hỏi sao xe đã đỗ và khóa xe nhưng đèn khẩn cấp cứ nháy nháy tới hết ắc quy nhỉ?

- Cảm ơn Các cụ
Cụ tắt rồi nó vẫn nháy ạ. Đèn đó tắt máy, khóa cửa nếu ko tắt công tắc nó vẫn nháy mà cụ, xe em là vậy.

small_best

Xe lăn
Ngay cái tên nó đã nói lên tất cả, Đã gọi là khẩn cấp thì kể cả tắt máy nó vẫn nhấp nháy, vì khi bật đèn này là báo hiệu xe có vấn đề sự cố để cảnh báo chờ cứu hộ

lang_khach_lt

Xe máy
Ngay cái tên nó đã nói lên tất cả, Đã gọi là khẩn cấp thì kể cả tắt máy nó vẫn nhấp nháy, vì khi bật đèn này là báo hiệu xe có vấn đề sự cố để cảnh báo chờ cứu hộ
Nó tự bật và nháy xuyên đêm làm hết ắc quy cụ ạ. Gần đây mới bị cụ

lang_khach_lt

Xe máy
Cụ tắt rồi nó vẫn nháy ạ. Đèn đó tắt máy, khóa cửa nếu ko tắt công tắc nó vẫn nháy mà cụ, xe em là vậy.
Xe đỗ đã tắt hết công tắc, số về P, khóa xe rồi mà nửa đêm nó nháy tới hết điện bác ạ. Sáng phải đi taxi đi làm

Dan du an

Xe cút kít
Công nhận cái ô tô nó lắm cái thông minh quá thành ra nhiều khi lại thành rõ khổ. Như dòng escape có kiểu đỗ xe rồi, các cụ về P mà còn lúc lắc tay lái là nhiều lúc nó bật chế độ chống trôm không khởi động lại được máy, cứ tưởng hết ác quy, gọi sạc khẩn cấp mất tiền ngu vẫn không lên, gọi cứu hộ đưa đến chỗ cứu hộ cũng vẫn bị. Nhiều khi đẩy xe tiến lùi nghe cạch một phát thế là lại nổ được. Cháu bị cả chục lần rồi, toát hết mồ hôi mà giờ biết nên không mất tiền ngu nữa. Không thấy có cụ nào biết cách khoá cái chế độ đó lại giúp em.

SPL

Xe container
Công nhận cái ô tô nó lắm cái thông minh quá thành ra nhiều khi lại thành rõ khổ. Như dòng escape có kiểu đỗ xe rồi, các cụ về P mà còn lúc lắc tay lái là nhiều lúc nó bật chế độ chống trôm không khởi động lại được máy, cứ tưởng hết ác quy, gọi sạc khẩn cấp mất tiền ngu vẫn không lên, gọi cứu hộ đưa đến chỗ cứu hộ cũng vẫn bị. Nhiều khi đẩy xe tiến lùi nghe cạch một phát thế là lại nổ được. Cháu bị cả chục lần rồi, toát hết mồ hôi mà giờ biết nên không mất tiền ngu nữa. Không thấy có cụ nào biết cách khoá cái chế độ đó lại giúp em.
Cái đó gọi là khóa vô lăng, tắt máy rút chìa xuống xe vô tình đụng làm xoay nhẹ vô lăng thế là xạch 1 cái khóa cứng, xưa mới lái con Ỉn em dính 1 lần, loay hoay mãi k đề được, gọi cho ông anh đang đi Ỉn hỏi thì ông ấy bảo vừa lắc vô lăng vừa vặn chìa đề nổ là được. Xe cụ chủ thớt chắc chập ở cái công tắc hoặc mạch báo đèn khẩn cấp, cái này cho ra gara họ check cho

bán.vé.số

Xe tải
(Mình không bật đèn khẩn cấp. Xe tự nháy lúc nào chả biết luôn)

- Cảm ơn Các cụ
Xe cụ đi là cũ hay mới ? nếu cũng thì cụ tháo cái công tắc ra xem độ đàn hồi còn không, bên trong điểm tiếp xúc có rỉ sét gây chạm tiếp điểm khi mình không bật không.

lang_khach_lt

Xe máy
Xe cụ đi là cũ hay mới ? nếu cũng thì cụ tháo cái công tắc ra xem độ đàn hồi còn không, bên trong điểm tiếp xúc có rỉ sét gây chạm tiếp điểm khi mình không bật không.
Mình ra thợ họ thử khóa xe hay mở gì đó rồi gõ mạnh vào nắp đậy thùng máy thì đèn khóa lại nhấp nháy. Nó bảo ra KIA xem thử, nó nói có lẽ lỗi phần mềm gì gì đó. Xem mình 2009 KIA Lotze Innovation

poiuy

Xe ba gác
Dòng Ford cũng có nhiều cái làm mình khó hiểu về thiết kế của nó. Như cty em có con Everest đời Tống, hôm có người mượn xe chạy quên nhả phanh tay thế là nó nổi không tắt đèn phanh tay được nữa. Tuy nhiên cùng lúc thì nó lại tự thêm lỗi là đạp phanh thì bật đèn pha. Không hiểu nguyên lý điện thế nào mà nó lại như thế.

bán.vé.số

Xe tải
Mình ra thợ họ thử khóa xe hay mở gì đó rồi gõ mạnh vào nắp đậy thùng máy thì đèn khóa lại nhấp nháy. Nó bảo ra KIA xem thử, nó nói có lẽ lỗi phần mềm gì gì đó. Xem mình 2009 KIA Lotze Innovation
Dùng tác động vật lý kiểm tra mà đèn nháy thì không phải do phần mềm đâu cụ, cái này do dây điện hoặc công tắc thôi.

lang_khach_lt

Xe máy
Dùng tác động vật lý kiểm tra mà đèn nháy thì không phải do phần mềm đâu cụ, cái này do dây điện hoặc công tắc thôi.
Cảm ơn cụ. Xe để nháy thời gian hết điện ko đề nổ được bác ạ. Khi nào khóa xe mà nghe kêu tít và nháy đèn thì ok. Khi nào mà bấm khóa chỉ nghe tiếng lẫy và đèn nháy (không có tiếng kêu) thì đèn lại nháy bác ạ. Chả biết công tắc nào lỗi

bán.vé.số

Xe tải
Cảm ơn cụ. Xe để nháy thời gian hết điện ko đề nổ được bác ạ. Khi nào khóa xe mà nghe kêu tít và nháy đèn thì ok. Khi nào mà bấm khóa chỉ nghe tiếng lẫy và đèn nháy (không có tiếng kêu) thì đèn lại nháy bác ạ. Chả biết công tắc nào lỗi
Q: Một đêm, tôi đi làm về và tắt máy xe. Sáng hôm sau, tôi thử khởi động ô tô và nhận ra rằng ắc quy ô tô đã hết nên tôi cần phải khởi động. Ngay sau đó tôi nhận ra, đèn báo rẽ/đèn báo nguy hiểm vẫn sáng liên tục, không nhấp nháy sau khi tôi tắt máy xe. Đèn hậu của tôi vẫn sáng. Tôi phải liên tục rút pin ra để nó không chết. Bất kỳ lý do tại sao điều này đang xảy ra?
Xe của tôi có một hộp số tay.
A - Thợ cơ khí ô tô 13 năm kinh nghiệm:
Xin chào, Nói chung, đây là sự cố do rơle flasher bị hỏng. Đây là một rơle nhỏ cho phép đèn nhấp nháy dựa trên dòng điện và một điện trở bên trong khiến chúng nhấp nháy. Khi bị lỗi này, điều này sẽ khiến chúng nhấp nháy rất chậm, rất nhanh hoặc trong một số trường hợp là đứng yên như bạn đã mô tả. Đèn vẫn sáng sau khi xe đã tắt cho thấy bạn có thể gặp vấn đề về ăn mòn ở một trong các ổ cắm hoặc có khả năng là cụm công tắc đèn báo rẽ bị chập, đây được biết là nguyên nhân gây ra điều này trên nhiều xe ô tô.
Em nghĩ cụ nên đến các garage lớn hoặc đại lý KIA kiểm tra và thay mới. Làm cái này chắc cũng không bao nhiêu tiền.