[Thảo luận] Các cụ cho em hỏi đường đi vào Cửa Lò với ạ :D

private1985

Xe tải
thank các cụ ạ , em lần đầu tiên đi xuất phát lúc 7h từ Hà Nội , đến Cửa Lò là gần 12h ạ
Đùa chứ bác đi từ HN vào Cửa Lò mà mất gần 5h thì em bái phục thật đó. Em chưa đi cả chặng đường 1 nhưng đi HCM rồi, đường vắng chạy nhẹ đầu, cứ ra tới đường 1 là phải chen lấn toàn xe là xe.

lamhv

Xe tăng
> Đường HCM cụ nhé, lấy đâu ra cướp. Mà công nhận cụ chạy ác thật. Em chạy cũng tởm rồi mà từ Thái Hòa (chỗ từ HCM ra Cửa Lò) ra QL1 vào Cửa Lò còn mất 1h. bái phục cụ luôn đấy.
> Đi đường HCM xa hơn gần 50km bù lại tốc độ đi đều, đường vắng, không có trạm soát vé, theo tính toán của AE thì về kinh tế như nhau bù lại không đau đầu do đường thoáng, và em thấy đúng.

Chỉnh sửa cuối:

Goal

Xe tăng
Khoảng chục hôm trước em đi từ Hà Nội vào Vinh viếng đám ma rồi quay ra luôn. Lúc quay ra xuất phát từ Vinh 23h, chạy đến khi có biển báo còn cách Hà Nội 100km thì bị thủng lốp phải hạ lốp dự phòng. Vì thế gần 5h mới về tới Hà Nội, mệt :(...

Tổng thời gian ước tính chạy từ Vinh ra Hà nội (đi đêm) với kỹ năng lái của em (trên đường HCM thường xuyên 80-90 km/h, thỉnh thoảng 100-110 km/h) mà cũng mất gần 5h (trừ thời gian thay lốp). Vì vậy, em cho rằng cụ chủ đi vào Cửa Lò lần nào đó bằng đường 1 mà hết có hơn 4 tiếng là không thể xảy ra được :P. Chắc cụ chạy từ Thanh Hóa vào Cửa Lò thôi...

Nếu cụ xuất phát từ Hà Nội thì nên đi đường HCM. Đường HCM chạy ổn, không lo gì đâu, cụ cứ yên tâm mà đi, không sợ cướp bóc, sạt lở gì đâu. Nhớ kiểm tra lốp, nước rửa kính, xăng dầu và các phụ kiện theo xe cẩn thận nhé!

Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ!

Goal

Xe tăng
À, nếu cụ xuất phát sáng 5h thì nên đi đường Láng Hòa Lạc rồi rẽ trái ra Xuân Mai nhé. Còn nếu đi sớm hơn, đường vắng thì có thể đi đường số 6 từ Hà Đông thẳng lên Xuân Mai (đường này gần hơn, nhưng nếu đi muộn thì đông lắm!)

duyjet297

Xe tải
Bao cả nhà anh đê anh hộ tống cho đảm bảo an ninh được thắt chặt trong bán kính 5km luôn,mà máu rồi sang cụ Nam Vũ đầu tư bộ đèn Hella thì cướp cũng soi thấy trước 500m luôn nhá tha hồ mà bắn tỉa luôn:))
bác cho em mượn khẩu aka , tranh ảnh , tóc + kính của bác đi em thề bọn nó nhìn chạy mất dép

thank các cụ rất nhiều ạ , nhà cháu quyết định đi HCM ạ , tại ban đầu thấy hơi lo về khoản an toàn ạ :D

Còn việc đi từ HN vào Cửa lò lần đầu cháu đi chuẩn là 5 tiếng ( có dư nhưng cháu không tính ) , từ HN > Hà Nam , đầu Thanh Hóa ( nhà cháu đi rất tít ạ vì có tichke :D ) còn qua Thanh Hóa đến Cửa Lò cũng thế ạ ...:D

Chỉnh sửa cuối:

3_banh

Xe điện
Cháu đi Hải hòa, tĩnh gia, thanh hóa thì vẫn phải QL1A đúng ko các cụ, nghe nói đường xấu đông xe mà ngại quá.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Đường HCM mà phang cụ ạ! Chỉ lưu ý đoạn qua Thanh Hóa hay bị bắn tốc độ với chèn vạch. Cụ đi đường đấy mà không chèn phải vạch liền. Về em vái cụ một cái!

accord_89

Xe tăng
Chạy đường HCM đi cụ ơi. xe có 2 bố con em còn chiến nữa là cả nhà cụ đi.

private1985

Xe tải
Đường HCM mà phang cụ ạ! Chỉ lưu ý đoạn qua Thanh Hóa hay bị bắn tốc độ với chèn vạch. Cụ đi đường đấy mà không chèn phải vạch liền. Về em vái cụ một cái!
Công nhận là đường HCM em đến phát ốm với vạch liền, nhiều mà dài quá.

bimbimpro

Xe buýt
Thông tin về chặng này có rất nhiều bài trên OF, Cụ chịu khó seach đi

vkruanvk

Xe hơi
em vưa ở trong chay ra đây.HCM là okie 1.đương 1 e mất 2 tiếng ngồi chờ...khiếp hêt ca hồn.cư hcm muôn năm .(Chẳng hiểu sao máy móc cứ lúc ghõ đươjc lúc ko.....mong cac cuj thông camr vi ko dấu a)
chả là 31/5 nầy em hộ tống cả nhà đi cửa lò , nhưng em đang phân vân giữa 2 cung đường 1 là quốc lộ 1 , 2 là đường Hồ Chí Minh .
_Em đi đường 1 được 1 lần cách đây 6 tháng nhưng đường rất xấu , đông , bắn nhiều ( nhất là Nghệ An ) em bị 1 phát 60/50 và nhất quyết không 50-50 ( OF mà :D ) trung bình lần trước em đi mất 4 tiếng hơn ạ
_ Đường HCM thì em thấy nhiều cụ bảo đi ngon , vắng , nhưng em rất lưỡng lự vì yếu tố an ninh - an toàn ạ , vì thấy các cụ tài già bảo đường đó nhiều cướp :( . Nói thật chứ , em đi cùng cả nhà toàn người già và trẻ nhỏ chứ ko em cũng ko ngán đâu , nhưng mà các cụ nhà cứ lo xa nên làm em hơi liêu xiêu ...

Mong các cụ tư vấn giúp em ạ , em đi ban sáng 5h xuất phát . Thank các cụ ạ :D
dạ em đi từ Hà Nội vào Cửa lò các cụ ạ