Các cụ cho em hỏi đường đi Hà Nội - Thịnh Long (Hải Thịnh) với ạ?

kiet_xu

Xe tải
Em dự làm 1 chuyến Hà Nội - Thịnh Long nhưng chưa rõ đường đi, các cụ cho em hỏi đường đi từ Hà Nội - Thịnh Long (Hải Thịnh) với ạ? Từ Hà Nội về Hải Thịnh với Hà Nội - Quất Lâm thì ở đâu xa hơn hả các cụ?

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ gặp đúng đối tượng để hỏi rồi đấy Cụ ạ, vì nhà em ở Hải Thịnh, gần bãi tắm Thịnh Long. Cụ đi như sau:
Tuyến 1: HN > Pháp Vân > Cầu Giẽ > Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình > Trạm thu phí nút giao Liêm Tuyền > xuống nhánh phải rẽ ra đường N2 (đường vành đai TP Phủ Lý) > rẽ trái ra QL.21 đi Nam Định > đầu TP Nam Định > cầu vượt Nam Định (QL10) > QL21 > cầu Lạc Quần > Hải Hậu > Thịnh Long (Hải Thịnh).
Tuyến 2: HN > Pháp Vân > Cầu Giẽ > Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình > Trạm thu phí nút giao Liêm Tuyền > xuống nhánh phải rẽ ra đường N2 (đường vành đai TP Phủ Lý) > rẽ trái ra QL.21 đi Nam Định > đầu TP Nam Định > cầu vượt Nam Định (QL10) > QL21 > rẽ phải QL.55 > phà Hải Thịnh > QL.21 (Hải Hậu) > Thịnh Long (Hải Thịnh).> Hải Hậu > Thịnh Long (Hải Thịnh). Tuyến này gần hơn tuyến 1 khoảng 30 km.

kiet_xu

Xe tải
Cụ gặp đúng đối tượng để hỏi rồi đấy Cụ ạ, vì nhà em ở Hải Thịnh, gần bãi tắm Thịnh Long. Cụ đi như sau:
Tuyến 1: HN > Pháp Vân > Cầu Giẽ > Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình > Trạm thu phí nút giao Liêm Tuyền > xuống nhánh phải rẽ ra đường N2 (đường vành đai TP Phủ Lý) > rẽ trái ra QL.21 đi Nam Định > đầu TP Nam Định > cầu vượt Nam Định (QL10) > QL21 > cầu Lạc Quần > Hải Hậu > Thịnh Long (Hải Thịnh).
Tuyến 2: HN > Pháp Vân > Cầu Giẽ > Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình > Trạm thu phí nút giao Liêm Tuyền > xuống nhánh phải rẽ ra đường N2 (đường vành đai TP Phủ Lý) > rẽ trái ra QL.21 đi Nam Định > đầu TP Nam Định > cầu vượt Nam Định (QL10) > QL21 > rẽ phải QL.55 > phà Hải Thịnh > QL.21 (Hải Hậu) > Thịnh Long (Hải Thịnh).> Hải Hậu > Thịnh Long (Hải Thịnh). Tuyến này gần hơn tuyến 1 khoảng 30 km.
Cám ơn cụ. Tuyến 2 phải đi qua phà hả cụ? Cụ cho em hỏi đường đi cả 2 tuyến đều dễ đi chứ? Có đoạn nào sửa không hả cụ?

thuysinh.tl

Xe container
Tuyến 1 thì nhà cháu đi cách đây nửa tháng và ngon choét. Còn tuyến 2 thì nghe nói phà nhỏ nên chú ý cẩn thận khi xuống phà

buicongchuc

Xe ba gác
Cám ơn cụ. Tuyến 2 phải đi qua phà hả cụ? Cụ cho em hỏi đường đi cả 2 tuyến đều dễ đi chứ? Có đoạn nào sửa không hả cụ?
Cả hai tuyến đường đường đều ngon Cụ ạ. Tuyến 2, đi qua phà, nhưng phà lớn (chứa được từ 2-6 xe ô tô các loại) nên Cụ có thể yêu tâm, không lo tắm mát trước lúc đến bãi tắm. Ở bãi tắm này hàng họ cũng được đấy, giá cả thì ok, toàn hàng ở các tỉnh xa về nên ngoan lắm!

Quickie

Xe buýt
Đi tuyến 1 như cụ nói thì mất khoảng bao lâu tới nơi hả cụ

thuysinh.tl

Xe container
Mất khoảng 3~4 tiếng cụ ợ. Tuy theo đường đông hay vắng. Thường thì đoạn 21 từ Liêm Tuyền đến Nam ĐỊnh cuối tuần đông nên k đi nhanh được. Các đoạn còn lại thì chạy thoải mái. Nhà cháu chạy từ Mỹ Đình xuống Thịnh Long mất 3 tiếng rưỡi.
Đi tuyến 1 như cụ nói thì mất khoảng bao lâu tới nơi hả cụ

Quickie

Xe buýt
Mất khoảng 3~4 tiếng cụ ợ. Tuy theo đường đông hay vắng. Thường thì đoạn 21 từ Liêm Tuyền đến Nam ĐỊnh cuối tuần đông nên k đi nhanh được. Các đoạn còn lại thì chạy thoải mái. Nhà cháu chạy từ Mỹ Đình xuống Thịnh Long mất 3 tiếng rưỡi.
Chậc thế thì đi hải phòng còn nhanh hơn cụ nhỉ

thuysinh.tl

Xe container
Mỗi nơi có một cái hay mà cụ. Hải Thịnh được cái vắng nhưng biển đục, khách sạn không tốt lắm nhưng được cái đồ biển ngon. Đồ sơn thì nước biển đục nhưng khách sạn tốt hơn, đồ ăn đắt hơn. Nhà cháu thì đi Hải Thịnh để thay đổi không khí thôi. Mà nếu đi Hải Thịnh thì cụ đừng ra mấy cái quán sát bờ biển nhé. Mấy quán đó chém người như chém chuối đấy. Vào mấy quán phía trong ăn ngon và rẻ hơn nhiều.

tuandat911

Xe tải
Mỗi nơi có một cái hay mà cụ. Hải Thịnh được cái vắng nhưng biển đục, khách sạn không tốt lắm nhưng được cái đồ biển ngon. Đồ sơn thì nước biển đục nhưng khách sạn tốt hơn, đồ ăn đắt hơn. Nhà cháu thì đi Hải Thịnh để thay đổi không khí thôi. Mà nếu đi Hải Thịnh thì cụ đừng ra mấy cái quán sát bờ biển nhé. Mấy quán đó chém người như chém chuối đấy. Vào mấy quán phía trong ăn ngon và rẻ hơn nhiều.
Cụ có thể VD 1 vài quán nào ngon bổ rẻ không? để em xuống đỡ mất công tìm

thuysinh.tl

Xe container
Hôm sau nhà cháu ăn ở quán Hưng Long gần khách sạn Công Đoàn thấy sạch sẽ, đồ ăn ngon và giá cả hợp lý. So sánh với các quán ven biển thì ngon gấp đôi và rẻ một nửa.
Cụ có thể VD 1 vài quán nào ngon bổ rẻ không? để em xuống đỡ mất công tìm

tuandat911

Xe tải
Hôm sau nhà cháu ăn ở quán Hưng Long gần khách sạn Công Đoàn thấy sạch sẽ, đồ ăn ngon và giá cả hợp lý. So sánh với các quán ven biển thì ngon gấp đôi và rẻ một nửa.
Thanks cụ, về e sẽ báo cáo các cụ sau.

OKiaforte

Xe buýt
Hihihi! Cho em đi với! Chắc cụ chỉ đi với mấy anh em hả? Em fun tí!

boyhanoi724

Xe buýt
Em đi thấy hàng ngon nhưng phòng ốc thì bẩn thôi rồi (chắc em vào dãy quán sát mặt biển). Toàn các em 15 - 16 thôi, chưa kịp lớn, nhiều em nhìn như học sinh trung học. Mấy thằng đi với nhau lần nào cũng bảo chắc phải bế 1 - 2 em về nuôi nhưng đến lúc quyết thì bố ông nào dám (toàn ông sợ gấu cắt chim).

korandovinhyen

Xe container
Chiều nay em vừa đi về, theo tuyến 1 đường ngon. Từ Nam định về Hải thịnh 60 km, đường đẹp ko có xx. Hàng họ thì nhìn qua thấy cungc được nhưng em ko thử. Ăn ở Nam định xong em xuống nên ko biết giá cả thế nào. Chỉ thấy đường đi quá ngon, ko như cách đây hai năm em đi Quất lâm lúc đó đường đang làm vãi luôn.

csc688

Xe buýt
Em bên Ninh Bình nên đi tắt sang đó gần lắm, em chưa đi thử tuyến 1 và 2 bao giờ