Các cụ cho em hỏi cái này một tí

nguyenlamcatba

Xe buýt
em ở cát bà chẳng là hôm qua có đi xe máy vào thị trấn, em đi đúng luật có đội mũ bảo hiểm, đang đi trên đường thì bị cái thằng xxx nó chặn xe, mẹ kiếp nhà nó mình đội mũ mã đầy đủ nó cũng tuýt còi, rồi sau đó chửi nó một trận, tức chết đi được, rồi nó có hỏi : nhà ở đâu, tên là gì, mình trả lời chống không luôn : ở ngoài cảng, tên Lâm, đề nghị anh cho tôi kiểm tra giấy tờ xe, đây giấy đây, các ông làm mất thời gian của tôi rồi đấy,thế là nó thả cho mình đi, nếu mình vi phạm ok nộp tiền thoải mái, đây chèn ép xe người khác chẳng khác gì là kẻ cướp cả.
Thưa các cụ cảnh sát giao thông có quyền tuýt còi người tham gia giao thông khi người tham gia giao thông không vi phạm không, em là em cay cú cái khoản này mới bị dính đòn đầu tiên,cả ngày hôm qua bị quá đen đủi còn mất mũ bảo hiểm rồi xảy ra mấy chuyện nữa chứ.
Còn nữa, công an cát bà làm ăn cũng quá bậy bạ mùa hè vừa rồi ở cát bà ô tô đỗ ở đường trung tâm đang yên đang lành ra tháo biển xe ô tô của người ta, như thế có khác gì là kẻ trộm, lẽ ra những người ở xa mới đến phải hướng dẫn cho người ta chỗ đỗ xe phải không ạ, như thế lần sau ma nào dám ra cát bà nữa, còn nữa, ở đường đi bãi tắm còn cấm cả xe ô tô và xe máy mỗi xe điện lại không bị cấm, thế mới hay chứ.

Chỉnh sửa cuối:

toannh

Xe hơi
có khi là xxx này gà rồi chắc mới vào nghề, đứng 1 mình hay cả đội
xxx có quyền và tự cho mình quyền chặn bất kỳ xe nào vào lúc nào, kể cả trận địa phòng thủ phản công nữa, mình gặp nhiều trường hợp có cả diễn viên đóng thế, chim mồi...
không lỗi này thì lỗi khác, hết giấy tờ nọ giấy tờ kia, chỉ vì họ đang được giao chỉ tiêu cao quá đây mà... hic

Kara_men

Xe buýt
Em nói thật nếu giao chỉ tiêu, cứ đi bắt đúng thì cũng có mà đầy lỗi. Đằng này người ta đi đúng lại đi chặn, gặp cụ chủ hiền chứ ông nào gấu thấy làm láo là quay video, làm khiếu nại là đi đổ bô luôn chứ ở đấy mà oai. Em cũng làm nhà nước em biết, giờ dân mà làm đơn lên là kiểu gì thì kiểu cũng bị ảnh hưởng, trong cơ quan có đấu đá, cạnh tranh nhau mà ông dính một tí kiện cáo là có ý kiến bình xét thi đua, không được bình xét thi đua thì đề bạt cũng bị vướng.

Lần sau cụ chủ cứ ghi hình, nếu ngại va chạm thì bí mật ghi âm. Dừng xe tôi chỉ có 2 lý do, 1 là có kế hoạch, 2 là tôi mắc lỗi gì, cụ chỉ cần nói "Theo Thông tư 65" là các chú ấy chờn rồi. Nếu dừng láo lếu, tôi không mắc lỗi gì thì còn phải xin lỗi, cảm ơn nữa cơ.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cảm ơn các cụ lần sau có gặp phải trường hợp này em sẽ áp dụng chèn ép xe người khác không biết nhục, có khác gì là kẻ cướp đâu, mũ má đội đầy đủ cũng bị tuýt còi, nếu em có lỗi chở quá số người không đội mũ bảo hiểm ok ăn nói lịch sự ngay sẵn sàng nộp tiền, riêng trường hợp này muốn lịch sự cũng không thể lịch sự được,