các cụ cho em hỏi các hồng hồng đỏ đỏ này là cái gì, hi hi

Ga Tay

Xe tăng
Cái hồng hồng đo đỏ khác thì em biết, cái này thì chịu ạ.

catpv

Xe điện
Cụ cứ mạnh dạn lắp đi. Xe thể thao xe nào cũng có cái đó, chẳng nhẽ nó lại không có tác dụng sao? Nhưng nếu lắp nên lắp hàng xịn cụ à, còn không thì thôi, chứ mấy anh TQ sợ lắm.

Virio

Xe tải
Lắp thêm cũng được, nhưng mà giống quấn thêm giẻ vào ... ý

Thiepk32

Xe tăng
xe em không có cái này nó bắt hẳn vào 2 bên giảm xóc.

Cái món nỳ em nói nhiều rồi nhưng bây giờ lại vận đúng vào mềnh!
Nói là không có tác dụng là không chính xác, nhưng để có tác dụng thì thứ nhất là độ cứng vững của thanh này, thứ hai là mục đích sử dụng, nếu các cụ chỉ chạy xe thông thường thì lắp cái này vào chỉ để trang trí, chính vì thế nên hầu hết hàng bán trên thị trường đều được chế tạo từ nhôm, thậm chí nhôm hộp rỗng. Loại có tác dụng thì nó làm bằng thép hình rồi tôi rất cứng, nó chỉ có tác dụng hạn chế biến dạng ụ giảm sóc khi xe bị nhảy ổ mà thôi, nhất là những xe thể thao và xe có động cơ nặng, lớn.
Nhà cháu đang định lắp cho xe của Gấu vì thỉnh thoảng nhà cháu cũng mượn, mà nhà cháu đã chạy xe thể thao thì húng lắm, vấn đề là nhà cháu không đủ xèng để mua hàng "có tác dụng", mà trang trí thì nhà cháu không có nhu cầu nên đang định tự chế một bộ.

uduchi

Xe container
Cái món nỳ em nói nhiều rồi nhưng bây giờ lại vận đúng vào mềnh!
Nói là không có tác dụng là không chính xác, nhưng để có tác dụng thì thứ nhất là độ cứng vững của thanh này, thứ hai là mục đích sử dụng, nếu các cụ chỉ chạy xe thông thường thì lắp cái này vào chỉ để trang trí, chính vì thế nên hầu hết hàng bán trên thị trường đều được chế tạo từ nhôm, thậm chí nhôm hộp rỗng. Loại có tác dụng thì nó làm bằng thép hình rồi tôi rất cứng, nó chỉ có tác dụng hạn chế biến dạng ụ giảm sóc khi xe bị nhảy ổ mà thôi, nhất là những xe thể thao và xe có động cơ nặng, lớn.
Nhà cháu đang định lắp cho xe của Gấu vì thỉnh thoảng nhà cháu cũng mượn, mà nhà cháu đã chạy xe thể thao thì húng lắm, vấn đề là nhà cháu không đủ xèng để mua hàng "có tác dụng", mà trang trí thì nhà cháu không có nhu cầu nên đang định tự chế một bộ.
Cụ nghiên cứu tự chế rồi sản xuất hàng loạt cũng được đới ợ,mấy khi có chuột bạch tốt như lày;))

isengineer

Xe buýt
Em nghĩ đua thì mua sử dụng chứ kết cấu cái xe nó cũng chắc lắm. Cụ lái có đến nỗi vẹo sườn cái xe đâu mà sợ còn phải thêm thanh giằng.
Tác dụng của thanh strunt đó chính xác đúng chữ "giằng" để giữ thăng bằng, độ vững chắc kết cấu như các cụ nghĩ, em thì thấy với điều kiện lái bình thường trong phố và đường trường ở VN thì không cần thiết vì chắc khó có cụ nào cua rê cả bánh đâu. Với lại chơi đồ này phải chơi đồ "hịn" và chơi cả bộ "giằng" từ đầu đến *** chứ đồ tàu lắp vào thì đúng là trang trí. Trước em có nghiên cứu cái vụ này sau thấy khả năng mình hơi bị "dát chết" và không dám đua xe nên thôi :D

quyluong_3bánh

Xe điện
Em nghĩ đua thì mua sử dụng chứ kết cấu cái xe nó cũng chắc lắm. Cụ lái có đến nỗi vẹo sườn cái xe đâu mà sợ còn phải thêm thanh giằng.
Tác dụng của thanh strunt đó chính xác đúng chữ "giằng" để giữ thăng bằng, độ vững chắc kết cấu như các cụ nghĩ, em thì thấy với điều kiện lái bình thường trong phố và đường trường ở VN thì không cần thiết vì chắc khó có cụ nào cua rê cả bánh đâu. Với lại chơi đồ này phải chơi đồ "hịn" và chơi cả bộ "giằng" từ đầu đến *** chứ đồ tàu lắp vào thì đúng là trang trí. Trước em có nghiên cứu cái vụ này sau thấy khả năng mình hơi bị "dát chết" và không dám đua xe nên thôi :D
Thưa với cụ là chẳng xe nào tham gia giao thông ở ta mà không bị vặn xoắn cả,có chăng là yếu thì bị vặn nhiều còn cứng thì bị vặn ít thôi ạh!vặn xe kêu cót cét là bình thường cụ ạh.

thichxeoto

Xe điện
Không có thì thiếu, có thì thừa,dư tiền mua chơi cũng được tại vì nhà sản xuất ra chiếc xe ấy chưa nghĩ ra:)) :)):))

ctp.intm

Xe hơi
Thôi em k làm chuột bạch đâu

tovit

Xe tăng
Thanh này có tác dụng lớn nhất là khi đi vào đương xấu, xe bị vặn vẹo

antufo

Xe hơi
Website
www.samnamtrieutien.nhanh.re
Lắp cái này phí tiền cụ ah, rồi lại L lành thành L què
""""" Cụ lưu ý - không chèn link quảng cáo vào bài viết"""""

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

NN minhchau

Xe tăng
sao thằng sx cả 1 kái xe kô nghĩ dc ra? e nghĩ là 1 trò kiếm tiền của Tầu.
chắc giống mấy cái bảo vệ còi hay xi nhan xe máy thời những năm 90 của tk trước. e trả dại :D

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Tác dụng hay ko em ko dám kết luận. Tuy nhiên đã lắp vào đi một tgian sau đó tháo ra thì cảm nhận xe nó lắc lư hơn khi đi tốc độ cao hoặc vào cua, vào ổ gà...
E chỉ sợ đó là cảm giác thôi. Nếu ai đó lắp vào rồi tháo ra CỤ ko để ý ko biết có cái đó thì đi nó cũng như nhau mà thôi...Mất tiền là mình có cảm giác mà,,,

dinhviethunghp

Xe buýt
E chỉ sợ đó là cảm giác thôi. Nếu ai đó lắp vào rồi tháo ra CỤ ko để ý ko biết có cái đó thì đi nó cũng như nhau mà thôi...Mất tiền là mình có cảm giác mà,,,
Cái cảm giác đó được khẳng định bằng các thông số sau khi kiểm tra cụ ạ.

mrkis

Xe hơi
Cấy nầy cụ ra Việt Phát ở Trần Khánh Dư bán ối . Dưng mà lắp vào cho đẹp thôi , chứ iem ứ thấy có tác dụng gì . Lắp vào trông xanh xanh đỏ đỏ cho nó khiếp, cho nó pờ rồ =))

sonymylove

Xe tải
Chúc các bác lăn bánh an toàn