các cụ cho em công an giao thông của huyện có được dừng xe ôtô không ạ

transit 30x9099

Xe đạp
theo như em được biết thì công an huyện không được phép dừng xe ôtô để kiểm tra trên đường quốc lộ,mà chỉ đươc làm ở đường tỉnh lộ thôi , nhưng thực tế thì lại khác máy hôm trước em đi qua quốc lộ 48 ở nghệ an thì các chú công an huyên ở đây vẫn dừng xe em để kiểm tra hành chính và hoạnh họe linh tinh làm cho em rát khó chịu ,vậy bác nào am hiểu về vấn đề này giải thích cho em với ạ ,em xin cảm ơn

xetainamdinh

Xe hơi
E cũng bị như thế. E ngồi hóng tý

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
theo như em được biết thì công an huyện không được phép dừng xe ôtô để kiểm tra trên đường quốc lộ,mà chỉ đươc làm ở đường tỉnh lộ thôi , nhưng thực tế thì lại khác máy hôm trước em đi qua quốc lộ 48 ở nghệ an thì các chú công an huyên ở đây vẫn dừng xe em để kiểm tra hành chính và hoạnh họe linh tinh làm cho em rát khó chịu ,vậy bác nào am hiểu về vấn đề này giải thích cho em với ạ ,em xin cảm ơn
Cụ có biết thế nào là độc tài & lạm quyền ko???

Vie.ABC

Xe điện
Trong phạm vi giới hạn theo địa hạt ( có con đường nào đi qoa địa phận ) thì đương nhiên CSGT Huyện có đầy đủ thẩm quyền và trách nhiệm làm việc đó !...

DuyThanhSNG

Xe tăng
EM kể các Cụ nghe chuyện QL 48 này:
KHi đi Cửa lò bằng đường HCM bắt đầu rẽ vào QL48 quán Cây dừa ăn cơm thì thấy mấy chú XXX đi xe tải đứng bắt ngay đấy. Khoảng 5 phút sau các chú ấy cũng vào ăn cơm ngay tại đó (nhìn cũng biết nhau ngay vì quá trưa quán vắng).Mấy chú này ăn rất nhanh rồi lên xe đi.Nhà cháu nghỉ ngơi tý cho trẻ nhỏ đỡ mệt khoảng 30 phút rồi cũng đi.Lên xe đi khoảng 10km thì bị XXX dừng lại .Lúc đo chưa có kinh nghiệm lại XXX trẻ lên cũng chả biết thế nào đưa giấy tờ ngay.XXX cứ nói lung tung chả ăn nhập gì????? mãi sau mới nói:
Anh ăn cơm quán đó có ngon không????(hay nhỉ chắc là ăn cùng nên hỏi thăm nhau tý).
Sau đó mới bảo Anh ra xe kia cho Xếp làm thủ tục??????
Hóa ra à :Anh có uống Rượu không?Anh thổi ống cho bọn tôi KT>>> Hết thuốc luôn
Cũng may mà nhà cháu chẳng biết Uống là gì nên lại đi tiếp.
Lên xe chẳng biết nói gì với Gấu và bọn trẻ cả vì thấy XXX đường 48 này ăn bẩn vậy sao.
Các CỤ khu vực này vào cho nhận xét đi.

Architects

Xe máy
em chẳng biết chỗ khác ntn. chứ em thấy ở Đông Anh -Hn quê em có đường quốc lộ 3 đi qua. CSGT huyện em bắt tằng tằng.không những thế có khoảng 20km thôi có ngày các anh chia ra là 3 hoặc 4 trạm. với mục tiêu bắt nhầm thì có chứ không bỏ sót....

cuchuoilaixe

Xe tải
cái này gọi là phép vua thua lệ làng mà cụ8-x mấy chu xxx quê em ngay cả công an xã vẫn dừng được xe mà cụ,nói chung chỉ trừ máy bay với tầu ngầm là nó ko chặn được thôi,

thugiang89

Xe hơi
K có thẻ xanh thì sao đc dừng kể cả CSGT, còn kiểm tra hành chính thì cụ hỏi cái quyết định kiểm tra đâu?

4banhxequay

Xe điện
Cảnh sát giao thông phải đeo thẻ xanh 'để dân giám sát'

Theo Cục Cảnh sát giao thông, quy định cảnh sát phải đeo thẻ xanh mới được dừng đỗ xe là để tiện cho người dân giám sát, phát hiện những chiến sĩ vi phạm điều lệnh.

Để đảm bảo an toàn giao thông, Bộ Công an sẽ thành lập 16 tổ công tác. Ảnh: Hoàng Hà
Chiều 18/1, trung tướng Tô Thường, Tổng cục trưởng Tổng cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội (Bộ Công an) cho biết, từ nay đến Tết Nguyên đán sẽ tổ chức 16 tổ đặc biệt kiểm tra các địa phương, tuyến trọng điểm, nhằm đảm bảo an toàn giao thông, chống tiêu cực trong lực lượng công an.

Đề cập thông tư mới của Bộ Công an, lãnh đạo Cục Cảnh sát giao thông khẳng định, cảnh sát giao thông có thẻ tuần tra kiểm soát, màu xanh đeo trên ngực trái, trong đó có ảnh, tên, chức vụ, số hiệu... mới được phép dừng và xử lý phương tiện vi phạm.

"Trước đây lực lượng CSGT khi tuần tra cũng đã đeo băng đỏ, hay có thẻ trắng do Cục, hoặc địa phương cấp nhưng chỉ để trong túi áo, trong ví. Nay việc đeo thẻ xanh là tiện cho cho người dân giám sát", Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông nói.

Thông tư mới quy định, Cảnh sát 113, Cảnh sát khu vực... vẫn được phép xử lý các trường hợp vi phạm giao thông tĩnh như dừng đỗ sai quy định trên vỉa hè, lòng lề đường.

Người dân tham gia giao thông khi phát hiện những chiến sỹ vi phạm điều lệnh, không đeo thẻ tuần tra kiểm soát mà vẫn xử lý phương tiện có thể báo với các cơ quan chức năng, cấp trên của người này để có biện pháp xử lý.

Tìm trên mạng ko ra cái TT45. Cụ nào có quen với báo chí hỏi mượn xem có ko