các cụ cho e hỏi về việc mặc cả mua xe

Kal

Xe hơi
các cụ ạ, chả là tuần sau e đi head cưới 1 e AB 11 ạ.Cơ mà đã biết là sẽ mất tiền ngu nhưng e trót dại thích e AB11 lắm rồi nên ko cưới ko đc. :"> .chuyện là 2 con xe trước của e toàn là của người quen nhượng lại nên chưa có kinh nghiệm đi mua xe mới bao h. :-s . nên e xin hỏi kinh nghiệm các cụ là biết là nó sẽ làm giá nhưng mình có thể mặc cả được ko ạ hay là buộc phải nhắm mắt xuôi tay theo nó hoặc là sang head khác ạ? e cảm ơn ạ. :)

bokeoxe

Xe tải
có thế mà cũng hỏi :-< đi 1 vòng chỗ nào rẻ nhất thì xúc, mặc cả được nhưng chắc chỉ tầm 1 củ thôi,cụ cứ thử mặc cả được bn thì được tùy vận cụ đỏ biết đâu được đúng giá :)) em tư vấn thế thôi chứ k ủng hộ xe đấy ;))

Lavender_li

Xe tăng
AB SPORT 2 màu đỏ đen và trắng đỏ đen giá 41,5tr bản thường 38,9tr
- luôn và nhanh ,,>>> sang tuần đảm bảo lên vì tầm này gần như rẻ nhất rồi.Hôm qua chạy vòng vòng 3 HEAD mua đc con 41,5 là rẻ nhất... 100k nó cũng ko bớt

bokeoxe

Xe tải
- luôn và nhanh ,,>>> sang tuần đảm bảo lên vì tầm này gần như rẻ nhất rồi.Hôm qua chạy vòng vòng 3 HEAD mua đc con 41,5 là rẻ nhất... 100k nó cũng ko bớt
thế hả cụ :( năm ngoái anh zai em mua ab mặc cả được 1 củ :D

Stent

Xe điện
các cụ ạ, chả là tuần sau e đi head cưới 1 e AB 11 ạ.Cơ mà đã biết là sẽ mất tiền ngu nhưng e trót dại thích e AB11 lắm rồi nên ko cưới ko đc. :"> .chuyện là 2 con xe trước của e toàn là của người quen nhượng lại nên chưa có kinh nghiệm đi mua xe mới bao h. :-s . nên e xin hỏi kinh nghiệm các cụ là biết là nó sẽ làm giá nhưng mình có thể mặc cả được ko ạ hay là buộc phải nhắm mắt xuôi tay theo nó hoặc là sang head khác ạ? e cảm ơn ạ. :)
Máu = mất tiền ngu, khuyên bạn đừng máu làm gì, đừng tiếp tay cho bọn làm giá bạn ạ, có 2 giải pháp đưa ra:

Chờ tới khi đúng giá (dài cổ chẳng biết tới bao giờ)
Chuyển sang đi dòng xe khác như Hayate chẳng hạn, giá bằng 1/2 AB11, Nouvo11 giá rẻ hơn 10tr, mức độ hài lòng là tương đương

Bạn có cái áo đẹp, đặt mua mãi mới được nhưng mặc khoảng 1 tháng thì bạn thấy nó cũng bình thường như những chiếc áo khác. Cái xe cũng vậy thôi

bokeoxe

Xe tải
Máu = mất tiền ngu, khuyên bạn đừng máu làm gì, đừng tiếp tay cho bọn làm giá bạn ạ, có 2 giải pháp đưa ra:

Chuyển sang đi dòng xe khác như Hayate chẳng hạn, giá bằng 1/2 AB11, Nouvo11 giá rẻ hơn 10tr, mức độ hài lòng là tương đương

Bạn có cái áo đẹp, đặt mua mãi mới được nhưng mặc khoảng 1 tháng thì bạn thấy nó cũng bình thường như những chiếc áo khác. Cái xe cũng vậy thôi
em cũng không ủng hộ xe hd nhưng trả lời theo chủ đề chính thôi. Đồng ý cụ phát biểu chuẩn vãi :x ý cụ vừa khít ... ý em ;))
mà cá nhân em thấy ab yếu , và dòng mới này máy như thế chắc cũng thế mặc dù chưa đi :P máy như nhau, xe mới chắc các cụ phán nó bốc là thế :)) đặc biệt ab 2011 này xấu :( theo em là xấu dã man luôn :(

KhoaiChuoi

Xe đạp
ÔI,sao bọn HD ko cho đặt rồi bán đúng giá như LI nhỉ,chờ 1,2 tháng cũng đc.Bọn CỜ HÓ !

vespa_tre

Xe buýt
em cũng không ủng hộ xe hd nhưng trả lời theo chủ đề chính thôi. Đồng ý cụ phát biểu chuẩn vãi :x ý cụ vừa khít ... ý em ;))
mà cá nhân em thấy ab yếu , và dòng mới này máy như thế chắc cũng thế mặc dù chưa đi :P máy như nhau, xe mới chắc các cụ phán nó bốc là thế :)) đặc biệt ab 2011 này xấu :( theo em là xấu dã man luôn :(
em đi thử AB11 thì thấy máy gằn và ko bốc như AB10...chả biết thế nào...nói chung Ab11 xấu mà...AB10 thì còn được...mà bj bị đẩy giá lên 50 tr rồi.......haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

minhvtv3

Xe tăng
Cụ thử về các đại lý ở lân cận HN xem có rẻ hơn k, ngày xưa em mua 1 con ở trên VPhuc cũng rẻ hơn so với HN

trinhhung

Xe buýt
cụ nói chuẩn đấy ,tầm này mua xe là rẻ nhất, ra cửa hàng cứ mặc cả tới bến lun, hôm rồi em mua xe wave @ 2011 nó hô hơn 15tr. mag em mua 14,8tr. thợ xe kêu rẻ thế ...

HMC

Xe tải
Giá các head chênh nhau không nhiều, mà có mặc cả thì nó cũng chỉ bớt một chút thôi, chẳng đáng kể đâu. Cụ đã máu, chấp nhận mất tiền ngu thì cứ múc khẩn trương.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em thấy dáng AB cứ thế nào ấy, nếu được em sẽ chọn Lead, sorry vì ngoài lề tý. Kinh nghiệm mua thì nên chịu khó bỏ hẳn một buổi đi khảo giá, nhưng độ chênh lệch không nhiều, thường chỉ vài trăm. Các cửa hàng nhỏ thì cũng như HEAD thôi nhưng giá sẽ rẻ hơn. Bây giờ không như hồi xưa, họ cũng chả đổi đồ lặt vặt làm gì.

Kal

Xe hơi
Em thấy dáng AB cứ thế nào ấy, nếu được em sẽ chọn Lead, sorry vì ngoài lề tý. Kinh nghiệm mua thì nên chịu khó bỏ hẳn một buổi đi khảo giá, nhưng độ chênh lệch không nhiều, thường chỉ vài trăm. Các cửa hàng nhỏ thì cũng như HEAD thôi nhưng giá sẽ rẻ hơn. Bây giờ không như hồi xưa, họ cũng chả đổi đồ lặt vặt làm gì.
chắc cụ là mợ nên chọn lead chứ e làm nam mà mợ. :) . dĩ nhiên là e phải đi lượn 1 vòng các head để tham khảo giá, e chỉ muốn hỏi trước để xem các cụ đi trước có thể giảm giá được ko để còn tính trước thôi. biết người biết ta trăm trận trăm thắng ạ. :D

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
chắc cụ là mợ nên chọn lead chứ e làm nam mà mợ. :) . dĩ nhiên là e phải đi lượn 1 vòng các head để tham khảo giá, e chỉ muốn hỏi trước để xem các cụ đi trước có thể giảm giá được ko để còn tính trước thôi. biết người biết ta trăm trận trăm thắng ạ. :D
Ấy ấy, em là cụ xịn đó ạ, nhưng hay là già trước tuổi cụ nhỉ, dáng Lead đi trông nó lành hơn AB cụ nhỉ.

trinhhung

Xe buýt
xe tầm này hạt dẻ nhỉ, tháng trước hỏi em sport 43tr. cơ

keinnhn

Đi bộ
nhiều người có tâm lý như cụ chủ thớt thì HD nó còn làm giá mạnh =.=
AB quá nhiều trên đường, thực sự là có thấy đẹp em cũng ko mua, tính em ko thích theo số đông

vcu

Xe máy

Tôi không nghĩ như cụ, nói chung là tiền nào của đấy (tiền không nhất thiết do hãng đưa ra, giá HDVN cao là theo quy luật cung cầu thôi).

Nõi chung là trong cùng phân khúc thì AB đi khá thích, lúc bán cũng được giá :)

Mỗi người một ý nhưng tôi thấy là với giá đó nên mua AB.

Oáp

Xe hơi
em có ý kiến cá nhân là cụ nên mua Nouvo RC 135 cả đk cũng chưa đến 40tr đi hơn hẳn AB.còn về khoản xăng xe thì tiền dư đấy cho cụ đổ xăng cả mấy năm cụ dùng xe. \:D/

bokeoxe

Xe tải
Tôi không nghĩ như cụ, nói chung là tiền nào của đấy (tiền không nhất thiết do hãng đưa ra, giá HDVN cao là theo quy luật cung cầu thôi).

Nõi chung là trong cùng phân khúc thì AB đi khá thích, lúc bán cũng được giá :)

Mỗi người một ý nhưng tôi thấy là với giá đó nên mua AB.
tiền nào của nấy :)) lại nói hài vãi rồi. Tiền cao là do ai cũng suy nghĩ như thế chứ không phải là chất lượng. Nói tẹt ra hdvn bây h chất lượng cũng chẳng ra gì, tầm tiền đấy mua xe khác thừa ra ối tiền đổ xăng uống cafe mà đi còn sướng hơn. Uh thì tiền ai người đấy tiêu :)) Nói thật chủ thớt là nhìn đi nhìn lại,nhìn ngang nhìn dọc đều thấy con ab 2011 xấu, mặt trước mặt sau thô không chịu được, cứ to đùng bè bè ý :( 9 người 10 ý, nhưng đa phần ai cũng đồng ý là nó xấu ;))

OKLEY

Xe buýt
Cá nhân e cũng thấy con này xấu đầu to ít bé nhìn không hợp mắt...............