Các cụ cho e hỏi về đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài

tok

Xe tải
Em mua cách đây hơn 1 năm rồi, hồi đó giá là 23.5 thông thuỷ ạ, đấy là tính cả chênh vào đấy ạ, còn trên hợp đồng giá nó khác 22 hay 22.5 gì đấy . Căn số 3 của cụ cả 3 phòng ngủ và phòng khách đều có mặt thoáng lấy ánh sáng mà, bếp cũng mở ra lô gia. Cụ cần trổ cửa them làm gì nhỉ, mà chủ đầu tư cũng không cho làm gì thay đổi tới mặt ngoài đâu.

dukas

Xe tải
Các cụ e hỏi chút về giá, giờ e có căn 1905 nhà No2 T1, thông thủy là 113 m2 thì phải muốn bán thì giá cả hiện nay bao nhiêu là phù hợp ạ. Em vì có việc nên phải cho em nó ra đi chứ thực sự về lâu dài thấy ở khu này rất đẹp, đường xa đi lại cũng tiện.

bobby90

Xe đạp
Đường mỗi 500m mà tốn cả 1000 tỉ, chưa kể khúc đường nay đang nổi tiếng vụ "Bức tường 1,7m2" giá... 1 tỷ đồng, hy hữu và hư cấu nhất Thế Giới lun chứ chả vừa. Nói 1 tỷ thì cỡ đó em đầu tư căn Vin Tân Cảng là quá ngon rồi.

daija

Đi bộ
Ủa bác cũng đang tìm hiểu dự án VCP à. Nhà em vừa mua này, 1 căn 55m2 giá cũng tầm trên 2 tỷ, mà được cái phong thủy rất tốt, hướng ánh sáng đẹp.. Vinmec và Vinschool đang dần hoàn thiện nên em hóng ghê lắm
Nói về vị trí thì Vinhomes Central Park ăn đứt nhiều dự án trong Sài Gòn , chỉ mất 2 phút đến tuyến metro số 1 Bến Thành – Suối Tiên và 4 phút đến trung tâm quận 1. Tại đây còn có bến thuyền bên con sông Sài Gòn và chủ đầu tư đang lên kế hoạch tiến hành xây dựng các hạng mục dịch vụ dành cho giới siêu giàu. Ai giàu bay vào khu biệt thự Villas hưởng trọn cuộc sống đại gia cỡ Hollywood chứ chả đùa. Khu này thì bao an toàn với có tới 6 chốt an ninh cùng hệ thống camera giám sát 24/7.

VicChou

Đi bộ
Nói về vị trí thì Vinhomes Central Park ăn đứt nhiều dự án trong Sài Gòn , chỉ mất 2 phút đến tuyến metro số 1 Bến Thành – Suối Tiên và 4 phút đến trung tâm quận 1. Tại đây còn có bến thuyền bên con sông Sài Gòn và chủ đầu tư đang lên kế hoạch tiến hành xây dựng các hạng mục dịch vụ dành cho giới siêu giàu. Ai giàu bay vào khu biệt thự Villas hưởng trọn cuộc sống đại gia cỡ Hollywood chứ chả đùa. Khu này thì bao an toàn với có tới 6 chốt an ninh cùng hệ thống camera giám sát 24/7.
VCP là dự án lấy cảm hứng từ khu Central Park New York nổi tiếng thế giới. Vinhomes Central Park gợi mở hình dung về một khu đô thị – công viên hiện đại và cao cấp bậc nhất, hội tụ mọi tiêu chuẩn đẳng cấp nhất, nằm ở vị trí đắc địa ngay tại trung tâm TP HCM. Em tăm cái Villas từ khi còn nằm trên dự án giấy kìa, nhưng giá chát quá, chắc đợi ai cho thuê thì chịu chi vài ngày ở hưởng thụ cho biết biệt thự 5 sao. :)

khanhnguyen09

Xe container
Đang bàn về đường NVH thì cò vạc đã nhảy vào nâng bi Vinhome rồi.

lai xe lu

Xe buýt
thấy 2 cụ nâng bi nhau mà buồn cười

tok

Xe tải
toà Lanmak chủ đầu tư hứa tháng 11 này bàn giao, e hỏi mấy đội xây dựng các tòa nhà bên cạnh vài lần,họ nói nhìn khối lượng công việc còn lại nhanh cũng phải tháng 11 năm sau.
Tháng 11 thì chưa bàn giao được, nhưng chắc chắn trong khoảng từ tháng 12 tới tháng 1 năm sau là bàn giao đấy cụ ạ. Vận thăng nó đã tháo cách đây chục hôm rồi. Cụ vào group facebook, trong ấy mọi người cập nhật đều hơn.
Có công văn Lanmak gửi báo bàn giao nhà từ 21/12 này rồi cụ WIN chuyên nghiệp ạ, tuy nhiên đường xá đúng như mấy cụ Xế Online và Nhà phi hành vũ trụ nói: chưa đâu vào đâu, còn đợi dài.

winnghiepdu

Xe điện
Có công văn Lanmak gửi báo bàn giao nhà từ 21/12 này rồi cụ WIN chuyên nghiệp ạ, tuy nhiên đường xá đúng như mấy cụ Xế Online và Nhà phi hành vũ trụ nói: chưa đâu vào đâu, còn đợi dài.
e bán 1 căn rồi,còn 1 căn có lẽ cũng đang xem xét bán cụ ah

hoangviet_hut

Xe hơi
Đường NVH kéo dài đoạn đầu HQV đang làm cống thoát nước và bắt đầu san nền kết nối vào Tây Hồ Tây.

winnghiepdu

Xe điện

khanhnguyen09

Xe container
Đường NVH kéo dài đoạn đầu HQV đang làm cống thoát nước và bắt đầu san nền kết nối vào Tây Hồ Tây.
Nhìn thế này thì ko phải làm nhé. nếu làm thì phải giải phóng xong mặt bằng, công bố biển quy hoạch rồi mời các cụ xuống cắt băng khởi công. Mà đoạn này nó phải làm cùng với dãy nhà đối diện công viên Nghĩa Đô, nói chung cũng ko nhanh được.

hoangviet_hut

Xe hơi
đi từ hoàng Q V có thấy công trường 0 cụ
Nhìn thế này thì ko phải làm nhé. nếu làm thì phải giải phóng xong mặt bằng, công bố biển quy hoạch rồi mời các cụ xuống cắt băng khởi công. Mà đoạn này nó phải làm cùng với dãy nhà đối diện công viên Nghĩa Đô, nói chung cũng ko nhanh được.
Nếu nhìn từ HQV thì chỉ quây tôn công trường, Biển dự án thì để bên trong công trường phải qua cổng Học viện KTQS nên ko vào được. Dự án này đang làm cống thoát nước cho khu vực THT nên hai đầu cùng làm để kết nối với nhau nên làm trước. Xong hệ thống thoát nước thì mới lấp được cái mương chạy cắt ngang khu vực THT, đường thì đang làm nền và hạ tầng thôi, Phần GPMB tương đối ít mà lại nằm ngoài hệ thống thoát nước nên chắc cũng nhanh thôi.

winnghiepdu

Xe điện
bọn Tay hồ tay làm lâu bỏ mẹ,vì mó mà mấy căn của e chậm tăng giá quá,e còn cái nhà ở Xuân đỉnh đang trờ nó đục ra HQV để bán phục vụ ông già đây

hoangviet_hut

Xe hơi
Nhân đây, em mua nhà bên chung cư Viện kiểm sát nhân dân tối cao (Ecolife Tây Hồ) nên cũng mong chờ đường NVH kéo dài và đường 40m đi qua mặt tòa chung cư lắm! Có bác nào mua nhà ở đây thì vào nhóm nhận hàng xóm lập hội nhé.
https://www.facebook.com/groups/1475595909403805/

khanhnguyen09

Xe container
Nếu nhìn từ HQV thì chỉ quây tôn công trường, Biển dự án thì để bên trong công trường phải qua cổng Học viện KTQS nên ko vào được. Dự án này đang làm cống thoát nước cho khu vực THT nên hai đầu cùng làm để kết nối với nhau nên làm trước. Xong hệ thống thoát nước thì mới lấp được cái mương chạy cắt ngang khu vực THT, đường thì đang làm nền và hạ tầng thôi, Phần GPMB tương đối ít mà lại nằm ngoài hệ thống thoát nước nên chắc cũng nhanh thôi.
Nhanh thì cũng phải 2 năm cụ nhé, còn chậm thì 5 năm.:)) Giờ nó phải ưu tiên làm đoạn từ Cầu Giấy về khu Yên Hòa vì dự án đã phê duyệt nhưng giải phóng mặt bằng không nhanh được.

hoangviet_hut

Xe hơi
Nhanh thì cũng phải 2 năm cụ nhé, còn chậm thì 5 năm.:)) Giờ nó phải ưu tiên làm đoạn từ Cầu Giấy về khu Yên Hòa vì dự án đã phê duyệt nhưng giải phóng mặt bằng không nhanh được.
Cụ làm em tò mò vào tận nơi hỏi xem làm chưa, bao giờ xong. KQ là: "đang làm đấy thôi, khoảng tháng 6/2016 xong nhé". Tổng vốn đầu tư đoạn này có 39 tỷ VNĐ cho 500m thì nhanh rồi còn gì, còn đoạn Yên Hòa như bác nói thì hơn 600m nhưng đến nghìn tỷ VNĐ cơ, lại vướng nghĩa trang nên còn lâu lắm ạ.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ làm em tò mò vào tận nơi hỏi xem làm chưa, bao giờ xong. KQ là: "đang làm đấy thôi, khoảng tháng 6/2016 xong nhé". Tổng vốn đầu tư đoạn này có 39 tỷ VNĐ cho 500m thì nhanh rồi còn gì, còn đoạn Yên Hòa như bác nói thì hơn 600m nhưng đến nghìn tỷ VNĐ cơ, lại vướng nghĩa trang nên còn lâu lắm ạ.
Cụ có nhầm không đấy, giải phóng mặt bằng cũng phải đền bù đất quân đội, hoa màu, đất nông nghiệp v.v. cũng nhiều tiền đấy.

winnghiepdu

Xe điện
giá cụ có quả ảnh từ Hoàng Qv minh họa thì tốt quá