Các cụ cho e hỏi về đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài

IZZ

Xe tăng
Hình như Vinaconex không được tính vào khu đô thị dịch vọng hậu cụ ạ. Nó chỉ ở gần đấy thôi. theo quy hoạch thì hình như chỉ bao gồm từ Công viên Cầu Giấy hắt xuốgn. Em cũng chả biết là thế nào nữa. Khu star thì quá đắt, mà buồn cười nhất là nằm sát cạnh công viên mà mẫi vẫn chưa làm được cái đường dẫn thẳng vào công viên, toàn phải đi đường vòng.
Ở khu này được cái cho con đi học tiện, Em tính sơ là từ mẫu giáo đến hết cấp 2 không cần đi ra khỏi khu, con cái tự đi học được
Ba tòa B-C-D thuộc phường Dịch Vọng, trừ hai mặt trước và bên trái giáp chợ và nhà dân, các mặt còn lại đều là biệt thự liền kề theo quy hoạch nên em nghĩ nó vẫn thuộc khu đô thị Dịch Vọng. Hậu hay Tiền thì em chịu :D

cclass

Xe buýt
Khu đô thị chỉ tính từ cổng công viên Cầu Giấy đổ vào nên ko có các toà nhà của Vina bô nhếc, phía ngoài thuộc quản lý của quận hay thành phố gì đó nên toàn chiếm đất bỏ không chả làm gì cả, toàn đất vàng giờ toàn thành bãi đỗ xe, bãi rác, sân bóng.. Bó tay với sự giàu của các quan trên

cclass

Xe buýt
Ở khu này được cái cho con đi học tiện, Em tính sơ là từ mẫu giáo đến hết cấp 2 không cần đi ra khỏi khu, con cái tự đi học được
Ở đây cho F1 đi mẫu giáo thì sướng thôi, ma trân trường mẫu giáo dày đặc

cclass

Xe buýt
Không có ban công thì phơi thế nào được cụ nhỉ. Lại phải đầu tư máy sấy. À cụ cho em hỏi nhờ là các căn hướng Tây ở khu này có bị nóng không ạ?
Hướng tây thì chỗ nào chả nóng cụ ạ, nhưng cái 09b1 nó toàn cửa kính to, ko có nhiều ban công lấy gió sẽ nóng hơn, trước em định mua bên đó nhưng hướng Tây lại thôi

IZZ

Xe tăng
Các cụ mà không kiêng hướng, thích view v.v... thì cứ ban công Đông Nam mà táng cho em. Nhà em vừa hợp hướng vừa hợp view vừa được vị trí yên tĩnh nên đành chọn ban công đông bắc và chéo tây. Mặc dù không hối hận nhưng hè nóng ran, tiền điều hòa tốn phết :D

Bebon

Xe tăng
Em đã bảo nhà Em ở đấy mà. Tại nhà Em cũng đang tìm mua cái nhà nữa ở gần đây nên Em khá quan tâm khu này. Khu đô thị dịch vọng mới (Dịch vọng hậu) theo bản đồ của thành phố thì hiện có các tòa sau:
- N07 B1, N07 B2, N07 B3 - đã hoàn thành và dọn vào ở. Giá khoảng 29-32 tùy căn, tùy vị trí. Các toà cao khoảng từ 25-31 tầng.
- N04 B2: vị trí đẹp đối diện công viên, điểm yếu là sát bên cạnh nó có một chung cư sắp xây (giờ đang bị đình chỉ vô thời hạn). Nhà xây lâu, chất lượng không tốt lắm nhưng vì vị trí đẹp nên hét giá tầm 34-36. Nhà này 10-11 tầng.
- N06 B1, N06 B2: vị trí không nhìn ra công viên, nhà cũ và hơi xấu. Giá tầm 32-34 nhưng có vẻ ít nhà bán. Tòa này 10 tầng
- N09 B1, N09 B2, nhà full nội thất, đã vào ở được 4 năm nhưng thiết kế hơi ngu một tí và đồ nội thất đóng sẵn của chủ đầu tư khá đểu nên còn bị ế khá nhiều. Giá tâm 32-34. Các tòa này cao khoảng 21 tầng
- Nhà N08B (nhà Em) cũng vào ở được 4 năm vị trí hơi chếch công viên, nhà có 9 tâng nhưng tầng 1 không dùng nên còn 8. Mỗi tầng 10 hộ chia 2 đơn nguyên tức là cụ chỉ là hàng xóm với 4 nhà. Nhà xây cũng OK, chắc chắn, hành lang rộng rãi, dân trí cao, cư dân giàu (Em là bèo nhất còn mấy bố khác toàn công an, bộ đội, giám đốc...), Vì ở thích nên chả ai muốn bán. Có mỗi 1 ông đang giao 37 căn 118m. Nhược điểm khu này là không có hầm để xe nên xe phải để ngoài trời.
- Hà Đô Park View (N12) đối diện công viên, cuối năm giao nhà. Giá khoảng 29-32 (có nội thất). Tòa này 34 tầng vào chủ đầu tư nói là nó sẽ complex luôn.
- Star tower: tòa này nhìn xuống công viên nhưng không phải thuộc khu đô thị dịch vọng hậu. Hiện nay để đi vào công viên phải đi ra bên ngoài tào nhà và đi đường vòng (500m). Hy vọng tới đây sẽ có đường thông thẳng vào công viên. Tòa này complex đủ luôn có cả bể bơi phòng GYM. Giá hiện nay là 31-32 (em không rõ là đx VAT chưa). Dân đã dọn vào sống được 2 năm. Tòa này 31 tầng.
Những gì Em biết Em xin kính Cụ nhé. Cụ cho Em xin ly rượu giải khát.
Đính chính cụ tý: Khu đô thị mới Dịch Vọng thuộc phường Dịch Vọng, không phải Dịch Vọng Hậu. Dịch Vọng Hậu là bên kia đường Trần Thái Tông phía phố Duy Tân. Còn N07-B1,B2,B3 là của CTCP Thanh Bình Hà Nội làm cho CBCS Bộ Công An từ 17-27 tầng (chính xác là 1 tòa 17 tầng, 1 tòa 21 tầng và 1 tòa 27 tầng). Giá em không rõ. Tòa Star Tower hình như thuộc phường Yên Hòa(??). Tòa N08B của cụ cũng của CTCP Thanh Bình Hà Nội - thằng chủ đầu tư này còn bố láo hơn Lideco nhiều.
Tòa Hà Đô Parkview mà cuối năm nay nhận nhà được thì em mời cả otofun đi nhậu 1 bữa nhòe, em dự bét phải tháng 6 năm 2015.
Dự án nối dài Dường Đình Nghệ ra Xuân Thủy thì năm ngoái TP. Hà Nội bảo đầu 2014 khởi công nhưng em dự bét phải giữa năm 2015 mới triển khai được. Còn tương đối nhiều hộ dân cần giải phóng ở gần phía đường Xuân Thủy.

cclass

Xe buýt
Cụ nhà em có 1 vườn rau sạch trước nhà N07B3, nguồn rau sạch cho cả nhà, em chả mong nó làm đường đâu ạ :)

XeOnline

Xe tăng
Đính chính cụ tý: Khu đô thị mới Dịch Vọng thuộc phường Dịch Vọng, không phải Dịch Vọng Hậu. Dịch Vọng Hậu là bên kia đường Trần Thái Tông phía phố Duy Tân. Còn N07-B1,B2,B3 là của CTCP Thanh Bình Hà Nội làm cho CBCS Bộ Công An từ 17-27 tầng (chính xác là 1 tòa 17 tầng, 1 tòa 21 tầng và 1 tòa 27 tầng). Giá em không rõ. Tòa Star Tower hình như thuộc phường Yên Hòa(??). Tòa N08B của cụ cũng của CTCP Thanh Bình Hà Nội - thằng chủ đầu tư này còn bố láo hơn Lideco nhiều.
Tòa Hà Đô Parkview mà cuối năm nay nhận nhà được thì em mời cả otofun đi nhậu 1 bữa nhòe, em dự bét phải tháng 6 năm 2015.
Dự án nối dài Dường Đình Nghệ ra Xuân Thủy thì năm ngoái TP. Hà Nội bảo đầu 2014 khởi công nhưng em dự bét phải giữa năm 2015 mới triển khai được. Còn tương đối nhiều hộ dân cần giải phóng ở gần phía đường Xuân Thủy.
Theo em biết thì Hà Đô Parkview đang hoàn thiện 1 số căn hộ cho 1 số gia đình nhận nhà vào cuối năm 2014. Em cũng ko hiểu các hộ này sẽ ở kiểu gì, nhưng như thế có tính là đã giao nhà ko cụ để em còn xin cụ bữa bia.:D:D:D

Bebon

Xe tăng
Theo em biết thì Hà Đô Parkview đang hoàn thiện 1 số căn hộ cho 1 số gia đình nhận nhà vào cuối năm 2014. Em cũng ko hiểu các hộ này sẽ ở kiểu gì, nhưng như thế có tính là đã giao nhà ko cụ để em còn xin cụ bữa bia.:D:D:D
Là em nói bàn giao phải đủ điều kiện theo qui định như đã có chứng nhận PCCC, kiểm định thang máy, v.v.. Còn bàn giao nhà kiểu lấy thành tích hoặc căn hộ mẫu thì không tính cụ nhé. Nếu thế thì em xin thua cụ luôn ạ=))

IZZ

Xe tăng
Không dễ xơi bia cụ ấy đâu. Hoàn thiện theo tiêu chuẩn nhiều vấn đề lắm, có khu giao nhà ở cả năm rồi mà có khi chứng nhận PCCC còn chưa xong ấy.

Hà Đô chắc chắn trong năm âm lịch này sẽ bàn giao được một số căn để các hộ hoàn thiện nội thất.

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Các cụ lạc đề từ Nguyễn Văn Huyên kéo dài sang bàn về chung cư khu Dịch Vọng nhiều quá.

Em thấy chỗ ngã 3 Nguyễn Khánh Toàn và Nguyễn Văn Huyên giải tỏa được khá nhiều rồi. Các cụ có thông tin gì về tiến độ làm đoạn từ Bảo tàng Dân tộc ra nút giao Cầu Giấy ko ạ??

Đoạn Cầu Giấy nối ra Dương Định Nghệ theo em hiểu thì chắc phải còn lâu nữa mới động đến.

XeOnline

Xe tăng
Các cụ lạc đề từ Nguyễn Văn Huyên kéo dài sang bàn về chung cư khu Dịch Vọng nhiều quá.

Em thấy chỗ ngã 3 Nguyễn Khánh Toàn và Nguyễn Văn Huyên giải tỏa được khá nhiều rồi. Các cụ có thông tin gì về tiến độ làm đoạn từ Bảo tàng Dân tộc ra nút giao Cầu Giấy ko ạ??

Đoạn Cầu Giấy nối ra Dương Định Nghệ theo em hiểu thì chắc phải còn lâu nữa mới động đến.
Đoạn nối từ Nguyễn Văn Huyên ra Cầu Giấy khởi công rồi cụ nhé, giải phóng mặt bằng đã hoàn thành. Quận Cầu Giấy đang quyết tâm thông xe đoạn này trước tết âm lịch. Đoạn nối từ Dương Đình Nghệ ra Cầu Giấy chắc phải sang năm mới có quyết định chính thức về thời gian và cách thức triển khai, nhưng em nghĩ sau khi đoạn nối từ Nguyễn Văn Huyên ra Cầu Giấy xong, thì đoạn còn lại chắc phải cố triển khai sớm cho thông tuyến!

tok

Xe tải
Đoạn nối từ Nguyễn Văn Huyên ra Cầu Giấy khởi công rồi cụ nhé, giải phóng mặt bằng đã hoàn thành. Quận Cầu Giấy đang quyết tâm thông xe đoạn này trước tết âm lịch. Đoạn nối từ Dương Đình Nghệ ra Cầu Giấy chắc phải sang năm mới có quyết định chính thức về thời gian và cách thức triển khai, nhưng em nghĩ sau khi đoạn nối từ Nguyễn Văn Huyên ra Cầu Giấy xong, thì đoạn còn lại chắc phải cố triển khai sớm cho thông tuyến!
Thông toàn tuyến thì nó phải nối từ Dương Đình Nghệ tới Ciputra cơ. Hôm trước em vào khu Ngoại Giao Đoàn thì thấy đoạn Nguyễn Văn Huyên kéo dài từ HQV đến đang san nền và đặt ống ngầm rồi, nhưng vẫn vướng đoạn đầu HQV là cái Doanh trại bộ đội của HVKTQS

IZZ

Xe tăng
Đầu Cầu Giấy em cũng thấy phá nhà tan hoang rồi, hy vọng đúng kế hoạch.

XeOnline

Xe tăng
Đầu Cầu Giấy em cũng thấy phá nhà tan hoang rồi, hy vọng đúng kế hoạch.
Em nghĩ đoạn này chắc sẽ đúng tiến độ cụ ạ, vì Cầu Giấy đang rất quyết tâm với dự án này. Quận đã chủ động dùng ngân sách quận chi trả toàn bộ việc giải phóng mặt bằng, không phải quận nào cũng máu lửa thế đâu ạ.:D:D:D

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Em nghĩ đoạn này chắc sẽ đúng tiến độ cụ ạ, vì Cầu Giấy đang rất quyết tâm với dự án này. Quận đã chủ động dùng ngân sách quận chi trả toàn bộ việc giải phóng mặt bằng, không phải quận nào cũng máu lửa thế đâu ạ.:D:D:D
Đoạn NVH - Cầu Giấy do Quận chủ trì, còn đoạn Dương Đình Nghệ - CG thì lại là UBND thành phố trực tiếp chủ trì đúng ko cụ??

Nếu đúng thế thì dù Quận có máu lửa chắc vẫn phải chờ chán mới thông tuyến ra đc tới Keangnam :D

XeOnline

Xe tăng
Đoạn NVH - Cầu Giấy do Quận chủ trì, còn đoạn Dương Đình Nghệ - CG thì lại là UBND thành phố trực tiếp chủ trì đúng ko cụ??

Nếu đúng thế thì dù Quận có máu lửa chắc vẫn phải chờ chán mới thông tuyến ra đc tới Keangnam :D
Đoạn DĐN-Cầu Giấy Thành phố đã chấp thuận cho nhà đầu tư BT từ năm ngoái. Nhưng em nghĩ chắc do tình hình BĐS ko thuận lợi nên nhà đầu tư chưa triển khai dự án. Tuy nhiên sau khi thông đoạn NVH-Cầu Giấy, kiểu gì Quận chả nghĩ ra cách cho dự án triển khai đoạn còn lại làm nhanh hơn, kể cả là tham mưu cho Thành phố thay nhà đầu tư. Vì rõ ràng khi thông toàn tuyến, giá trị BĐS dọc tuyến này sẽ rất cao.:D:D, đồng thời làm cho bộ mặt của Quận khang trang hơn hẳn.

kingvn

Xe hơi
Không dễ xơi bia cụ ấy đâu. Hoàn thiện theo tiêu chuẩn nhiều vấn đề lắm, có khu giao nhà ở cả năm rồi mà có khi chứng nhận PCCC còn chưa xong ấy.

Hà Đô chắc chắn trong năm âm lịch này sẽ bàn giao được một số căn để các hộ hoàn thiện nội thất.
Khu nhà em ở bao nhiêu năm, PCCC còn bàn giao thiếu đủ thứ, nếu tính thế thì cũng khó.
Em ở khu đấy xác nhận đang hoàn thiện 1 số nhà, nhưng để bàn giao thì còn lâu. Bừa bộn lắm

tieulam123

Xe đạp
Website
www.discoverycomplextci.com
Đoạn đường 500m giá gần 1.000 tỷ đồng ở thủ đô

Thông xe kỹ thuật dịp cận Tết, đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài - một trong những đoạn đường có mức đầu tư kỷ lục - đã góp phần giảm áp lực giao thông cho đường Xuân Thủy, Cầu Giấy (quận Cầu Giấy, Hà Nội).

Ngày 01/08/2013, phó Chủ tịch Thành phố Nguyễn Văn Khôi ký ban hành Quyết định số 4568/QĐ-UBND phê duyệt cho phép chuẩn bị đầu tư Dự án xây dựng đường nối Cầu Giấy và KĐM Dịch Vọng (đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài)

Tuyến đường có chiều dài 500m, tổng mức đầu tư trên 926 tỷ đồng, đoạn đầu tuyến từ đường Dương Đình Nghệ, điểm cuối giao với đường Cầu Giấy( đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài). Dường Nguyễn Văn Huyên kéo dài (từ Bảo tàng Dân tộc học đến đường 32)

Quy mô mặt cắt ngang tuyến đường 50m, chiều dài 500m, tổng mức đầu tư trên 926 tỷ đồng. Đoạn đầu tuyến từ đường Dương Đình Nghệ, điểm cuối giao với đường Cầu Giấy. Thời gian thực hiện từ 2014 -2016. Thời gian thực hiện công tác chuẩn bị đầu tư đến quý 1/2014 với kinh phí 877 triệu đồng như đo đạc, khảo sát địa chất, địa hình, xin chỉ giới đường đỏ,…

Dự án đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài được thông xe kỹ thuật vào dịp cận Tết Ất Mùi, có tổng mức đầu tư hơn 969 tỷ đồng, trong đó chi phí đền bù giải phóng mặt bằng hơn 680 tỷ đồng, xây lắp hơn 79 tỷ đồng. Chiều dài toàn tuyến là 565,97m.

Nguồn: http://discoverycomplextci.com/thong-xe-tuyen-duong-nguyen-van-huyen-keo-dai/

Chỉnh sửa cuối: