Các cụ cho e hỏi Matiz 2006 bán 56 củ có mua dc k ạ ?

Phương Nga

Xe lăn
check xe ăn thịt có mấy cách:
1. search biển số hoặc bất kỳ thông tin nào liên quan trên mạng, thời buổi faceboook, trừ lên rừng chui trong hang, còn sự vụ xảy ra ở đâu cũng khó thoát khỏi ống kính điện thoại của 90tr ng dân việt lắm
2. qua ca hoặc dịch vụ (trên of cũng có dịch vụ). trừ khi ăn vụng. còn lại đại đa số có hồ sơ tại ca
3. khác thì ...hên xui. ;-(
Ối giồi hồn ma nay nổi hứng hiện về

Mã Long

Xe tải
chỉ nhìn qua ảo ảnh đã thấy xứng đáng mua nếu giáy tờ đầy đủ hợp lệ (đặc biệt là chưa tiễn vong vào về trời). còn lại những cái khác k còn quan trọng đối với 1 em 56 củ. cụ gì so sánh với em sh mode thì khậng khiễng lắm nhưng sh nhập cũng k có tuổi so sánh với bấy kỳ em 4 bánh nào chưa nói gái trung niên 2006 như này.
cá nhân em khuyên cụ cứ mua đi. ng nhiều tiền ít ai đi matiz, người ít tiền cũng ít ai 1 phát lên xe nhiều tiền ngay. chúng ta cứ từ từ mà bò. cưỡi matiz đi rồi mới có động lực, ý tưởng và ham muốn cưỡi xe nhiều tiền hơn.
ý kiến cá nhân, kính mời cách cụ gạch đá
1. search biển số hoặc bất kỳ thông tin nào liên quan trên mạng, thời buổi faceboook, trừ lên rừng chui trong hang, còn sự vụ xảy ra ở đâu cũng khó thoát khỏi ống kính điện thoại của 90tr ng dân việt lắm
2. qua ca hoặc dịch vụ (trên of cũng có dịch vụ). trừ khi ăn vụng. còn lại đại đa số có hồ sơ tại ca
trừ khi mua xe mới tinh (mà mới tinh cũng k ngoại lệ), ít có xe nào mua về "chỉ việc đi" như quảng cáo lắm. ở nhà ng ta nó khác, về nhà mình kiểu gì cũng tìm thấy điểm nó k hạp, k vừa í. thỉnh thoảng õng ẹo ốm iếc âu cũng là bt thôi cụ ợ
chẳng có con xe nào chỉ việc đổ xăng thay nhớt mà đi đâu. ti tỉ thứ nữa. nhưng cứ ngồi căn ke tính toán thì không đủ dũng khí mua đâu. quyết đi rồi mọi thứ sẽ khác
(nghe giọng giống dân sêu xe cũ nhể)
- Cháu tổng hợp lại để các cụ tiện đọc, vì tất cả những ý trên đây cháu thấy đều đúng. Cụ chinh_rua Nội công thâm hậu quá!:-bd

Trần Hói

Xe hơi
chỉ nhìn qua ảo ảnh đã thấy xứng đáng mua nếu giáy tờ đầy đủ hợp lệ (đặc biệt là chưa tiễn vong vào về trời). còn lại những cái khác k còn quan trọng đối với 1 em 56 củ. cụ gì so sánh với em sh mode thì khậng khiễng lắm nhưng sh nhập cũng k có tuổi so sánh với bấy kỳ em 4 bánh nào chưa nói gái trung niên 2006 như này.
cá nhân em khuyên cụ cứ mua đi. ng nhiều tiền ít ai đi matiz, người ít tiền cũng ít ai 1 phát lên xe nhiều tiền ngay. chúng ta cứ từ từ mà bò. cưỡi matiz đi rồi mới có động lực, ý tưởng và ham muốn cưỡi xe nhiều tiền hơn.
ý kiến cá nhân, kính mời cách cụ gạch đá
Cụ tư vấn chuẩn rồi! 56tr thì cũng không nên đòi hỏi nhiều ở xe, chỉ hi vọng là mọi thứ nó ok hết nấc thôi để có phải làm lại thì nó vẫn ngon.

đoàn tuấn huy

Xe đạp
sh nhập đi mưa vẫn ướt, lạnh vẫn rét. xe 4 bánh đời cũ nhưng vẫn là 4 bánh, mưa ko ướt, lạnh vẫn ấm, cảm giác nó lai con đi học bằng sh nhập trời mưa phải đội áo mưa, mình đi matiz cũ nhưng con mình khô dáo vẫn khoái cụ ạ

HungBotn

Xe hơi
Cụ k lấy thì ib e e biếu cụ cái car 500 ạ

danshari

Xe tải
Lâu lắm gặp cụ Rùa nổi. Cụ vẫn mạnh :)

Chevrolet Spark 2O17

[Tịch thu bằng lái]
sh nhập đi mưa vẫn ướt, lạnh vẫn rét. xe 4 bánh đời cũ nhưng vẫn là 4 bánh, mưa ko ướt, lạnh vẫn ấm, cảm giác nó lai con đi học bằng sh nhập trời mưa phải đội áo mưa, mình đi matiz cũ nhưng con mình khô dáo vẫn khoái cụ ạ
56 củ máy ngon xúc luôn.
Dòng này đồ đạc sẵn, rẻ.

Ngominh68

Xe buýt
Làm dịch vu k biết mấy củ cụ nhỉ?

dat bibi

Xe đạp
thay cái công nông thôi cụ.tiền này e làm con Sh mode cho nó oách xà lách chi phi thấp đổ xăng là lao
Em thấy con cub 50 với con sh như nhau bác ak, cũng phải ướt nhẹp khi mưa, đen cháy da khi nắng, ngồi trên con 4 bánh dù nó có cùi mía tới đâu vẫn sướng hơn 2 bánh hạng sang

chinhdt

Xe tải
Em thấy con này ổn đấy. Chỉ lưu ý check số máy cẩn thận tránh bị cắt hàn là đc

Daewoo Matiz 2018

[Tịch thu bằng lái]
Xe ở Việt trì cụ ah !

Cám ơn cụ !

Nếu khung gầm còn cứng cáp thì mua được, máy móc và các thứ khác làm lại sau. Nếu cụ chưa có kinh nghiệm nên rủ người biết về xe đi cùng
Máy móc thì e k biết j cả , cũng k quen ai biết về xe mới chết chứ.
Thuê thợ ơ đâu thì chuẩn cụ nhỉ ?

Làm sao biết dc xe ăn thịt ng dc hả cụ ?
E có mỗi 4chục tiền mặt . vay thêm cũng đủ lấy nhưng sợ về phải đập 3 chục mới đi dc thì chết .

Cụ inbox e gửi cho .[/QUOTE]
Với giá này thì không càn bàn nếu khung gẩm và máy móc tương đối.

Về khung gầm : cụ đừng ngại,lột tung sàn lót ra mà kiểm tra,chạy xe mạnh vào chỗ ổ gà,ổ trâu rầm rầm xem nó chắc xe không,vừa vào đoạn sóc vừa đánh lái mạnh xem xe có cứng cáp ko.

Về máy móc :nổ máy ga mạnh kiên tục 1 lúc cho máy nó có áp lực,rồi xem các điểm tiếp xúc,mặt máy nó có rỉ dầu không, lúc nổ máy xem máy nó có bị rung nhiều không, tiếng máy tương đối là dc, đến hộp số, cũng như máy,đề nổ xem cần số nó có rung mạnh không,rung nhẹ là ổn, đi cả đường ngắn lẫn đường trường vào số liên tục xem có ăn số không, khục khặc là vứt, cuối cùng đi vào chỗ sóc và đánh lái gấp để kiểm tra gầm và láp, đằng sau kêu khục khặc là láp sắp hỏng .

Tạm thời thế là ổn cụ.

Ngominh68

Xe buýt
Em thấy con này ổn đấy. Chỉ lưu ý check số máy cẩn thận tránh bị cắt hàn là đc
Số máy nó nằm chỗ nào cụ nhỉ ?

Máy móc thì e k biết j cả , cũng k quen ai biết về xe mới chết chứ.
Thuê thợ ơ đâu thì chuẩn cụ nhỉ ?

Làm sao biết dc xe ăn thịt ng dc hả cụ ?
E có mỗi 4chục tiền mặt . vay thêm cũng đủ lấy nhưng sợ về phải đập 3 chục mới đi dc thì chết .

Cụ inbox e gửi cho .

Về khung gầm : cụ đừng ngại,lột tung sàn lót ra mà kiểm tra,chạy xe mạnh vào chỗ ổ gà,ổ trâu rầm rầm xem nó chắc xe không,vừa vào đoạn sóc vừa đánh lái mạnh xem xe có cứng cáp ko.

Về máy móc :nổ máy ga mạnh kiên tục 1 lúc cho máy nó có áp lực,rồi xem các điểm tiếp xúc,mặt máy nó có rỉ dầu không, lúc nổ máy xem máy nó có bị rung nhiều không, tiếng máy tương đối là dc, đến hộp số, cũng như máy,đề nổ xem cần số nó có rung mạnh không,rung nhẹ là ổn, đi cả đường ngắn lẫn đường trường vào số liên tục xem có ăn số không, khục khặc là vứt, cuối cùng đi vào chỗ sóc và đánh lái gấp để kiểm tra gầm và láp, đằng sau kêu khục khặc là láp sắp hỏng .

Tạm thời thế là ổn cụ.[/QUOTE]
Cám ơn cụ rất nhiều !

SuperUser

Xe tăng

Tạm thời thế là ổn cụ.
Cám ơn cụ rất nhiều ![/QUOTE]

Trả 50 hốt đi là dc a

Daewoo Matiz 2018

[Tịch thu bằng lái]

Tạm thời thế là ổn cụ.
Cám ơn cụ rất nhiều ![/QUOTE]
Tiếp nữa.
Để số 2,ga nhẹ xem xe có lướt không,nó lướt nhẹ nhàng là máy còn tốt.
Chứ nó gào lên mà xe vẫn ì ạch là máy yếu, có vấn đề.

Daewoo Matiz 2018

[Tịch thu bằng lái]
Trả 50 hốt đi là dc a
50 hốt dc luôn k cần xem hả cụ ?[/QUOTE]
Phải xem chứ cụ.
Gần đây cụ chevroletcru mua dc con matit của thằng bạn 70 củ, về như 1 cái xe vứt đi, gầm bệ mục mọt, gãy nát, sửa đi sửa lại bao nhiêu tiền vẫn ko đâu vào đâu.

Cuối cùng chán bán dc hơn 60.

Ông nào mua lại cái xe đấy cũng vỡ mồm, đi thì tậm tà tậm tịt.

tuantrung2288

Xe tải
Cụ chủ ạ. E khuyên thế này. Theo như kinh nghiệm các cụ nhà mình là chỉ có người bán nhầm chứ người mua k bao giờ nhầm ạ. Và giá thì tiền nào của đó theo giá xe thị trường. Cơ mà e nhìn cái gần gạt mưa đã han vậy r. Thì phải xem cẩn thận ạ. K lại ốc mượn hồn là chít ý ạ