Các cụ chạy LAC CDX có ai bị dính lỗi này chưa?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ Vòi cho em hỏi, trên Taobao có bán cái tấm lọc này của hộp số AT Cruze:

Em thấy bên trong hình như là một tấm mút để lọc dầu, nếu mà dùng cái tấm này, mạt bẩn sinh ra thì chả mấy chốc mà tắc lọc dầu.
Em thấy i30 cũng dùng cái như thế này, lọc nó dạng nỉ - còn Morning thì dùng lưới đồng như cái rây bột trẻ con có vẻ thưa hơn. Em nghĩ bí thì nó tốt hơn cho xe, cái gì cũng có giá của nó

Lọc AT của i30

Chỉnh sửa cuối:

vietthuy

Xe buýt
morning cũng có à cụ, thế thì em mang xe của phụ huynh Morning nhập khẩu 2007 qua cụ vệ sinh cho em tầm lọc đầu số tự động cụ nhé

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
morning cũng có à cụ, thế thì em mang xe của phụ huynh Morning nhập khẩu 2007 qua cụ vệ sinh cho em tầm lọc đầu số tự động cụ nhé
Morning đời 2007 và 2008 bị lỗi hộp số nhiều lắm ạ, đặc biệt nhiều - lọc con này bằng lưới đồng nên không cần thay chỉ vệ sinh cũng được

binhxii

Xe hơi
Morning đời 2007 và 2008 bị lỗi hộp số nhiều lắm ạ, đặc biệt nhiều - lọc con này bằng lưới đồng nên không cần thay chỉ vệ sinh cũng được
Em đi Lac SE số sàn có phải lo cái vụ lọc hộp số không bác. Đi hết 100,000 km em thay sang toàn bộ sang AT được không bác nhỉ :-/. Thanks bác.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em đi Lac SE số sàn có phải lo cái vụ lọc hộp số không bác. Đi hết 100,000 km em thay sang toàn bộ sang AT được không bác nhỉ :-/. Thanks bác.
hộp số sàn không có lọc, cứ 40,000km thay dầu là ok bác ạ., Bác thay được sang AT thì đắt bằng cái xe của bác luôn :D

deptrai2412

Xe đạp
tham khảo thêm đang tính mua con này. em này chạy ăn ?? lít / 100km thế bác

sh150i1980

Xe tăng
Ngày trứoc xe e cũng bị giống cụ chủ luôn ,mấy bố cũng phán lỗi hộp số , dưng mà ứ phải , hóa ra bẩn ở cổ gió và lọc gió , đi tiến thì ko được nhưng lùi thì ok. bệnh y hệt luôn.

vietthuy

Xe buýt
cuối tuần bác chủ có mang xe sang xưởng bác Vietvoiz để mổ xẻ không bác ? cho anh em xem ít ảnh cập nhật nào!

skyhaptiger

Đi bộ
Dầu hộp số thì đã nói rõ trên đây rồi, còn dầu động cơ theo cá nhân ý của em thì cũng không phải là cách hay, bởi nhà sản xuất đã cố tình chế tạo các con ốc rốn dầu có nam châm để hút mạt sắt, mỗi khi thay dầu thì vệ sinh làm sạch mạt sắt đí luôn

@ giờ có thớt này em mới nhớ ra xe của cụ Chánh Tổng hội LPC tên là Đeo Pi Ơ rô gì đó hộp số AT cũng có vẻ có vấn đề, có lần em đi xe đó lên dốc mặt đê, để D nhưng hộp số ngu vật, không về số thấp mà cứ dính ở số cao, lịm máy đi tí trôi xe ngược

@ bác chủ vừa qua chỗ em hẹn mang xe tới vào cuối tuần - nếu làm xe này thì em sẽ report liên tục cho các bác tham khảo
Cụ chủ thớt và bác Vòi ơi, tình hình con LAC của bác chủ thớt hết phải giật lùi chưa? Bác cập nhập cho bà con biết với! Gara của bác Vòi bên Gia lâm địa chỉ thế nào nhỉ?Cho em biết với, em làm bên Gia lâm, cũng chạy LAC CDX 2011, xe em chạy hơn 1 năm mới được hơn 15K tý thôi, có vài vấn đề nhỏ xíu muốn thỉnh các cụ!

El Kun

Xe tải
loi nay cruze chang xe nao bi. Loi suot ngay chi co lac, che cruze lam vao. Di lac rat nguy hiem, nhung luc the nay ai bh cho. ko hieu option hon dc cai j ma loi suot ngay
Cụ có vé cay cú nhỉ, cụ chỉ cần lên mạng vào trang Google rồi so sánh xem 2 xe khác nhau cái gì là biết ngay ấy mà !!!

Bean98

Xe đạp
Xin cung cấp địa chỉ

Chào Cụ Vịt, Cụ Vòi
Em cũng chạy con LAC được hơn 2 năm rồi mặc dù đi ít chỉ từ nhà đến cơ quan nhưng em muốn khám sức khỏe cho yên tâm nhưng mấy lần vào các gara thay dầu họ nói không sao. qua các bài viết trên em thấy các Cụ rất tâm huyết với nghề, Em đề nghị các Cụ cung cấp cho những địa chỉ khám chữa để một ngày thứ bảy gần nhất em được diện kiến với

vietsonxp

Tháo bánh
loi nay cruze chang xe nao bi. Loi suot ngay chi co lac, che cruze lam vao. Di lac rat nguy hiem, nhung luc the nay ai bh cho. ko hieu option hon dc cai j ma loi suot ngay
em có nghe một câu chuyện thế này, trong một triển lãm Oto nhà báo có hỏi đại diện của BMW là tại sao tỷ lệ gặp lỗi ở xe BMW lại cao hơn Toyota, vị đại diện mới trả lời, thông thường xe BMW được cấu thành từ khoảng 50.000 chi tiết còn xe Toyota được làm từ 30.000 chi tiết vậy thì làm sao nó có thể hỏng những thứ mà nó không có. Trở lại câu nói của bác em cũng nói thế này Cruze của bác so với Lac CDX cũng tương tự thôi, chỉ có người sử dụng cầm vô lăng mới hiểu giá trị của những lỗi đó thôi.

couto_hung

Xe tăng
E hóng tiếp ạ, ko biết xe đã sửa dc chưa???

Thần Tài

Xe điện
thông thường hộp số AT phải 40,000 km đến 60,000 km mới phải bảo dưỡng - có những loại xe không yêu cầu bảo dưỡng mà Tây nó bảo 100,000 km thay cả hộp số luôn, nhưng xe có vấn đề bất thường mới cần sửa

Hộp số tự động nhận lực quay (mô men xoắn) do động cơ tạo ra rồi chuyển tới bộ vi sai. Cấu tạo của hộp số tự động là một tổ hợp các bánh răng số, dựa trên tốc độ và điều kiện vận hành của xe, tự động thay đổi để cho động cơ có điều kiện hoạt động tốt nhất.

Dấu hiệu báo hư hỏng

Có tiếng kêu bất thường

Chuyển số chậm hoặc không bình thường
Không thể vào được số nào đó
Đèn cảnh báo lỗi hộp số sáng lên
Đèn "CHECK ENGINE" sáng

Tư vấn sửa chữa

Những hệ thống hộp số tự động được điều khiển điện tử có thể nâng cấp phần mềm điều khiển, trước khi tiến hành sửa chữa, nên kiểm tra xem đã được cài phần mềm mới nhất hay chưa. Phần mềm nâng cấp có thể tìm ở mục hướng dẫn kỹ thuật của nhà sản xuất xe

Những biểu hiện trục trặc xảy ra với hộp số có lại bắt nguồn từ hiệu suất hoạt động của động cơ. Cơ sở sửa chữa nên chạy kiểm tra xe trước khi tiến hành sửa chữa để loại bỏ các nguyên nhân có thể từ động cơ.

Nếu xe của bạn đã chạy được hơn 100,000 km thì nên thay thế hộp số mới sẽ có hiệu quả hơn là cố tìm cách sửa chữa để tránh được những trục trặc khó chịu sẽ lại xảy ra. Hộp số mới vừa được bảo hành lâu dài lại vừa có thể được hưởng những công nghệ kỹ thuật tiên tiến hơn hộp số cũ

Dầu thủy lực của hộp số nếu không được thay thế đúng kỳ chỉ định thì có thể sẽ bị thoái hóa xuống cấp nghiêm trọng. Dầu hộp số dùng lâu ngày xuống cấp sẽ dẫn đến những trục trặc khi chuyển số. Trong thực tế, đôi khi sau khi thay thế dầu mới sẽ làm sạch các mảng bám van thủy lực, kết quả là có thể sau khi thay dầu sẽ không hoạt động được giống như lúc trước.

Cần phải tuân thủ nghiêm ngặt việc thay thế dầu đúng chỉ số mỗi khi thay dầu hay vệ sinh hệ thống

Dầu thủy lực dành cho hộp số tự động là một loại dầu có tỉ trọng nhẹ được sử dụng để điều khiển các cơ cấu cơ khí - thủy lự trong hộp số tự động đồng thời có nhiệm vụ bôi trơn và làm mát hộp số, lúc còn mới nó có màu đỏ dâu tây

Dấu hiệu báo hư hỏng

Nhảy vượt số
Chậm nhảy số

Tư vấn sửa chữa

Nghiêm ngặt tuân thủ chỉ số kỹ thuật của dầu khi đổ thêm hoặc thay thế dầu mới

Ở điều kiện vận hành bình thường, nên thay thế dầu thủy lực mỗi 50,000 đến 60,000 km nếu có lọc dầu thì cần thay thế luôn. Nếu điều kiện vận hành xe xấu hơn thì thay ở mỗi 40,000 đến 50,000 km

(Nội dung do em tự biên phiên dịch, biên tập lại từ tài liệu của Tây, có sửa chữa những từ ngữ, định nghĩa cho dễ hiểu hơn)

Cám ơn thông tin của lão Vòi. Xe em Avante 1.6 2009 nhập, chạy 4v2 rồi, hộp số hoạt đông bình thường thì có cần thay dầu ngay không?
Nếu cần thay dầu thì lão có lọc để thay luôn không. Nếu chưa có lọc sẵn thì có lẽ lão nhập về đi thôi, anh em bên hội Avante đang nhao nhao lên vì thông tin này đấy.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cám ơn thông tin của lão Vòi. Xe em Avante 1.6 2009 nhập, chạy 4v2 rồi, hộp số hoạt đông bình thường thì có cần thay dầu ngay không?
Nếu cần thay dầu thì lão có lọc để thay luôn không. Nếu chưa có lọc sẵn thì có lẽ lão nhập về đi thôi, anh em bên hội Avante đang nhao nhao lên vì thông tin này đấy.
Thớt để nâng cao cảnh giác bảo trì xe thôi chứ làm gì mà "Nhao Nhao Cả Lên" . . . cái phí hạn chế xe kia mới là cái đáng nhao nhao

Thần Tài

Xe điện
Thớt để nâng cao cảnh giác bảo trì xe thôi chứ làm gì mà "Nhao Nhao Cả Lên" . . . cái phí hạn chế xe kia mới là cái đáng nhao nhao
He, dân đen thì lo cho cái xe nó chạy ngon thôi. Chứ mấy vụ phí phọt thì kêu cũng thế thôi, xe quan đi không phải đóng phí mà.

couto_hung

Xe tăng
E thì e ko nghĩ là hộp số 10 vạn phải thay
Cái xe thiết kế ra chạy ít nhất là 10 năm, chạy 20 vạn cây thì ko có thằng sx nào tuyên bố là thay hộp số ở 10 vạn cả
NÓ tuyên bố thế thì khác léo gì tự tay bóp d.á.i, xe bán cho hổ à

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nghĩ chưa đến nỗi đâu, viện ngay các cao thủ như cụ Hardtop xem thế nào đã, đen lắm thì xe đi 1 năm mới hỏng hộp số