[Thảo luận] Các cụ chạy cầu Thăng Long chú ý nhá

vietran

Xe ba gác
Cái thằng lào giao thầu cho cái công ty lạ hoắc hua trong giao thông đâm vào hố này thì hay

Bakanbonko

Xe tải
Tối qua em đi taxi từ Nội Bài về, đang đi ở khoảng giữa cầu nghe rầm một cái, cậu lái xe kêu "thôi chết rồi" và chỉ sang phía bên kia đường, một người đi xe máy đã lăn quay giữa đường, nằm bất động. "Chỗ ấy có cái hố sâu lắm, bọn em cũng sợ!"

Như vậy là cả ở hai chiều đều có hỗ trên mặt đường các cụ ạ! Xin hãy cẩn thận.
Em thế này có lẽ hơi phũ nhưng mà cầu này cấm xe máy lên đúng không nhỉ?

Civic TN

Xe lăn
Cả hai chiều đều có cả. Đều ở khoảng giữa cầu, chiều HN NB có vẻ to hơn rất nhiều. Các cụ đi phải thật cẩn thận.
CHuẩn đấy ạ, hôm CN, e đi hướng HN - NB, khoảng giữa cầu có 2 hố, e đi sau 1 e Santafe, e bị tung tay lái, tý nữa lao vào cái lan can cầu, được khoảng 50-70 m lai thêm 1 hó nữa.
Nghĩ đến bây giờ e vẫn sợ đấy các cụ ạ, đường xá VN mình thật tuyệt

yeswrong

Xe buýt
Cầu Thăng Long mà đi làn bên phải cả 2 chiều thì cứ như là phi ngựa ý các cụ ạ.

Long Vehicle

Đi bộ
Cầu thăng long từ khi sửa liên tục bị thế này các cụ ợ. Bên quản lý họ phải sửa liên tục, tháng nào cũng phải làm, không làm triệt để được do chất lượng thi công ko tốt, xe quá tải chạy nhiều. Các cụ lưu ý là chỉ bị nhấp nhô chủ yếu ở làn đường trong, làn xe tải chạy nhiều. Mặt đường hỏng còn do trời nắng mưa bất thường nữa, he he. Vừa rồi chắc do mải theo dõi họp quốc hội bầu nội các nên các bác sửa cầu ko kịp làm, nó mới thành những cái bẫy to như thế các cụ ợ.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Cầu thăng long từ khi sửa liên tục bị thế này các cụ ợ. Bên quản lý họ phải sửa liên tục, tháng nào cũng phải làm, không làm triệt để được do chất lượng thi công ko tốt, xe quá tải chạy nhiều. Các cụ lưu ý là chỉ bị nhấp nhô chủ yếu ở làn đường trong, làn xe tải chạy nhiều. Mặt đường hỏng còn do trời nắng mưa bất thường nữa, he he. Vừa rồi chắc do mải theo dõi họp quốc hội bầu nội các nên các bác sửa cầu ko kịp làm, nó mới thành những cái bẫy to như thế các cụ ợ.
Chia chác nhiều mới là nguyên nhân chính, thời tiết, xe quá tải chỉ là phụ thôi

xucxjch

Xe đạp
~X( em chả biết nói gì, chắc không có tiền sửa đường nó thế...
không phải cụ oi . Em nhớ không nhầm thì cách đây hơn 1 năm cây cầu này được đầu tư gần 100 tỷ đồng để tu sửa mặt cầu rồi, mất hơn 1tháng mới hoàn thành. Nhưng sau khoảng 1tháng đưa vào sử dụng thì lại hỏng. theo giải thích của các nhà chuyên môn thì tại bê tông nhựa đường do thi công vào thời điểm thời tiết khắc nghiệt quá ( QUÁ LẠNH ) nên nhựa đường không đảm bảo độ kết dính nên hỏng nhanh ( do điều kiện khách quan nhé không phai do con người đâu *-:)). chắc lần sau mà có tu sửa đường xá thì có khi phải mời thêm kỹ sư bên khí tượng thuỷ văn vào đội tu sửa này quá ( canh thời tiết đẹp mới được rải nhựa )

anhtho

Xe ngựa
Bọn nhà báo viết cũng quá đáng thật. Ổ voi mà dám kêu là hố trên cầu. Trên cầu mà có hố thì nó thủng xuống tầng dưới à !
Tụi nó ăn ở đâu thì được chứ trên cầu mà còn xà xẻo nữa thì thật hết biết. cầu Mục lắm rồi.

Tribute

Xe container
Quái nhể, sao em mới đi hôm thứ 7 CN về qua ko thấy gì đặc biệt nhỉ. Để em coi lại cái X-driven xem còn đoạn cầu TL ko.

Loong Phoong

Xe điện
sang tuần e lên NB thì k biết cái hố đấy sẽ đc xử lý chưa nhỉ, phải cẩn thận thôi vậy

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Hôm trước tí nữa em bị rồn toa trên cầu, chỗ cái hố này. May hôm đó em tà tà đi cách xe trước tầm 20 mét thế là kịp né. Có cụ đi Fotuner sau em thấy thế hốt hoảng, bật đèn loạn xạ phi sang cả nàn ngược chiều, nguy hiểm quá

anhnta

Xe hơi
hôm qua em cũng vừa ăn một phát vào cái mu HN-NB, tung cả con loa chép trên táp lô, xót hết cả ruột. hic

ducnt

Xe máy
Hôm thứ 2 (mùng 8 tthasg 8, em đi Nội Bài đón vợ, đến giữa cầu chỉ kịp kêu á 1 cái, may mà không mất lái...hú hồn.

santana189

Xe tải
báo cáo là tối nay tầm 8h chiều HN- Nội bài cũng có xe máy ngã vì cái hố ý đấy ạ. em đi qua không thấy ngừoi đâu thấy mỗi xe máy vs& chiếc giầy đen. e thấy 1tuan thì phải có 4-5 ngày là có tai nạn trên cầu. các cụ đi cẩn thận

tiencutit

Xe máy
cảm ơn cụ thông tin bổ ich quá

Tribute

Xe container
nó ở 2 phía ngoài gần thành cầu cơ cụ ah. cụ đi làn giữa chắc không để ý
EM vừa tua lại cái x-driven chỉ còn file chiều NB-HN thì không thấy hố nào cả, toàn bộ chiều NB-HN em đi làn phải tuốt vì nhiều xe chạy làn trái như bò ra đường, xin vượt thì không cho. Chắc nó cũng chỉ là cái lằn đường do xe tải chạy cộn lên thôi, nếu ko chèn bánh qua thì cũng ko thấy gì thật.

santana189

Xe tải
EM vừa tua lại cái x-driven chỉ còn file chiều NB-HN thì không thấy hố nào cả, toàn bộ chiều NB-HN em đi làn phải tuốt vì nhiều xe chạy làn trái như bò ra đường, xin vượt thì không cho. Chắc nó cũng chỉ là cái lằn đường do xe tải chạy cộn lên thôi, nếu ko chèn bánh qua thì cũng ko thấy gì thật.
nội bài-HN thì có cái này bác xe tải dính hnay đấy ạ.

codate

Xe tăng
há tháng trước mình đi qua đây suốt nhưng ko dính, may quá may quá