Các cụ chẩn đoán hộ em Van không tải hay Bơm xăng?

Albea ELX

Xe tải
Con ếch già 3.0 của em khoảng 2 tuần nay bị hiện tượng thế này: đề nổ vào số đi bình thường, đặc biệt chạy đường trường thì không thấy có khác thường. Đi trong phố dừng đèn đỏ mà vẫn để ở D (đạp phanh) cũng thấy bình thường, nhiều khi đèn đỏ lâu quá em ra N (kéo phanh tay) cho đỡ mỏi chân thì máy nổ không đều, đồng hồ tua máy lên xuống ầm ầm, nhiều lúc gần như lịm máy (suýt chết máy). Tối qua đi về em về P nghe ngóng tí thì nó cũng gầm gừ và suýt chết máy mấy lần nhưng không chết. Nhờ các cụ phán xem nó bị gì? Em cám ơn.

zeromanvp

Xe tăng
Em dự là bơm xăng ạ. Cụ cho kiểm tra đi

xecontay.com

Xe tải
Kiểm tra lọc xăng luôn cụ nhé

expedition

Xe tải
Con ếch già 3.0 của em khoảng 2 tuần nay bị hiện tượng thế này: đề nổ vào số đi bình thường, đặc biệt chạy đường trường thì không thấy có khác thường. Đi trong phố dừng đèn đỏ mà vẫn để ở D (đạp phanh) cũng thấy bình thường, nhiều khi đèn đỏ lâu quá em ra N (kéo phanh tay) cho đỡ mỏi chân thì máy nổ không đều, đồng hồ tua máy lên xuống ầm ầm, nhiều lúc gần như lịm máy (suýt chết máy). Tối qua đi về em về P nghe ngóng tí thì nó cũng gầm gừ và suýt chết máy mấy lần nhưng không chết. Nhờ các cụ phán xem nó bị gì? Em cám ơn.
cũng còn phải xem xét một vài điểm khác:

1. Lúc động cơ lên xuống như thế thì cụ có bật điều hòa không?
2. Nếu có, thời điểm đóng lốc có trùng với thời điểm động cơ nó lịm xuống không?
3. Tình trạng đồng hồ tachometer lịm xuống đến khoảng bao nhiêu vòng/phút?
4. Cụ đã kiểm tra xem cái bugi nào kém hay không?
5. Cụ đã kiểm tra xem cái mobin nào sắp toi chưa?
6. Kiểm tra hêt mấy cái trên thì hãy kiểm tra van không tải (ở đoạn này, ngoài kiểm tra van không tải, còn phải kiểm tra thêm cái nguồn cấp cho van không tải có nguồn không, hay van thì không sao mà lại chết nguồn....?

Nên đi từ từ từng điểm một để khoanh vùng hỏng hóc.

Hoathanhtao

Xe điện
Triệu chứng y hệt xe em cách đây vài năm.
Nguyên nhân nó ở cái van ý,Cụ tháo ra vệ sinh bằng RP7 là lại ngon thôi.

chuongvit

Xe tăng
van ko tải vệ sinh ko hết thì chỉ có thay thôi nhưng khả năng cao là thay van

Ku Bean

Xe hơi
Cụ kiểm tra cái cảm biến không khí sau lọc gió nữa nhé. Xe em cũng bị như xe cụ. Nóng máy mà dừng đèn đỏ vòng tua máy nhấp nhổm liên tục. Thay cảm biến không khí là hết bệnh.

Albea ELX

Xe tải
Cám ơn các cụ đã chia sẻ. Chiều qua đi làm về em đã ghé cụ Du làm cái van không tải mang về thay vào thấy ngon luôn, sáng nay đi cũng rất ngon. Thực ra em nghi cái van không tải là cao nhất nên em quyết tự làm luôn để hôm nay còn có xe đi, chắc là đúng bệnh.

expedition

Xe tải
Cám ơn các cụ đã chia sẻ. Chiều qua đi làm về em đã ghé cụ Du làm cái van không tải mang về thay vào thấy ngon luôn, sáng nay đi cũng rất ngon. Thực ra em nghi cái van không tải là cao nhất nên em quyết tự làm luôn để hôm nay còn có xe đi, chắc là đúng bệnh.
chúc mừng cụ đã giải quyết được vấn đề, van không tải thì thực ra...mấy ông ếch, trong xe lúc nào chẳng có 3-4 cái :D