[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

honda82

Xe đạp
Mình không ghét eco, môi trường cảnh quan gđ1 tốt; nhưng giá bị thổi lên cao quá; Chắc cụ honda 82 chưa đẩy hết hàng đi hả?
Em không có nhu cầu đẩy gì cụ ạ. Giá cụ bảo đẩy thì em không hiểu cao quá là nghĩa thế nào. Nếu là cao so với giá gốc thì chả ai muốn đẩy là đẩy được cụ ạ có mà ngang là thánh. Cụ mà thực mua nhà thì cụ cứ đi tham khảo giá các khu khác. Em hỏi định mua nhà Park City, Gamuda, Vinhome em choáng vật vì giá rất cao so với Eco. Mọi sự so sánh là khập khiễng vì mỗi người mua nhà có tiêu chí riêng nhưng cụ cứ kêu giá ảo với cao quá em không thấy có cơ sở gì. Giá Eco vẫn là rất mềm mại với một khu có hạ tầng như vậy. Em chỉ mong chủ đầu tư kiên định với quan điểm lâu nay lấy cư dân là ưu tiên cam kết chất lượng dịch vụ và cảnh quan thì người gắn bó với Eco sẽ ngày càng nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
Cụ Hadu không nên chủ quan đánh giá và nôn nóng như thế.
Em ko nôn nóng vì e chả có lý do gì để phải nôn nóng. E chỉ nói vì những thông tin, đánh giá của cụ không có cơ sở mà cụ phán như đúng rồi. Cụ nên có những phân tích có chiều sâu trước khi phán. Ví dụ nói giá bị thổi cao là cao so với cái gì? Nói xa là xa so với đâu?

Bi tun

Xe đạp
Em ko nôn nóng vì e chả có lý do gì để phải nôn nóng. E chỉ nói vì những thông tin, đánh giá của cụ không có cơ sở mà cụ phán như đúng rồi. Cụ nên có những phân tích có chiều sâu trước khi phán. Ví dụ nói giá bị thổi cao là cao so với cái gì? Nói xa là xa so với đâu?
Thôi chúc cụ buôn may bán đắt; sớm đẩy được hàng với giá cao.

LaiXeLanDau

Xe máy
Các cụ cho hỏi là em thấy khu Aquabay có cái hồ trong render rất to nhưng em qua chơi hôm qua thì toàn thấy đất cát. Liệu chủ đầu tư có xây hồ thật không ah. Em hỏi sale thì thấy bảo là hồ đào, không biết khi nào sẽ xây nhỉ.
Tks các cụ !

honda82

Xe đạp
em thây yên tĩnh nhat khéo là khu số 2 bên kia sông qua cầu rẽ phải ,,,mật độ thưa vì ko bị nhét chung cư vào + gần giai đoạn 1 đang làm cầu thì phải 1 bên là sông bác hưng hải với bờ đê khá rộng đang được kè ,,,1 bên là hồ ,--->thoáng mát hơn có gió lùa
Không có chung cư thì các cửa hàng kinh doanh sợ là khó cụ ạ. Nói chung có chung cư thì sẽ sầm uất hơn nên tùy tiêu chí mà lựa chọn thôi.

duyen khoi

Xe tăng
Các cụ sale cho em hỏi căn biệt thự View sông tầm 200-300m2 thì giờ giá bao nhiêu ạ?
Em kết thiết kế khu này quá.

hungvk

Xe máy
cac cụ ơi em có mảnh gần giai doạn 1 ,2 ecopark mua từ năm 2008 đất dãn dân sổ đỏ chính chủ thuộc thôn 8 xuân quan hai mặt tiền cả hai đường trước mặt đều rộng ô tô tải tránh nhau được diện tích trên sổ là 120 m2 nhưng thực tế gần 140 m2 em cần tiên muốn bán giá chỉ bằng 1/3 - 1/4 trong ecopark thôi 12 triệu / m2 (ngày trước có người trả em 19 triệu em ko bán) các cụ có thể mua 1/2 hoặc mua cả em bán cũng thấy tiếc nhwng cần xiền quá. số của em (0916508686) em tên Hưng 42 cái xuân xanh rồi ạ. trong giời hành chính em ở cơ quan không tiện nghe điện thoại các bác nhắn tin em gọi lại ạ, ngoài giờ gọi cho em lúc nào cũng được ạ

baylen887766

Xe máy
Khu này là khu nhà ở sinh thái lớn nhất miền Bắc rồi, nhưng mà dân vẫn ít lắm

bttcars

Xe buýt
cac cụ ơi em có mảnh gần giai doạn 1 ,2 ecopark mua từ năm 2008 đất dãn dân sổ đỏ chính chủ thuộc thôn 8 xuân quan hai mặt tiền cả hai đường trước mặt đều rộng ô tô tải tránh nhau được diện tích trên sổ là 120 m2 nhưng thực tế gần 140 m2 em cần tiên muốn bán giá chỉ bằng 1/3 - 1/4 trong ecopark thôi 12 triệu / m2 (ngày trước có người trả em 19 triệu em ko bán) các cụ có thể mua 1/2 hoặc mua cả em bán cũng thấy tiếc nhwng cần xiền quá. số của em (0916508686) em tên Hưng 42 cái xuân xanh rồi ạ. trong giời hành chính em ở cơ quan không tiện nghe điện thoại các bác nhắn tin em gọi lại ạ, ngoài giờ gọi cho em lúc nào cũng được ạ
Cụ cố chờ đi, sắp quay trở lại 19 rồi.

BTSL Marina 189m2 thì đến giá nào thì đẩy đi được hả các cụ?
Mình không ghét eco, môi trường cảnh quan gđ1 tốt; nhưng giá bị thổi lên cao quá; Chắc cụ honda 82 chưa đẩy hết hàng đi hả?
BTSL Marina 189m2 thì đến giá nào thì đẩy đi được hả các cụ?
Hiện nay giá nhà thấp tầng Aqua Bay đang tăng đều, nguồn cung BT thì ít (chủ hàng có xu hướng giữ, 0 bán), khách mua (lực cầu) lại nhiều, đô thị hoàn thành với tốc độ vừa phải, phù hợp với tiến độ đóng tiền. Trừ khi thị trường xấu, còn không Aqua bay sẽ còn lên đều cho đến sau bàn giao khoảng 6 - 12 tháng. với tốc độ tăng giá trung bình 1tr/tháng, e đoán là BT MRN và MMS sẽ tăng khoảng từ 12 đên18tr/m2 nữa. Ngoài ra, khi phải đóng tiền, tốc giá sẽ chậm lại, nếu cảnh quan đẹp, chất lượng công trình cao, thì sẽ có bước nhảy về giá. Đặc biệt, nếu khi dự án hoàn thành đưa vào sử dụng có chất lượng, cảnh quan đẹp, độc đáo vượt kỳ vọng, sẽ có bước nhảy dài về giá. Kết luận: Giá BT sẽ tăng khoảng 20 - 25 tr/m2 (tổng giá vào khoảng 42-47 tr/m2). Có thể thị trường sez rung lắc để dọa mấy cụ đầu cơ chạy công đuôi. Người mua ở sẽ không bán được lúc đỉnh mà chỉ bán khi cần tiền. Nhà đầu cơ chỉ thu được một khúc. Cụ nào tin e thì bán ở giá 42 tr/m2 nhé.:)):))

Hiện nay giá nhà thấp tầng Aqua Bay đang tăng đều, nguồn cung BT thì ít (chủ hàng có xu hướng giữ, 0 bán), khách mua (lực cầu) lại nhiều, đô thị hoàn thành với tốc độ vừa phải, phù hợp với tiến độ đóng tiền. Trừ khi thị trường xấu, còn không Aqua bay sẽ còn lên đều cho đến sau bàn giao khoảng 6 - 12 tháng. với tốc độ tăng giá trung bình 1tr/tháng, e đoán là BT MRN và MMS sẽ tăng khoảng từ 12 đên18tr/m2 nữa. Ngoài ra, khi phải đóng tiền, tốc giá sẽ chậm lại, nếu cảnh quan đẹp, chất lượng công trình cao, thì sẽ có bước nhảy về giá. Đặc biệt, nếu khi dự án hoàn thành đưa vào sử dụng có chất lượng, cảnh quan đẹp, độc đáo vượt kỳ vọng, sẽ có bước nhảy dài về giá. Kết luận: Giá BT sẽ tăng khoảng 20 - 25 tr/m2 (tổng giá vào khoảng 42-47 tr/m2). Có thể thị trường sez rung lắc để dọa mấy cụ đầu cơ chạy công đuôi. Người mua ở sẽ không bán được lúc đỉnh mà chỉ bán khi cần tiền. Nhà đầu cơ chỉ thu được một khúc. Cụ nào tin e thì bán ở giá 42 tr/m2 nhé.:)):))
Em bán ở giá 34 cho MRN hihi đang tìm múc lại

dung_90

Xe hơi
cụ phân tích oách quá, nhưng chắc chờ đến bây giờ mà chưa bán thì chắc cũng toàn là các cụ mua ở thực, hoặc kiểu nhiều tiền quá cũng chưa tha thiết bán j, nên cứ để đấy, vui thì bán cụ nhỉ

hadu

Xe tăng
Dạo này nhiều gà quá, lùa mãi ko hết