[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

hadu

Xe tăng
cụ đoán như thần ,em mua chênh 80tr thôi cụ ạ , có thể xuống được nữa nhưng em quyết luôn ,em gặp họ bên hn và hẹn gặp nói chuyện 1 bữa thì biết *_* người bán cho em họ bốc được tận 3 căn làm 12 phiếu ,2 căn họ mua 8tỵ toàn căn 300m2 ...nên họ cần bán lại căn này vì hơi quá sức nộp tiền ,,nếu họ pay cả căn này tỉnh ra chi ra 23tỷ ^_^ ...vào cuối thứ 6 này em thì túc tắc chờ sát ngày nộp tiền múc thôi ạ ^)^ cụ pm cho em số căn của cụ và đt rảnh em xuống rủ cụ cafe ạ em chac ít tuổi hơn sn 83 thôi
hôm nay em chứng kién đi nộp tiền 30% vào hợp đồng mua bán (nhưng vẫn chưa xong do sếp họ đi vắng 1 tuần nữa mới có,nhưng có bản gửi qua mail cụ nào cần em fw lại cho ) cái máy đếm tiền nó bị lỗi luôn nhảy số loạn xạ cả 2 máy *_)* làm đi nộp tiền từ 9h mà 1h chiều mới về đến hn để chờ ra hợp đồng

em cũng như cụ hadu mua nhà là phải xem xét lượn lờ kĩ ,qua công trường thực đĩa xem sao ,quả bán hàng eco bay quả thực em khó chịu vì mình cũng nhiệt tình mua mà éo bôc được phải mua chênh nhưng nhìn nhưng gì chủ đầu tư làm 2 năm qua thì em thấy ổn ạ ,,,,,em đã đến dự án này hồi còn phải đi đường đê bát tràng và đường liên tỉnh còn chưa xây xong lúc ý đã nhăm nhe rồi nhưng thấy ko ổn nên bỏ ,2 năm sau quay lại thấy nó xong đường với cầu bắc hưng hải với chung cư lên hết là em thấy yên tâm nên hôm nay xuống tiền rồi , còn lại thì phó mặc cho ông trời thôi ạ
Thế tuổi cụ = thằng ku em em, hehe. Căn của em là nhà phố căn số 2 ngay đầu đường. Ku em BT căn số 135A, căn góc diện tích 290m2. Hai anh em em hôm nay đã xuống tiền xong hết rồi. Đang hẹn nhau chiều thứ 7 qua đó ký Hợp đồng, đi thực địa dự án và cafe chém gió. Cụ rảnh thì qua ae giao lưu.

hotgame123

Xe buýt
Thế tuổi cụ = thằng ku em em, hehe. Căn của em là nhà phố căn số 2 ngay đầu đường. Ku em BT căn số 135A, căn góc diện tích 290m2. Hai anh em em hôm nay đã xuống tiền xong hết rồi. Đang hẹn nhau chiều thứ 7 qua đó ký Hợp đồng, đi thực địa dự án và cafe chém gió. Cụ rảnh thì qua ae giao lưu.
căn em cụ rộng quá ,nhưng hướng đấy em ko hợp sale báo em cũng có 2 căn mặt mương em cũng không hợp với tiền to quá ,,,em ko vay được nên chịu ạ ,căn em cụ ngay góc đẹp ghê mặt nó quay đúng ra hướng ủy ban nhân dân văn giang va trường học ạ

mấy cái căn mà giáp mặt mượng chênh nhẹ cụ nhé ,như nhà phố chênh có 50tr sale báo em căn 155-156 mà em ko hợp nên bỏ qua

hadu

Xe tăng
căn em cụ rộng quá ,nhưng hướng đấy em ko hợp sale báo em cũng có 2 căn mặt mương em cũng không hợp với tiền to quá ,,,em ko vay được nên chịu ạ ,căn em cụ ngay góc đẹp ghê mặt nó quay đúng ra hướng ủy ban nhân dân văn giang va trường học ạ

mấy cái căn mà giáp mặt mượng chênh nhẹ cụ nhé ,như nhà phố chênh có 50tr sale báo em căn 155-156 mà em ko hợp nên bỏ qua
Nhà phố mặt mương có khi mai qua được tặng không đấy cụ ah:))

thangbechandat

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, cái đường từ trục chính đi vào khu Thảo Nguyên và Mimosa ấy, sau này nó sẽ đâm đi đâu hay là hết khu rồi tịt?

hotgame123

Xe buýt
cái đường đó là thông ra xã văn giang đó cụ hết cái khu của ECO PARK là đường của xã rồi ,,đi cuối đường là cái ngã tư cụ rẽ trái là thấy ủy ban nhân dân xã văn giang và trường học ạ
cụ bật google map lên xem bản đồ vệ tinh là thấy
https://www.google.com/maps/place/Khu+đô+thị+Ecopark,+Xuân+Quan,+Văn+Giang,+Hưng+Yên,+Vietnam/@20.9527271,105.9346175,15z/data=!4m2!3m1!1s0x3135af1eafcbfbf1:0x18ffa63c6b828de8

thangbechandat

Xe máy
Không, đường cụ bảo là trục đường liên tỉnh HN-HY. Ý em hỏi là cái đường đâm ngang sẽ mở, đi qua Thảo Nguyên và Mimosa ấy ạ.

Citi80

Xe hơi
Nhà phố Parkriver vị trí đẹp giờ chênh hơn 1 củ rồi đấy cụ ạ. Mà khu đấy cụ biết rồi, nó khá biệt lập chứ ko sôi động như Aqua. Em là em tham lắm, hehe
Bác có nói quá ko đấy? Ngày trước em cũng may quyết nhanh mua được căn Park River măth hồ để ở nên chả quan tâm giá cả. Giờ em cũng lãi hơn tỷ rồi bác nhỉ?
Hồi em mua xong sếp em a dua muốn mua vì có 1 sếp khác mới chuyển về Vườn Tùng ở nhưng chả có ai bán ra căn mặt hồ nên thôi.
Lũ bạn em ở Citibank đang thuê nhà ở Rừng cọ đợt này đi xếp hàng mua Aqua bay đông lắm, ai chả hiểu sao hot thế

langtude

Xe hơi
He...he....cháu cư dân Rừng cọ chính hiệu nè, hôm rồi cháu cũng bốc thăm Aquabay ạ, thật lòng nếu cụ nào mua xác định để ở thì ok, còn lướt thì thôi ạ, đợt bốc thăm 1 thì còn ok, nếu cụ nào không trúng mà mua chênh với giá 150m thì vẫn có lời, đợt 2 chênh ở dãy A Aquabay tuyền 250, 300m, cụ nào đầu cơ chắc chắn sẽ mơ về nơi xa lắm. Cụ nào có nhu cầu thực sự thì cứ từ từ, sang năm sẽ có nhiều căn cắt lỗ nhá, đất của Ecopark nhiều lắm,tha hồ cho các cụ lựa chọn, tổng diện tích là hơn 500ha cơ. Cái quan trọng là CĐT định biến Ecopark sát nhập với Thăng Long mờ ko được, nên với giá bây chừ thì quá là ảo ạ. Ý kiến cá nhân cháu thôi, các cụ đừng cho cháu viên tịch ạ.

hotgame123

Xe buýt
nói chung kinh doanh ở dãy a em thấy lèo tèo lắm ạ ,hôm nay xong việc nop tiền đi ăn trưa ở piza alpaesco gì đấy thấy có mỗi mình em ăn 1 mình 1 nhà hàng,có mỗi cái nhà cafe ciao em thấy dân văn phòng vào ăn với cafe nhiều thôi, thế nên em quất biệt thự cứ nhìn ra côgn viên nội bộ khu với bể bơi là ok roài ạ ,rảnh rỗi và yêu nữa thì chờ thủy nguyên mở bán quất 1 căn tầm 3tỷ đổ lại bán trà đá cho vui ,được thì được ko được thì thôi, hà hà khu này ko có ai bán trà đá chắc em bán sẽ đông

hadu

Xe tăng
Bác có nói quá ko đấy? Ngày trước em cũng may quyết nhanh mua được căn Park River măth hồ để ở nên chả quan tâm giá cả. Giờ em cũng lãi hơn tỷ rồi bác nhỉ?
Hồi em mua xong sếp em a dua muốn mua vì có 1 sếp khác mới chuyển về Vườn Tùng ở nhưng chả có ai bán ra căn mặt hồ nên thôi.
Lũ bạn em ở Citibank đang thuê nhà ở Rừng cọ đợt này đi xếp hàng mua Aqua bay đông lắm, ai chả hiểu sao hot thế
Em là người thật, việc thật, tiền tươi thóc thật nên những gì em nói đều có cơ sở chư không phải nói bừa. Cụ muốn biết giá trị căn của cụ thì cứ hỏi sale các giao dịch thực tế đã hoàn thành và nhờ sale rao bán căn của cụ là biết ngay giá trị thế nào. Ở đây nhiều cụ nghĩ em là sale ecopark nên khi em nói nhiều người khu rừng cọ đấu giá aquabay thì các cụ ý ko tin và còn mỉa mai em, ý là bọn ở rừng cọ làm éo gì có tiền mà mua BT, LK. Nói chung ngồi một chỗ để phán kiểu anh hùng bàn phím thì khỏi chấp. Mấy cụ đấy có khi còn chả biết đấu giá aquabay nó như thế nào.

hadu

Xe tăng
nói chung kinh doanh ở dãy a em thấy lèo tèo lắm ạ ,hôm nay xong việc nop tiền đi ăn trưa ở piza alpaesco gì đấy thấy có mỗi mình em ăn 1 mình 1 nhà hàng,có mỗi cái nhà cafe ciao em thấy dân văn phòng vào ăn với cafe nhiều thôi, thế nên em quất biệt thự cứ nhìn ra côgn viên nội bộ khu với bể bơi là ok roài ạ ,rảnh rỗi và yêu nữa thì chờ thủy nguyên mở bán quất 1 căn tầm 3tỷ đổ lại bán trà đá cho vui ,được thì được ko được thì thôi, hà hà khu này ko có ai bán trà đá chắc em bán sẽ đông
Vâng đúng lèo tèo. Cơ mà em chưa hiểu tại sao nó vẫn cho thuê được giá 25-30 củ/ tháng và giá bán thì tầm 9-10 tỏi 1 căn, còn đắt hơn cả BT. Cụ thông não cho em cái.

hotgame123

Xe buýt
em có hỏi sale vụ này sale họ bảo kí hợp đồng lâu dài 5 năm và miễn phí cho 2 năm đầu ,,,,em nghĩ nó ảo cụ ạ ,trước mặt cứ ở thôi ,chứ như cài nhà bán piza em ăn mà cụ nói nó thuê 30tr rồi nhân viên điện nước nữa thành 50tr chi phí roài ,khách thi chắc chỉ được thứ 7 và cn chứ em đi ngày thường vắng hoe luôn... thì chắc toi sớm ,,,,đặc biệt cụ lượn ra mặt sau khá nhiều nhà treo biển cho thuê tầng 1 và cả nhà ạ ,em nghĩ giỏi lắm cho thuê 10tr tầng 1 mừng húm

em chỉ ngứa mặt vụ eco thoai đợt 1 500 người trượt nó giữ lại bốc thăm rồi lại còn nhận thêm thăm của đợt 2 gần 500 ,(éo coi thành ý khách đợt 1 ra gì )--->trích com trên fb của 1 cụ cũng đi bốc

Chủ đầu tư hình như đã quá vì mục đích của mình mà thiếu đi sự tôn trọng với thành ý của khách hàng. Trong khi mở bán có 65 căn nhà phố (ít hơn lần 1) mà lại nhận tiền thành ý và hố sơ của khách lần 2 gấp đôi lần 1 ,trong khi những hồ sơ bảo lưu của khách lần 1 còn rất nhiều. Để rồi tất cả lại đổ đồng như nhau bắt thăm lại từ đầu (hon 1000 nghìn phiếu thăm mà chỉ có 65 căn nhà phố , thử hỏi sác xuất sẽ là bao nhiêu cho con số này. 65 người may mắn vẫn còn hơn một nghìn người không may mắn phải vật vờ ở lại buổi trưa để chờ tới chiều lấy lại tiền đặt thành ý của mình. Các quán ăn trưa đều quá tải, lại phải tranh giành , chờ đợi nhau đẻ ăn trưa. Nhưng chưa hết, tới chiều khi lấy lại tiền lại phải phải xếp hàng chờ đợi lần nữa (như đi xếp hàng thời bao cấp vậy) ,vì những hơn 1000 người cơ mà. Rất nhiều người mệt mỏi quá, nản quá đã phải về chờ hôm sau lấy vậy. Thế là mất toi cả ngày nhà không mua được nhà mài vẫn chưa xong việc. Khách hàng rất nhiều người bức xúc nói" lần sau có bán rẻ họ cũng không mua, chủ đầu tư đã lạm dụng thành ý của khách hàng". Môi trường mua bán ở đây dưới con mắt một số khách hàng không còn văn minh nữa rồi, thật tiếc!

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
Không, đường cụ bảo là trục đường liên tỉnh HN-HY. Ý em hỏi là cái đường đâm ngang sẽ mở, đi qua Thảo Nguyên và Mimosa ấy ạ.
Đường này đi vòng trong khu và kết nối với 1 đường trục chính khác sau này nối ra đường HN-HP.

hadu

Xe tăng
em có hỏi sale vụ này sale họ bảo kí hợp đồng lâu dài 5 năm và miễn phí cho 2 năm đầu ,,,,em nghĩ nó ảo cụ ạ ,trước mặt cứ ở thôi ,chứ như cài nhà bán piza em ăn mà cụ nói nó thuê 30tr rồi nhân viên điện nước nữa thành 50tr chi phí roài ,khách thi chắc chỉ được thứ 7 và cn chứ em đi ngày thường vắng hoe luôn... thì chắc toi sớm ,,,,đặc biệt cụ lượn ra mặt sau khá nhiều nhà treo biển cho thuê tầng 1 và cả nhà ạ ,em nghĩ giỏi lắm cho thuê 10tr tầng 1 mừng húm

em chỉ ngứa mặt vụ eco thoai đợt 1 500 người trượt nó giữ lại bốc thăm rồi lại còn nhận thêm thăm của đợt 2 gần 500 ,(éo coi thành ý khách đợt 1 ra gì )--->trích com trên fb của 1 cụ cũng đi bốc

Chủ đầu tư hình như đã quá vì mục đích của mình mà thiếu đi sự tôn trọng với thành ý của khách hàng. Trong khi mở bán có 65 căn nhà phố (ít hơn lần 1) mà lại nhận tiền thành ý và hố sơ của khách lần 2 gấp đôi lần 1 ,trong khi những hồ sơ bảo lưu của khách lần 1 còn rất nhiều. Để rồi tất cả lại đổ đồng như nhau bắt thăm lại từ đầu (hon 1000 nghìn phiếu thăm mà chỉ có 65 căn nhà phố , thử hỏi sác xuất sẽ là bao nhiêu cho con số này. 65 người may mắn vẫn còn hơn một nghìn người không may mắn phải vật vờ ở lại buổi trưa để chờ tới chiều lấy lại tiền đặt thành ý của mình. Các quán ăn trưa đều quá tải, lại phải tranh giành , chờ đợi nhau đẻ ăn trưa. Nhưng chưa hết, tới chiều khi lấy lại tiền lại phải phải xếp hàng chờ đợi lần nữa (như đi xếp hàng thời bao cấp vậy) ,vì những hơn 1000 người cơ mà. Rất nhiều người mệt mỏi quá, nản quá đã phải về chờ hôm sau lấy vậy. Thế là mất toi cả ngày nhà không mua được nhà mài vẫn chưa xong việc. Khách hàng rất nhiều người bức xúc nói" lần sau có bán rẻ họ cũng không mua, chủ đầu tư đã lạm dụng thành ý của khách hàng". Môi trường mua bán ở đây dưới con mắt một số khách hàng không còn văn minh nữa rồi, thật tiếc!
Tiền thuê hay giá nhà thế nào có 2 nguồn để kiểm tra, 1 là hỏi sale, 2 là hỏi trực tiếp chủ nhà. Giá thuê và giá nhà là e hỏi trực tiếp chủ nhà trong những lần lang thang bên đó. Các căn phía sau thì đúng là khó, cho thuê có khi chỉ tầm 10tr cũng khó. Cái này em đã nói ở trên rồi, chỉ các căn trục chính mới giá trị.
Tiền thành ý thì cụ nói chuẩn rồi. CDT làm vậy gây bức xúc cho KH đợt 1 quá. Tối thiểu cũng phải có hình thức bù đắp nào đó để xoa dịu:D

lovewheels

Xe buýt
Các bác có định lập hội để trao đổi không? Em thấy đến lúc xây thô xong chắc có nhiều chuyện để bàn lắm.

livinggreen

Xe hơi
Cái tài của âm binh sales là đóng rất tròn vai, ngôn ngữ rất thật. Làm em tin sái cổ. "Tài thật, tài đến thế là cùng!" (em mượn lời của nhà văn nào đó)