[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

hadu

Xe tăng
Em lượn khu này hơi bị nhiều đấy cụ. Em toàn đi đường trên cao, cầu Thanh Trì rồi xuống. Cái em nói là chỗ đèn xanh đỏ đường từ cầu Thanh Trì xuống, giao với đường đi vào Ecopark ý. Cụ thấy xếp hàng có dài không ?
Thấy cụ bảo thiếu đường nối từ cầu VT đến cầu Thanh Trì nên tưởng cụ chưa qua bên này. Từ cầu VT cụ đi Cổ Linh nối thẳng ra đoạn chân cầu Thanh Trì vào đường HN - HY luôn. Đường mới làm xong chạy tít lắm.

MTfan

Xe buýt
Thấy cụ bảo thiếu đường nối từ cầu VT đến cầu Thanh Trì nên tưởng cụ chưa qua bên này. Từ cầu VT cụ đi Cổ Linh nối thẳng ra đoạn chân cầu Thanh Trì vào đường HN - HY luôn. Đường mới làm xong chạy tít lắm.
Đường mới làm (mới hoàn tất) từ Cổ Linh đến Eco em cũng mới đi. Từ Ecopark sang Aeon quá tiện.
Cụ có biết đường nào từ cầu Thanh Trì sang được ecopark mà tránh được cái ngã tư này không ?

hadu

Xe tăng
Đường mới làm (mới hoàn tất) từ Cổ Linh đến Eco em cũng mới đi. Từ Ecopark sang Aeon quá tiện.
Cụ có biết đường nào từ cầu Thanh Trì sang được ecopark mà tránh được cái ngã tư này không ?
Cụ đi 5B rồi vòng qua Văn Giang là tới khu Aqua Bay, đoạn cuối của dự án.

hadu

Xe tăng
Đoạn đấy đợt này đang đông vì xe công chạy vòng qua đấy để tránh trạm thu phí. Sau này có biển cấm là đâu vào đấy ngay.

MTfan

Xe buýt

Tuan Ivan

Xe đạp
thế là toàn bộ cư dân sau này có một đường chính đi về nhà à các cụ. Sau các cụ toàn đi oto thì tắc hết đường về nhà rùi

Ducati_86

Xe hơi
Chỉ cần thêm một đường nối cầu Thanh Trì và Vĩnh Tuy với nhau là giải quyết được kha khá vấn đề. Chứ còn đường hiện tại từ cầu Thanh Trì xuống em nghĩ là sẽ ko ổn khi dân cư đông lên
Đường nối thông xe từ lâu rồi mà cụ. Cơ mà nó cũng hơi nhỏ thật

lovewheels

Xe buýt
Các bác xem quy hoạch thì cái đường dưới chân cấu Thanh trì nối vào đường liên tỉnh HN-HY (chỗ đang đợi đèn đỏ để rẽ phải lên cầu Thanh trì bây giờ) có làm kéo dài ra nữa không? nếu làm đường này kéo dài chạy thẳng sang cầu Vĩnh Tuy thì rất ổn.

tomhd

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi, Chủ đầu tư còn tổ chức bốc thăm bán nhà phố nữa không? Cháu thấy vẫn còn nhiều căn chưa bán.

lovewheels

Xe buýt
Em mà là chủ đầu tư em bán mấy đợt vừa rồi là đủ tiền làm hạ tầng rồi, để làm hạ tầng xong độ tháng 7 năm sau bán tiếp thì giá lên vài chục%.

Fiat1.6

Xe buýt
Quá ấn tượng với Ecopak . Hôm vừa rồi mình lại quay lại cho bọn trẻ cắm trại. Lúc vào thấy bà con đông quá. cậu bảo vệ hướng dẫn lùi xe . lúc xuống cậu ý bảo 120k. rồi nhắc mình khi nào qua công thì đưa vé, ngó xuống vé thấy k có giá, mình chợt thoáng qua trong đầu nghĩ. Bắt đầu thu phí rồi đây, nhưng thôi có bãi cỏ và nhiều trò chơi thế kia cũng đáng. Nhưng có nhắc cậu bảo vệ: sao không có giá trong vé??? cậu ý bảo giá chung rồi...mình hỏi giá chung làm sao lại tận 120k em nhỉ. Cậu ý bảo KHÔNG 20 nghìn mà anh. Ah.
Hóa ra mình nghe nhầm.
Vào cắm trại dân tình giờ cũng ý thức lắm, rác thải gọn gàng, nhà vệ sinh công cộng sạch sẽ.
Tuần sau rảnh lại đi tiếp. Mỗi tội lúc đi bên ship nhầm lều 4 thành lều 2 người mình đành ngủ gốc cây nhường cho 3 mẹ con.

Chấm 10 điểm ah.

Các cụ dư giả tiền đầu tư vào đây là hợp lí đấy

Ngay bên cạnh sau này có anh hàng xóm là Vingroup cũng có dự án Dream city Văn Giang rộng 400ha. Anh Vin dự sẽ xây 1 khu vui chơi giải trí, nghỉ dưỡng dạng Vinpearl ở đây, kết hợp 1 khu đô thị sinh thái giống Vinhomes Riverside. HN đang rất thiếu khu vui chơi quy mô lớn kiểu Suối Tiên ở TP.HCM hay Đại Nam. Nên Vin cũng đang nhắm làm điều đó, khả năng cao sẽ là khu Văn Giang này. Tương lai chỗ này sẽ như 1 quần thể thành phố sinh thái, du lịch cho Hà Nội

Về quy hoạch thì sẽ có 2 cây cầu bắc qua sông Hồng kết nối Văn Giang với vành đai 4 và vành đai 3,5 Hà Nội. 1 đường sẽ kết nối từ phía Nam Ecopark với đường Lê Trọng Tấn. Sau từ Hà Đông mà sang bên này có 15km thôi. 1 đường sẽ là cao tốc đấu nối Vành đai 4 - Ngọc Hồi với cao tốc Hà Nội - Hải Phòng ( Cái này thì hơi xa Eco park )

Hôm nào rảnh em vẽ các bác vài đường trên maps dễ hình dung
Cụ có cách nào bảo anh Vôva vẽ thêm cái đường tàu điện từ Văn Giang qua Hà Nội được không?

VIKO L

Xe điện

hadu

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi, Chủ đầu tư còn tổ chức bốc thăm bán nhà phố nữa không? Cháu thấy vẫn còn nhiều căn chưa bán.
Đợt vừa rồi là đợt cuối rồi cụ ạ. Có một số căn không có trong các đợt mở bán đều đã bán ngoại giao hết rồi. Sang đầu năm họ sẽ bán khu chung cư Lake view và một loạt khu chung cư khác. Đến giờ có thể chốt lại là các khu BT, NP tầm giá vừa phải đã hết. Giờ chỉ còn chung cư và BT VIP khu xương cá.

VN_OTO_VN

Xe hơi
Em hóng, cũng đang quan tâm khu này!