[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Ducati_86

Xe hơi
Có cho em cũng bán chứ chả ở, xa và bất tiện, cảnh quan và dịch vụ cũng bình thường, ghét nhất là lái xe cứ toàn vạch giảm tốc cưỡng bức.
Cái gì cũng có cái giá của nó cụ ạ. Vừa tiện, cảnh quan cây xanh lại dịch vụ tiện lợi thì có mà biệt thự của bầu Kiên xừ nó rồi. Nghèo nó khổ thế đấy cụ ạ :(

lovewheels

Xe buýt
Có bác nào biết làm nội thất căn song lập 2a 189m2 nhu bên nhà mẫu hết bao nhiêu 1 m2 không ạ? Em đang lên p/a làm nội thất. Cũng chưa ở hẳn nên định làm phương án tạm thời với chi phí rẻ nhất có thể để dùng cuối tuần. Các bác cho em tí lời khuyên.

bttcars

Xe buýt
Em đang tìm mua giúp ông anh chuẩn bị về hưu thích yên tĩnh và cây xanh mát căn BT bên Ecopark mà chưa gặp được người cần bán? Các cụ OF có biết ai cần bán giới thiệu cho em nhé :!!
Thanks các cụ, đt e ạ 0916.918369
anhtt10
Cụ ngại bốc thăm thì mua lại, sau khi bốc thăm cụ lên gặp sale, chênh lên 100-200 củ. Tha hồ chọn căn theo ý muốn.

Baobao90

Đi bộ

g_d

Xe buýt
Dự án này chưa có 1/500 cụ ạ. Chắc phải sang năm mới xong được pháp lý. Ecopark về lâu dài ở dưỡng già ổn cụ ạ
Em vừa vào mạng Vingroup thì thấy thông tin như sau. Phần em bôi màu đỏ là có phải Quy hoạch 1/500 đã được duyệt không?
DỰ ÁN KHU ĐÔ THỊ SINH THÁI DREAM CITY
 Vị trí dự án: tại 2 xã Long Hưng và Nghĩa Trụ, huyện Văn Giang, tỉnh Hưng Yên
 Quy mô dự án: khoảng hơn 400 ha.
 Mục tiêu đầu tư: Xây dựng khu đô thị sinh thái và dịch vụ đẳng cấp
 Các hạng mục chính: Khu vui chơi giải trí, khu du lịch sinh thái, thể thao, nghỉ dưỡng, biệt thự nhà vườn, khách sạn và nhà nghỉ đẳng cấp.
 Tình hình triển khai:
- Là dự án đối ứng được giao để thanh toán cho các dự án BT đã được UBND Tỉnh Hưng Yên chấp thuận giao cho Tập đoàn Vingroup:
o Dự án đầu tư xây dựng Khu liên hợp thể thao tỉnh; o Dự án đường trục Bắc Nam tỉnh Hưng Yên;
o Dự án cải tạo nâng cấp đường 207B;
o Đầu tư xây dựng chỉnh trang hạ tầng theo tiêu chí nông thôn mới 2 xã Long Hưng, Nghĩa Trụ và khu trung tâm văn hóa thể thao huyện Văn Giang. Các hạng mục trên đã được đóng góp ý kiến của các Bộ Văn hóa Thể thao và Du lịch, Bộ Tài chính, Bộ Xây dựng, Bộ Tài nguyên và Môi trường, Bộ Kế hoạch và Đầu tư, UBND tỉnh Hưng Yên.
- Đã phù hợp với quy hoạch và kế hoạch sử dụng đất giai đoạn 2011-2015, được Bộ Tài nguyên và Môi trường thẩm định, các bộ, ngành tham gia ý kiến trình Thủ tướng Chính phủ chấp thuận;
- Dự án đã được UBND tỉnh Hưng Yên phê duyệt nhiệm vụ lập Quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/2000 và Quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500.
 Tỷ lệ lợi ích tại ngày 31/12/2014 của Tập đoàn Vingroup tại Dự án là 100%.

anhtt10

Xe buýt
Em vừa vào mạng Vingroup thì thấy thông tin như sau. Phần em bôi màu đỏ là có phải Quy hoạch 1/500 đã được duyệt không?
DỰ ÁN KHU ĐÔ THỊ SINH THÁI DREAM CITY
 Vị trí dự án: tại 2 xã Long Hưng và Nghĩa Trụ, huyện Văn Giang, tỉnh Hưng Yên
 Quy mô dự án: khoảng hơn 400 ha.
 Mục tiêu đầu tư: Xây dựng khu đô thị sinh thái và dịch vụ đẳng cấp
 Các hạng mục chính: Khu vui chơi giải trí, khu du lịch sinh thái, thể thao, nghỉ dưỡng, biệt thự nhà vườn, khách sạn và nhà nghỉ đẳng cấp.
 Tình hình triển khai:
- Là dự án đối ứng được giao để thanh toán cho các dự án BT đã được UBND Tỉnh Hưng Yên chấp thuận giao cho Tập đoàn Vingroup:
o Dự án đầu tư xây dựng Khu liên hợp thể thao tỉnh; o Dự án đường trục Bắc Nam tỉnh Hưng Yên;
o Dự án cải tạo nâng cấp đường 207B;
o Đầu tư xây dựng chỉnh trang hạ tầng theo tiêu chí nông thôn mới 2 xã Long Hưng, Nghĩa Trụ và khu trung tâm văn hóa thể thao huyện Văn Giang. Các hạng mục trên đã được đóng góp ý kiến của các Bộ Văn hóa Thể thao và Du lịch, Bộ Tài chính, Bộ Xây dựng, Bộ Tài nguyên và Môi trường, Bộ Kế hoạch và Đầu tư, UBND tỉnh Hưng Yên.
- Đã phù hợp với quy hoạch và kế hoạch sử dụng đất giai đoạn 2011-2015, được Bộ Tài nguyên và Môi trường thẩm định, các bộ, ngành tham gia ý kiến trình Thủ tướng Chính phủ chấp thuận;
- Dự án đã được UBND tỉnh Hưng Yên phê duyệt nhiệm vụ lập Quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/2000 và Quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500.
 Tỷ lệ lợi ích tại ngày 31/12/2014 của Tập đoàn Vingroup tại Dự án là 100%.
Cái phần bôi đỏ theo em hiểu đó là đã được phê duyệt "đầu bài" QH thôi. Còn chưa lập QH chi tiết mà
anhtt10

Tí Tồ 2008

Xe hơi
So sánh Ecopark với Vinhome thì chênh lệch về giá quá các bác à, chưa từng nghĩ tới Vinhome, sang Ecopark lần đầu cái là yêu luôn. Bác nào có nhà Hà Nội không quan trọng hộ khẩu thì về đây. Bản thân em chưa nghĩ hộ khẩu nó quan trọng đến thế nào, nếu nói xa thì cũng xa bình thường, cơ quan em có người đi từ nhà đến cơ quan mất 17km, hộ khẩu HN đấy ạ, bản thân em hiện tại đến 11,5km đường siêu tắc nổi tiếng HN luôn nên em thấy Ecopark 13km đến cơ quan em là em thấy bình thường. Nhiều bác bảo chỉ dành cho các cụ nghỉ hưu, em thì chưa sang ở nhưng trong group của khu thì toàn các bác trẻ làm việc tại Hà Nội, cuộc sống thấy hưởng thụ nhiều hơn kêu ca phiền trách.

bttcars

Xe buýt
So sánh Ecopark với Vinhome thì chênh lệch về giá quá các bác à, chưa từng nghĩ tới Vinhome, sang Ecopark lần đầu cái là yêu luôn. Bác nào có nhà Hà Nội không quan trọng hộ khẩu thì về đây. Bản thân em chưa nghĩ hộ khẩu nó quan trọng đến thế nào, nếu nói xa thì cũng xa bình thường, cơ quan em có người đi từ nhà đến cơ quan mất 17km, hộ khẩu HN đấy ạ, bản thân em hiện tại đến 11,5km đường siêu tắc nổi tiếng HN luôn nên em thấy Ecopark 13km đến cơ quan em là em thấy bình thường. Nhiều bác bảo chỉ dành cho các cụ nghỉ hưu, em thì chưa sang ở nhưng trong group của khu thì toàn các bác trẻ làm việc tại Hà Nội, cuộc sống thấy hưởng thụ nhiều hơn kêu ca phiền trách.
Mỗi người có một sở thích khác nhau, đã là sở thích thì miễn bình luận. Cá nhân em thì thích Ecopark hơn Vinhomes vì bên ecopark nhiều cây cối hơn, có cộng đồng đông người sống hơn. Em ngày nào cũng phải chạy đi đi về về 70km, những em chạy cao tốc nên cũng thấy thoải mái hơn chạy mấy km đường thành phố.

hadu

Xe tăng
Mỗi người có một sở thích khác nhau, đã là sở thích thì miễn bình luận. Cá nhân em thì thích Ecopark hơn Vinhomes vì bên ecopark nhiều cây cối hơn, có cộng đồng đông người sống hơn. Em ngày nào cũng phải chạy đi đi về về 70km, những em chạy cao tốc nên cũng thấy thoải mái hơn chạy mấy km đường thành phố.
Hôm tới em tham gia bốc cả BT và LK đấy cụ ạ. Hôm trước toạch, không được lô nào.

bttcars

Xe buýt
Hôm tới em tham gia bốc cả BT và LK đấy cụ ạ. Hôm trước toạch, không được lô nào.
Giá lần này so với lần trước có tăng không cụ. Cụ mua nhiều thăm vào, khoảng chục chiếc may ra mới trúng.

hadu

Xe tăng
Giá lần này so với lần trước có tăng không cụ. Cụ mua nhiều thăm vào, khoảng chục chiếc may ra mới trúng.
Chưa có giá đợt này cụ ơi. Thăm thì e rải thảm 6 cái cho 1 ngày bốc.

hadu

Xe tăng
Vứt vào đó tiền cọc cũng 600 củ rồi cụ ah :))

bttcars

Xe buýt
Sao phải chạy hả cụ? E múc 1 căn để đấy dưỡng già thôi mà
Sao phải về già mới dưỡng hả cụ. Em thấy ở đây lại toàn gia đình trẻ, các cụ già mới khó thay đổi đến nơi mới.

hadu

Xe tăng
Sao phải về già mới dưỡng hả cụ. Em thấy ở đây lại toàn gia đình trẻ, các cụ già mới khó thay đổi đến nơi mới.
Vì giờ e vẫn đang ở gần trung tâm nên thấy eco hơi xa. Nếu ở hẳn và đi lại thường xuyên sợ hơi oải. Nên trước mắt làm căn ở cuối tuần. Về sau cv đỡ bận rộn hơn thì về đó ở.

Tí Tồ 2008

Xe hơi
Chuẩn bác! Mình thấy Eco nhiều người trẻ mua, các cụ nhà mình bảo chuyển nhà thì lại ko muốn, thích ở gần hàng xóm láng giềng thân thuộc. Đa phần những người nói Eco dành cho người già là những người chưa ở Eco.

choluoi

Xe hơi
Nói Eco dành để dưỡng già nghĩa là dành cho những người hiện vẫn trẻ, có tư duy thoáng, chứ ko phải cho các cụ hiện đã lụ khụ, tư duy khá cũ về xa gần hàng xóm láng tỏi. Em là em vẫn mê bên này, mỗi tội em chờ hội làng xong xuôi xem thế của chủ đầu tư thế nào rồi mới xuống tiền ;))

hadu

Xe tăng
Nói Eco dành để dưỡng già nghĩa là dành cho những người hiện vẫn trẻ, có tư duy thoáng, chứ ko phải cho các cụ hiện đã lụ khụ, tư duy khá cũ về xa gần hàng xóm láng tỏi. Em là em vẫn mê bên này, mỗi tội em chờ hội làng xong xuôi xem thế của chủ đầu tư thế nào rồi mới xuống tiền ;))
Cụ chắc cú quá, hehe