[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Hanjin2311

Xe hơi
Em thì hay nói là giá quá hời, giá 3x ở đây ngang 9x trong nội đô :))
Eco mang vào nội đô giá 100 củ/m luôn ý chứ :))
e thấy shock khi biết giá ở đây, e mua 1 căn Zurich bên ocp1 giá vốn 48tr/m2, xuống eco thấy 48tr/m thì hịn lắm lắm thế nên sau tết cái là e tìm eco để về đây ở. đang đàm 1căn 3n oasis giá vốn 39tr/m thấy hợp lý

Hanjin2311

Xe hơi
1. Theo e tìm hiểu thì oasis sát giá (chưa tăng nhiều) và ít bị lỗ View, Haven thì lỗi View (nhìn đâu cũng thấy View tâm linh) sol thì giá đã tăng hơn giá vốn. oasis tỉ lệ lấp đầy cao nhất.
2. cá nhân e ko thấy cái sân vườn hữu ích đâu, hình như cụ phải trả tầm 400tr cho cái sân đấy
3. e check bạn bè dc biết eco ko thiếu chỗ đỗ oto. 1tr trong hầm, 700k đỗ ngoài đg.
4. tránh rừng cọ và westbay còn lại ok
5. ko tìm hiều nên ko biết
==> e chuyển trường cho con học ở eco luôn cho nó tiện. Edison và Greenfield đều tốt.
note là em đang chung kết 1 căn 3n oasis sau 1 tháng ăn nằm ở đó tìm

Ngắn gọn là tài chính 3 tỷ (cả đi vay) em muốn tìm căn 3 ngủ tại Ecopark, nghe cái sống xanh nó bùi tai quá. Các cụ cho em hỏi:
1. Trong các phân khu Oasis, Heaven và Sol Forest thì nên chọn cái nào?
2. Phần sân vườn ko trong sổ đỏ, do chủ đầu tư quản lý và chăm sóc nghĩa là mình chỉ đc ngắm, ko đc trồng theo ý mình phải ko ạ?
3. Lot đỗ xe liệu có thiếu ko? Như oasis em thấy chỉ đáp ứng 50% số căn hộ
4. Ban quản lý của 3 cái phân khu kia là đơn vị thuê ngoài, hay chủ đầu tư? Hay của cư dân bầu?
5. Thấy bảo ecobus đi chán lắm ạ?

Dài dòng thì là:
- Nhà em hiện có 1 căn 2 pn trong nội thành. Nếu bán thì đủ tiền ko phải vay mà cho thuê thì đủ trả nợ hàng tháng.
- Nếu về Ecopark, em lăn tăn nhất bọn trẻ con đi học. Trong ngày hoặc mưa gió lạnh có thể ở lại luôn nội thành tạm 2-3 ngày nhà ông bà. Bình thường thì tính sáng ra cả nhà lên ô tô vào HN, tối 18h lại dắt nhau về.
Thêm cái ảnh cho nó xôm ạ.

lanhpham

Xe điện
em đang đàm phán 1 căn 3n rồi tiền ít nên chọn ở Sky oasis cụ ạ, có duyên kính cụ cốc Café ở Eco nhé
Mợ cứ từ từ xem trên Hội cư Dân ấy, Đang cắt lỗ mua trực tiếp của Chủ, Chứ Qua Cò kênh đấy, còn hiện tại e Ở Đây Cư Dân Eco rất hiền, Văn Minh đỗ xe thoải mái ,Mợ Cho E Xin SĐT nhé, nào gặp cafe e ở Sky 3 hơi cũ, Mợ nên mua khu mới ý, giá cũng ko chênh nhiều so với khu cũ, mà nhà mới hơn ,Nhưng nếu làm tự do thì Ok chứ làm Cầu Giấy Đống Đa thì hơi căng

lanhpham

Xe điện
em đang đàm phán 1 căn 3n rồi tiền ít nên chọn ở Sky oasis cụ ạ, có duyên kính cụ cốc Café ở Eco nhé
Mợ cứ từ từ xem trên Hội cư Dân ấy, Đang cắt lỗ mua trực tiếp của Chủ, Chứ Qua Cò kênh đấy, còn hiện tại e Ở Đây Cư Dân Eco rất hiền, Văn Minh đỗ xe thoải mái ,Mợ Cho E Xin SĐT nhé, nào gặp cafe e ở Sky 3 hơi cũ, Mợ nên mua khu mới ý, giá cũng ko chênh nhiều so với khu cũ, mà nhà mới hơn ,Nhưng nếu làm tự do thì Ok chứ làm Cầu Giấy Đống Đá
1. Theo e tìm hiểu thì oasis sát giá (chưa tăng nhiều) và ít bị lỗ View, Haven thì lỗi View (nhìn đâu cũng thấy View tâm linh) sol thì giá đã tăng hơn giá vốn. oasis tỉ lệ lấp đầy cao nhất.
2. cá nhân e ko thấy cái sân vườn hữu ích đâu, hình như cụ phải trả tầm 400tr cho cái sân đấy
3. e check bạn bè dc biết eco ko thiếu chỗ đỗ oto. 1tr trong hầm, 700k đỗ ngoài đg.
==> e chuyển trường cho con học ở eco luôn cho nó tiện. Edison và Greenfield đều tốt.
[/QUOTED Đỗ Ngoài Như Chỗ e Miễn phí, trước mất có 500k cư dân đấu tranh, giờ Ngoài Đỗ ko mất tiền, Được cái Bọn Eco cư dân cứ biểu tình cái, là họ biết khắc phục

Justforfuntoo

Xe container
e thấy shock khi biết giá ở đây, e mua 1 căn Zurich bên ocp1 giá vốn 48tr/m2, xuống eco thấy 48tr/m thì hịn lắm lắm thế nên sau tết cái là e tìm eco để về đây ở. đang đàm 1căn 3n oasis giá vốn 39tr/m thấy hợp lý
Căn bình thường của eco đã ngang căn giá cao nhất bên ocp rồi
Chứ còn onsen lanmark thì sang đấy phải 100tr :))

nttung0123

Xe hơi
Mợ cứ từ từ xem trên Hội cư Dân ấy, Đang cắt lỗ mua trực tiếp của Chủ, Chứ Qua Cò kênh đấy, còn hiện tại e Ở Đây Cư Dân Eco rất hiền, Văn Minh đỗ xe thoải mái ,Mợ Cho E Xin SĐT nhé, nào gặp cafe e ở Sky 3 hơi cũ, Mợ nên mua khu mới ý, giá cũng ko chênh nhiều so với khu cũ, mà nhà mới hơn ,Nhưng nếu làm tự do thì Ok chứ làm Cầu Giấy Đống Đá
Bên eco đỗ xe ngoài đường khu aquabay có mất tiền không các cụ? Cụ nào thông thạo xin ý kiến

Hanjin2311

Xe hơi
Mợ cứ từ từ xem trên Hội cư Dân ấy, Đang cắt lỗ mua trực tiếp của Chủ, Chứ Qua Cò kênh đấy, còn hiện tại e Ở Đây Cư Dân Eco rất hiền, Văn Minh đỗ xe thoải mái ,Mợ Cho E Xin SĐT nhé, nào gặp cafe e ở Sky 3 hơi cũ, Mợ nên mua khu mới ý, giá cũng ko chênh nhiều so với khu cũ, mà nhà mới hơn ,Nhưng nếu làm tự do thì Ok chứ làm Cầu Giấy Đống Đa thì hơi căng
cho e votka cụ, e inbox sdt em nhé. gặp cụ là đúng người rồi, đi làm cũng thuận lợi nên e mới chuyển eco mà. Em thấy sale nào cũng khen hay khen đẹp, đi xem thực tế mới thấy lòi ra nhiều cái lỗi mất thời gian thặc!!!

thirellouma

Xe tăng
cho e votka cụ, e inbox sdt em nhé. gặp cụ là đúng người rồi, đi làm cũng thuận lợi nên e mới chuyển eco mà. Em thấy sale nào cũng khen hay khen đẹp, đi xem thực tế mới thấy lòi ra nhiều cái lỗi mất thời gian thặc!!!
Chắc phải xác dép theo học mợ thôi. Cho mình xin số hẹn cái cafe đc ko?

lanhpham

Xe điện
Eco cũng có nhiều cái không được như Vin, như Khâu Quản lý ,Vì Ô Eco toàn dí bảo vệ là Người nhà Hoặc quen biết, nên Bảo vệ có vẻ hơi hiền, nhưng được cái Cư Dân Eco Lành lắm cụ, ko giữ như nơi khác, cảnh quan ok ,chất lượng xây dựng Ok ,à khu Giai Đoạn 1 lùm xùm vụ nước bẩn,ko biết đã giải quyết xong chưa, còn Giai Đoạn 2 Thấy bảo nước Sông Đuống của Chị Liên, nhưng e vẫn chưa tin và vẫn phải chơi máy lọc

vuongbui1988

Xe tải
Mai e gửi thẳng cụ số chủ đang bán lỗ căn 3 ngủ Sol mặt sau 2,85 tỷ thì phải ạ, cụ đó chậm lãi ngân hàng rồi.

gacan

Xe tăng
Quan điểm cá nhân e thấy ECO sếp sau cụm Starlake & Ciputra.

Trieu Man co nuong

[Tịch thu bằng lái]
Em có căn studio ở Landmark nhà ngay sát công viên Hồ Thiên nga, vườn Nhật, khoáng Onsen Nhật bản ở ngay tầng 3, vườn thiền, bể bơi bể cá Koi đủ cả. Nếu cụ muốn cho các cụ về đấy thì mua căn của em là đỉnh của chóp. Em mua định làm Homestay nhưng nếu cụ thích em sang tên cho cụ. Rổ rá mua cực hợp lý. 32m2, hướng Nam Tây Nam view khu dân cư. Quá lý tưởng cụ ạ

mr.gallant

Xe tải
Em có căn studio ở Landmark nhà ngay sát công viên Hồ Thiên nga, vườn Nhật, khoáng Onsen Nhật bản ở ngay tầng 3, vườn thiền, bể bơi bể cá Koi đủ cả. Nếu cụ muốn cho các cụ về đấy thì mua căn của em là đỉnh của chóp. Em mua định làm Homestay nhưng nếu cụ thích em sang tên cho cụ. Rổ rá mua cực hợp lý. 32m2, hướng Nam Tây Nam view khu dân cư. Quá lý tưởng cụ ạ
Cụ ib giúp e giá rổ cụ nhé

39tr/m2 mà bên sky oasis thì cụ trả cho nó hơi cao đấy.
Bên Solforest từ bên ngoài đến bên trong nó xịn xò hơn rất là nhiều.
E khuyên cụ nên cân nhắc lại

Trieu Man co nuong

[Tịch thu bằng lái]
Em có căn Studio ở Landmark 1 trước tranh dành mới mua được và phải mua chênh, giờ em đang cần tiền nên em bán. Em bán bằng giá gốc với em phải mua chênh thêm 100 triệu thôi ạ. Căn studio của em là căn L1 0801 Hướng Nam rất đẹp không bị nắng, tầm nhìn tầng 8 ( tương đương với tầng 12 ) vì 3 tầng chân đế đều cao trên 6m nên view rất đẹp, ngay trên tầng 9 là vườn hoa của chủ đầu tư, đi tắm khoáng nóng ở tầng 3 hay đi xuống tầng 1 rất thuận lợi, ngày trước em thấy đẹp quá nên chốt luôn, giờ lại đang cần khoản tài chính cho công việc riêng ạ. Số của em là 0989555511 - Em tên là Sơn. Cụ nào ưng thì inbox em nhé.

Trieu Man co nuong

[Tịch thu bằng lái]
Em có căn stu ở Swanlake onsen Landmark. Căn của em quá đẹp và hịn, em đang muốn bán, nếu cụ ưng thì inbox cho em ạ