[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

kemnam

Xe hơi
Mấy bữa rồi, Cụ có chạy đc mét nào chửa ạ... KKK
kkk. em sợ bị bế lắm cụ ơi. mấy nay công an lượn quanh khu cụ ạ. đẻ em ngó trên hội cư dân. có em hú các bác

thiên nga

Xe tải
Họ vẽ vời từ Eco sang 75 Đinh Tiên Hoàng đến 17km :)). Cò Vin sang chê Eco có khác.
Mợ ấy có căn ở Times thấy khoe mẽ suốt ngày, cũng thuộc trong đám cò Vin, khen Ocean, Vin Sờ mát. Ai chê là bật tanh tách.
Trong mấy thớt đó có tranh luận với một cụ, mà mợ này toàn dùng trò ranh mãnh, nói chung không fair
cụ anti V kinh mãnh liệt thật, cụ ỏ đâu cho em biết được không xem khu cụ thế nào để em tìm mua

Sơn thật thà

Xe buýt
cụ anti V kinh mãnh liệt thật, cụ ỏ đâu cho em biết được không xem khu cụ thế nào để em tìm mua
Sao cụ lại đánh tráo khái niệm vậy được. Em nói sự thật dựa trên căn cứ thực tiễn sao lại bị quy chụp thành anti được.
Em chả ủng hộ anh V bỏ m ra đấy chứ, cứ bán xe giá như đợt vừa rồi có hơn không. Rồi anh ấy IPO bên mẽo lấy bạc xanh em ủng hộ luôn.

Hoangsonacv

Xe tải
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến xe buýt lên Eco thăm thú, thấy hay hay. Nhưng để thuyết phục các cụ nhà e sang đây thì dự là hơi khó.
Các cụ thông thái cho e xin mấy lời tư vấn với các cụ ơi
2016 Em tìm mua nhà, lượn lờ ngắm nghía Parkhill mãi rồi tự dưng về ngẫm hay đi mua đất. Lên mạng ngâm cứu rồi đọc thớt này nên quyết tâm sang Eco mua Thuỷ Nguyên. Hôm nay lang thang lại đọc được thớt này. Nhờ cụ chủ thớt mà giờ Em đang là cư dân Eco :))

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
trừ thêm 1 điểm

thấ

Hoangsonacv

Xe tải
em cũng nói với mấy cụ vì khu này mùa nóng thì đẹp nhưng mùa mưa là có thể ẩm thấp muỗi là đằng khác chưa biết thế đất cao thì tạm chứ thế đất thấp là bơi đấy ạ
Có khu Phố Trúc thì hay ngập trời mưa chứ các khu giai đoạn 2 thì ko có chuyện đó cụ ạ. Mà phố trúc ngập các dẫy phía sau thôi, phía trc ko bị.

ropa86

Xe máy
Dù sao thì ecopark vẫn là ở Hưng Yên mà

Duchai101

Xe đạp
Em bán hàng Bđs Ecopark nhé cccm. Cccm cần thông tin gì thì cứ ib em ạ :D :D

Halinh07

Xe tăng
nếu về HN thì cộng 1 điểm, nếu về Hải Hưng thì trừ thêm 1 điểm cụ ạ.
Tuy nhiên gần như không có khả năng về HN
Ở VN không gì là không thể cụ ạ. Em thì mặc dù có nhà ở Eco nhưng về HN hay không em cũng không quan tâm lắm.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Cụ k nên làm giám khảo, về HN mà chỉ cộng 1đ thì chưa đủ chuyên môn rồi :))
bên kia cầu nên chỉ được cộng 1 điểm thôi, Long Biên , Gia Lâm cũng thế: vẫn bị coi là ngoại thành: nhân dân long biên sang bên kia chơi cũng nói với nhau là "sang hà nội"

sắp tới có thêm mấy chốt chặn covid ở cầu vĩnh tuy, chương dương thì đường về HN của dân ngoại thành lại càng gian nan.

Cụ nào đánh giá ảnh hưởng của vấn đề thu phí vào nội đô đối với ecopark với ạ
Như việc hàng ngày đi làm ở Hà Nội chẳng hạn, mỗi sáng đi làm mất 100k thế này chát phết, ko trụ được lâu đâu

Dân Tổ

Xe container
Biệt thự khu vườn Tùng có ổn không các cụ mà đợt trước dịch mấy bạn môi giới bảo em là công năng sử dụng không được khoa học??? :)

binhaminh

Xe tải
Nhà phố hay biệt thự thì e ko rõ nhưng riêng chung cư thì e nói thật các cụ nếu có mua thì nhớ soi cho kỹ vào nhé. E vừa sút 1 căn đi, giải tán để về Hn phố. Dù rằng e rất yêu cái khung cảnh ở Eco nhưng e ko tiếc. Nếu chấm điểm thì là thế này :
Quang cảnh : 9/10. Cảnh quan ở Eco rất đẹp. Chẳng khu nào đẹp bẳng. Nhưng về tương lai rồi sẽ bị thay thế dần vì còn nhiều giai đoạn chua triển khai. Các khu sau sẽ ít cây hơn các khu trước ( ko tính số lượng cây ở công viên hay khu cảnh quan công cộng )
Môi trường, không khí 5/10 : nhìn thì xanh nhưng ô nhiễm ko thua gì ở Hn đâu ạ. Các cụ nào ở đây mà muốn biết ô nhiễm ra sao thì cứ tối tối mở cửa sổ ra hít, hoặc sau cơn mưa rào thì chịu khó ra nhìn về phía Bát Tràng ý ah, hàng chục cột khói xả lên trời nhìn hết hồn luôn. Ở Eco cũng rất bụi, nhà e đóng cửa suốt ngày + lọc kk + lau liên tục mà sáng ngủ dậy vẫn thấy bụi 1 lớp mỏng trên tủ/ bàn/ ghế.
Cư dân 6/10:lớp cư dân trước kia về ở thì khá văn minh và chan hoà. Tuy nhiên dần dà thì mật độ đông lên nên văn hoá cũng bị tạp nham hơn. Dân vùng xung quanh đó họ mua nhà hoặc thuê ở cũng nhiều lên kéo theo nếp sống ở làng quê lên ở chung cư. Do vậy mà cá nhân e thấy chất lượng cư dân ko còn đc như trước.
Chất lượng xây dựng 5/10: e đồng ý với ý kiến của 1 cụ ở post trước là chất lượng chỉ đạt mức bình dân thu nhập trung bình ( khéo còn thấp ). Chung cư ở Eco có 1 nhược điểm cực lớn mà các cụ nếu mua thì nên cân nhắc đó là CÁCH ÂM. Cách âm ở Eco phải nói là vô cùng tệ hại, kinh dị. E ở cũng cc cũng vài dự án rồi mà chưa thấy chỗ nào cách âm cùi hủi như ở Eco luôn. Cách âm đã kém lại vô phước gặp quả hàng xóm với nếp sống làng xã thì ôi thôi - ác mộng. Nói thật với các cụ, cảnh đẹp tới mấy mà ở nhà cứ ầm ầm như cái chợ thì cũng vứt đi. Chúng ta ngủ nghỉ trong nhà chứ ko phải ở ngoài công viên Hồ Thiên Nga.
Giá : 4/10. Cá nhân e thấy chất lượng xây dựng và dịch vụ ở Eco ko xứng đáng với tầm giá mà sale đang chào cho mấy dự án mới hiện tại.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Biệt thự khu vườn Tùng có ổn không các cụ mà đợt trước dịch mấy bạn môi giới bảo em là công năng sử dụng không được khoa học??? :)
Phần mái của các biệt thự này đơn giản là mái bê tông rồi lợp ngói , nên mùa hè nó hấp nhiệt rồi tỏa xuống nóng lắm. Quy hoạch thì Ok. cảnh quan đẹp. Ngày trước giá chưa sốt thì hợp lý, bây giờ giá sốt cao lắm rồi.

Ecopark có cảnh quan đẹp, môi trường thì vẫn ô nhiễm vì ở gần Hà Nội mà, có cái con kênh thoát nước chạy quanh Ecopark thi thoảng xả thải đen ngòm ko khác gì cống rãnh ở HN đâu. Điểm nhấn của Ecopark là họ trồng nhiều cây xanh làm cảnh quan, nên về mùa hè, nhiệt độ ở đây thấp hơn Hà Nội vài độ. Một góc nhỏ xanh không cải thiện được hoàn toàn sự ô nhiễm của cả khu vực, nhưng cũng là nét đáng quý đấy, vì không gian xanh ở Hà Nội bây giờ hiếm hoi lắm.

binhaminh

Xe tải
Phần mái của các biệt thự này đơn giản là mái bê tông rồi lợp ngói , nên mùa hè nó hấp nhiệt rồi tỏa xuống nóng lắm. Quy hoạch thì Ok. cảnh quan đẹp. Ngày trước giá chưa sốt thì hợp lý, bây giờ giá sốt cao lắm rồi.

Ecopark có cảnh quan đẹp, môi trường thì vẫn ô nhiễm vì ở gần Hà Nội mà, có cái con kênh thoát nước chạy quanh Ecopark thi thoảng xả thải đen ngòm ko khác gì cống rãnh ở HN đâu. Điểm nhấn của Ecopark là họ trồng nhiều cây xanh làm cảnh quan, nên về mùa hè, nhiệt độ ở đây thấp hơn Hà Nội vài độ. Một góc nhỏ xanh không cải thiện được hoàn toàn sự ô nhiễm của cả khu vực, nhưng cũng là nét đáng quý đấy, vì không gian xanh ở Hà Nội bây giờ hiếm hoi lắm.
Sông Bắc Hưng Hải mà cụ bảo là con kênh :). Hiện tại khu biệt thự VT- mấy nhà mà sát sông đang ong hết cả thủ lên vì tiếng hút cát ngày đêm ở ven sông này để san lấp cho Vin Dream.
Nói chung Eco nhìn qua thì thấy yên bình như trong phim ý, nhưng cứ ở là thấy bên trong nó “ nhộn nhịp “ lắm :).
các cụ mà nhiều xẻng thì làm căn mặt đất bên gđ2 mà ở.

anh kao

Xe tăng

Kg hẳn ô nhiễm vì gần hà nội, mà vì nó thuộc hưng yên gần hải dương,bắc ninh. thủ phủ công nghiệp "đốt than" và làng nghề ,kcn của miền bắc :)