[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

phanvanhai

Xe đạp
Nhân câu chuyện ở Ecopark em kể câu chuyện nhà em nhé, là một trong những nhà đầu tiên về Rừng Cọ. Hồi đấy ai cũng chửi em ngớ ngẩn và em thì thấy mình khá dũng cảm. Nếu là cư dân đầu tiên của Rừng Cọ thì cũng là sống trong một công trường vì nhiều nhà chưa hoàn thiện, đang ngủ thấy nhà bên cạnh kê bàn kê ghế khoan tường treo tranh lắp điều hòa kin kít. Xe bus thì ít chuyến chứ chưa nhiều như bây giờ, buổi tối đến chỉ có tiếng ếch kêu uôm uôm thôi, hôm nào mưa hoặc mất điện thì cứ xác định như ở miền Núi, chợ búa cũng chưa có, toàn phải phi ra Đa Tốn lúc nắng nôi. Hồi đấy cứ mong hàng xóm về đi cho vui cửa vui nhà. Đợt đấy em cũng kêu gọi hàng xóm ý kiến với chủ đầu tư về chợ búa, trường học các thứ, rồi dần dần, ngày qua ngày, mọi thứ cũng ổn hơn. Đến bây giờ thì cũng trôi chảy rồi. Nhìn sang cư dân giai đoạn 2, em nhớ ngày xưa của mình ra phết :D Đấu tranh cho quyền lợi chính đáng của bản thân mình là hoàn toàn đúng, em vô cùng ủng hộ, đừng quá khích là được :D vài năm nữa, các bác cũng sẽ như em.

hotgame123

Xe buýt
có cái hay của ecopark là càng chửi giá nó càng phi mạnh ---->em cũng éo hiểu sao ^_^

phiduc

Đi bộ
có cụ nào bán không, em mua nhé, tranh thủ gom hàng nào

phanloc1989

Đi bộ
Bên THU THA chưa có nhiều hàng ăn ngon nên hơi chán, cuối tuần nhà em vẫn phải sang Hà Nội ăn đấy

soulstar

Xe hơi
Giá trị cốt lõi của Ecopark nằm ở cảnh quan không gian, có rất nhiều đô thị khác muốn phát triển như Eco nhưng khó mà có đủ điều kiện để làm được như vậy. Công bằng mà nói đô thị nào cũng có vấn đề, và Eco cũng k ngoại lệ đâu các cụ ạ. Ở trong Eco thì cũng thấy nhiều vấn đề như là muỗi lắm, con em hồi mới về chưa kịp lắm cửa chống muỗi nên chân hoa gấm xót xa dã man, nhưng ở rừng mà, biết làm thế nào, mình tìm cách khắc phục. Rồi như hôm trước, đang khai mạc WC thì mất điện, em thật sự muốn chửi thề, em phải xem = 4G hết cả dung lượng, mãi khoảng 30' sau thì điện về làng, nhưng đấy, điện lực Văn Giang, lại nghĩ hồi xưa nhà ngay quận Đống Đa cũng có lúc mất điện nữa là ở làng. Đỉnh điểm hôm trước, con em đang ngủ, ru mãi mới ngủ thì bên Văn Giang réo rắt karaoke các cụ ạ, ôi dồi ôi, không lẽ bỏ xứ về Hà Nội mấy ngày để con ngủ được yên. Nhìn chung em có nhiều thứ bất cập khi ở đây, nhưng nhìn con bé 4 tuổi nhà em chạy chơi vô tư dưới bóng cây, em lại quên hết.
ôi nỗi ác mộc karaoke ở đâu cũng gặp

imal

Xe đạp
Mình cũng cư dân rừng cọ đời giữa giữa. Đang ở phố quen về đây lúc đầu bức xúc đủ thứ. Sau rồi thấy quen, chẳng còn muốn lên phố nữa. Thích đông vui sầm uất nhảy bus len Aeon là xong. Sướng nhất là sáng chạy bộ công viên, tự bảo HN làm sao mà có chỗ nào như thế này được. Nhưng mịnh thấy hài lòng nhất là sức khỏe bọn trẻ con cải thiện rõ rệt, gần như hết hẳn ho hen phèo phổi, sang bên này trẻ được chạy nhảy nhiều nên khỏe ra hẳn. Không khí trong lành nên cũng ít mắc bệnh đường hô hấp. Nghịch lắm thì ăn nhiều nên béo tốt ra. Nói thật chứ có con cái mới hiểu con mình là nhất, cho nên cả nhà chuyển về đây đều thấy là quyết định đúng nhất trong đời.

bobby90

Xe đạp
vãi cụ, sáng ra bờ suối tối vào hang, thịt cá tôm cua đã sẵn sàng à cụ
Mình cũng cư dân rừng cọ đời giữa giữa. Đang ở phố quen về đây lúc đầu bức xúc đủ thứ. Sau rồi thấy quen, chẳng còn muốn lên phố nữa. Thích đông vui sầm uất nhảy bus len Aeon là xong. Sướng nhất là sáng chạy bộ công viên, tự bảo HN làm sao mà có chỗ nào như thế này được. Nhưng mịnh thấy hài lòng nhất là sức khỏe bọn trẻ con cải thiện rõ rệt, gần như hết hẳn ho hen phèo phổi, sang bên này trẻ được chạy nhảy nhiều nên khỏe ra hẳn. Không khí trong lành nên cũng ít mắc bệnh đường hô hấp. Nghịch lắm thì ăn nhiều nên béo tốt ra. Nói thật chứ có con cái mới hiểu con mình là nhất, cho nên cả nhà chuyển về đây đều thấy là quyết định đúng nhất trong đời.

phanloc1989

Đi bộ
Tặng cụ mấy cái ảnh em lấy trên cộng đồng. Các cụ nói tự sướng cũng được vì đúng là em sướng thật. Chiều nào dạo bộ cái đoạn này cũng thấy lê tê phê, các thứ khác cừ từ từ mà hoàn thiện. Còn ngay lập tức có được cái đường dạo đẹp thế này thì em cũng chẳng cần đòi hỏi gì nhiều nữa.

hoathien

Xe đạp
Nói thật giờ thấy chung cư bán là nhiều. Nhà mặt đất các cụ ấy găm chặt lắm vì sợ bán hớ, heheheheh

soulstar

Xe hơi
dịch vụ phí chung cư bên này bao nhiêu 1 mét thế các cụ?
mấy năm trước em thấy người quen bảo 4k 1 mét không biết giờ thế nào.

imal

Xe đạp
Rừng Cọ mấy năm trước mùa hè hay mất điện lắm. Nhưng được cái bây giờ thấy ít hơn hẳn. Mất điện đều có thông báo đàng hoàng. Còn mưa gió thì không chấp. Bên HN phố lớn trung tâm mưa giông còn mất, nói gì đến VG.

Justforfuntoo

Xe container
Tặng cụ mấy cái ảnh em lấy trên cộng đồng. Các cụ nói tự sướng cũng được vì đúng là em sướng thật. Chiều nào dạo bộ cái đoạn này cũng thấy lê tê phê, các thứ khác cừ từ từ mà hoàn thiện. Còn ngay lập tức có được cái đường dạo đẹp thế này thì em cũng chẳng cần đòi hỏi gì nhiều nữa.

Công nhận cỏ cây hoa lá ở ecopark là No1
Toàn hoa đẹp và hiếm, rực rỡ
Mỗi tội từ cơ quan em về đến nhà hết có 10' mà em còn chả có tg ngắm hoa lá, cất xe xuống hầm là lên nhà, may ra cuối tuần dạo chơi được tí

Song Nguyen

Xe tải
E chính chủ cần mua biệt thự nên bán 2 căn liền kề Vạn Tuế , giá rẻ các cụ múc hộ e . Mùa này ecopark hoa cỏ siêu siêu đẹp , các cụ chạy dọc đường biệt thự đảo sẽ vào khu nhà e

---- 01 ô đất Vạn Tuế - Ecopark. Diện tích 80m2, mặt tiền 5m, hướng Tây Nam.
----01 lô đất Vạn Tuế Ecopark - 135m2, mặt tiền 7.5m , ngay sát đường chính , hướng ĐB-TN
Giá bán:
---Giá 34.5 tr/m2 - 2t76 cho 80m2
---Giá 31.5tr/m2 cho lô 135m2- 4t252 cho 135m

O986025582