[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

lovewheels

Xe buýt
Hôm qua em mới sang bên MMS thăm nhà, tình trạng rất nhiều căn đã xong, một số căn chỉ còn chờ dán mái, tất các các căn đều đang làm. Chủ ĐT bắt đầu trồng cây to ở dãy ngoài cùng (khu do ecoba xây). Chưa thấy làm gì với khu thể thao. Như vậy khả năng giao nhà trong quý 1 là có thể thực hiện được.

lovewheels

Xe buýt
Hôm qua em mới sang bên MMS thăm nhà, tình trạng rất nhiều căn đã xong, một số căn chỉ còn chờ dán mái, tất các các căn đều đang làm. Chủ ĐT bắt đầu trồng cây to ở dãy ngoài cùng (khu do ecoba xây). Chưa thấy làm gì với khu thể thao. Như vậy khả năng giao nhà trong quý 1 là có thể thực hiện được.

hadu

Xe tăng
Lộ trình là Tháng 12 giao nhà cụ ah. Cụ có ảnh post lên ae xem

gà toy

Xe buýt
Không biết CĐT có xử lý nước trong các hồ và sông nhỏ trong khu west bay cho xanh sạch không nhỉ ? Chứ em nhìn như hiện tại thì thấy đỏ ngầu, đúng nguyên bản nước sông hồng.
hình như lad sẽ sử lý cụ ạ . chờ làm nốt cái biệt thự trên đảo đã

hadu

Xe tăng
Ngày bàn giao kỹ thuật em nghĩ phải sang q1 2017, trong hợp đồng chủ đầu tư được lệch tới 90 ngày cơ mài
Đúng là hợp đồng như thế nhưng e hỏi CĐT mấy lần đều khẳng định sẽ nỗ lực hết sức để bàn giao kỹ thuật đúng thời hạn tháng 12. Âu cũng là thể hiện uy tín của CĐT thôi. Đợt này em sống ở HN mà thấy không khí ngột ngạt quá. Đang muốn giao nhà nhanh để về ở cho sướng :))

lovewheels

Xe buýt
hadu, bác lên face của MMS kêu gọi bà con làm chung nội thất một lần như bên PRV đi, hay cử người qua bên PRV học cái nhỉ, em thấy các bác bên đo đàm phán bớt được 30% là khối tiền đấy.

Đúng là hợp đồng như thế nhưng e hỏi CĐT mấy lần đều khẳng định sẽ nỗ lực hết sức để bàn giao kỹ thuật đúng thời hạn tháng 12. Âu cũng là thể hiện uy tín của CĐT thôi. Đợt này em sống ở HN mà thấy không khí ngột ngạt quá. Đang muốn giao nhà nhanh để về ở cho sướng :))

gà toy

Xe buýt
Cũng còn tuỳ khu vực nhé. Khu Thuỷ nguyên , Thảo nguyên xa tít tận thị trấn Văn giang và chưa có một bóng cây nào! Có trồng từ giờ thì phải ít nhất 10 đến 20 năm nữa mới xanh tốt đc! Hạ tầng thì có thể đốt cháy giai đoạn chứ cây xanh thì ko thể thổi cho lớn đc!
cụ này ko biết về ecopark rồi em làm bên đấy đây cây xanh ở đây đa số là mua cả cây cổ thụ về trồng chứ ko phải trông cây non đâu. còn mấy cây nôn thì đang trồng ở bên vườn ươm

hadu

Xe tăng
hadu, bác lên face của MMS kêu gọi bà con làm chung nội thất một lần như bên PRV đi, hay cử người qua bên PRV học cái nhỉ, em thấy các bác bên đo đàm phán bớt được 30% là khối tiền đấy.
Cụ yên tâm. Mình có cài người váo PRV nên thông tin gì cũng có. Chờ khi giao nhà rồi em tổ chức họp để hoàn thiện chung. Sau đó còn rủ các cụ về ở cho vui chứ.

Em có thấy bớt xu nào tiền làm cửa đâu? hay chỉ bớt cho "nãnh đạo" và một số người bên đó nhỉ? bác nào có thông tin thông não cho em với. Cảm ơn bác

hotgame123

Xe buýt
nhà thầu cửa với các thể loại vào thì họ cũng cần showroom ,,,lobby thuê luôn nhà của cư dân để làm hình mẫu với giá cả là quá chuẩn ,,,nhà nào làm sớm đi đàu thì nên được hưởng em ủng hộ ,,,với lại khung nhôm kính với đồ hoan thiện nó đa dạng lắm các cụ ạ ,,,,ghét nhất mấy lão đi họp hành thì chả đi toàn rình chõm khôgn hehe
đơt này đóng 10tr đi quảng châu với phật sơn xem đồ đấy...có cả nhà máy bên china cử người sang để vào khu park làm demo ai rảnh thì đi máy bay + ăn ở+ di chuyển nhà thầu lo i ,,,thừa thì trả lại ...nhà thầu china khá mạnh gần như combo all luôn

Chỉnh sửa cuối:

Oris

Xe tải
Rừng cọ tầm này bán có khi giá lại cao vút

paraselo

Xe tải
Rừng cọ tầm này bán có khi giá lại cao vút
Ecopark còn thoải mái mà mua nhé. ko phải xoắn. Lúc đầu thấy dân tình được các SALE thổi vào tai những lời có cánh nên bà con thi nhau đi xếp hàng mua. Hài thật :D
Bây giờ thì lại xếp hàng bán sang tên bao phí; giá bằng gốc của CĐT. Tiếc công đi xếp hàng và bỏ tiền túi ra 2-3 đợt rồi;

Khu Thảo Nguyên, Thủy nguyên cũng vậy. Sale báo 3,5 tỷ với 3,9 tỷ; ko có hàng mua :D Đến khi mình hỏi bán thì các SALE lại bảo khó bán lắm; Hôm qua 1 em sale báo đang xả hàng;Thực sự ảo tung chảo; Các bác mua được rồi cố ôm 2-5 năm nữa đắt đấy. Tầm 8-10 tỷ :D

hadu

Xe tăng
Ecopark còn thoải mái mà mua nhé. ko phải xoắn. Lúc đầu thấy dân tình được các SALE thổi vào tai những lời có cánh nên bà con thi nhau đi xếp hàng mua. Hài thật :D
Bây giờ thì lại xếp hàng bán sang tên bao phí; giá bằng gốc của CĐT. Tiếc công đi xếp hàng và bỏ tiền túi ra 2-3 đợt rồi;

Khu Thảo Nguyên, Thủy nguyên cũng vậy. Sale báo 3,5 tỷ với 3,9 tỷ; ko có hàng mua :D Đến khi mình hỏi bán thì các SALE lại bảo khó bán lắm; Hôm qua 1 em sale báo đang xả hàng;Thực sự ảo tung chảo; Các bác mua được rồi cố ôm 2-5 năm nữa đắt đấy. Tầm 8-10 tỷ :D
Chung cư thì còn nhiều hàng lắm nên có hiện tượng bán nhiều là đúng thôi, thậm chí sẽ có cụ phải cắt lỗ. Nhưng mấy tòa sắp bán đợt tới thực sự có một số tòa đẹp, rất đáng để mua. Còn hàng BT và Nhà phố "bình dân" thì hết rồi. Sắp tới chỉ còn khu VIP BT Đảo và BT Sân golf bán nốt là hết quỹ đất. Các bác Vihajico đang chuẩn bị làm dự án mới rồi.

conversehn

Xe tăng

Em mua RC rồi
Rất thích nhà phố nhưng Sale làm giá quá nên đứng nhìn
Không tỉnh ăn đòn ngay, thực sự dự án còn rất nhiều, cái đằng sau bao giờ cũng khắc phục được nhược điểm của cái đằng trước nên chưa có nhu cầu cấp bách thì cứ từ từ
em hay xem trên group, 1 năm giá lên hơn 1 tỉ cho nhà phố dãy A nhưng nếu nhìn vào phố trúc sau 5 năm em thực sự quan ngại
Giờ thì Westbay đang đua nhau bán ngang giá CĐT bao phí chuyển nhượng
Chắc 1 thời gian nữa lại bán lỗ vì sl căn bung ra lớn nên em khuyên các cụ cứ từ từ
Thằng nào có tiền mặt thằng đó là vua

hadu

Xe tăng
Em mua RC rồi
Không tỉnh ăn đòn ngay, thực sự dự án còn rất nhiều, cái đằng sau bao giờ cũng khắc phục được nhược điểm của cái đằng trước nên chưa có nhu cầu cấp bách thì cứ từ từ
em hay xem trên group, 1 năm giá lên hơn 1 tỉ cho nhà phố dãy A nhưng nếu nhìn vào phố trúc sau 5 năm em thực sự quan ngại
Chắc 1 thời gian nữa lại bán lỗ vì sl căn bung ra lớn nên em khuyên các cụ cứ từ từ
Nhà phố e cũng nói rồi, hiện giờ Phố Trúc kinh doanh còn chẳng ăn thua nói gì Aqua. Nhưng được cái nhà phố Aqua giá gốc rẻ. Phố Trúc toàn 6-7 tỏi trở lên, nên nó thuộc phân khúc khác rồi. Aqua lên giá là do giá gốc rẻ. Mua nhà phố Aqua thì phải xác định ôm lâu cỡ 5 năm để chờ hút dân chung cư về mới ổn.

paraselo

Xe tải
Em mua RC rồi
Sale làm giá là chuyện bình thường thôi mà; Sale là phải biết làm giá; :D:D:D Việc của mình là phải biết giá trị thật của nó là bao nhiêu; Nếu mua đầu tư thì càng phải thận trọng vì với giá nhà phố xây thô ( 3,5 tỷ đến 3,9 tỷ) thì phải xem xét lại.
Cụ nào kết mua để ở thì đắt rẻ 1 trăm là bình thường, mua là được . Quan điểm của em rõ ràng.

paraselo

Xe tải
Nhà phố e cũng nói rồi, hiện giờ Phố Trúc kinh doanh còn chẳng ăn thua nói gì Aqua. Nhưng được cái nhà phố Aqua giá gốc rẻ. Phố Trúc toàn 6-7 tỏi trở lên, nên nó thuộc phân khúc khác rồi. Aqua lên giá là do giá gốc rẻ. Mua nhà phố Aqua thì phải xác định ôm lâu cỡ 5 năm để chờ hút dân chung cư về mới ổn.
Vậy nên, Nếu mua giá suýt 4 tỷ mà đợi 5 năm nữa thì có nhiều lựa chọn khác hấp dẫn hơn nhiều

Oris

Xe tải
Có cụ nào cắt lỗ rừng cọ không ạ?

bttcars

Xe buýt
Em mua RC rồi
Mua rừng cọ chuẩn đấy, có cái dùng luôn, vài năm sau chỗ khác ngon hơn thì nhảy.