[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Maxsim

Đi bộ
Hiện tại số lượng người xếp hàng mua cc ecopark đã rất đông! Sa mạc Eco là đây sao?. Không biết sáng mai sang thì số bao nhiêu đây?

Mai 7am em ra mua phiếu

T.arc

Xe tải
Cụ đi cái đường mà nó báo chậm hơn 5 phút ấy. :)) .Tam trinh - kim ngưu- trần khát trân- phố huế- hàng bài. E đi mất khoảng 20phút.
Khoảng cách từ hồ gươm đến Gamuda là 6,8 km , từ Gamuda qua ecopark là 12,5km. Mặc dù e rất kết ecopark vì cách làm quy hoạch và cảnh quan văn minh như thế, nhưng với nhu cầu của e hiện tại thì e chọn Gamuda .Kể ra nhiều tiền thì e cũng làm 1 căn bên ecopark để dành :)).

Bi tun

Xe đạp
Đi đến ngõ 885 Tam Trinh rẽ vào là chuẩn nhất rồi, cách bờ hồ hơn 6km; đây mới là khu đô thị Vàng của Hà Nội vì nố gần trung tâm.

hadu

Xe tăng
Các cụ hài vãi ra. Đo thì phải lấy khoảng giữa các khu làm tâm. Đằng này các cụ lấy đoạn gần nhất ra để so sánh. Các cụ có biết quy mô cả khu nó tầm 500ha mà khu vàng của cụ mới làm đc có tí tẹo đầu ko? Ảnh em vẫn còn ở trên kìa :))

Lequan88

Xe máy
Hôm trước cuối tuần nhà em cũng qua Ecopark chơi tiện thể vào xem nhà mẫu thế nào. Cảnh quan ở đây thì khỏi chê, nhiều cây xanh, cây to, không khí trong lành, mát rượi. Giá nhà ở đây cũng vừa phải, phù hợp với rất nhiều gia đình. Nghe sale tư vấn thấy bảo sắp mở bán thêm 2 tòa, vk em là thích lắm ấy nhưng nghĩ đến cảnh hàng ngày đi đi về về mấy chục cây số, về nhà thì buồn chả đi đâu chơi đc nên cũng hơi oải ạ.

hadu

Xe tăng
Cụ ơi Gamuda nó bao gồm cả hồ yên sở với công viên yên sở cụ à. Cái vùng cụ khoanh đỏ gần cv yên sở nó là giai đoạn lakes Gamuda, cái này chưa triển khai cụ a.
Cả dự án nó bao gồm toàn bộ khu vực lớn và trong đó có cả khu vực hồ yên sở nhưng em ko khoanh khu này vào vì bản chất hồ yên sở không thuộc chủ đầu tư quản lý mà thuộc thành phố. Gamuda chỉ tận dụng được vì là vị trí cạnh hồ. Cái công viên với hồ yên sở là của chung nên dân bên ngoài thích thì vào chơi thoải mái. Điểm này hoàn toàn khác với các khu công viên của ecopark thuộc chủ đầu tư quản lý nên các chương trình thu phí vẫn miễn cho cư dân còn người ngoài vào thì mất phí. Đó là lý do mà em chỉ khoanh các khu vực thuộc về Gamuda.

T.arc

Xe tải
Cả dự án nó bao gồm toàn bộ khu vực lớn và trong đó có cả khu vực hồ yên sở nhưng em ko khoanh khu này vào vì bản chất hồ yên sở không thuộc chủ đầu tư quản lý mà thuộc thành phố. Gamuda chỉ tận dụng được vì là vị trí cạnh hồ. Cái công viên với hồ yên sở là của chung nên dân bên ngoài thích thì vào chơi thoải mái. Điểm này hoàn toàn khác với các khu công viên của ecopark thuộc chủ đầu tư quản lý nên các chương trình thu phí vẫn miễn cho cư dân còn người ngoài vào thì mất phí. Đó là lý do mà em chỉ khoanh các khu vực thuộc về Gamuda.
Sắp xây chung cư thewing bên công viên yên sở đấy cụ ạ. Thewing nằm sát khu thương mại lepark nằm trong công viên yên sở cụ a.còn hồ yên sở nó thuộc giai đoạn 2 của Gamuda nhưng do tiền giải phóng mặt bằng quá lớn nên đang tạm dừng cụ a. Thế cong vien bên ecopark vào chơi là mất phí hay miễn phí hả cụ. :) tổ chức các sự kiện thì cư dân bên Gamuda cũng đc miễn phí cụ nhé. :)

hadu

Xe tăng
Sắp xây chung cư thewing bên công viên yên sở đấy cụ ạ. Thewing nằm sát khu thương mại lepark nằm trong công viên yên sở cụ a.còn hồ yên sở nó thuộc giai đoạn 2 của Gamuda nhưng do tiền giải phóng mặt bằng quá lớn nên đang tạm dừng cụ a. Thế cong vien bên ecopark vào chơi là mất phí hay miễn phí hả cụ. :) tổ chức các sự kiện thì cư dân bên Gamuda cũng đc miễn phí cụ nhé. :)
Cụ chắc hiểu Gamuda nó đầu tư CV Yên Sở theo hình thức BT để có đc đất xung quanh khu CV. Mà đã là BT thì khu CV thành phố quản lý và thu phí. Đứa nào dám cho cư dân vào miễn phí?? Còn đất xung quanh là của dự án, em có nói gì đâu. Nó thích xây chung cư hay gì là việc của nó, miễn là đúng quy hoạch.

hadu

Xe tăng
Công viên ecopark bình thường ko thu phí. Có sự kiện nó thu phí ng ngoài và miễn phí cho cư dân. Và đơn vị quản lý là Vihajico.

T.arc

Xe tải
Các cụ hài vãi ra. Đo thì phải lấy khoảng giữa các khu làm tâm. Đằng này các cụ lấy đoạn gần nhất ra để so sánh. Các cụ có biết quy mô cả khu nó tầm 500ha mà khu vàng của cụ mới làm đc có tí tẹo đầu ko? Ảnh em vẫn còn ở trên kìa :))
tính kiểu ji nó chả xa hả cụ :)) ai chả biết ecopark rất rộng,đi từ VT-VM đên aquabay là 3km. Nói chung ecopark rất đẹp, những ai thấy về ở hợp lý thì ở thôi ạ . Cá nhân e rất thích nhưng hoàn cảnh e bây h thì với e ở Gamuda vẫn hợp lý hơn: mật độ cây xanh ko nhiều như ecopark nhưng đủ, cuối tuần vẫn lấy xe máy đi lang thang lên phố cafe cà pháo, có cái hồ lớn để đạp xe dạo mát...

hadu

Xe tăng
tính kiểu ji nó chả xa hả cụ :)) ai chả biết ecopark rất rộng,đi từ VT-VM đên aquabay là 3km. Nói chung ecopark rất đẹp, những ai thấy về ở hợp lý thì ở thôi ạ . Cá nhân e rất thích nhưng hoàn cảnh e bây h thì với e ở Gamuda vẫn hợp lý hơn: mật độ cây xanh ko nhiều như ecopark nhưng đủ, cuối tuần vẫn lấy xe máy đi lang thang lên phố cafe cà pháo, có cái hồ lớn để đạp xe dạo mát...
Em có bảo ko hợp lý đâu. Vành đai 3 đổ lại nó là một trong những khu đẹp nhất. Cụ to tiền thì cứ múc ở cho sướng, tội gì.

T.arc

Xe tải
Em có bảo ko hợp lý đâu. Vành đai 3 đổ lại nó là một trong những khu đẹp nhất. Cụ to tiền thì cứ múc ở cho sướng, tội gì.
VÂng. Nhưng vẫn tơ tưởng ecopark lắm cụ a. :))

HVS

Xe tăng
cụ hot đang xếp hàng west bay mà thức muộn vậy?

Bi tun

Xe đạp
Tình hình là các cụ vẫn đang xếp hàng xuyên đêm rất đông. Chủ đầu tư đang chuẩn bị mang cháo ra phục vụ cư dân ăn buổi sáng. Hài vãi...

hadu

Xe tăng
Tình hình là các cụ vẫn đang xếp hàng xuyên đêm rất đông. Chủ đầu tư đang chuẩn bị mang cháo ra phục vụ cư dân ăn buổi sáng. Hài vãi...
Hài nhất là có quả xe cứu thương trực sẵn cụ nhỉ:))

Bi tun

Xe đạp
Khu đô thị định công chung cư sắp bàn giao bán có 24tr/m2, hạ tầng đẹp cây xanh nhiều, gần trung tâm. Sao Ecopark căn hộ lại mắc thế các cụ?

Có cụ nào bán ticket chưa ah