Các cụ cấp cứu anh của em với!!!

HieuPride03

Xe tăng
Chả là anh rể em là gà mờ nên bị lừa mua phải xe đã độ lại, bây giờ đến hạn đăng kiểm, họ phát hiện ra là xe đã làm lại khá nhiều chi tiết không giống với xe nguyên bản (xe quá cũ, đời 84), cụ thể xe hiện nay dài hơn, rộng hơn, fom béo hơn,...một số trạm đăng kiểm đã từ chối đăng kiểm. Các cụ cao kiến cho em vài lời vàng ngọc ạ, xin votka vô tư. Cảm ơn các cụ nhiều, rất mogn có nhiều phản hồi giúp em.

nam-misu

Xe điện
Đã có Bác dẫn đường cụ ơi. Cụ bảo anh cụ xuống trạm Hà Đông (gần Toyota Hà Đông) nghe nói ở đó cứ gặp Bác là làm nhanh lắm cụ ạ!:D

bác sang cơ sở khác để 5lits vào ghế phụ thì mấy tý là xong (xe mới 1lit xe 6 tháng/lần thì 2lit)

HangB2

Xe điện
nếu số khung số mày còn nguyên thì cụ xin Bác dẫn đường, còn nếu khác rồi thì vụ này em e hơi căng đấy vì tuổi em này cao quá ợ

minhvh1999

Xe đạp
Đến luôn cái trạm chủ cũ đăng kiển gần nhất, khi đi mời Bác đi cùng luôn là OK

HieuPride03

Xe tăng
Cảm ơn các cụ, em đã làm tất cả những gì có thể. đi đến đâu cũng dẫn Bác đi cùng. nhưng đến nhiều chỗ họ chỉ cần nhìn vào phom xe thôi đã trả hồ sơ về rồi. Cá biệt có chỗ đòi lập biên bản thu giấy đăng kiểm thế là em lại mất 5 lit để xin lại hồ sơ đấy ạ. Còn lên chỗ trước đây đăng kiểm lần gần đây nhất thì họ nói là do lần trước họ ko để ý nên bỏ qua, còn bây giờ thì họ ko thể làm được. Họ cũng in cho em xem cái ảnh xe nguyên bản, quả thật ko cần chuyên môn cũng nhận ra là 2 xe (cũ và hiện tại) khác nhau hoàn toàn, số khung, số máy vẫn còn đúng với xe cũ .Họ giải thích xe đời trước 90 thì ko có dáng như bây giờ (lên đời như camry phom béo, mắt híp đời sau 90). Các cụ có cao kiến gì tiếp tục giúp em với ạ. Em đang tính đến chuyện phải làm thủ tục trả lại xe cho chủ cũ đấy ạ, các cụ có kinh nghiệm trong vụ này ko, giấy tờ mua bán chỉ là viết tay, có photo chứng minh, bằng lái kèm theo.

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn các cụ, em đã làm tất cả những gì có thể. đi đến đâu cũng dẫn Bác đi cùng. nhưng đến nhiều chỗ họ chỉ cần nhìn vào phom xe thôi đã trả hồ sơ về rồi. Cá biệt có chỗ đòi lập biên bản thu giấy đăng kiểm thế là em lại mất 5 lit để xin lại hồ sơ đấy ạ. Còn lên chỗ trước đây đăng kiểm lần gần đây nhất thì họ nói là do lần trước họ ko để ý nên bỏ qua, còn bây giờ thì họ ko thể làm được. Họ cũng in cho em xem cái ảnh xe nguyên bản, quả thật ko cần chuyên môn cũng nhận ra là 2 xe (cũ và hiện tại) khác nhau hoàn toàn, số khung, số máy vẫn còn đúng với xe cũ .Họ giải thích xe đời trước 90 thì ko có dáng như bây giờ (lên đời như camry phom béo, mắt híp đời sau 90). Các cụ có cao kiến gì tiếp tục giúp em với ạ. Em đang tính đến chuyện phải làm thủ tục trả lại xe cho chủ cũ đấy ạ, các cụ có kinh nghiệm trong vụ này ko, giấy tờ mua bán chỉ là viết tay, có photo chứng minh, bằng lái kèm theo.
nói chung là bác đen rùi. vụ này mà muốn làm thì cũng rắc rối và lắm chuyện lắm. E khuyên là dĩ hòa vi quý giải quyết bằng thương lượng thôi. Mềm nắn rắn buông vì bác ở thế yếu rồi. Bác đã mua rồi h lại trả lại chẳng có chứng cứ j về việc xe họ đã làm lại và sửa chữa nhiều lần. Có 2 phương án khả thi:
1. Mềm nắn rắn buông: trả lại và bán lại chủ cũ với giá thương lượng và chịu lỗ
2. Thanh lý tiếp và mua xe mới.
Đây là ý kiến của mìinh mong bác tham khảo thôi nhé! :)

Xe của anh cụ không dùng để xuyên Việt được
Đem về cho thuê, dạy lái thôi
Em thật

HieuPride03

Xe tăng
em cũng đang tìm cách thương lượng đây, còn để bán lại thì lương tâm không cho phép, ko biết thì thôi chứ mình biết rồi mà lại còn bán cho người khác thì khác nào mình lại đi lừa, chỉ vì sống thật thà, quá tin người nên mới bị thế này. Vậy chỉ còn cách duy nhất là trả lại thôi ạ.
nói chung là bác đen rùi. vụ này mà muốn làm thì cũng rắc rối và lắm chuyện lắm. E khuyên là dĩ hòa vi quý giải quyết bằng thương lượng thôi. Mềm nắn rắn buông vì bác ở thế yếu rồi. Bác đã mua rồi h lại trả lại chẳng có chứng cứ j về việc xe họ đã làm lại và sửa chữa nhiều lần. Có 2 phương án khả thi:

HangB2

Xe điện
1. chuẩn
2. hết đăng kiểm rồi thì em dự là khó thanh lý cho người ngoài được, làm theo cụ alpha mách là cho vào trường dạy lái thì còn khả dĩ ạ