[Thảo luận] Các cụ cao kiến cho E trường hợp này phát.

matphanh

Xe tải
Thôi thì đi đứng kiểu ấy cũng chỉ cầu mong nó táng phát cột điện chứ nó húc vào người đi đường thì tội quá. #-o. Dưng mà E vẫn đang nghĩ cách để chơi nó đấy các cụ nhé.

superb

Xe tải
Mẹ cái bọn trọc phú, mua được cái xe tưởng mình là nhất, cụ vận động tổ dân phố đến nc phải trái, còn nếu nó ko nghe, theo ý em nên làm gờ giảm tốc, xe máy ô tô đi vào ngõ cũng ko thể đi nhanh cho nó an toàn, mình cụ nói, nó lại nghĩ cụ đố kỵ soi mói nó, rồi lại oánh nhau to. Nếu ko xây gờ giảm tốc cụ cho vài đứa ít tiền đáp cho vài hòn gạch cho nó biết lễ độ

NHON 2012

Xe điện
Cụ làm gờ giảm tốc cao chút, nhưng để rãnh 2 bên cho xe máy đi qua. Chú ý rãnh này khác kích thước giữa 2 bánh xe ôt của thằng bựa đấy.
Nếu chưa muốn làm gờ thì cụ mua ít sơn cho vào mấy cái cốc nhựa và để kiểu đòn bẩy cạnh đường thằng đó đi, nếu nó đi nhanh sơn văng lên xe nó

TengTeng

Xe hơi
Vụ này cũng mệt đầu đấy, cái loại đấy chắc nó cũng có tí phia. Cụ chủ mà ném gạch hoặc vẽ sơn nó biết ngay, mà nhà mình ở đó ko hành động như vậy được đâu rồi lại đâm lo vào người. Em nghĩ có 2 phương án, hoặc là chấp nhận xuống nước làm quen với nó (lân la trà đá bàn chuyện biển đông chẳng hạn) rồi lựa lời mà khuyên bảo, được như thế là lâu dài nhất. Hai là làm vài cái gờ giảm tốc cũng ổn. Chứ chưa biết gốc gác nó thế nào, cụ lại có một mình không chiến được đâu, xã hội giờ loạn lạc lắm.

duongdat

Xe tải
Nói thật để đánh nhau thì E ko dám vì E nặng có 55 kg còn nó chắc phải 80 ký, về tiền thì nó nhiều hơn em chả biết có đúng không, đấy là so sánh trước mắt mà các cụ thấy cái gì nó cũng hơn chỉ mỗi cái ý thức là kém, rất trọc phú các cụ ạ.
Có vẻ như chưa có biện pháp khả thi. hix
Sao bác không nghĩ cách giải thích theo luật nhỉ, cứ nói ý thức người ta kém là sao :D ?
Đường là đường chung, ai đi thế nào là tùy người ta bác ạ. Trẻ con chơi dưới lòng đường, ngõ - dù có do không có chỗ chơi, cũng là sai về luật. Bao giờ người ta gây tai nạn bác hãy hay, còn hiện giờ, người ta không vi phạm pháp luật.

Các bác cứ nghĩ là ném gạch, rải đinh, phá hoại xe người ta. Gặp người có hiểu biết, họ lên phường trình báo có người phá hoại tài sản của họ thì các bác còn mệt hơn.

matphanh

Xe tải
Sao bác không nghĩ cách giải thích theo luật nhỉ, cứ nói ý thức người ta kém là sao :D ?
Đường là đường chung, ai đi thế nào là tùy người ta bác ạ. Trẻ con chơi dưới lòng đường, ngõ - dù có do không có chỗ chơi, cũng là sai về luật. Bao giờ người ta gây tai nạn bác hãy hay, còn hiện giờ, người ta không vi phạm pháp luật.

Các bác cứ nghĩ là ném gạch, rải đinh, phá hoại xe người ta. Gặp người có hiểu biết, họ lên phường trình báo có người phá hoại tài sản của họ thì các bác còn mệt hơn.
Khổ quá cũng có nói nhưng nó cười đểu cười khẩy nên mới khó kiểu trọc phú đó, E cũng không biết xếp vào loại gì nữa.

laitaulaixe

Xe tải
Cụ rủ thêm 1,2 cụ nữa nói chuyện, nếu không nghe thì ... hội đồng

matphanh

Xe tải
Ước gì nó bị phát như này

No Fear

Xe điện
Đọc mới biết các cụ nhà mình nhiều bài ghê :P

A TỦN

Xe tải
Xe nó để đâu cụ cứ lấy gach phang vào rồi té. cho nó chửi đổng mấy câu coi như điếc. Cái giống văn hóa lùn nghĩ ngắn hay xót xe nên em dự là vài lần đi sửa chắc cũng sợ đến già luôn ạ. Như ngõ em cũng bị 1 lần như thế. Em chỉ nhẹ nhàng để viên gạch lên kính là lần sau không thấy đến nữa ạ :D Ngoan thế chứ lị

matphanh

Xe tải
Từ hôm đưa lên đây hơn Tuần nay ko thấy đi lại nữa hay là nó ngủm rồi các cụ nhỉ. Kakakaka nếu đúng ngủm thật thì cũng đáng loại vô văn hóa. Các cụ khách quan nhé không phải vụ này là thù hằn riêng tư đâu nha vì một môi trường lành mạnh văn minh :)

CO NHU KHONG

Xe buýt
Từ hôm đưa lên đây hơn Tuần nay ko thấy đi lại nữa hay là nó ngủm rồi các cụ nhỉ. Kakakaka nếu đúng ngủm thật thì cũng đáng loại vô văn hóa. Các cụ khách quan nhé không phải vụ này là thù hằn riêng tư đâu nha vì một môi trường lành mạnh văn minh :)
Nếu là thật vậy để em đi thắp cho nó nén hương cụ nhé...

hoangthanhlong

Xe hơi
cụ mua ít đinh đợi giờ vàng là nó tới

matphanh

Xe tải
Thanks tất cả các cụ đã tư vấn cho E các phương pháp hihi mà E vẫn chưa áp dụng đc với thằng này. Mà từ hôm lập thớt tự nhiên không thấy mặt mũi chó này đâu cả :). Giá mà nó ngủm thì Ồ Vui kakaka

manchupdidong

Xe hơi
thanh niên cứng :D

duongrangerover

Xe hơi
kụ làm mấy cái gờ giảm tốc đi thì nó ko dám phóng đâu à