Các cụ cẩn thận Tôn Thất Tùng kéo dài, e bị giữ bằng

rgvmen

Xe container
Các bác lưu ý đi từ Trường Chinh về Lê Trọng Tấn phải quay đầu xe ở Tôn Thất Tùng để đi qua ngã tư thì lui xuống cổng dưới của bv ĐH Y rộng rãi mà quay nhé, nhiều bác vừa chéo xe là cắt cua ngay đầu dải phân cách cứng, đường vắng thì đã không hay rồi, đường đông mà đi như thế thì khắ m lắm, hôm qua buổi tối em lượn mấy lần chỗ này mà gặp đến 5 bác đi kiểu bửn đời ấy, biển cũ cũng có, biển mới 5 số cũng có, chán cái ý thức :(

TonHanhGia

Xe hơi
các cụ cẩn thận đường Tôn Thất Tùng kéo dài. cụ thể như này ạ
Chiều nay khoảng 16h e đi từ Trường Trinh ( E đi cá mập 16 chỗ nhưng đã chuyển sang bán tải) rẽ phải vào Tôn Thất Tùng kéo dài và vòng lại để sang Tôn Thất Tùng. đèn xanh còn 5s, ra tới giữa ngã 4 thì có 2 em (chắc là SV) dắt xe đạp qua đường. e phanh nhường đường, khi sang tới bên TTT thì 1 chú CS ra áp e vào lề, sau màn chào hỏi.
CS: A vượt đèn đỏ, mời a mang giấy tờ sang bên kia làm biên bản.
E: A xem lại đi, đèn còn tận 5s e ra giữa đường thì có 2 cô kia dắt xe qua, a cũng nhìn thấy e nhường, sao a không bắt 2 cô ấy vượt mà lại bắt e. Chính a cũng nhìn thấy, mà ngày nào e cũng đi làm qua đây, cơ bản hôm nay e đi xe khác thôi.
chú ấy đi vòng quanh xe nói: các anh là hay cãi lắm (về nhà e mới nhớ là xe e có dán logo off), A cho kiểm tra giấy tờ
E: giấy tờ e đầy đủ, a chỉ lỗi đi e đưa ngay.
CS: xe a là xe bán tải ai cho phép a lắp thêm ghế ( xe e đằng sau có để thêm 2 cái ghế của xe nhỏ e đi lấy về hôm trước đi bọc lại).
E: e không lắp ghế mà e trở ghế vì ghế xe khác e đi lấy về.
bắt e mở cửa xe lên lật ghế xem có bắt vào sàn xe không , xuống xe bắt đầu quay.
CS: a còn 1 lỗi nữa là quay đầu xe không đúng nơi quy định.
thì đúng chỗ đó thường thì hết giải phân cách các xe đều quay luôn, còn đúng quy định thì phải xuống tận ngã 3 Lê Trọng Tấn.
E: (bực mình) thôi ông làm biên bản đi nhanh lên để tôi đi coi như ngày hôm nay vận tôi kém vì gặp ông.
CS đỏ dựng mặt lên và cho e cái biên bản 30 ngày vào đầu.
cảnh báo các cụ, tết nhất rồi cứ đúng luật mà đi, đừng đi theo thói quen mất thời gian bực mình.
Nếu đúng như cụ kể thì tên CS này chưa đủ tư cách làm CSGT, nếu cụ quay đầu đúng chỗ thì nó lại hỏi cụ trong xe có bình cứu hỏa, có hộp thuốc cứu thương, có biển tam giác, v.v.... thôi cụ cứ xem như một lần gặp hạn.

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
bác đè vạch liền đoận gara đông dương là sai rồi mà

trang-mazda

Xe tải
Chia buồn vì bị giữ baằng với cụ..

MrYellow

Xe máy
mời cụ 1 ly cho hạ hỏa

vhquan

Xe hơi
chúng ta phải rắn với lũ thích "ăn bẩn" này.nộp thuế cho nhà nước chứ ko nộp tiền vào túi xxx
HÌnh như nếu nộp kho bạc thì vẫn được lại quả 30% quỹ đời sống của xxx ợ.

boykoolkool

Xe máy
Vãi chưởng, thà cụ cứ làm luật luôn cho đỡ mệt, đôi co bọn pikachu làm j +_+

thule6

Xe điện
Âu cũng là vận đen cụ ợ, nhớ lần sau đi cẩn thận hơn để quyết ko cho XXX nó moi xiền mình. Mời cụ 1 ly cho ấm, chia sẻ :D

thule6

Xe điện
Vãi chưởng, thà cụ cứ làm luật luôn cho đỡ mệt, đôi co bọn pikachu làm j +_+
Cụ này nói thế mà nghe được. Mình sai thì nộp kho bạc để nhớ chứ cho XXX làm éo gì. Cứ như bác này thì bao giờ mới khá đc.

tamhiep2

Xe đạp
Chia buồn với cụ. Thông cảm đi, xã hội mình nó thế mà.

đường phố

Xe đạp
các cụ cẩn thận đường Tôn Thất Tùng kéo dài. cụ thể như này ạ
Chiều nay khoảng 16h e đi từ Trường Trinh ( E đi cá mập 16 chỗ nhưng đã chuyển sang bán tải) rẽ phải vào Tôn Thất Tùng kéo dài và vòng lại để sang Tôn Thất Tùng. đèn xanh còn 5s, ra tới giữa ngã 4 thì có 2 em (chắc là SV) dắt xe đạp qua đường. e phanh nhường đường, khi sang tới bên TTT thì 1 chú CS ra áp e vào lề, sau màn chào hỏi.
CS: A vượt đèn đỏ, mời a mang giấy tờ sang bên kia làm biên bản.
E: A xem lại đi, đèn còn tận 5s e ra giữa đường thì có 2 cô kia dắt xe qua, a cũng nhìn thấy e nhường, sao a không bắt 2 cô ấy vượt mà lại bắt e. Chính a cũng nhìn thấy, mà ngày nào e cũng đi làm qua đây, cơ bản hôm nay e đi xe khác thôi.
chú ấy đi vòng quanh xe nói: các anh là hay cãi lắm (về nhà e mới nhớ là xe e có dán logo off), A cho kiểm tra giấy tờ
E: giấy tờ e đầy đủ, a chỉ lỗi đi e đưa ngay.
CS: xe a là xe bán tải ai cho phép a lắp thêm ghế ( xe e đằng sau có để thêm 2 cái ghế của xe nhỏ e đi lấy về hôm trước đi bọc lại).
E: e không lắp ghế mà e trở ghế vì ghế xe khác e đi lấy về.
bắt e mở cửa xe lên lật ghế xem có bắt vào sàn xe không , xuống xe bắt đầu quay.
CS: a còn 1 lỗi nữa là quay đầu xe không đúng nơi quy định.
thì đúng chỗ đó thường thì hết giải phân cách các xe đều quay luôn, còn đúng quy định thì phải xuống tận ngã 3 Lê Trọng Tấn.
E: (bực mình) thôi ông làm biên bản đi nhanh lên để tôi đi coi như ngày hôm nay vận tôi kém vì gặp ông.
CS đỏ dựng mặt lên và cho e cái biên bản 30 ngày vào đầu.
cảnh báo các cụ, tết nhất rồi cứ đúng luật mà đi, đừng đi theo thói quen mất thời gian bực mình.
EM là em nể và thích cụ rùi đới. love quá cơ!!!!!:-|

FordAT

Xe tăng
Rõ ràng thấy trường hợp bất khả kháng, lại đi bắt lỗi người ta. Mấy ông naỳ ăn sạch quá.

jinyo89lie

Xe tăng
hey`. đoạn Tôn thất tùng rẽ phải ra Trường CHinh có lúc còn bắt cả rẽ phải ko xi nhan đấy ạ :o)

FordAT

Xe tăng
Khổ thân cụ, nhiều khi mình nói khó tý nhiều ông xxx cũng dễ để cho đi ngay. Nhưng thường là ít....
Như thằng bạn em ở tỉnh lên HN nó đi sai làn + tạt chèn vạch người đi bộ + nghe đt khi rẽ ở THD - HBT. Tổng thiệt hại 200k:D.