Các cụ cẩn thận mấy cái đồng hồ áp suất lốp nhá.

RAVA

Xe ba gác
cái đồng hồ đẹp quá, không biết giá cả thế nào bác chủ ơi.
-Các bác khi mua đồng hồ đo áp suất lốp điện tử thì nên mua loại có thể chuyển đổi được ra nhiều đơn vị đo như: Kg/cm2, Bar, PSi, ko nên mua loại chỉ có 1 đơn vị đo (kiểu như loại đeo chìa khóa của Mitchelin chỉ đo được mỗi PSi) vì mỗi loại xe nó lại ghi trên khung cửa đơn vị tính khác nhau, do đó mua 1 cái đa năng thì có thể dùng cho nhiều loại xe mà đỡ phải tính toán quy đổi.*-:)

matiz08

Xe điện
Em vẫn dùng cái đo cơ mua cách đây 3 năm,có 80k, thấy đo khá chuẩn, và bền. Vì em hay bơm lốp ở chỗ gần cty,chỗ đấy có cái đồng hồ bơm rất chuẩn, nghe ômg chủ hàng quảng cáo riêng cái đồng hồ ko đã 3 củ rồi, em bơm xong ở đó rồi ktra lại bằng đồng hồ cơ thì thấy ok luôn, đều cho ra kết quả là 2.2 kg. Thế nên em kết luận, cái cơ là ngon bổ rẻ,hehe

tovit

Xe tăng
Các cụ có xe sang nên đừng bao giờ bơm lốp ở hàng rửa xe nhé.Trong cái hơi của máy nén khí của các hàng rửa xe có rất nhiều hơi nước và dầu dẫn đến khi bơm vào lốp sẽ làm giảm tuổi thọ của cao su lốp, Các cụ cũng đừng trách họ vì việc bơm xe chỉ là thứ yếu mà mục đích chính của cái máy nén khí đó là xì khô xe sau khi rửa thôi nên đồng hồ đo áp suất cũng không chính xác là điều bình thường.
Cụ nói rất chuẫn. Máy nén khí ở rửa xe rởm lắm rất nhiều hơi nước và dầu máy nén khí lẫn vào. Các cụ luôn cẩn thận. Nếu muốn thử thì cụ cứ xịt tử vào tường thì sẽ thấy ngay.

leminhtung13

Xe hơi
Xe em Morning Van 2015 còi nhưng có cảm biến tích hợp luôn, và trên xe có bơm điện nên đỡ lo đc khoản này :(