[Thảo luận] Các cụ cẩn thận khi đi đổ xăng!

goldsunhn

Xe buýt
- Còn \"mánh\"nữa là khi đổ cho bạn 20.000 chẳng hạn, khi đồng hồ tới 16.000 thì họ bấm ngắt cần bơm ngay chổ tay cầm, cho dòng xăng ngược lại chảy vào trong, sau đó bấm bơm lại thì chỉ có hơi tống ra, đồng hồ vẫn nhảy nhưng không có xăng chảy ra, chiêu này rất thường sử dụng, không tin các bạn chú ý thử khi đi đổ xăng"
Bọn thiết kế cây xăng làm cái tính năng này làm mi.a gì cơ chứ.

trangcali

Xe tăng
- Còn \"mánh\"nữa là khi đổ cho bạn 20.000 chẳng hạn, khi đồng hồ tới 16.000 thì họ bấm ngắt cần bơm ngay chổ tay cầm, cho dòng xăng ngược lại chảy vào trong, sau đó bấm bơm lại thì chỉ có hơi tống ra, đồng hồ vẫn nhảy nhưng không có xăng chảy ra, chiêu này rất thường sử dụng, không tin các bạn chú ý thử khi đi đổ xăng"
cái mánh này e thấy hầu như cây xăng nào cũng dùng nhất là đổ cho xe 2b, các cụ cứ thấy gần đến số tiền mình muốn đổ là họ bóp cò bơm sau rồi nhả ra là gần hoặc đến số tiền,
uhm, thảo nào toàn thấy nó bóp cò mấy lần
hic
làm sao mà tránh đc cơ chứ
ghét cái bọn bán xăng
đã lãi lắm còn ăn gian

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Cái này em hay gặp vì cứ gần hết là thấy người bơm xăng cứ ấn vài cái mình thì chả hiểu là làm gì >:D<

bipbip

Xe buýt
Em hay đổ ở GP gần ĐCV, nhân viên trước khi bơm còn nhắc nhìn đồng hồ.

trangcali

Xe tăng
-
Cái này em hay gặp vì cứ gần hết là thấy người bơm xăng cứ ấn vài cái mình thì chả hiểu là làm gì >:D<
làm thế nào để tránh đc nhỉ
giờ em thấy gần như chỗ nào bơm xăng cũng lởm ah hic

luklak

Xe điện
Các cụ bảo làm nghề nào ăn nghề ấy mà, nên chỉ có hàng gian nhiều, hàng gian ít thôi, cũng khổ cho dân mình.
Cây Sông hồng LVL bọn đấy gian 15-20% là bt, hồi trước không đến nỗi mà dạo này láo thế kg biết.

4x4

Xe tăng
Tuần vừa rồi e bị 1 phát ở cây xăng xuân thủy - bơm xong đi 1 lúc máy báo check engine, mang xe vào xưởng báo xăng có nước. :77:
10 năm nay e chỉ bơm ở 2 cây Nam đồng (petrolimex) và Thái thịnh (xe máy) là yên tâm nhất. NV cây Nam đồng còn nhắc e phải nhìn xong đồng hồ về 0 rồi mới bắt đầu bơm cho đến khi đầy bình, vòi tự ngừng thì mới rút dây :-bd

pitbeo

Xe hơi
hôm vừa rồi em phải đổ ở cây xăng đường Láng gần Ngã Tư Sở. 700k mà ko đầy nổi bình. mà mọi khi em đổ ở Trần Hưng Đạo là đầy ụ rồi.

kiểm tra hóa đơn thì thấy em được giảm 100d/l xăng vì thanh toán bằng thẻ Flexicard hichic

tienpham1102

Xe tăng
ngoại trừ trường hợp bất khả kháng nhà cháu chỉ đổ ở cây xăng quân đội Nguyễn Phong Sắc

depalendoc

Xe tải
Các Cụ nên chọn những cây xăng uy tín mà đổ, xiền cả chứ có phải vỏ hến đâu. Phải tự bảo vệ mình thui chứ biết làm sao bây chừ...

vtlam

Xe buýt
Hà Nội: Phát hiện cây xăng bán… dầu bẩn
Khi dầu đầy tràn ra ngoài bình, lái xe phát hiện dầu được bơm vào có màu vàng và vẩn đục. Lái xe đã báo ngay cho chủ xe và lực lượng chức năng đến lập biên bản vụ việc.
Bà Trịnh Kim Hoa - Giám đốc Công ty cổ phần vận tải và du lịch Hoa Thêm - cho biết, khoảng 12h trưa 20/1, lái xe tên Hùng của công ty bà lái chiếc xe Mercedes 16 chỗ BKS 30P-1492 đến đổ dầu tại Cửa hàng dịch vụ xăng dầu Thái Thịnh (thuộc Tổng công ty dầu Việt Nam), địa chỉ 27 Thái Thịnh.
Theo người lái xe này, khi nhân viên cây xăng bơm dầu đầy tràn ra bên ngoài bình chứa, anh ta phát hiện dầu tràn ra có màu vàng và có vẩn đục. Ngay lập tức, lái xe đã báo cho giám đốc công ty và lực lượng chức năng.
Khi giám đốc công ty và lực lượng chức năng có mặt, thợ sửa xe đã tháo dầu từ trong xe ra, đồng thời mua dầu mới về sục rửa máy.
Lực lượng chức năng tiến hành niêm phong số xăng được rút ra
để làm rõ sự việc
Theo quan sát của chúng tôi, số dầu được rút ra từ bình chứa của chiếc xe ô tô trên có màu vàng đậm và có những vẩn đục bên trong.
Lực lượng chức năng đã tiến hành niêm phong số dầu được rút ra từ xe ô tô và niêm phong cột bơm dầu của cửa hàng xăng dầu này để tiếp tục làm rõ.

Theo Dân Trí

Cây xăng bị tố bán dầu bẩn được minh oan

Chi Cục Quản lý thị trường Hà Nội vừa có văn bản xác nhận cửa hàng xăng dầu trên phố Thái Thinh đáp ứng đầy đủ tiêu chuẩn chất lượng theo quy định chứ không bán sản phẩm bẩn như khách hàng phản ánh.
> Cây xăng bị tố bán nhiên liệu bẩn

Mẫu dầu diezel được lực lượng công an kinh tế và Chi cục Quản lý thị trường Hà Nội đã lấy mẫu và niêm phong vòi bán dầu hôm 20/1. Mẫu dầu này đã được chuyển đến Trung tâm đo lường chất lượng để kiểm tra. Kết quả công bố vào ngày 21/1 cho thấy mẫu thử đạt yêu cầu về chất lượng.
Cán bộ quản lý thị trường niêm phong cột bán dầu tại cây xăng Thái Thịnh chiều 20/1. Ảnh: Tuấn Tú Cây xăng trên phố Thái Thịnh thuộc Công ty PV Oil Hà Nội bị khách hàng Trịnh Thị Hoa phản ánh cung cấp dầu diezel bẩn khiến 3 trong số 5 chiếc xe du lịch 16 chỗ của công ty của bà bị hỏng kim phun. Khi sự cố xảy ra, bà đã nhờ tới sự can thiệp của cơ quan chức năng để làm rõ vụ việc.
Bà Hoa cho hay, 3 chiếc xe bị hỏng và buộc phải thay kim phun khiến bà tiêu tốn 65 triệu đồng, chưa kể thiệt hại từ việc ngừng hoạt động cũng như hủy các hợp đồng đã ký với khách hàng.
VNExpress

Chỉnh sửa cuối:
Em thường chỉ đổ ở cây xăng Nam Đồng, đăng ký luôn ở đó để lấy HĐ hàng tháng cho chắc ăn chứ cứ đổ lung tung chẳng biết đâu mà lần vì sợ nhất cảnh đang đi mà xe hỏng giữa đường thì tèo. Vậy nên trước khi đi xa qua đổ đầy bình trừ khi bất khả kháng mới phải mua ở chỗ khác thôi nhưng nếu mua ở đâu cũng cố tìm petrolimex cho an tâm (nhưng chẳng biết được bao nhiêu %)

phongvvv

Xe tải
Chết chửa, nhà cháu toàn đổ A95 ở đấy. Quả này phải cẩn thận mới được...Mịa nó giờ vàng thau lẫn lộn, ko biết đằng nào mà lần, chán quá. Có cụ nào hay đổ ở cây xăng Láng gần Ngã Tư Sở không? Nếu có hiện tượng gì bu lu ba loa lên cho em biết với nhé;)

Chỉnh sửa cuối:

Kia6582

Xe buýt
Nói túm lại chả bít tin cây xăng nào cả, vấn đề là mình nên mua thường xuyên 1 chỗ và luôn để ý cái số nhảy, ...
Còn nữa là vừa mở cửa xe xuống tự nhiên thấy ông bán xăng đi đến khen xe mình đẹp (mặc dù xe mình thường thôi) hoặc hỏi han lung tung (có thể là họ đánh lạc hướng, em dính rùi, lâu lâu nên quên mất tên đường vì nó ở ngoại thành:() vì vậy ko nên mất tập trung trong bất kỳ tình huống nào, tránh tình trạng bực mình.8->

HaiBanh

Xe tải
Cây xăng Sông Hồng thì có tiếng rồi. Các cụ cẩn thận thôi, cứ bìn tĩn.

KYNGLISH

Xe tăng
Nhà cháu vưỡn đổ ở đây, cũng chưa thấy vấn đề gì dù cũng thường để ý. Cảm ơn cụ chủ thớt đã cảnh báo.

vuahe77

Xe điện
Cây xăng Sông Hồng thì có tiếng rồi. Các cụ cẩn thận thôi, cứ bìn tĩn.
Dạo này bọn này bị soi nên ko bán A95 nữa...Em ra bọn nó toàn bẩu hết A95 trong khi đó các cây khác vưỡn đầy...:-w
Ko hiểu bọn này có pha đểu ko nhỉ???8-|

Tobe_ornot_tobe

Xe máy
dạ, em cũng đã từng dính chưởng đổ xăng ko về số 0 tại cây xăng trên đường Trường Chinh, gần ngã ba giao với Vương Thừa Vũ, lúc đó cái bà bán xăng thao tác nhanh quá, em chưa kịp hoàn hồn đã đổ xong, đi một đoạn, nhìn kim đồng hồ báo xăng mới phát hiện bị thiếu. Lúc đó cáu lắm muốn quay lại cãi nhau, nhưng nghĩ mình ra khỏi cây xăng rồi, quay lại cái đuối lý nên thôi. Các bác cẩn thận với cây xăng này nhé.
Ngoài ra cây xăng ở chỗ Xuân Thủy cạnh Pico Plaza mới, cũng là chuyên gia đổ thiếu nhiều.
Bây giờ các bác đi tìm cây nào đổ chuẩn hoàn toàn thì ko có đâu, chỉ có đổ thiếu nhiều hay thiếu ít thôi ạ.

anhtho

Xe ngựa
dạ, em cũng đã từng dính chưởng đổ xăng ko về số 0 tại cây xăng trên đường Trường Chinh, gần ngã ba giao với Vương Thừa Vũ, lúc đó cái bà bán xăng thao tác nhanh quá, em chưa kịp hoàn hồn đã đổ xong, đi một đoạn, nhìn kim đồng hồ báo xăng mới phát hiện bị thiếu. Lúc đó cáu lắm muốn quay lại cãi nhau, nhưng nghĩ mình ra khỏi cây xăng rồi, quay lại cái đuối lý nên thôi. Các bác cẩn thận với cây xăng này nhé.
Ngoài ra cây xăng ở chỗ Xuân Thủy cạnh Pico Plaza mới, cũng là chuyên gia đổ thiếu nhiều.
Bây giờ các bác đi tìm cây nào đổ chuẩn hoàn toàn thì ko có đâu, chỉ có đổ thiếu nhiều hay thiếu ít thôi ạ.
Nhìn đồng hồ chỉ thị xăng thì biết thiếu cũng khó, vì nếu ăn bớt, chúng nó cũng chỉ 5-7 % thôi, kim xăng khó biết lắm. Ngay lúc đó cũng ko cãi được. Cụ phải mang cái can chuẩn ra thì chúng nó mới sợ.