[Funland] Các Cụ, các Mợ uống: Cafe Sữa hay Sữa Cafe

Phụ_xe_HN

Đi bộ
Cháu thì toàn cafe hoà tan cho nhanh, tuy cũng k phê lắm nhưng tiện

jafwm

Xe điện
Uống cà phê và... bú sữa, nhá!:))

Binhyennoiay

Xe điện
Toàn thấy các cụ lên tiếng hay sao ấy. Em muốn hỏi các mợ nghiện caffein lúc có bầu thì sao ah? Em kiểu máu chậm lên não nên hay phải có caffein thúc đẩy.
Em đây. Bình thường thì ngày cũng 1, 2 ly đen. Nhưng khi có bầu cu nhà em thèm đến nỗi toàn nhờ Bố em pha phin rồi cho vào chai để ngăn mát, em đi làm về lôi ra uống như nước mát :D

• Vodka
Reactions: Tnl

Tnl

Xe hơi
Em đây. Bình thường thì ngày cũng 1, 2 ly đen. Nhưng khi có bầu cu nhà em thèm đến nỗi toàn nhờ Bố em pha phin rồi cho vào chai để ngăn mát, em đi làm về lôi ra uống như nước mát :D
Bác sỹ ko khuyến cáo gì ah mợ, em thấy giới hạn 3mg caffein 1 ngày mới ko gây hại

Binhyennoiay

Xe điện
Bác sỹ ko khuyến cáo gì ah mợ, em thấy giới hạn 3mg caffein 1 ngày mới ko gây hại
Em chỉ kéo dài có 1 tháng thôi, mà Bố em nhìn em uống mà hãi nên sau pha loãng toẹt. Cu zai nhà em giờ lớn lại ko hề uống cf mới hay.

ldvie39

Xe tải
Toàn thấy các cụ lên tiếng hay sao ấy. Em muốn hỏi các mợ nghiện caffein lúc có bầu thì sao ah? Em kiểu máu chậm lên não nên hay phải có caffein thúc đẩy.
Vâng, mời cụ qua chỗ em thử xem có uy tín thật ko nhá;))
Vâng.

Cháu phin nhưng cũng thời vụ lắm. Chỉ có ở nhà thì mới cầu kỳ thôi. Còn ở cơ quan thì đến cái là lấy phin, cho cafe, đổ tí nước cho nở, rồi đổ tiếp. Rồi ực cái. Châm nước 2. Chiều làm ực cái nữa. Giờ nghỉ trưa thì rửa phin ^^

Uống cà phê và... bú sữa, nhá!:))
Loại đấy dạo này cháu uống toàn bị mệt :((

Thế mợ uống Latte là hợp đấy :) Tự pha thì dùng sữa thanh trùng OK lắm.
Chứ cháu thấy các mợ uống trà sữa tồm tộp cũng có sao đâu ;))

• Vodka
Reactions: Tnl

TN1805

Xe điện
Chính ra loại cà phê hoà tan mới là loại uống phê nhất đấy cụ.
Cà phê hoà tan được sx với cách pha chế cho thêm hương liệu các kiểu để tạo mùi, vị, vị cà phê ...Nên khi cụ mở gói cà phê tan ra là ngửi thấy mùi cà phê thơm lừng mà không có loại cà phê nào xay từ hạt có được, uống thì đậm đà đặc trưng ...
Tôi đánh giá cao cà phê tan về hương vị của nó. Khi nghiền cà phê quá mà ko kiếm đc cà phê hạt rang xay tự nhiên ( những khi đi phượt chẳng hạn ), tôi vẫn dùng cà phê tan gói G7.
Tuy nhiên, việc lạm dụng hương vị nhân tạo không biết có hại gì không cho người uống !? :D

ldvie39

Xe tải
Chính ra loại cà phê hoà tan mới là loại uống phê nhất đấy cụ.
Cà phê hoà tan được sx với cách pha chế cho thêm hương liệu các kiểu để tạo mùi, vị, vị cà phê ...Nên khi cụ mở gói cà phê tan ra là ngửi thấy mùi cà phê thơm lừng mà không có loại cà phê nào xay từ hạt có được, uống thì đậm đà đặc trưng ...
Tôi đánh giá cao cà phê tan về hương vị của nó. Khi nghiền cà phê quá mà ko kiếm đc cà phê hạt rang xay tự nhiên ( những khi đi phượt chẳng hạn ), tôi vẫn dùng cà phê tan gói G7.
Tuy nhiên, việc lạm dụng hương vị nhân tạo không biết có hại gì không cho người uống !? :D
Cafe Hòa Tan cháu uống vào thì lại khó ngủ hơn cafe phin ^^
G7 thì đúng là phổ biến nhất ạ.

15cm45p

Xe điện
Cafe có thể nói là món đồ uống Số 1 ở VN, cháu cũng chưa thấy món đồ uống nào ở VN lại phải dành cho nó nhiều chất xám như vậy. Nhất là các startup kinh doanh mới mở thì đều mở quán Cafe :)

Như tên thớt thì cháu thuộc bên Cafe Sữa, chỉ cho một ít sữa để lên màu thôi. À, cháu cũng không uống được Cafe hòa tan. Uống vào toàn bị mệt :(

Không biết các Cụ, các Mợ thuộc bên nào ^^

View attachment 7786671
Em hay uống bạc xỉu :))

LeTai1979

Xe cút kít
Em cacao hoặc sinh tố hoa quả. :D

ldvie39

Xe tải