[Funland] Các cụ các mợ đã bao giờ bị vận đen dồn dập ập đến chưa

Đầu Đinh Q3

Xe đạp
Nghỉ ngơi vài ngày, rồi bắt tay làm lại thôi Cụ. Nếu không biết làm gì thì xách xe ra chạy xe ôm cũng đc, chủ yếu không để mình rảnh rỗi rồi nghĩ ngợi linh tinh. Từ từ mọi chuyện sẽ ổn.

Linh Net

Xe buýt
Phúc bất trùng lai
Hoạ vô đơn chí
- Ngồi nghĩ các cụ nói từ xưa mà vẫn đúng

Vomoicuoi

Xe tăng
Các cụ cứ giàu đổi bạn sang đổi vợ đi, có biết đâu rằng người đầu ấp tay gối từ thủa hàn vi mới có tướng quý nhân.
Ông già em trước còn sống bảo , đàn ông mà bỏ vợ là vứt ( chắc cái thời của ông thì chỉ có đàn ông bỏ vợ , chứ ko một số bị vợ bỏ như bây giờ) . Ko may có thêm vợ thì đừng có bỏ ai , phải cố gắng để bao bọc được giù mình có phải khổ tý. Vì thời các bố ấy ngày xưa cứ đi làm xa thêm nếm , là hay có con với nhau, ko như bây giờ họ chỉ cặp và kế hoạch để ko có con.

biahoihanoi

Xe lăn
Năm nay vận hạn của e hết công việc ko thuận lợi ,rôi hôm nay lại bị thằng bạn lừa mất 200tr, chính thức Trắng tay, không công ăn việc làm ,nghĩ mà nó chán ,giờ chẳng biết phải làm sao, đầu óc e đang không định Hướng được buồn quá các cụ ah
Bạn bè kiểu bẹn bà.
Em trước có thằng bạn 20 năm mới gặp lại, không biết nhà cửa, nghề nghiệp của nhau ở đâu mà chưa đầy 24 tiếng đã mở mồm vay 200tr, mà 200tr cách đây 15 năm cũng to phết. Nghĩ bụng bạn kiểu này vứt đi không tiếc. Sau còn 1 ông bạn nữa cũng nói dối vợ bị ung thư để vay tiền lung tung vì cờ bạc.

Mr.Chem

Xe điện
Em nhận định là có vận may vận rủi, em đã có những khoảng thời gian may mắn về tất cả mọi thứ, làm gì cũng thuận lợi và trong tầm tính toán của mình. Nhưng cũng có thời gian điều không may đi theo một thời gian dài....thường thì em xác định được khoảng thời gian này và bật chế độ stand by, và đúng là chán nản thật.
Nhưng thôi, nghĩ là chẳng bằng ai, nhưng khi ngẫm lại chẳng ai bằng mình. Suy nghĩ thoáng thoáng và như các cụ trên này nói: AQ tí đi cho đầu óc đỡ mệt.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em ra ngoài, làm ngum rượu chửi bậy 1 phát., Tự xếp lại tủ quần áo, dọn dẹp phòng làm việc, dọn nhà linh tinh. Còn rất nhiều thứ để lo

present

Xe điện
Chấp nhận và cố gắng thôi cụ!

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay vận hạn của e hết công việc ko thuận lợi ,rôi hôm nay lại bị thằng bạn lừa mất 200tr, chính thức Trắng tay, không công ăn việc làm ,nghĩ mà nó chán ,giờ chẳng biết phải làm sao, đầu óc e đang không định Hướng được buồn quá các cụ ah
Năm 36 tuổi em mất tất cả, tiền bạc, 1 đứa con yêu , lúc đó thấy mình như người mất hồn. May còn vợ con, nhà cửa. 4 năm sau em hồi phục lại hết.
Ai cũng có trường đoạn buồn . còn gia đình còn hy vọng và động lực

lanhpham

Xe điện
Năm 36 tuổi em mất tất cả, tiền bạc, 1 đứa con yêu , lúc đó thấy mình như người mất hồn. May còn vợ con, nhà cửa. 4 năm sau em hồi phục lại hết.
Ai cũng có trường đoạn buồn . còn gia đình còn hy vọng và động lực
Vâng Gia Đình là thứ tồn tại duy nhất cụ nhỉ

hm.tuan

Xe điện
Em vừa mất nửa con vios. Các cụ xưa bảo đã đen lại còn lắm lông.

Dở người

Xe điện
Vâng, do iêu cả mà ra. Sếp em tập 1 mười mấy năm, động đâu xong đấy. Đùng một cái bỏ tập 1 bập vào tập 2, từ đó như đổi vận, đụng đâu hỏng đấy, 3 năm rồi vẵn long đong, hay ông ý kéo anh em dính đen thành chùm.
Ko biết bọn e trụ đc đến lúc sếp hết vận đen này ko, hay té trước 😅
Chả hiểu kiểu gì
Lão anh trai nhà em ngoài 50 tự nhiên đốc chứng dính vào con bỏ chồng bỏ con. Có tý gái vào thế là mất việc. Có chửi mắng gây sự với bà vợ.
Rồi việc lộ ra. Vợ đòi bỏ, mất việc, con cái coi thường. Giờ sống như thằng bỏ đi. Em bảo ông phá thì phá mẹ lúc trẻ đi, giờ già rồi còn dở hơi. Vợ không dám bỏ, con nhân tình thì dạng ba vớ không dám lấy nó, con cái khinh cha, tiền nong không có.
Ngu quá, nói không thấu não thì chịu chứ vận hạn gì.

datinh

Xe container
Chả hiểu kiểu gì
Lão anh trai nhà em ngoài 50 tự nhiên đốc chứng dính vào con bỏ chồng bỏ con.
cứ nói têu tếu là trẻ không chơi già đổ đốn. có khi nó là sự thật.
nhất là kinh tế lom rom lại mê gái gú thì nhọc lắm . hết thuốc chữa.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em năm trước bán mất ô đất nhỏ nhỏ bằng con Yaris vì kinh doanh sai hướng. Được cái vẫn khỏe và có nguồn thu nhập tối thiểu đều đều. Chờ qua tuổi âm 49 xem có đỡ hơn không!

Donxa

Xe buýt
Kệ đi cụ. Nghĩ nhiều làm j. Chục năm trc e mất gần như toàn bộ. Nếu tính theo lương thời điểm đó cỡ 200 năm vc e. :D Vận đen nó còn hành e thêm 3 năm nữa cơ. Con cái, gđ, cv đi đến tận cùng. Rồi nó cũng qua & vận may liên tiếp đến. Khoảng 3 nay e thờ ơ chẳng ham hố j nữa. Ô thế mà lại hay cụ ạ. Cs nhẹ nhàng, tận hưởng những j m có & may mắn lại đến thêm nữa.
Cụ chơi CK hả?

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Vâng Gia Đình là thứ tồn tại duy nhất cụ nhỉ
Động lực khủng khiếp cụ ạ
Nằm ôm 2 đứa nhỏ, chảy nước mắt, phải tự nhủ lòng, mình sẽ phải vượt qua để cho 2 đứa còn lại (em mất 1) cuộc sống tốt nhất

Chả hiểu kiểu gì
Lão anh trai nhà em ngoài 50 tự nhiên đốc chứng dính vào con bỏ chồng bỏ con. Có tý gái vào thế là mất việc. Có chửi mắng gây sự với bà vợ.
Rồi việc lộ ra. Vợ đòi bỏ, mất việc, con cái coi thường. Giờ sống như thằng bỏ đi. Em bảo ông phá thì phá mẹ lúc trẻ đi, giờ già rồi còn dở hơi. Vợ không dám bỏ, con nhân tình thì dạng ba vớ không dám lấy nó, con cái khinh cha, tiền nong không có.
Công nhận, 50t rồi, con cái lớn rồi mà còn dính dáng bồ bịch thì ngu thật.
Già mịa nó rồi, hết sức, đục đẽo được mấy.
Quan trọng là con cái nó khinh cho.

Dở người

Xe điện
Công nhận, 50t rồi, con cái lớn rồi mà còn dính dáng bồ bịch thì ngu thật.
Già mịa nó rồi, hết sức, đục đẽo được mấy.
Quan trọng là con cái nó khinh cho.
Khổ lắm cụ ạ.
Nghĩ được như thế thì đã không ra chuyện. Kể xấu vợ với em, em bảo bà ấy tệ thế thì bỏ đi mà cưới con kia. Nhưng cũng có dám bỏ vợ đâu. Ngoại tình được chăng hay chớ, con đấy cũng thể loại chả khác cave chứ tốt đẹp gì.
Bà chị dâu cũng thuộc dạng dữ, tuyên bố công khai giờ li thân chính thức, khỏi liên quan. Bà ấy bảo khi nào ông anh cần li dị thì cứ nói, bả chiều. Lúc nào bả có nhu cầu li dị bà ấy cũng sẽ thông báo.
Giờ ổng vật vờ như cái bóng. Vợ coi như người ngoài, 2 đứa con cấp 3, đại học coi cha chả khác người dưng.
Nhìn mà cám cảnh.
Em đang nghĩ đến đoạn bà chị dâu mà kiếm được thằng nào thì lão anh em đúng ăn loằng.

Xechaybangcom

Xe điện
Cháu ko tin số mệnh lắm nhưng năm trước người ta bảo cháu sao thái bạch, tam tai gì đó. Cuối cùng những thứ cháu đang làm gần đến đích hái quả đều mất. Đang làm công việc tốt tự nhiên thất nghiệp. Sức khoẻ sa sút nghiêm trọng, cuối năm và Tết năm ngoái ốm 2 tháng mãi không khỏi lụ khụ như ông cụ. Tiền bỏ ra định làm ăn cái gì thì bay sạch. Cảm giác như cùng đường mệt mỏi, thậm chí muốn bỏ tất cả đi thật xa ở đâu đó sống một cuộc sống ẩn dật. Suy nghĩ nhiều sức khoẻ càng giảm sút, đề kháng sụt bệnh mãi không khỏi. Cho đến khi học được suy nghĩ buông bỏ, nghĩ rằng mình còn may mắn hơn rất nhiều người vì vẫn còn được sống, được thở. Từ đó cháu cân bằng lại, tự tập thể dụng hồi phục sức khoẻ dần dần trong 3 tháng liên tục rồi chấp nhận đi làm ở một nơi mà công việc chỉ bằng 1/3 so với trước dịch covid. Suy nghĩ đơn giản như là thời gian thử thách bản thân cho cuộc sống nhẹ nhàng hơn bớt so sánh với quá khứ.
Bạn em nó bảo năm nào có sao Thái Bạch thì mày phải mua nọ mua kia mà tích trữ :D, nó cũng là mất nhưng vẫn được.