Các cụ các mợ có thấy điều hoà city 15,16 bị yếu ko ạ ?

totden

Xe tải
Cccm nào cùng nhận xét này với em thì cho em xin thêm ý kiến với ạ

của phòng cty e ngồi còn chả có để mà mát ấy chứ là yếu, nó thổi ra gió nóng ạ ~X(

shopchiem

Xe máy
Không phải là yếu mà là cực cực kỳ yếu, kém cả em Buổi sáng

vempham

Xe hơi
Do cơ địa cụ ạ. Em cưới vợ lần đầu nên ko có so sánh vs xe khác, nhưng tính em ko chịu đc nóng nên em thấy mùa hè điều hoà city 2016 yếu. Để gió số 2 (chế độ quạt dưới cùng - hướng vào mặt) chĩa thẳng vào mặt thì lạnh quá mức, nhưng quay đi chỗ khác thì lại nóng. Ngày nào cũng thốc quạt vào mặt thế thì ốm nhanh lắm.

huong_eco

Xe đạp
Có thật thế ko cụ. e thấy mọi nguoi noi city ok lắm mà

N_K_T

Xe hơi
phải nói thật là nó hơi yếu ạ. ngồi sau có vẻ hơi nóng. nhưng muốn mát thì bác hướng 2 cánh điều hòa ở giữa chiếu lên trên trần xe đó làm như vậy cả xe sẽ mát nhanh hơn :D

Hoang Gia club

Xe đạp
Chuẩn là yếu cụ ạ. City em thấy kém nhất điểm này. Thứ 2 là tablo

huong_eco

Xe đạp
Các cụ, yếu nhưng có chấp nhận đc ko? Gần đến ngày em lấy xe mà đọc thơ tin này thấy pân vân quá

donquichotte

Xe đạp
Điều hoà city không yếu, nó chỉ làm lạnh hơi chậm chút thôi. Cũng còn tuỳ cách các cụ sử dụng sao nữa. Xe cỏ mà trời trưa/nắng to, các cụ vào xe bật điều hoà lên muốn mát ngay e khó đó.

LeQuangRom

Xe đạp
1. Đi trời nắng to, buổi trưa chẳng hạn, các cụ tắt econ
2. Để hướng gió ở chế độ chỉ dàn quạt phía trên, ko để chế độ mát cả chân. Xoay núm quạt gió về phía chỉ mát trên mặt.
3. Bật quạt số 2.
Tóm lại là ko mát lắm nhưng thôi. Được cái này hỏng cái kia.
Chia sẻ của người đang sử dụng nó như vậy thấy đỡ hơn.

totden

Xe tải
1. Đi trời nắng to, buổi trưa chẳng hạn, các cụ tắt econ
2. Để hướng gió ở chế độ chỉ dàn quạt phía trên, ko để chế độ mát cả chân. Xoay núm quạt gió về phía chỉ mát trên mặt.
3. Bật quạt số 2.
Tóm lại là ko mát lắm nhưng thôi. Được cái này hỏng cái kia.
Chia sẻ của người đang sử dụng nó như vậy thấy đỡ hơn.
Cả 3 ndg đều đúng rồi mà í em muốn hỏi thăm cái tóm lại ấy ạ : cccm có thấy nó yếu hơn vios hay các xe khác cùng sedan B ko ấy :)

HungLeQuang

Xe máy
Em tả
Cả 3 ndg đều đúng rồi mà í em muốn hỏi thăm cái tóm lại ấy ạ : cccm có thấy nó yếu hơn vios hay các xe khác cùng sedan B ko ấy :)
Em trả lời thẳng vào câu hỏi luôn nhé. Yếu hơn rất nhiều. Chỉ lạnh phơn phớt thôi nhé. Đây là em đang so sánh với con Buổi sáng số sàn của mấy ông chạy Uber chỗ nhà em ạ, và xe em là City 2016 sx 2017 ạ.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
tắt chế độ econ và đóng cửa gió ghế sau lại, lúc đó cụ so sánh với morning xem con nào làm lạnh nhanh hơn

Em tả
Em trả lời thẳng vào câu hỏi luôn nhé. Yếu hơn rất nhiều. Chỉ lạnh phơn phớt thôi nhé. Đây là em đang so sánh với con Buổi sáng số sàn của mấy ông chạy Uber chỗ nhà em ạ, và xe em là City 2016 sx 2017 ạ.

HungLeQuang

Xe máy
tắt chế độ econ và đóng cửa gió ghế sau lại, lúc đó cụ so sánh với morning xem con nào làm lạnh nhanh hơn
Cảm ơn cụ, em thử hết tất cả các võ, thiếu duy nhất món đóng cửa gió ghế sau lại, thậm chí em lên xe là mở cửa rồi thốc quạt số 4 để lùa hết khí nóng, sau đó bật AC, vẫn để quạt chạy số 4 1 lúc mà thằng con em ngồi băng sau vẫn kêu nóng. Để lát em test chiêu đóng cửa gió băng sau xem sao.

NewDriverCity

Xe tải
Sedan lại đi so với hatback về điều hòa thì hơi thiệt cho thằng em.Mua xe thì thích rộng hơn,tiết kiệm xăng hơn mà lại đòi điều hòa nó mát nhanh hơn thì nghĩ cũng hơi tham các bác nhỉ.E ở NA,nói về độ nắng mùa hè thì khó nơi nào ở Vn qua mặt nhưng e thấy bt với e nó.Với tầm tiền này thì thế là chap nhận đc:-? .Kinh nghiệm của e là sau khi phơi nắng thì kéo 2 kính trc một lúc cho khí nóng nó ra bớt rồi bật đh.Chứ lên mà bật đòi mát luôn cho hang ghế sau thì e nó ko đáp ứng đc

totden

Xe tải
Sedan lại đi so với hatback về điều hòa thì hơi thiệt cho thằng em.Mua xe thì thích rộng hơn,tiết kiệm xăng hơn mà lại đòi điều hòa nó mát nhanh hơn thì nghĩ cũng hơi tham các bác nhỉ.E ở NA,nói về độ nắng mùa hè thì khó nơi nào ở Vn qua mặt nhưng e thấy bt với e nó.Với tầm tiền này thì thế là chap nhận đc:-? .Kinh nghiệm của e là sau khi phơi nắng thì kéo 2 kính trc một lúc cho khí nóng nó ra bớt rồi bật đh.Chứ lên mà bật đòi mát luôn cho hang ghế sau thì e nó ko đáp ứng đc
Dạ vâng, cụ ơi cụ có đang chạy city 15,16 ko ấy ạ :)

NewDriverCity

Xe tải
Dạ vâng, cụ ơi cụ có đang chạy city 15,16 ko ấy ạ :)
đã đc ngồi qua và trải nghiệm vios,morning,sunny,focus,rio va hiện tại đang city 2016 cụ ạ.Mình ngồi xe cũng hay để ý cái điều hòa đầu tiên.Công nhận là điều hòa city hơi yếu so với các em khác nhưng ko đến nỗi như mấy bác khác kêu ca như vậy.Nếu có người ngồi ở ghế sau thì tắt econ,tăng công suất lên tí tuy tốn xăng hơn tí nhưng cũng ngon hơn lien mà

HungLeQuang

Xe máy
Cụ lại so sánh xe xuất Mỹ với xe lắp ráp Việt Nam rồi

Thoai hg

Xe máy
Các cụ dán phim di. Phim khuyến mại 3m toàn phim chất lượng kém kể cả kính lái tôi phải bóc ra dán gói cao cấp nhất của llumar thấy giảm nóng và mát hơn.phim kiểm tra bóng điện và máy đo hồng ngoại đều có tác giảm nhiệt độ và tia có hại của ánh sáng mặt trời. Còn kiểm tra phim 3 m kính lái khuyến mại không có môth tác dụng gì (phim của toi có phiếu bảo hành 5 năm của 3m). Toi mua xe honda tay ho. Các cụ cứ thay phím rốt và thêm thảm chống nóng taplo là sẽ khác ngay