[Thảo luận] Các cụ các mợ cho em hỏi về chốt 141

Longpro8x

Xe tải
nhìn mặt cụ chủ chắc không dán tem bảo đảm nên mới bị gọi vào i mà :))

Hoắc

Xe hơi
Cụ đòi xem Kế hoạch số 141/KH-CAHN-PV11 ngày 29/7/2011 của CA TP HN là ko bao giờ đc đâu

Đấy là KH về “Tập trung kiểm tra, xử lý các đối tượng điều khiển mô tô, xe máy lạng lách, đánh võng, chở người sai qui định…mang theo vũ khí tham gia giao thông” với quyết định thành lập 05 Tổ công tác đặc biệt gồm lực lượng Cảnh sát hình sự (CSHS), CSGT, Cảnh sát cơ động (CSCĐ) để trấn áp các đối tượng hoạt động lộng hành, coi thường pháp luật tham gia giao thông qua biện pháp tuần tra, kiểm soát hành chính công khai, góp phần làm giảm và kiềm chế tội phạm và tai nạn giao thông, ổn định tình hình ANTT trên địa bàn Thủ đô.

Tốt nhất là chấp hành yêu cầu của Tổ công tác 141.
Nhưng mà e thấy ngoài HN nhiều 141 nhỉ! Trong SG bọn e ít thấy lắm. Hay e ít đi tối nhỉ

Longpro8x

Xe tải
Uầy, em hiền lành ngoan cực kỳ luôn, chả nhẽ về phải cho thêm tí mực tàu cho gấu hơn, các anh ý không vẫy vào nữa.
chuẩn đấy cụ ơi,cụ cạo trọc bôi mực tàu,đeo xích vàng,kính dâm,áo chim cò thì bố bọn nó không dám vẫy :))

mrdaubac

Xe điện
Tổ công tác 141 đủ các thành phần, đã nhận lệnh của GĐ CA thành phố nên có quyền chặn bất cứ ai hay phương tiện nào để kiểm tra, nếu đầy đủ giấy tờ và không có hàng cấm thì lại lên đường, vui vẻ thôi.\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

vinhnk1985

Xe máy
Chào CCCM, tối qua trời đẹp em vi vu con mui trần 2 bánh xe đủ đèn gương, đầu đội nồi cơm điện, đi đúng làn qui định, không có bất cứ dấu hiệu vi phạm nào.
Bỗng nhiên một xxx nhảy ra chặn xe em lại, yêu cầu cho lên vỉa hè. Em bình tĩnh cho xe lên thì thấy các xxx đang bày binh bố trận ở đây, tổng số khoảng 6 chú+ xe cẩu để sẵn sàng cho xe vi phạm lên mang đi.
Sau màn chào hỏi thì xxx yêu cầu cho kiểm tra hành chính, em yêu cầu cho xem chuyên đề thì xxx nhấn mạnh:

CHÚNG TÔI LÀ TỔ CÔNG TÁC 141 GỒM TẬP HỢP CÁC ABC XYZ CÓ QUYỀN DỪNG BẤT CỨ PHƯƠNG TIỆN NÀO, KỂ CẢ NGƯỜI ĐI BỘ ĐỂ KIỂM TRA. CHÚNG TÔI KHÔNG CÓ NGHĨA VỤ PHẢI CHO ANH XEM CHUYÊN ĐỀ.

Thú thực em cũng lần đầu tiên bị chặn lại trong tình huống này, nên khá ngỡ ngàng. Em muốn hỏi CCCM rằng TỔ CÔNG TÁC 141 CÓ ĐÚNG LÀ CÓ NHỮNG QUYỀN NHƯ TRÊN, VÀ KHÔNG CÓ NGHĨA VỤ PHẢI CHO NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN KIỂM TRA CHUYÊN ĐỀ, KẾ HOẠCH?

Cảm ơn CCCM, chúc CCCM cuối tuần vui vẻ.
Gặp 141 thì cụ cứ làm theo luật thôi, đơn giản mà :)

Viking

Xe điện
Về quyền thì em không rõ họ có những quyền gì vì em thấy lúc nào cũng nhảy ra bắt với chặn. Cá nhân em bị 2 lần òi mà chưa mất tiền vì toàn phải cái đội giao thông thằng em nhà em nó làm. Em còn éo muốn xin mà nó thấy em nó bảo thôi anh đi đi.
Còn mục đích để ra 141 thì vì tiền. Chứ chả vì cái gì cả. Nó là sự chia chác giữa Hình sự quận, hình sự phường và giao thông. Vì giao thông ăn nhiều quá nên sinh ra cái đội này để chia cho nó đều ra không anh em lại tâm tư. Còn em chả thấy bắt dược thằng nào cả, có bắt thì cũng được mấy thằng mang 2 tép đá đi chơi hoặc bà già đi chợ quên mũ anh ông sinh viên vừa tán được em học cùng khóa vừa đi vừa huýt sáo quên đội mũ bảo hiểm!
Cảm ơn cụ nói ra cái điều mà déll nói ai cũng biết =.=
Các thánh cứ Auto chửi
Cái Hanoi này mà không có lực lượng 141 canh chặn với mấy chú CSCĐ lượn vè vè thì đêm dell đứa nào dám ra đường chắc cmnl

Mấy ông đi đêm bị đánh cũng chả phải dạng vừa và cũng chả bị oan. Dân lành chả ai ra đường tầm đấy làm gì mà có ra cũng chả dây dưa vào chuyện đánh đấm.

Các thánh cứ Auto chửi
Cái Hanoi này mà không có lực lượng 141 canh chặn với mấy chú CSCĐ lượn vè vè thì đêm dell đứa nào dám ra đường chắc cmnl

0901568628

Xe hơi
141 thấy có dấu hiệu khả nghi là được quyền dừng bất kỳ xe cộ nào lại để kiểm tra mà cụ. Cứ đàng hoàng thì ok thôi.

nthanhnam

Xe tăng
Em đi xe cực kỳ ngoan ngoãn , hôm nọ cũng bị các anh ý rọi đèn pin chỉ vào :D em hỏi sao chặn em thì các anh ý bảo chỉ kt hành chính bình thương thôi . Em ok theo sự chỉ dẫn của các anh ý , kt giấy tờ bằng lái tất cả diễn ra trong 2 phút rồi các anh ý mời em dắt xe xuống đi tiếp :) còn nhắc em về lắp gương vào nhé :D
Em chả hiểu sao mặt rõ hiền lành mà lâu lâu bị mấy anh 141 gọi lại :)) đc cái em lúc nào cũng đủ đồ lề, nên k lo
Nhưng dù sao thì tránh đc mất tgian cũng tốt
Chắc các cụ đi đêm về hôm, đi xe ga đắt tiền ko gương, đi nhanh hoặc đánh võng là vào dạng bị nghi ngờ thôi!

chuẩn đấy cụ ơi,cụ cạo trọc bôi mực tàu,đeo xích vàng,kính dâm,áo chim cò thì bố bọn nó không dám vẫy :))
CSGT không dám vẫy nhưng gặp 141 thì xác suất bị vậy vào rất cao. Đội này lập ra để chuyên nhắm các cụ kiểu này mà.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chắc các cụ đi đêm về hôm, đi xe ga đắt tiền ko gương, đi nhanh hoặc đánh võng là vào dạng bị nghi ngờ thôi!
Em đi xe số cùi bắp cụ ợ :)) có lẽ em đi sát lè đường nên các anh ý tiện tay chỉ vào luôn thôi :))

hoangphuc

Xe đạp
Em phi ầm ầm gương lược mũ mão đầy đủ. Đếch bao giờ bị vẫy luôn. :D. Lắm hôm có đội đứng cổng công ty chặn xe, em ở ngoài vào, các đồng chí cứ đứng chặn đường, em còi cho mấy cái để tránh gọn cho em rẽ. =))

Tomtom2011

Xe hơi
Độ 2h đêm đói quá em mò đi kiếm gì ăn quên ko đội mũ cụ ạ. Đướng lúc ấy vắng teo nó ép xe em lên vỉa hè chỗ gốc cây tối thui rồi xin đểu :( Cũng may em ko mang theo nhiều tiền ko thì nó xin hết luôn
1 củ thì gọi là Cướp rồi chứ xin đểu thì 1,2 lít thôi cụ à!

molnya

Xe máy
Các thánh cứ Auto chửi
Cụ nói hơi quá, ngày xưa 141 chưa có vẫn ra đường buổi đêm đó thôi. Còn có cụ còm men ở trên rằng ra đường giờ đấy thì cũng chẳng phải dạng vừa, OK! Nhưng ngày sinh viên e toàn đánh điện tử thâu đêm rồi lôi nhau đi ăn, đi về, đi qua nhà thằng abc ngủ nhờ cũng ko thấy j khủng khiếp như cụ nói. Còn bản thân 141 và CSCĐ ra đường bao nhiêu % nhắm vào cái đối tượng mà cụ đang ám chỉ và bao nhiêu % làm việc khác thì e ko bàn ạ.

tuyphong

Xe hơi
Có lần em với thằng bạn uống rượu tây tây, em chở nó ko đội mũ, vào chốt kiểm tra 141 họ soi cặp, soi cốp xong...cho đi. Có phải số em hên không các cụ, tổ 141 cầu Trung Hòa tầm T11/2015

Viking

Xe điện
Cụ nói hơi quá, ngày xưa 141 chưa có vẫn ra đường buổi đêm đó thôi. Còn có cụ còm men ở trên rằng ra đường giờ đấy thì cũng chẳng phải dạng vừa, OK! Nhưng ngày sinh viên e toàn đánh điện tử thâu đêm rồi lôi nhau đi ăn, đi về, đi qua nhà thằng abc ngủ nhờ cũng ko thấy j khủng khiếp như cụ nói. Còn bản thân 141 và CSCĐ ra đường bao nhiêu % nhắm vào cái đối tượng mà cụ đang ám chỉ và bao nhiêu % làm việc khác thì e ko bàn ạ.
Thưa
Xưa nhà cụ thì CSCĐ vè vè thâu đêm rồi cụ ợ