[Thảo luận] Các cụ các mợ cho em hỏi về chốt 141

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em đi xe cực kỳ ngoan ngoãn , hôm nọ cũng bị các anh ý rọi đèn pin chỉ vào :D em hỏi sao chặn em thì các anh ý bảo chỉ kt hành chính bình thương thôi . Em ok theo sự chỉ dẫn của các anh ý , kt giấy tờ bằng lái tất cả diễn ra trong 2 phút rồi các anh ý mời em dắt xe xuống đi tiếp :) còn nhắc em về lắp gương vào nhé :D

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]

masda

Xe tải
141 có quyền dừng xe khi có nghi ngờ cụ ạ
Cụ cứ chấp hành thôi

RubynamitnA

Xe điện
Mỗi thành phần trong lực lượng đó được giới hạn quyền hạn nhất định: xxx giao thông - làm nhiệm vụ dừng phương tiện, xxx hình sự được khám người, phương tiện, xxx cơ động - trấn áp nếu có biến....
Thế thằng dừng xe cụ thuộc thành phần nào?

ndkhoivtv

Xe tăng
Hôm trước em đi ăn đêm gặp 141 bị nó xin đểu 1 củ mà ức ko làm gì được các cụ ạ
Độ 2h đêm đói quá em mò đi kiếm gì ăn quên ko đội mũ cụ ạ. Đướng lúc ấy vắng teo nó ép xe em lên vỉa hè chỗ gốc cây tối thui rồi xin đểu :( Cũng may em ko mang theo nhiều tiền ko thì nó xin hết luôn
Cụ ở núi nào mới xuống mà sáng tác được ra cái vụ 141 đòi những 1 củ cho "tội" không đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông?

S.P

Xe tăng
Em thấy 141 bình thường mà, em bị dừng kể cả 2B,4B mình dừng xuống chấp hành đầy đủ là ok. Có hôm em đi đón F1, vừa từ quán cafe ra gặp chốt ko đội mũ vì cổng trường cách quán có 100m, bị vẫy vào xuất trình giấy tờ đầy đủ. Giải thích để các đ/c ấy thông cảm là được đi ngay ấy mà. Thông thg khi dừng xe bao giờ chả nói là tổ ct Y141... dừng xe để ktra. Đúng qui trình rồi còn gì.

Về quyền thì em không rõ họ có những quyền gì vì em thấy lúc nào cũng nhảy ra bắt với chặn. Cá nhân em bị 2 lần òi mà chưa mất tiền vì toàn phải cái đội giao thông thằng em nhà em nó làm. Em còn éo muốn xin mà nó thấy em nó bảo thôi anh đi đi.
Còn mục đích để ra 141 thì vì tiền. Chứ chả vì cái gì cả. Nó là sự chia chác giữa Hình sự quận, hình sự phường và giao thông. Vì giao thông ăn nhiều quá nên sinh ra cái đội này để chia cho nó đều ra không anh em lại tâm tư. Còn em chả thấy bắt dược thằng nào cả, có bắt thì cũng được mấy thằng mang 2 tép đá đi chơi hoặc bà già đi chợ quên mũ anh ông sinh viên vừa tán được em học cùng khóa vừa đi vừa huýt sáo quên đội mũ bảo hiểm!

Chào CCCM, tối qua trời đẹp em vi vu con mui trần 2 bánh xe đủ đèn gương, đầu đội nồi cơm điện, đi đúng làn qui định, không có bất cứ dấu hiệu vi phạm nào.
Bỗng nhiên một xxx nhảy ra chặn xe em lại, yêu cầu cho lên vỉa hè. Em bình tĩnh cho xe lên thì thấy các xxx đang bày binh bố trận ở đây, tổng số khoảng 6 chú+ xe cẩu để sẵn sàng cho xe vi phạm lên mang đi.
Sau màn chào hỏi thì xxx yêu cầu cho kiểm tra hành chính, em yêu cầu cho xem chuyên đề thì xxx nhấn mạnh:

CHÚNG TÔI LÀ TỔ CÔNG TÁC 141 GỒM TẬP HỢP CÁC ABC XYZ CÓ QUYỀN DỪNG BẤT CỨ PHƯƠNG TIỆN NÀO, KỂ CẢ NGƯỜI ĐI BỘ ĐỂ KIỂM TRA. CHÚNG TÔI KHÔNG CÓ NGHĨA VỤ PHẢI CHO ANH XEM CHUYÊN ĐỀ.

Thú thực em cũng lần đầu tiên bị chặn lại trong tình huống này, nên khá ngỡ ngàng. Em muốn hỏi CCCM rằng TỔ CÔNG TÁC 141 CÓ ĐÚNG LÀ CÓ NHỮNG QUYỀN NHƯ TRÊN, VÀ KHÔNG CÓ NGHĨA VỤ PHẢI CHO NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN KIỂM TRA CHUYÊN ĐỀ, KẾ HOẠCH?

Cảm ơn CCCM, chúc CCCM cuối tuần vui vẻ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Về quyền thì em không rõ họ có những quyền gì vì em thấy lúc nào cũng nhảy ra bắt với chặn. Cá nhân em bị 2 lần òi mà chưa mất tiền vì toàn phải cái đội giao thông thằng em nhà em nó làm. Em còn éo muốn xin mà nó thấy em nó bảo thôi anh đi đi.
Còn mục đích để ra 141 thì vì tiền. Chứ chả vì cái gì cả. Nó là sự chia chác giữa Hình sự quận, hình sự phường và giao thông. Vì giao thông ăn nhiều quá nên sinh ra cái đội này để chia cho nó đều ra không anh em lại tâm tư. Còn em chả thấy bắt dược thằng nào cả, có bắt thì cũng được mấy thằng mang 2 tép đá đi chơi hoặc bà già đi chợ quên mũ anh ông sinh viên vừa tán được em học cùng khóa vừa đi vừa huýt sáo quên đội mũ bảo hiểm!
Cụ chỉ luôn nhìn vào mặt tiêu cực của XH, những mặt tích cực thì sao nhỉ? :)

TP HCM cũng phải phát huy theo mô hình lực lượng 141 của HN đấy, đây là một số vũ khí thu đc của lực lượng 141,

Ba cái này chả có cái gì mà phải ngại. Tự nhiên chả có ai dùng đến cái này. Còn thể loại mèo mả gà đồng thì cũng nên tự thanh toán nhau đi cho rộng đất. Em toàn đi đêm là chính chả có ai gây sự bao giờ, còn toàn thằng đi rồi bảo tự nhiên bị đánh chả thằng éo nào oan cả!

Cụ chỉ luôn nhìn vào mặt tiêu cực của XH, những mặt tích cực thì sao nhỉ? :)

TP HCM cũng phải phát huy theo mô hình lực lượng 141 của HN đấy, đây là một số vũ khí thu đc của lực lượng 141,

hercule555

Xe máy
Gặp 141 là phải tuyệt đối chấp hành mệnh lệnh, ko thì từ vi phạm hành chính (nếu có) thành vi phạm hình sự chỉ trong 1 nốt nhạc

HungNguyen83

Xe hơi
Mỗi thành phần trong lực lượng đó được giới hạn quyền hạn nhất định: xxx giao thông - làm nhiệm vụ dừng phương tiện, xxx hình sự được khám người, phương tiện, xxx cơ động - trấn áp nếu có biến....
Thế thằng dừng xe cụ thuộc thành phần nào?
i em bị xxx giao thông vẫy vào, mờ còn bị xxx giao thông kiểm tra ví sờ soạng ngọc thể luôn cụ ợ, thế là anh giao thông làm sai chức năng rồi, để lần sau dừng vào mà còn sàm sỡ em chửi cho :D

AXN

Xe hơi
Nghiêm chỉnh chấp hành cụ ơi.

xedap668

Xe buýt
141, CĐ phức tạp ghê...:-s:-s:-s:-s:-s

molnya

Xe máy
Cảm ơn cụ nói ra cái điều mà déll nói ai cũng biết =.=

molnya

Xe máy
Dạo này em thấy 141 chìm xuống không mạnh như đợt đầu
141 xuống thì GT lại lên. Bữa nào h đi làm buổi sáng mà cụ có nhã hứng đi phố huế qua ngã 4 thđạo - ltkiệt - hai bà trưng - tràng thi đủ 4 chốt trên đoạn đường chưa được 600m **==

cuongnt05

Xe hơi
Em chả hiểu sao mặt rõ hiền lành mà lâu lâu bị mấy anh 141 gọi lại :)) đc cái em lúc nào cũng đủ đồ lề, nên k lo
Nhưng dù sao thì tránh đc mất tgian cũng tốt